พฤษภาคม 05, 2024, 12:03:03 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 2 3 [4] 5 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เสก โลโซ ในฐานะ Public Figure สมควรได้รับคำชมหรือคำด่า  (อ่าน 16702 ครั้ง)
maload ผํ้ต้องการรับจ้างทำซับหนัง
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #30 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2011, 06:39:36 PM »

ก็ถ้าตามนี้ก็ไม่ต้องคิดมากเเล้วครับ โบราณว่า อย่าถือคนบ้าอย่าว่าคนเมา  มันก็จริงนะ   ตอนผมฟังเขาพูดในคลิป ผมก็ตะหงิดๆเเล้วว่ามันเมายามาพูดหรือเปล่าวะ  จริงๆด้วย

ประวัติศาสตร์การดูหนังของข้าพเจ้า https://lastnightav.blogspot.com/
เราต้องการรับจ้างทำซับหนังเรื่องต่างๆ  ยกเว้นหนังดึบิ้ว
พีเอ็มคุยกันเล่นได้
sompoat
AV Professor

« ตอบ #31 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2011, 07:38:14 AM »

ผมก็ว่างั้น น่าจะเสพย์ยาจนเพี้ยนผนวกกับ ego แบบสุดๆ เลยไปกันใหญ่
พอไม่มีทางออก ผลงานก็ขายไม่ได้ งานก็ถูกยกเลิกหมด กระแสสังคมก็ต่อต้าน
ก็น่าจะโดนกล่อมโดยคนรอบข้าง จนต้องยอมรับสภาพ เข้ารับการบำบัด
สงสารคุณแม่จัง ทำได้ทุกอย่างเพื่อลูกจริงๆ

จากนี้ไปคงปิดตำนานร็อคเกอร์บ้านๆ ไปอีกหนึ่งแบบไม่สวยเท่าไหร่

ASUKIRA
AV Dedicator (VIP)

« ตอบ #32 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2011, 01:11:23 PM »

ก่อนอื่น ผมขอกล่าวคำว่า ขอโทษ แฟนเพลง เสก โลโซ ทุกๆท่านก่อนดีกว่า เหอๆ

ผมเองไม่ได้รู้จักมักจี่ หรือเป็นแฟนเพลง เสก โลโซ แต่อย่างไหร่ แต่เท่าที่ผมมอง ผมว่า เสก โลโซ ออกแนวเป็นประเภทลืมกำพืดตัวเองอยู่เยอะ แถมอีโก้ค่อนข้างจัด

จริงๆแล้วเรื่องติดยาหรือเจ้าชู้ มันเป็นเรื่องส่วนตัวของเค้า แต่สำหรับผม คนที่ไม่ใส่ใจแม้กระทั้งครอบครัวตัวเอง มันไม่ค่อยน่านับถือเท่าไหร่เลย

We Watch AV Page

น่มน้มและมิตรภาพแห่ง AVC
terdsak
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #33 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2011, 08:10:53 PM »

ผมงงมากๆ  เเม่เค้ามาร้องไห้ ภาพออกหนังสือพิมพ์
ไม่น่าเลย 

ส่งผลทำให้  นสพ.  ขายดีมากๆ  เข้าทาง  นสพ.  ครับ
nicetea
เหลนไฟใจสยิว
*

« ตอบ #34 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2011, 12:26:49 PM »

ส่วนตัวผมไม่สนับสนุนคนใช้สารเสพติดนะครับ แต่ที่แน่ๆ ผมไม่ค่อยชอบใจเท่าไหร่ที่เอาตอนที่เสกออกมาแถลงข่าวครั้งแรกๆ ที่บอกว่ามีศิลปินระดับโลกใช้กันเยอะ แล้วก็บอกว่าตัวเองเอาอยู่ อย่างงี้ถ้าวัยรุ่นฟังแล้วก็ไม่ตามข่าวก็คงเข้าใจเหมาเอาว่ายาเสพติดไม่น่ากลัว ที่สำคัญผู้สื่อข่าวหลายช่องไม่สรุปหรือให้คำแนะนำกับคนดูเพิ่มเติม เพราะจ้องแต่มุ่งประเด็นไปเรื่องอื่น เพลียครับถ้าสื่อมวลชนของไทยเราเป็นเสียแบบนี้
sompoat

« ตอบ #35 เมื่อ: มกราคม 11, 2012, 10:41:53 AM »

ขยันเป็นข่าวดีจังเลย ล่าสุด หนีออกจากสถานบำบัดแล้วครับ

sickchild
AV Dedicator (VIP)
ตะกวดไซเบอร์

« ตอบ #36 เมื่อ: มกราคม 14, 2012, 11:34:44 AM »

เสก ไม่ต่างอะไรจากสามล้อถูกหวยคับ
sompoat

« ตอบ #37 เมื่อ: มกราคม 14, 2012, 01:21:49 PM »

เสก ไม่ต่างอะไรจากสามล้อถูกหวยคับ

เอาเรื่องจริงมาเทียบเลย เรื่องนี้เคยเกิดจริงๆ ครับ

คนขี่สามล้อคนนึงที่สระบุรี ถูกรางวัลที่ 1 ใช้เดือนเดียวหมด กิน เที่ยวเล่น ทิปเด็กครั้งละ 500 แจกญาติแจกคนรู้จักจนหมด

แล้วกลับมาขี่สามล้อเหมือนเดิม เหมือนมีคนเอามาสร้างเป็นหนังด้วย....

akanit2531
AV Distributor
กรรมมาธิการเอวี

« ตอบ #38 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2012, 11:45:37 PM »

