พฤษภาคม 13, 2024, 10:54:01 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าหากมีการยื่นเสนอจัดทำร่างกฎหมายให้ทำหนัง AV และ X ได้ในไทยท่านเห็นด้วยหรือไม่  (อ่าน 5028 ครั้ง)
นายกรัฐมนตรีแห่งสาธารณรัฐประชาชนเอวีซี
..
AV DedicataR+ (VIP)
สหายร่วมหื่น
*

AVC

« เมื่อ: สิงหาคม 13, 2010, 04:02:38 PM »

โดยส่วนตัวข้าพเจ้า ไม่ค่อยเห็นด้วยเท่าไหร่ เพราะ อาจจะทำให้คนที่ไม่รู้จะทำอะไรก็มาเล่นหนังกันอย่างเดียว เด็ก ผู้หญิง ไม่เป็นอันร่ำเรียน อยากจะเข้าแต่วงการ ซึ่งข้าพเจ้าเห็นว่ามันจะเกิดผลเสียมากว่าผลดี
   แต่ถ้าทำก็ดี ข้าพเจ้าก้เห็นด้วย แต่ต้องให้เยาวชนมีจิตสำนึก มากว่านี้  (ข้าพเจ้าจะตั้งบริษัทเอง 555+)
aloneinthedark
AV Distributor
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

...love you...

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2010, 04:54:27 PM »

พูดกันตรงๆคือคนไทย(ส่วนใหญ่)ไม่มีวินัย ความคิดของคนไทย(บางส่วน) คือ
กฏมีไว้ให้แหก กฏหมายมีไว้ให้ละเมิด
ขนาดยังไม่ให้คาสิโนถูกกฏหมาย คนยังลักลอบเล่นกันให้เพียบ
บ่อนผิดกฏหมายมีอยู่มากมาย แถมเจ้าหน้าที่ยังไปรับค่าคุ้มครองเสียอีก
และยังเป็นการเพิ่มจำนวนโจรจากบรรดาพวกผีพนันหมดตูดทั้งหลาย

ผมว่ากรณีถ่ายหนังอย่างว่าก็เหมือนกัน ถ้าอนุญาตให้ถูกกฏหมาย
คติ ความคิดที่ดีงามหลายๆอย่างจะค่อยๆหายไป ทั้งๆที่ปัจจุบันมันก็แทบไม่เหลือแล้ว
เช่น ผู้หญิงต้องรักนวลสงวนตัว รักษาความบริสุทธิ์ ไม่จีบ ไม่อ่อยผู้ชายก่อน ฯลฯ
เดี๋ยวนี้มันตบกันแย่งผู้ชายแล้ว ผมว่าถ้าสร้าง/ถ่าย/ขาย/ซื้อ หนังโป๊ได้อย่างถูกกฏหมาย
สังคมมันจะยิ่งเสื่อมลงไปอีก

(ไม่ได้เห็นประเทศอื่นดีกว่า แต่เห็นว่ามันไม่เหมาะกับประเทศไทยที่รักของเรา)

ก็ผมอร่อย
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2010, 05:42:41 PM »

ผมว่ามันไม่เหมาะกับประเทศไทย ไอเรื่องเกี่ยวกับวัฒนธรรม หรือศีลธรรมอันนี้ก็เถียงกันไป

แต่ที่ผมว่ามันไม่ควรจะมี เพราะโครงสร้างประเทศเราไม่ได้แข็งแรงเหมือนประเทศที่เขาพัฒนาเเล้ว อำนาจของรัฐหลายๆอย่างก็ไม่ได้ตอบสนองต่อประชาชนอย่างที่ควรจะเป็น ให้มีเเล้วมันจะคุมกันไม่ได้

เเล้วไหนจะเรื่องอย่างสังคม การศึกษา ผมว่าถ้าให้มี จะมีผู้หญิงเฮเข้ามาทำอาชีพนี้มากมายทีเดียว ผมคิดอย่างนั้นจริงๆนะ แม้จะบอกว่าที่นี่ประเทศไทยก็เหอะๆ(อ่างอย่างเดียวมีกี่ที่เเล้วละ) ซึ่งจะกลายเป็นว่าไม่ต้องพยายามทำอะไร แต่ก็มีงานมีเงินดีๆได้ ซึ่งผมว่าประเทศอย่างญี่ปุ่น คนที่คิดอย่างนี้ไม่มาก ส่วนใหญ่เขามีช่องทาง มีความพยายามที่จะไปสู่เป้าหมายมากกว่า

ถ้าให้มีในไทยมันจะทำให้สังคมยิ่งเสื่อมมากขึ้นมากเลยนะ เพราะหลายๆเรื่องตามที่ผมว่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 13, 2010, 05:45:42 PM โดย ก็ผมอร่อย » บันทึกการเข้า

kiboom7
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2010, 10:59:28 PM »

ไม่เห็นด้วยจ้า ประชากรยังไม่มีคุณภาพ ยิ่งถ้ามีก็เสื่อมลงๆจ้า
cater
AV Distinctive (VIP)
ผู้ชำนาญการเอวี

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2010, 07:54:20 AM »

