พฤษภาคม 15, 2024, 02:42:39 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 2 [3] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: แชร์!!!!!ประสบการณ์ทัวร์ร้าน AVที่ JAPAN  (อ่าน 11117 ครั้ง)
W4R10CK
วุฒิสมาชิกเอวี
**

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2013, 09:11:15 PM »

เยี่ยมมากครับ
ผมว่าจัดทัวร์ไปเที่ยวญี่ปุ่น ทานอาหารง่ายๆ เข้าเที่ยวร้านเอวีเป็นหลัก ดีไหมครับ เพราะร้านใหญ่ๆ ในโตเกียว หรือ โอซากา ก็มีไม่กี่ร้าน ส่วนจะไปชมทัศนียภาพ ก็จัดแบ่งวันกันไป ตอนนี้เงินเยนถูกดีด้วยเมื่อเทียบกับปีก่อน เผลอๆใช้งบ บิน กิน เที่ยว ไม่ถึงห้าหมื่นบาท ต่อสิบวัน ใครเห็นด้วยขอแรงสนับสนุนกันดีกว่า เราได้ไปจัด meeting กันที่ญี่ปุ่นเลย สบายใจดีด้วย  Cool Cool Cool
เดี๋ยวผมพาเที่ยว soapland เอง ไปโตเกียวมีสองร้านที่ยินดีรับรองชาวต่างชาติด้วย ไม่ต้องจ่ายแพงเวอร์อีกต่างหาก ส่วนที่เมืองโอซ่าก้าก็ไป Tobita Shinji ที่น้องๆสวยไม่แพ้ดาราเอวีเลย  Grin Grin Grin

ท่าน Tim Cahill ครับ เมือง Hakodate สวยมากไหมครับ เป็นเมืองใหญ่อันดับสามแห่งเดียวในเกาะฮอกไดโด ที่ผมไม่เคยไป ได้ยินมาว่า ท่าเรือที่นี่สวยงามมาก โดยเฉพาะตอนกลางคืนที่แสงไฟสาดส่อง

เอ่อ ร้านที่ท่านเข้าไป อยู่ที่ไหนครับ ใช่ร้าน Nex Akihabara หรือ ร้าน Mulan ปกติแถวนั้น ผมไปแต่ร้าน Lamtarra Media World กับ อีกสาขาที่ Shinjuku ซึ่งจะขอโปสเตอร์จากทางร้านได้
ส่วนร้านใหญ่ที่สุด ที่ผมเคยเดินมา อยู่ที่เมือง Obihiro ไม่อึดอัดคับแคบด้วย มีเป็นแสนแผ่นเช่นกัน เป็นร้านชั้นเดียวแต่พื้นที่หลายร้อยตารางเมตรครับ

แหม อยากไปด้วยจังครับ  คร่าวๆต้องเตรียมตัวยังไงบ้างครับ ขอวีซ่าเอย เอกสารเอย ถ้าเป็นสักช่วงต้นปีหน้าผมอาจจะวางแผนเก็บเงินถูกครับ
kitzxcv
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2013, 10:11:35 PM »

ผมว่าจัดทัวร์ไปเที่ยวญี่ปุ่น ทานอาหารง่ายๆ เข้าเที่ยวร้านเอวีเป็นหลัก ดีไหมครับ เพราะร้านใหญ่ๆ ในโตเกียว หรือ โอซากา ก็มีไม่กี่ร้าน ส่วนจะไปชมทัศนียภาพ ก็จัดแบ่งวันกันไป ตอนนี้เงินเยนถูกดีด้วยเมื่อเทียบกับปีก่อน เผลอๆใช้งบ บิน กิน เที่ยว ไม่ถึงห้าหมื่นบาท ต่อสิบวัน ใครเห็นด้วยขอแรงสนับสนุนกันดีกว่า เราได้ไปจัด meeting กันที่ญี่ปุ่นเลย สบายใจดีด้วย   
เดี๋ยวผมพาเที่ยว soapland เอง ไปโตเกียวมีสองร้านที่ยินดีรับรองชาวต่างชาติด้วย ไม่ต้องจ่ายแพงเวอร์อีกต่างหาก ส่วนที่เมืองโอซ่าก้าก็ไป Tobita Shinji ที่น้องๆสวยไม่แพ้ดาราเอวีเลย     

ท่าน Tim Cahill ครับ เมือง Hakodate สวยมากไหมครับ เป็นเมืองใหญ่อันดับสามแห่งเดียวในเกาะฮอกไดโด ที่ผมไม่เคยไป ได้ยินมาว่า ท่าเรือที่นี่สวยงามมาก โดยเฉพาะตอนกลางคืนที่แสงไฟสาดส่อง

