พฤษภาคม 08, 2024, 11:46:29 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ว่าด้วยการศึกษาศัพท์บางคำที่พบบ่อยๆในหนัง เพื่อเพิ่มอรรถรส ในการชมให้พุ่งพร่าน  (อ่าน 10153 ครั้ง)
รองประธานAVC รีเทิร์น !!!
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

มาร่วมกันแบ่งปันความเสียว แล้วเอาไปเหนี่ยวกันให้สบายตัวจ้า ^__^

« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2014, 08:36:48 AM »

เวปเรารวมกุรูผู้รู้ด้านเอวีไว้อันดับต้นๆของประเทศอย่างแท้จริงสุดยอดจริงๆจ้า อยากให้มีรายการทีวีจัดแข่งขัน สุดยอดแฟนพันแท้เอวีจริงๆ ว่าแต่ใครจะกล้าไปแข่งบ้างละนี่ 
✖ Darkzønë ✖
♕ Otaku【AV】Idols™
AV Distributor

I ❤ Noa Kasumi

« ตอบ #11 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2014, 10:51:26 AM »

ขอบคุณท่าน k_taro มากเลยครับที่มาช่วยให้ความรู้ ^^

I ❤ Scandal I ❤ Mami I ❤ Haruna I ❤ Tomomi I ❤ Rina I ❤ Scandal I ❤ Scandal I ❤ Noa Kasumi I ❤ Noa Kasumi BANZAI BANZAI !!!! ^^
DoggyLover
Lustful Wild
AV Dedicator (VIP)

พี่เย่อยังกะหนูเป็นวัวเป็นควาย

« ตอบ #12 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2014, 12:58:23 PM »

ดาเมะแปลว่าไม่แต่ในหนังavก็ต้องขึ้นอยู่กับคำแวดล้อมด้วยอย่างบางความหมายคือไม่ไหวแล้วสังเกตุดูได้จาก ถ้าพูดว่าดาเมะ ดาเมะจะตามด้วยคำว่าจะเสร็จแล้ว
ข้างบนผมว่ามีแปลผิดนะครับอย่างoppaiคือหน้าอก chikubiคือหัวนม ตรงนั้นของผู้หญิงเรียกว่าmanko ถ้ามีขนาดใหญ่ก็เรียก omanko
ส่วนอวัยวะเพศชายให้ไปดูเรื่องนี้ครับมีบอกทุกคำเลยไม่ว่าจะเป็น chinchin ochinchin chinpo chinku

กระจ่างเลยท่าย k_taro ขอบคุณครับ

กัปตันซึบาสะ
ผู้ครอบครองหนู Airi Suzumura
AV Distinctive (VIP)

ผมรักTsubasa Amami

« ตอบ #13 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2014, 01:54:42 PM »

hora = โฮรา = ดูสิ (ที่ได้ยินมาในหนังมักจะพูดว่า "โฮร่าโฮ้" แล้วทำตาโตๆ หน้าตื่นเต้น)

Cheesy

โฮร่า  นี่มันเหมือนใน โจโจ้ ปะครับ เวลามันต่อย  โฮร่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

A PinK
revolknight
AV Dedicator (VIP)
โอตาคุเอวี

« ตอบ #14 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2014, 08:53:41 PM »

โจโจ้ มันตะโกน OraOraOra ครับ
timered
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #15 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2014, 02:27:55 PM »

สงสัยคำนึง  อวัยวะเพศชาย

บางคนเรียก  จิงจิง   (ได้ยินกันบ่อยๆนะ "จิงจิงกิมูจิ")

บางคนเรียก   จิมโปะ  จิมโบะ   (บางเรื่องพวกสาวห้าวๆจะเรียกแบบนี้)

มันต่างกันยังไง   เหมือนภาษาไทยไหมที่เรียกหลายๆแบบ  เช่น ควย กระจู๋ กระเจี๋ยว กระดอ หำ

ผมเดาว่า  จิงจิง  จะสุภาพกว่า  จิมโบะ   
ไม่สุภาพทั้งคู่ครับ
กัปตันซึบาสะ
ผู้ครอบครองหนู Airi Suzumura
AV Distinctive (VIP)

ผมรักTsubasa Amami

« ตอบ #16 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2014, 03:17:15 PM »

โจโจ้ มันตะโกน OraOraOra ครับ

อ้าวเหรอครับ  ขอบคุณครับ 

A PinK
smootheater
โอตาคุกิติมศักดิ์
*

« ตอบ #17 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2014, 05:44:12 PM »

รูปประกอบสวยมากครับ

หน้า: 1 [2] พิมพ์