พฤษภาคม 22, 2024, 10:08:05 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
AVT, tingnood, bendtner, sattawat1979 และ 2 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 2 [3] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไงดีครับ ผมไม่สามารถหยุดโหลดหนังโป๊ได้ จนกระทบกับชีวิตประจำวัน  (อ่าน 1839 ครั้ง)
mizuirO
AV Distinctive (VIP)
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #20 เมื่อ: วันนี้ เวลา 05:26:17 PM »

ผมเองก็ติดการโหลดเหมือนกัน เมื่อก่อนแค่เห็นภาพปกแล้วนางเอกน่ารักโหลดหมดถึงจะไม่ดูก็ตาม จน HDD เริ่มเยอะขึ้น

ทางแก้เบื้องต้นของผมคือ คัดนางเอก เลือกโหลดเฉพาะที่ตรงสเปคจริงๆ ใครทำหน้าทำนมที่เห็นแล้วชัดเจนมากก็คัดออก ปกสวยแต่ในหนังดูธรรมดาก็คัดออก หน้าเปลื่ยน หุ่นเปลื่ยนก็หยุดโหลด เก็บเท่าที่มี จึงลดปริมานการโหลดไปได้เยอะ แล้วผมก็ไปไล่คัดใน HDD ลูกเก่าที่เคยโหลดๆไว้ด้วย ได้เนื้อที่กลับมาพอสมควร

ก่อนลบก็มีลังเลบ้าง  เอาจริงๆพอเวลาผ่านไปก็จำไม่ได้หรอกว่าลบใครไปบ้างไม่ได้นึกเสียดายเลยครับ

ปล. ตอนนี้กังวนว่าถ้าเราตายไป แล้วมีใครมาเปิดไฟล์ดูมากกว่า  Cheesy  (หาวิธีใส่พาสยังไงดีนะ)

ทาสการตลาด โดนปกหลอกเหมือนผมเลย 5555 พักหลังๆก็ทำแบบเดียวกัน โหลดมาแล้วเทสดูก่อนสักนิด ไม่ผ่านQCลบทิ้งเลย หรือชอบคนไหนแล้วเวลาผ่านไป งานดรอบลง หุ่นดรอบลง หรือเริ่มรู้สึกไม่เข้าทาง ก็ลบทิ้ง มันช่วยได้เยอะจริงๆนะ แถมตอบโจทย์การบ้าโหลดได้ด้วย อยากโหลดก็โหลดเลย แล้วเพิ่มกระบวนการคัดกรองจนเหลือเรื่องที่ชอบจริงๆ กลายเป็นเรื่องนั้นดูมีคุณค่าแก่การสะสมไปเลย จะกลับมาดูก็รู้สึกดีที่ยังเก็บไว้

Koharu Shiina
namesake
AV DecadonoR++ (VIP)
หื่นไร้ศิลปะ
*

« ตอบ #21 เมื่อ: วันนี้ เวลา 06:40:55 PM »

ผมเองก็คิดว่า เสพติดการเก็บเหมือนกันครับ
เสนอหลายๆข้อดังนี้

- เก็บแต่งาน แต่คนที่ชอบ หลังๆมาผมใช้วิธีนี้ครับ เช่น หน้าอกใหญ่ โดนรุม คนที่ชอบ จะโหลด และเก็บ
แต่ถ้าอันไหนเฉยๆ จะตัดใจลบทิ้ง

- ผมเก็บ IV ด้วยครับ อันนี้หนักกว่าอีก เพราะผมซื้อมา บางรหัสหาดูไม่ได้ ต้องพยายามแบคอัพไว้หลายๆที่

- คนไหนที่ชอบจริงๆ ซื้อใน DMM ครับ พยายามหารหัสที่ชอบ รอช่วงจังหวะลดราคา ก็สอยเก็บไว้
คราวนี้ล่ะ ไม่หายแน่นอน ถ้ามีงบซื้อ hdd บ่อยๆ ลองเจียดมาเติมเงิน dmm แล้วซื้อดูครับ

