พฤษภาคม 15, 2024, 10:39:50 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ในที่นี้มีใครเล่นหุ้นบ้างครับ ขอถามหน่อย  (อ่าน 4720 ครั้ง)
SpecialOne
AV Dedicator (VIP)
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2012, 11:26:33 PM »

ผมเปิดกับบัวหลวงครับ ไม่มีขั้นต่ำในการซื้อขาย เติมเงินเท่าไหร่ก็ได้ครับ เทรดตามจำนวนเงินที่เราเติม

เปิดก่อนได้ครับ แล้วค่อยโอนเงินเข้าไป โบรกอื่นไม่ทราบครับ แต่บัวหลวงผมทำแบบนี้ได้ ไม่มีปัญหาครับ

ถ้ายังไม่มั่นใจ ก็ค่อยๆดูก็ได้ครับ เติมเงินเข้าพอร์ตเรื่อยๆ เผื่อได้มีโอกาสหุ้นที่เล็งไว้ราคามาตามนัด ก็สอยซะ

เงินค้างในพอร์ต เค้ายังมีดอกเบี้ยให้ครับ แต่ไม่มากเท่าไหร่

1198R
AV Donator (VIP)
หื่นไร้ศิลปะ

« ตอบ #11 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2012, 10:15:04 AM »

ผมเปิดกับบัวหลวงครับ ไม่มีขั้นต่ำในการซื้อขาย เติมเงินเท่าไหร่ก็ได้ครับ เทรดตามจำนวนเงินที่เราเติม

เปิดก่อนได้ครับ แล้วค่อยโอนเงินเข้าไป โบรกอื่นไม่ทราบครับ แต่บัวหลวงผมทำแบบนี้ได้ ไม่มีปัญหาครับ

ถ้ายังไม่มั่นใจ ก็ค่อยๆดูก็ได้ครับ เติมเงินเข้าพอร์ตเรื่อยๆ เผื่อได้มีโอกาสหุ้นที่เล็งไว้ราคามาตามนัด ก็สอยซะ

เงินค้างในพอร์ต เค้ายังมีดอกเบี้ยให้ครับ แต่ไม่มากเท่าไหร่

ลักษณะนี้ เค้าเรียกว่าบัญชี Cash Balance ครับ  เปรียบเทียบง่ายๆ เหมือนบัตรเติมเงินของโทรศัพท์น่ะครับ

มีเท่าไหร่เล่นได้เท่านั้น  ส่วนอีกแบบจะเป็นประเภทบัญชี Cash ซึ่งทางโบรกเกอร์จะดูเงินหมุนเวียนในบัญชีของเราครับ

แล้วเค้าก็จะกำหนดวงเงินมาให้  ทั้งนี้ทั้งนั้น ในตอนเปิดบัญชีครั้งแรก สำหรับบัญชี Cash หากเราได้วงเงินน้อย ในอนาคตสามารถของเพิ่มวงเงินได้

นะครับ  กรณีที่คุณมีหุ้นในพอร์ตพอสมควรแล้ว หรือมีวงเงินหมุนเวียนเพิ่มขึ้นกว่าเดิม

แต่อย่างที่คห.ข้างบนบอกหล่ะครับ  ต้องมีเงินเย็นจริงๆ ถึงจะเล่นแบบสบายๆ แต่ถ้าหากเงินไม่มากพอ มีลุ้นกลับบ้านแล้วนอนไม่หลับเหมือนกันนะครับ

ผมขอแนะนำให้ จขกท. ลองไปเล่นใน Click2wim ดูก่อนครับ หัดเล่นไปก่อน แล้วค่อยลงสนามจริงครับ

จำไว้อย่างว่า เอาเงินจากตลาดมาได้ แต่ก็ต้องมีตลาดเอาคืนนะครับ  หึหึ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 27, 2012, 10:17:54 AM โดย 1198R » บันทึกการเข้า
inazumaj
AV Dedicator (VIP)
พยาธิตัวเหงียน

« ตอบ #12 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2012, 10:12:45 PM »

ผมลงทุนมา 4 ปีครับเริ่มจากเงินประมาณ 30,000
หลายๆคนบอกว่าน้อย
4 ปีนี้ผมลงทุนเพิ่มเข้าไปเรื่อยๆเมื่อมีเงินเก็บ เฉลี่ยแล้วผมได้กำไรเฉลี่ยประมาณปีละ 35% ซึ่งเยอะมากสำหรับผม
ยิ่งเทียบกับการลงทุนอย่างอื่นแล้วถือว่าดีกว่ามาก
ผมอยากจะบอกว่าเริ่มจากไม่กี่บาทแต่ถ้าเราอดทนและเพิ่มเงินลงทุนเข้าไปเรื่อยๆ เมื่อเวลาผ่านไปคุณจะพบกับผลตอบแทนที่น่าทึ่งจากการลงทุนในหุ้นครับ
ปล. ผมใช้คำว่าลงทุนในหุ้นนะครับ ไม่ใช่เล่นหุ้น และผมลงทุนแบบ VI (Value Investment)
superav
ผู้ชำนาญการเอวี
*

« ตอบ #13 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2012, 12:04:38 AM »

แล้วมีใครในนี้เล่นพวก futures option มั๊ยครับ พอดีกำลังสนใจ อยากหาผู้รู้
หน้า: 1 [2] พิมพ์