พฤษภาคม 21, 2024, 07:31:12 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: External hdd เปิดไม่ได้ครับ  (อ่าน 1920 ครั้ง)
1048039
AV Devotor (VIP)
ปลิงควาย

« เมื่อ: มิถุนายน 20, 2020, 08:41:50 AM »

สวัสดีครับทุกคน มีเรื่องรบกวนช่วยเหลือครับ
พอดี hdd สุดรักของผม เปิดแล้วไม่สามารถเข้าได้ครับ
เปิดเข้ามาให้ my com
ขึ้นไดร์ แต่ไม่ขึ้นความจุ ครับ
ลองเปลี่ยนสาย เผลี่ยนเครื่องแล้วก็เหมือนเดิมครับ
ใครพอทราบวิธีแก้ไขบ้างครับ
kitaro_dts
วุฒิสมาชิกเอวี
**

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2020, 02:25:42 PM »

สวัสดีครับทุกคน มีเรื่องรบกวนช่วยเหลือครับ
พอดี hdd สุดรักของผม เปิดแล้วไม่สามารถเข้าได้ครับ
เปิดเข้ามาให้ my com
ขึ้นไดร์ แต่ไม่ขึ้นความจุ ครับ
ลองเปลี่ยนสาย เผลี่ยนเครื่องแล้วก็เหมือนเดิมครับ
ใครพอทราบวิธีแก้ไขบ้างครับ

คลิกเข้าไม่ได้เลยใช่มั้ยหรือมีข้อความอะไรขึ้นมาบ้าง ยี่ห้ออะไร ใช้มาแล้วกี่ปี
1048039
ปลิงควาย

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2020, 08:34:38 PM »

ยี่ห้อ wd 4T ซื้อมาได้ ปี กว่าๆครับ
ไม่ขึ้นข้อความอะไรเรยครับ ขึ้นแต่ชื่อไดร์ ไม่ขึ้นความจุครับ
kitaro_dts
วุฒิสมาชิกเอวี
**

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2020, 06:50:44 AM »

ยี่ห้อ wd 4T ซื้อมาได้ ปี กว่าๆครับ
ไม่ขึ้นข้อความอะไรเรยครับ ขึ้นแต่ชื่อไดร์ ไม่ขึ้นความจุครับ

ประกันน่าจะหมดแล้ว ผมไปลองค้นดูยังหาวิธีแก้ไขไม่ได้ คงต้องไปแลปที่เค้ารับกู้ฮาร์ดดิส
ถ้าข้อมูลด้านในสำคัญมากและคุณอยากได้คืน
zephyr77
AV DecadonoR++ (VIP)
กรรมมาธิการเอวี
*

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2020, 08:24:55 AM »

WD น่าจะประกัน 3-5 ปีนะครับ แต่ผมว่า hdd เจ๊งนี่ ถ้ามีข้อมูลสำคัญล่ะก็เศร้ามาก
ย่ิงไปกว่านั้น หากเป็นข้อมูลที่ไม่อยากเปิดเผยด้วย การเอาไปกู้ไฟล์ก็จะลำบากใจมาก
moohun2
ปลิงน้อย
*

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2020, 08:56:56 AM »

ขั้นต้นลอง Scan disk หาerror แล้วสั่ง fix มันดูก่อนครับ
winaikru
ปลิงน้อย
*

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2020, 12:11:54 AM »

จานฮาร์ดดิสหมุนเหรอเปล่า มีไฟกระพริบมั๊ย
agg001
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2020, 07:29:23 PM »

ของผมก็เป็น 4 TB ตอนเสียบสายไปมีขีดขึ้นพอเปิดไปซักดูหนังพักจะกระตุก ดูไม่ได้ เครมไปครั้งนึงแล้วก็ยังเป็นอีก เศร้าใจหนังดีๆทั้งนัส้น
หน้า: [1] พิมพ์