จะไม่บอกให้เลิกสะสม เพราะผมเข้าใจนิสัยคนสะสมครับ ผมเองก็สะสมหลายอย่าง
แล้วการจะมี มันต้องครบ เลยต้องเลือก และพิจารณา งบด้วย
richard7
พยาธิตัวเหงียน
*

« ตอบ #22 เมื่อ: วันนี้ เวลา 07:30:12 PM »

ผมอยากแนะนำ จขก. ในเรื่องฮาร์ดดิสเก็บหนังครับหยุดซื้อเพิ่มเถอะแล้วหันมาใช้วิธีแปลงไฟล์ให้เล็กลงดีกว่าครับ
ถ้าไม่อยากลบหนังที่สะสม เพราะผมก็โหลดทุกวันเหมือนกัน เลยอยากแชร์ประสบการณ์ให้ จขก. พิจารณาดูครับ
การแปลงไฟล์จะลดขนาดไฟล์หนังลงได้ประมาณ 30-80 % แล้วแต่ตัวหนังครับ ยกตัวอย่าง เช่น ตัวหนังเวลาทั่วไปประมาณ 2 ชม.บิตเรทที่ 5744kbps (บิทเรทตามมาตราฐาน 1080p ของ FANZA) ขนาดไฟล์หนังจะอยู่ประมาณ 5-6GB ต่อเรื่อง
การแปลงไฟล์จะช่วยลดลงมาให้เหลือประมาณ 1.8-3 GB แล้วแต่รายละเอียดของหนัง จะช่วยลดพื้นที่เก็บได้เยอะครับ เยอะสุดก็คิดเป็น 1 ต่อ 3 เรื่อง โดยที่คุณภาพของหนังจะถูกลดลงบ้างแต่ดูด้วยตาแล้วแยกไม่ออกครับว่าถูกลดคุณภาพลง แต่เราได้พื้นฮาร์ดดิสที่กลับมาเกินเท่าตัว ซึ่งจะช่วยท่าน จขก. ประหยัดเงินไปได้เยอะครับ
ถ้าการ์ดจอ Nvidia แนะนำให้ใช้โปรแกรม Winxvideo AI หนัง 1080ปกติเวลาหนัง 2 ชม. ใช้เวลาแปลงประมาณ 7นาทีต่อเรื่องครับ (การ์ดจอที่ผมใช้ RTX 4060)
แต่ถ้าการ์ดจออินเทล+Cpu intel แนะนำ HandBrake หนัง 1080ปกติเวลาหนัง 2 ชม. ใช้เวลาแปลงประมาณ 5นาทีต่อเรื่องครับ (ซีพียู I9 13900K+การ์ดจอ Intel ARC770)
การแปลงไฟล์ที่กล่าวมาทั้งหมดนี่คือการแปลงจาก H264 มาเป็น H265 นะครับ

ผมชอบความคิดนี้มากครับ เคยซื้อโปรแกรม Wondershare Uniconverter ไว้ แต่ไม่คิดว่า compress หนังจะเร็วได้ขนาดนี้ เลยไม่เคยคิดทำมากก่อนครับ 5 นาทีต่อเรื่อง ผมโอเคเลยครับ ผม i5 +RTX3060 เครื่องคอมนี้ซื้อมาไว้ถอด subtitle โดยเฉพาะ เอามาบีบอัดหนังด้วยซะเลย ขอบคุณที่แนะนำมากครับ

