พฤษภาคม 13, 2024, 06:36:44 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Sasahara Rin กับเรื่องเจอพี่มืดครั้งแรก  (อ่าน 11255 ครั้ง)
Kingkoko
ชีวิตนี้เพื่อเธอ Mao-chann
ตะกวดไซเบอร์
*

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2019, 06:13:39 PM »

เนื้อเรื่องเวิร์คมั้ยครับ คิดอยู่ว่าจะแปลดีรึเปล่า

รินจังเป็นคนนึงที่ฟันไม่สวย แต่หน้าสวย (เหมือนอาการิที่ฟันเหยินหน่อยแต่สวย)

เท่าที่ดู ก็พอได้ครับท่านแต่ความดราม่า คงไม่เท่าค่ายอื่นครับเพราะเนื้อเรื่องขนาดผมแปลไม่ออกแต่ยังเดาได้เลยอ่ะ ว่ามีแค่ ไปตับกับช่างทำบ้านแล้วก็แอบตับกัน สุดท้าย ผัวก็รู้เรื่องจาก คลิปที่ส่งมาให้ดู ผมว่า ท่านไม่ต้องแปลก็ได้ 555 เนื้อเรื่องไม่ได้ซับซ้อนครับ

ฮ่า ๆ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ เดี๋ยวต้องดูอีกที เพราะปกติถ้าเป็นพี่มืดนี่ผมชอบอยู่แล้ว เป็นรินอีกยิ่งดีไปใหญ่

ท่าท่านแปลผมก็เอานะครับ 5555 ชอบท่านแปล สนุกดี

ขอบคุณล่วงหน้าไว้ก่อนเลยครับ

เดี๋ยว! ยังไม่ได้รับปากเลยครับบ 5555

แปลยากไหมครับ พวกเอวี เพราะเอาจริงๆแล้ว แต่ละเรื่องที่ผมดู เสียงพูดเบาบางเหลือเกิน แต่เสียง คร๊างดังจนอายข้างห้องเลย ถถถ อยากลองแปลดูเหมือนกัน  Grin

<< เห็นถามกันเยอะ รหัส MIAD-675 คนแสดง 浜崎真緒
บิ๊กนั้น
AV Columnist
วุฒิสมาชิกเอวี

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2019, 06:28:02 PM »

เอาจริง ๆ ผมแปลจาก base ภาษาจีนครับ ซึ่งซับจีนก็มีมั่วมากมั่วน้อยครับ เรื่องเบา ๆ พูดเร็ว ๆ ก็มั่วเยอะหน่อย ฮ่า ๆ

ผมเพิ่งเรียนญี่ปุ่นได้สี่เดือนเองครับ ให้ฟังเบา ๆ ก็ไม่ค่อยออกเลยครับ ยกเว้นคำที่เรารู้ขึ้นใจอยู่แล้ว

ผมใช้วิธี javautosub ที่ปักหมุดในห้องซับช่วยด้วยครับ มันจะแกะเสียงมาให้เลย ซึ่งมันตรงมากสำหรับภาษาญี่ปุ่น ปัญหาก็คือต้องเป็นเสียงคุณภาพดีครับถึงโปรแกรมจะแกะได้ อย่างที่ท่านว่าเอวีเสียงเบากันเหลือเกินเหมือนเอากล้องมือถือถ่าย ที่เสียงคุณภาพดีส่วนมากก็พวกหนัง Attackers ละก็พวก POV เล่นน้องสาวแฟนครับที่นางเอกจะพูดใส่ไมค์ชัด ๆ
Kingkoko
ชีวิตนี้เพื่อเธอ Mao-chann
ตะกวดไซเบอร์
*

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2019, 06:59:31 AM »

เอาจริง ๆ ผมแปลจาก base ภาษาจีนครับ ซึ่งซับจีนก็มีมั่วมากมั่วน้อยครับ เรื่องเบา ๆ พูดเร็ว ๆ ก็มั่วเยอะหน่อย ฮ่า ๆ

ผมเพิ่งเรียนญี่ปุ่นได้สี่เดือนเองครับ ให้ฟังเบา ๆ ก็ไม่ค่อยออกเลยครับ ยกเว้นคำที่เรารู้ขึ้นใจอยู่แล้ว

ผมใช้วิธี javautosub ที่ปักหมุดในห้องซับช่วยด้วยครับ มันจะแกะเสียงมาให้เลย ซึ่งมันตรงมากสำหรับภาษาญี่ปุ่น ปัญหาก็คือต้องเป็นเสียงคุณภาพดีครับถึงโปรแกรมจะแกะได้ อย่างที่ท่านว่าเอวีเสียงเบากันเหลือเกินเหมือนเอากล้องมือถือถ่าย ที่เสียงคุณภาพดีส่วนมากก็พวกหนัง Attackers ละก็พวก POV เล่นน้องสาวแฟนครับที่นางเอกจะพูดใส่ไมค์ชัด ๆ
อ่อ งี้นี้เองครับ เอาจริงๆ4เดือนประสบการณ์ก็ล้นแล้วนะครับ อย่างน้อยก็คงฟังออกมั้งละว่าพูดอะไร

อย่าไปพูดถึงคันจิ 555
ถ้าต้องการคนช่วย ผมช่วยได้นะครับ  Grin

<< เห็นถามกันเยอะ รหัส MIAD-675 คนแสดง 浜崎真緒
บิ๊กนั้น
AV Columnist
วุฒิสมาชิกเอวี

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2019, 10:26:07 AM »

อ่อ งี้นี้เองครับ เอาจริงๆ4เดือนประสบการณ์ก็ล้นแล้วนะครับ อย่างน้อยก็คงฟังออกมั้งละว่าพูดอะไร

อย่าไปพูดถึงคันจิ 555
ถ้าต้องการคนช่วย ผมช่วยได้นะครับ  Grin

ครับผม ถามหน่อยครับ คือท่านได้ภาษาญี่ปุ่นใช่มั้ยครับ
หน้า: 1 [2] พิมพ์