เอ่อ ร้านที่ท่านเข้าไป อยู่ที่ไหนครับ ใช่ร้าน Nex Akihabara หรือ ร้าน Mulan ปกติแถวนั้น ผมไปแต่ร้าน Lamtarra Media World กับ อีกสาขาที่ Shinjuku ซึ่งจะขอโปสเตอร์จากทางร้านได้
ส่วนร้านใหญ่ที่สุด ที่ผมเคยเดินมา อยู่ที่เมือง Obihiro ไม่อึดอัดคับแคบด้วย มีเป็นแสนแผ่นเช่นกัน เป็นร้านชั้นเดียวแต่พื้นที่หลายร้อยตารางเมตรครับ
เห็นด้วยครับ ราคาอย่างนี้ได้เที่ยวญี่ปุ่นคุ้มมากครับ จัดทัวร์ให้สมาชิกที่สนใจไปเที่ยวได้เลย น่าไปมากๆ เป็นประเทศที่อยากไปเที่ยวมากที่สุดด้วย แถมได้ไปร้านขายเอวีจริงๆคงสุดยอดน่าดูครับ
Pan
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2013, 10:55:54 PM »

ผมว่าจัดทัวร์ไปเที่ยวญี่ปุ่น ทานอาหารง่ายๆ เข้าเที่ยวร้านเอวีเป็นหลัก ดีไหมครับ เพราะร้านใหญ่ๆ ในโตเกียว หรือ โอซากา ก็มีไม่กี่ร้าน ส่วนจะไปชมทัศนียภาพ ก็จัดแบ่งวันกันไป ตอนนี้เงินเยนถูกดีด้วยเมื่อเทียบกับปีก่อน เผลอๆใช้งบ บิน กิน เที่ยว ไม่ถึงห้าหมื่นบาท ต่อสิบวัน ใครเห็นด้วยขอแรงสนับสนุนกันดีกว่า เราได้ไปจัด meeting กันที่ญี่ปุ่นเลย สบายใจดีด้วย  Cool Cool Cool
เดี๋ยวผมพาเที่ยว soapland เอง ไปโตเกียวมีสองร้านที่ยินดีรับรองชาวต่างชาติด้วย ไม่ต้องจ่ายแพงเวอร์อีกต่างหาก ส่วนที่เมืองโอซ่าก้าก็ไป Tobita Shinji ที่น้องๆสวยไม่แพ้ดาราเอวีเลย  Grin Grin Grin

แหม อยากไปด้วยจังครับ  คร่าวๆต้องเตรียมตัวยังไงบ้างครับ ขอวีซ่าเอย เอกสารเอย ถ้าเป็นสักช่วงต้นปีหน้าผมอาจจะวางแผนเก็บเงินถูกครับ

ผมว่าเอกสารที่จะนำไปใช้ขอวีซ่า ที่ยากที่สุดก็คือเรื่องหลักฐานด้านการเงิน หรือ หลักฐานการทำงานแหละครับ
ลองเสิร์ชจากอากู๋ดูครับ

ค่าใช้จ่ายแพงที่สุด ก็คงเป็นค่าเครื่องบินครับ ไปกลับเฉียดๆสามหมื่นครับ ค่าที่พัก แล้วแต่กำลัง นอนโรงแรมในเมืองก็แพงหน่อย นอนไกลออกมาหน่อยก็ถูก ในโตเกียวถูกๆหน่อย ผมเห็น 7000 เยนครับ มีอีกอย่างถ้าไปเป็นกรุ้ป เช่าเซอร์วิสอพาร์ทเมนท์ซักหนึ่งสัปดาห์แล้วหารยาว ก็น่าจะถูกดี

ที่เหลือค่ากินเที่ยว ก็กินราเมงไป ส่วนค่าเที่ยว อันนี้ก็แพงหน่อย ไปSoapland โดนแน่ๆ 7000-8000 บาท
ที่ผมบอกว่าห้าหมื่นเอาอยู่เนี่ย ต้องประหยัดบางอย่างครับ แต่ถ้าไปแบบเมมเบอร์บางท่านอย่างท่าน B ซึ่งนั่งแต่ระดับเฟิร์สต์ คลาส ก็คงไม่ไหวครับ
k_taro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2013, 07:31:17 AM »

สำหรับผมผมว่าไม่จำเป็นต้องนั่งสายการบินแพงๆหรอกครับuaบินตรง18000แต่ถ้าต่อเครื่องก็ประมาณ11000-13000
บัน ชาวไร่
นักธรรมแห่งเอวี
AV DecadonoR++ (VIP)
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด
*

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2013, 09:22:55 PM »

อยากอยู่ญี่ปุ่่นจัง ถ้าอยู่ไม่ได้ก็อยากไปสักครั้งในชีวิต สงสัยเวลาผมอยู่ในร้านพวกนี้แล้ว คงยาว เรียกว่าไปนั่งอยู่ได้ยาวเหมือนนั่งในร้านหนังสือเลยทีเดียว

สมาชิกสมาพันธ์คนรักสาวผมสั้นแห่งเอวีคอลเลกเตอร์

ผู้สานต่ออุดมการณ์สาวแหน ไม่ทำให้จิ๋มของใครต้องเดือดร้อน

พบกับ "บัน ชาวไร่" ได้ที่นี่ https://www.facebook.com/bunchaorai/?fref=ts
หน้า: 1 2 [3] พิมพ์