ผมก็อาการเดียวกับเจ้าของกระทู้ และรอบก่อนก็เคยแชร์ประสบการณ์ไปเช่นกันในกระทู้ที่ว่าเบื่อหนัง อดเป็นห่วงเจ้าของกระทู้ไม่ได้รอบนี้กลับมาโหลดแล้วหยุดไม่ได้อีก ผมก็ 5TB ต่อ 7 วันเหมือนกันครับ สมัยนี้เน็ตยิ่งเร็วก็ยิ่งโหลดเยอะขึ้น ที่เคยคิดไว้ รอบนี้ถ้ามันเยอะอีกจะเอา HDD เก่าสุดมา format ไปเลย เป็นกำลังใจให้เจ้าของกระทู้อีกรอบครับ หวังว่า ความคิดเห็นจากเพื่อนสมาชิกในนี้ที่แบ่งปันจะพอช่วยเจ้าของกระทู้ได้บ้างนะครับ
play...
AV Dedicator (VIP)
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #23 เมื่อ: วันนี้ เวลา 07:33:06 PM »

ผมว่าถ้าชอบผู้หญิงแนวๆประมาณว่า หุ่นดีตัวเล็กไซส์มินิ, เนื้อแน่น ,เนื้อนม ,อกเอวสะโพก 
ถ้าไม่ได้มีสเปคหน้าตาอะไรเป็นพิเศษขอให้สวย  ถึงปกจะหลอกไปส่วนหนึ่งแต่สวยๆก็ยังมีเยอะอยู่ 
ก็ต้องตามเก็บไปเรื่อยๆ วงการavเขาdebutมาเรื่อยๆไม่จบไม่สิ้น จะลดก็ต้องอยู่ที่ตัวเราเองแล้วละ

Takuya_Kimura
AV Highness Honour
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #24 เมื่อ: วันนี้ เวลา 08:02:41 PM »

ส่วนผม ตั้งแต่ทำซับแปลแบบใช้ AI ก็ดูแบบไม่กดข้ามมากขึ้น
เพราะชอบอ่านอยากรู้ว่านักแสดงคุยอะไรกัน จนทำให้ดูไม่ทัน
วันๆดูได้เต็มที่ 2-5 เรื่อง แต่โหลดมาเก็บวันนึง 20 กว่าเรื่อง
เฉลี่ยต่อวันที่ไม่ได้ดู 15 เรื่องต่อวัน ทบเดือนนึงก็ค้างประมาณ 450 เรื่อง
รวมๆปีนึงก็ตก 5000 กว่าเรื่องต่อปีที่ค้างไว้ไม่ได้ดู

มันคือ "ความทุกข์ บนความสุขจริงๆ"
Tongue Grin

ปล.เสนอให้โหลดแต่แบบ 1080p แบบ Rip เรื่องนึงไฟล์ตกอยู่แค่ 1.5-2GB แต่ความชัดเปิดกับจอคอม24นิ้วไม่แตก จะทำให้เก็บหนังได้เยอะขึ้น ถ้าโหลดมาดูแล้วชอบจริงๆก็ค่อยกลับไปโหลดแบบ Full-HD จะได้ไม่ต้องเปลืองตังซื้อ HDD บ่อยๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันนี้ เวลา 08:10:42 PM โดย Takuya_Kimura » บันทึกการเข้า

lovejoy
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด
*

« ตอบ #25 เมื่อ: วันนี้ เวลา 09:20:33 PM »

การเสพติดมันน่ากลัวครับ

ยิ่งถ้ารู้สึกผิดไปกับมันด้วยยิ่งน่ากลัวใหญ่
ผมเคยมีประสบการณ์เครียดจากการใช้ชีวิตจนต้องพึ่งจิตแพทย์