พูดกันตรงๆคือคนไทย(ส่วนใหญ่)ไม่มีวินัย ความคิดของคนไทย(บางส่วน) คือ
กฏมีไว้ให้แหก กฏหมายมีไว้ให้ละเมิด
ขนาดยังไม่ให้คาสิโนถูกกฏหมาย คนยังลักลอบเล่นกันให้เพียบ
บ่อนผิดกฏหมายมีอยู่มากมาย แถมเจ้าหน้าที่ยังไปรับค่าคุ้มครองเสียอีก
และยังเป็นการเพิ่มจำนวนโจรจากบรรดาพวกผีพนันหมดตูดทั้งหลาย

ผมว่ากรณีถ่ายหนังอย่างว่าก็เหมือนกัน ถ้าอนุญาตให้ถูกกฏหมาย
คติ ความคิดที่ดีงามหลายๆอย่างจะค่อยๆหายไป ทั้งๆที่ปัจจุบันมันก็แทบไม่เหลือแล้ว
เช่น ผู้หญิงต้องรักนวลสงวนตัว รักษาความบริสุทธิ์ ไม่จีบ ไม่อ่อยผู้ชายก่อน ฯลฯ
เดี๋ยวนี้มันตบกันแย่งผู้ชายแล้ว ผมว่าถ้าสร้าง/ถ่าย/ขาย/ซื้อ หนังโป๊ได้อย่างถูกกฏหมาย
สังคมมันจะยิ่งเสื่อมลงไปอีก

(ไม่ได้เห็นประเทศอื่นดีกว่า แต่เห็นว่ามันไม่เหมาะกับประเทศไทยที่รักของเรา)

เห็นด้วยเลยครับอันนี้ คงจะยากที่จะมีได้เพราะว่า คนไทยมันไม่ค่อยมีวินัย กันจริงๆแหละ ไหนจะเรื่อง บ้านเราเป็นเมืองพุทธ
ด้วยแล้วยิ่งยากกันไปใหญ่เลย ถ้าทำออกมาขายจริงก็ควบคุมยากอีก จะห้ามไม่ให้เด็กซื้อก็ยาก ขนาดบุหรี่ เหล้า ห้ามขายเด็กต่ำกว่า18 บ้านเราก็ขายกัน แล้วถ้ามีหนังโป๊ออกมาจริงๆ จะเหลือเหรอ แต่ผมก็อยากให้มีหนังโป๊ไทยออกมาให้ดูบ้างน่ะ อาจจะไปถ่ายทำที่อื่นแล้วเอามาขายบ้าง ดูแต่ญี่ปุ่นก็เบื่อเหมือนกัน คิดถึงหนังไทยครับ
mlze
AV Devotor (VIP)
ผู้ชำนาญการเอวี

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2010, 05:18:51 PM »

ผมว่าคนไม่เห็นด้วยเยอะแน่เลยครับ

แต่ส่วนตัวผม ผมเห็นด้วย นะเเต่ก็คงจะไม่ได้ดีหละมั้ง สังคมไทย

มันไม่เหมือนสังคมประเทศอื่น
maninx
AV Donator (VIP)
โอตาคุกิติมศักดิ์

อยาดูรายการดีๆ ถ่ายสดๆคุยกันครับ

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2010, 11:23:06 AM »

..ผมขอร้องเลยครับว่าอย่ามีและอย่าทำ..ทุกวันนี่หากหญิงไทยจะเข้าเมืองยุ่น หลายท่านคงทราบว่ายากมากๆๆ
..ขนาดบ้านเราเองมีกฎหมายห้ามแล้วยังขนาดนี่เลย.ผมว่าเสนห์ของเมืองไทยเราน่าจะช่วยกันรักษาน่ะครับผม..

รายการต่างประเทศดีๆกีฬาเด่นถ่ายสดๆๆสนใจโปรดติดต่อ
 [email protected]
Harajuku
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2010, 10:51:40 PM »

ไม่จำเป็นอ่ะ ถึงขนาดเป็น ถูกกฎหมาย ผมว่าไม่จำเป็นต้องไปตามแบบ ญี่ปุ่นหรือ ยุโรป เมกาอ่ะ

แค่อยากไห้มีเป็นหนังไต้ดิน หน้าตาแบบ Asien4u (คงเคยเห็นกันนะ สาวๆจากค่ายนี้)

เพราะเบื่อ หนังไทยหน้าลาวๆ พระเอกเป็นฝรั่งอ่ะ ไม่รุไปขุดนางเอกมาจากไหน
sasagee
โอตาคุเอวี
*

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2010, 12:13:52 PM »

ต้องการหลบๆ ซ่อนๆ นะดีกว่า  ผมชอบ
ยิ่งน้องส้มนะน่ารัก
smiledev
เหลนไฟใจสยิว
*

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2010, 02:02:37 PM »

ถ้าคนไทยมีระเบียบ มีวินัย แยกแยะอะไรได้มากกว่านี้ผมว่ามีก็ดีมั้งครับ
แต่ปัจจุบัน ยังไงๆผมว่ามีแต่เสียกับเสียครับ
หน้า: [1] 2 พิมพ์