เสก โลโซ มันดังเหรอ มันดังตรงไหนครับ??
ผมว่า เสกโลโซ ไม่ได้ดังถึงขนาดที่วัยรุ่นทุกคนจะต้องมาเลียนแบบนะ
และมันก็ไม่ใช่ public figure ด้วย
ผมว่าสื่อ สำคัญอะไรผิดไปรึป่าว

ก่อนหน้านี้ ดนตรีเป็นยุคของแอ๊ด คาราบาว วัยรุ่นสมัยโน้น ต้องโดดเรียนกันไปดูตลอด ซึ่งสมัยนั้นไทยยังไม่มีวงร็อคเด่นๆ

ยุคต่อมา เป็นยุคอัสนี วสันต์ อันนี้ดังจริงยอมรับ เพลงสุดยอดทุกเพลง ฟังได้ทุกวัย ร้องง่าย แกะง่าย เล่นง่าย เด็กสมัยนี้ยังชอบเลย

ยุคปัจจุบัน ยุคบอดี้แสลม วัยรุ่นทุกคนชอบ ร้องเพลงได้หมด เปิดคอนเสิร์ธที่ราชมัง คนดูเหยียบ 5 แสน

แต่ ยุคเสกโลโซ ไม่เคยได้ยินครับ มันอยู่ช่วงไหน
มันก็แค่ นักร้องตามผับ คอนเสิร์ธจัดมาที คนดูไม่กี่ร้อย ต่อให้มันไปมั่วยา ปาร์ตี้เซ็กที่ไหน ก็ไม่มีใครสนใจมันหรอกครับ
ผมว่า เสกโลโซ และใครหลายคน รวมถึงสื่อโซเชียลมีเดีย สื่อบันเทิง สำคัญผิดไปรึป่าว
อย่าสำคัญคนผิดครับ อย่างเสกมันมาได้แค่นี้ก็หรูมากแล้ว เอาจริงๆแล้ว ระดับมันไม่น่าจะมาได้ถึงทุกวันนี้นะครับ
เพราะฉะนั้น อย่าไปสนใจข่าวมันมากครับ ปล่อยมันตกๆไปเหอะ คนไร้ค่า มันก็ขายไม่ได้ เดี๋ยวมันเงียบไปเอง
ยิ่งกระแสแรง มันยิ่งขายได้ กลายเป็นว่าไปสนับสนุนให้มันทำชั่วอีก

ไม่ทราบว่าไปอยู่ที่ไหนมาหรือครับ ถึงไม่รุ้จักนะ
heen
AV Devotor (VIP)
กรรมมาธิการเอวี

« ตอบ #39 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2012, 03:59:45 AM »

เสก โลโซ มันดังเหรอ มันดังตรงไหนครับ??
ผมว่า เสกโลโซ ไม่ได้ดังถึงขนาดที่วัยรุ่นทุกคนจะต้องมาเลียนแบบนะ
และมันก็ไม่ใช่ public figure ด้วย
ผมว่าสื่อ สำคัญอะไรผิดไปรึป่าว

ก่อนหน้านี้ ดนตรีเป็นยุคของแอ๊ด คาราบาว วัยรุ่นสมัยโน้น ต้องโดดเรียนกันไปดูตลอด ซึ่งสมัยนั้นไทยยังไม่มีวงร็อคเด่นๆ

ยุคต่อมา เป็นยุคอัสนี วสันต์ อันนี้ดังจริงยอมรับ เพลงสุดยอดทุกเพลง ฟังได้ทุกวัย ร้องง่าย แกะง่าย เล่นง่าย เด็กสมัยนี้ยังชอบเลย

ยุคปัจจุบัน ยุคบอดี้แสลม วัยรุ่นทุกคนชอบ ร้องเพลงได้หมด เปิดคอนเสิร์ธที่ราชมัง คนดูเหยียบ 5 แสน

แต่ ยุคเสกโลโซ ไม่เคยได้ยินครับ มันอยู่ช่วงไหน
มันก็แค่ นักร้องตามผับ คอนเสิร์ธจัดมาที คนดูไม่กี่ร้อย ต่อให้มันไปมั่วยา ปาร์ตี้เซ็กที่ไหน ก็ไม่มีใครสนใจมันหรอกครับ
ผมว่า เสกโลโซ และใครหลายคน รวมถึงสื่อโซเชียลมีเดีย สื่อบันเทิง สำคัญผิดไปรึป่าว
อย่าสำคัญคนผิดครับ อย่างเสกมันมาได้แค่นี้ก็หรูมากแล้ว เอาจริงๆแล้ว ระดับมันไม่น่าจะมาได้ถึงทุกวันนี้นะครับ
เพราะฉะนั้น อย่าไปสนใจข่าวมันมากครับ ปล่อยมันตกๆไปเหอะ คนไร้ค่า มันก็ขายไม่ได้ เดี๋ยวมันเงียบไปเอง
ยิ่งกระแสแรง มันยิ่งขายได้ กลายเป็นว่าไปสนับสนุนให้มันทำชั่วอีก

ไม่ทราบว่าไปอยู่ที่ไหนมาหรือครับ ถึงไม่รุ้จักนะ

ช่วงปี 2538 - 2540 กว่า ๆ ไปหยู่ไหนมาครับ ดังไม่แพ้บอดีสแลมยุคนี้หรอก พอออกแนวดังแล้วแยกวง ก็เลิกฟังละ ช่วงหลังแนวเพลงใหม่ ๆ น่าฟังกว่าเยอะ
หน้า: 1 2 3 [4] 5 พิมพ์