ปกติผมนี่ถือว่าเป็นสายสะสมคนนึงเลยนะ เกณฑ์ในการคัดเลือกสาวๆก็เข้าขั้นกว้างมากๆ
คือถูกใจอะไรนิดเดียวก็เก็บล่ะ แล้วสายเก็บก็จะแนวแบบคือเก็บใครต้องเก็บให้ครบ ไม่ครบมันคาใจ
วันๆ เลิกงานมาก็นั่งไล่หนังใหม่แต่ละวัน ตามโหลด ถ้าวันนั้นมีอะไรให้โหลดน้อย ผมก็จะขยายขอบเขตออกไป
เช่น ย้อนกลับไปเก็บดาราเก่าๆ ไล่เก็บไปเก็บมา ไปๆมาๆ เวลาทำอะไรอย่างอื่นแทบไม่มี
เหมือนกิจกรรมมันวบลูปแบบนี้ตลอด เพื่อนเหรอ ปีนึงเจอกัน 2-3 ครั้งเองมั้ง
กิจกรรมเที่ยวกับครอบครัวเหรอ ปีละครั้งสองครั้งพอ
จากปกติผมชอบออกไปถ่ายรูป ถ่ายวิว มีทริปถ่ายรูปบ่อยๆ ถ่ายนู้ดสาวๆตามทริปก็มี
แต่ไปๆมาๆ กล้องนอนอยู่ในตู้ตลอด ไม่ได้ออกไปถ่ายรูปมาเป็นปีแล้ว
จนถึงจุดนึงผมก็รู้สึกว่าชีวิตตัวเองไร้ค่าไปเลย นี่คือเหตุผลที่ผมตัดสินใจไปหาจิตแพทย์ล่ะครับ

ตอนพบคุณหมอก็คุยกันเรื่องต่างๆ แต่ผมปิดเรื่องสะสมหนังโป๊กับหมอไว้ คือไม่กล้าบอกแหละ
คุณพยาบาลก็อยู่ในห้องด้วย กลัวสายตาคุณพยาบาล 555
แล้วหมอก็จ่ายยามาให้ทาน มีการปรับยาหลายครั้ง
และไอ่ยาคลายเครียด คลายวิตกกังวลนี่ทำเอาความคิดผมผิดปกติไปพอสมควร รู้สึกว่าการเก็บหนังโป๊มันผิดนะ เป็นบาป
จนวันนึงผมก็คิดว่าผมตกผลึกล่ะ format มันทิ้งไปทั้งหมดที่เคยเก็บมา hdd 4-5 TB ร่วม 20 ลูก
็HDD internal ขนาดประมาณ 12-16 TB อีก 4-5 ลูก ทุกอย่างที่เคยสะสมมาไปหมดเลยในวันนั้น

พอสติกลับมาก็บันเทิงเลยครับ ตอนนั้นผมโคตรเสียดายหนังโป๊พวกนั้นมากๆ และรู้สึกว่ามันไม่ใชล่ะ
ผมตัดสินใจหยุดยาทั้งหมด และคิดว่าจะแก้ปํญหาทางจิตของตัวเองด้วยตัวเอง
แต่กลับมารอบนี้ เหมือนผมมีสติขึ้นด้วย เพราะผมยังคำนึงถึงสาเหตุที่ทำให้ผมต้องไปพบจิตแพทย์มาตีเป็นโจทย์ให้ต้องแก้ด้วย
และอีกอย่าง ว่ากันตรงๆการจะตามโหลดหนังที่ที่เคยมีให้กลับมาหมด มันเป็นไปไม่ได้เลย
เพราะถ้าจะทำแบบนั้น เท่ากับว่าผมจะต้องใช้เวลามานั่งโหลดที่โหดร้ายกว่าเดิมมากๆเลยล่ะ แล้วไอ่ปัญหาที่คิดจะแก้ล่ะ?

กลับมารอบนี้เลยตัดสินใจวางแผนใหม่มันตั้งแต่แรก คือ ตีกรอบให้แคบลง เก็บเฉพาะคนที่โอเคไม่พอแล้ว
ต้องคนที่ใช่มากๆ ชอบมากๆ และเก็บแบบตามมีตามกรรม คือครบก็ดี ไม่ครบก็ได้ แค่ให้มีให้ดูก็เอาล่ะวะ
และหลังๆมานี้ผมเริ่มมีโปรเจ็คกำหนดขนาดของพื้นที่ที่จะเก็บด้วย
คือจะไม่เพิ่ม HDD แล้ว เต็มคือจบ ถ้ามีอะไรดีๆใหม่ๆให้ใส่เข้ามา ก็ต้องมีบางอย่างออกไป
แนวคิดนี้ยังไม่ได้รับการพิสูจน์ว่าทำได้นะครับ เพราะพื้นที่ HDD ที่มีนี่เหลือเยอะเหลือเกิน นี่ขนาดโละ HDD external
ออกไปเป็น 10 ลูกนะเนี่ย แต่คิดว่าจะทำแบบนี้ล่ะ

