พฤษภาคม 04, 2024, 03:54:49 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: โหลดหนังโป๊ บ่อยๆ ทุกวัน วันละ หลาย GB Harddisk จะพังเีร็วไหมครับ ?  (อ่าน 2448 ครั้ง)
badmy2006
ปลิงน้อย
*

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2013, 04:24:29 PM »

แบบว่า ..  ผมโหลดหนัง วันละประมาณ 5 - 10  เรื่อง   เรื่องนึงก็ 1 - 4 GB 
โหลดมาหลายเีรื่องก็จริง ...  แต่ที่ดูแล้วโดนใจ จริงๆ มีน้อย
แต่ส่วนใหญ่  ดูผ่านๆ เอา ไม่ค่อยเจอที่โดนใจเท่าไหร่   ดูเสร็จแล้วก็ ลบทิ้งเลย ...  จะเก็บไว้เฉพาะเรื่องที่ชอบจริงๆ
ทีนี้ สงสัยว่า HD มันต้องบันทึกข้อมูล วันละหลายๆ GB  บันทึกๆ  ลบๆ  แบบนี้ทุกวัน  มันจะมีผลเสีัยอะไรไหมครับ
ปล. แล้วเพื่อนๆ  โหลดกัน วันละ กี่เรื่อง กี่ GB  อ่ะ
kiboom7
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2013, 07:00:30 PM »

ตอบแบบสั้นๆว่า ไม่เกี่ยว ครับ
seedz
โอตาคุกิติมศักดิ์
*

XD อิอิ

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2013, 07:06:36 PM »

ไม่พังครับ
แต่จะทำให้คอมเข้าถึงไฟล์ช้า
ถ้าเราโยกไฟล์เปลี่ยนไดร์ฟหรือลบแล้วโหลดใหม่
ต้องทำการ defrag เพื่อเรียงข้อมูล

Giroro
AV Dedicator (VIP)
โอตาคุเอวี

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2013, 03:29:35 AM »

ผมว่าไม่นะครับ เพราะบ้านผมก็มีกล้องวงจรปิด

เปิดตลอด 24 ชม. มาสามสี่ปีแล้ว ก็ยังไม่มีปัญหา HDD พังเลยครับ
nkxman
AV Dedicator (VIP)
ปลิงกิติมศักดิ์

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2013, 01:33:30 PM »

ไม่พังจากการใช้งานแบบที่ว่าครับ
แต่จะพังถ้าระบบไฟไม่ดี psu จ่ายไฟไม่นิ่ง ไฟตก ไฟกระชาก ไฟดับบ่อยๆ HDผมไปเพราะแบบนี้ทั้งนั้นครับ
maload ผํ้ต้องการรับจ้างทำซับหนัง
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2013, 07:07:30 PM »

พังก็ซื้อไหม่ครับ  ผมโหลดมาตั้งหลายปี มีเเต่อัพเกรทคอมเพราะมันเก่าเกิน 5-6 ปี โน้น

ประวัติศาสตร์การดูหนังของข้าพเจ้า https://lastnightav.blogspot.com/
เราต้องการรับจ้างทำซับหนังเรื่องต่างๆ  ยกเว้นหนังดึบิ้ว
พีเอ็มคุยกันเล่นได้
bestman112
..เจอเธอทีไร อสุจิฉันพรั่งพรู..
หื่นมีศิลปะ
*

..พ่อมหาจำเริญ..

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2013, 11:23:14 AM »

อีกเสียงว่าไม่พังครับ

ที่จะพังคือ ระวังเรื่องการพกพา

หรืออายุการใช้งาน หรือความซวยมาเยือนเกิดการช๊อตอะไรแบบนั้น

..คุยกันแบบเปิดอก มีไรบอกกันตรงๆ..
บัน ชาวไร่
นักธรรมแห่งเอวี
AV DecadonoR++ (VIP)
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด
*

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2013, 03:46:44 PM »

เรื่องไหนที่ชอบมากก็ก็อปสำรองไว้ไดร์ฟอื่นด้วยเลยครับ เผื่อเสียขึ้นมาตัวสำรองก็ยังมีอยู่

สมาชิกสมาพันธ์คนรักสาวผมสั้นแห่งเอวีคอลเลกเตอร์

ผู้สานต่ออุดมการณ์สาวแหน ไม่ทำให้จิ๋มของใครต้องเดือดร้อน

พบกับ "บัน ชาวไร่" ได้ที่นี่ https://www.facebook.com/bunchaorai/?fref=ts
หน้า: [1] พิมพ์