ข้อดีจากแนวคิดใหม่นี้ของผมคือ

1. ผมมีเวลาทำอย่างอื่นมากขึ้นเยอะ เอาเข้าจริงๆเวลากับการโหลด+ดู ผมตกวันละไม่เกิน 1-2 ชม. บางวันก็ไม่เลย
    จากปกติที่เรียกว่า แทบจะตลอดเวลาที่มีเวลาว่าง ทุกวันนี้ผมมีเวลาฟังเพลง ดูหนัง อ่านหนังสือ ออกกำลังกาย
    สมดุลการใช้ชีวิตดีกว่าเมื่อก่อนมากๆ เวลานอนก็เยอะขึ้นด้วย
2. รู้จักการควบคุมตัวเอง ไม่ใช่ปล่อยทุกอย่างให้มันเรื่อยเปื่อยไปตามใจปรารถนา
3. เรียนรู้ที่่จะปล่อยวาง ว่าเราเป็นเจ้าของทุกอย่างไม่ได้ ถึงจะอยากได้ และสามารถที่จะหาได้ก็เถอะ
    ทุกสิ่งผ่านมาแล้วก็จะผ่านไป ยิ่งหนังเอวีนะ เดี๋ยวนี้ผมทำใจง่ายๆว่า แค่คิดว่า เดี๋ยวก็มีหนังใหม่ดีๆออกมา
    เดี๋ยวก็จะมีดาราสวยๆ สดๆกว่า มาให้ดูเรื่อยๆ แนวคิดนี้ทำให้ทำใจไม่กลับไปโหลดดาราเก่าๆที่ชอบได้มากๆ
4. พอควบคุมขนาดของพื้นที่เก็บ เงินก็เหลือสิครับ ไม่ต้องซื้อแล้ว แค่คอนโทรลที่มีอยู่ให้ดีก็พอ ผมวางแผนว่า
    จะมีค่าใช้จ่ายเกี่ยวกับ HDD เพิ่มจากนี้น่าจะกรณีเดียวคือ ลูกไหนเก่าหลายปีหน่อยก็จะหาลูกใหม่มาก๊อปแล้วใช้แทน
    ลูกเก่าก็เก็บเป็นโคลนไป
5. ประสิทธิภาพการทำงานดีขึ้น โฟกัสกับงานได้มากขึ้น เรียกว่าเหมือนเป็นคนใหม่ แทบจะกลายเป็นคนบ้างานไปเลยล่ะ

สมัยที่ผมเก็บหนังโปีไว้เยอะๆ แล้วมีรุ่นพี่ที่ผมเคารพคนนึงทราบข่าว
เขาก็มาบอกผมว่า วางแผนดีๆนะ ถ้าตายขึ้นมาก่อนที่จะจัดการเจ้าพวกนี้ให้เรียบร้อยก่อนนี่
ถ้าคนในครอบครัวมาเคลียร์ข้าวของส่วนตัวแล้วมาเจอนี่บันเทิงเลยนะ
จากคำแนะนำนี้ทำให้ผมเคยโพสต์ถามไว้ในกระทู้นึงทำนองว่า
ได้วางแผนกันไว้ไหมครับ ว่าถ้าตายไปแล้วจะจัดการไอ่ที่เราเก็บสะสมกันมาจำนวนมหาศาลนี้ยังไง 555

ผมก็มาเล่าเรื่องราวของชีวิตผมนะครับ ก็ได้แต่หวังว่าท่าน sattawat1979 จะได้ประโยชน์บ้าง ไม่มากก็น้อยนะครับ
หน้า: 1 2 [3] พิมพ์