พฤษภาคม 16, 2024, 03:52:26 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 3 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: พี่มากพระโขนงมันฮาจริงหรือครับ  (อ่าน 7115 ครั้ง)
spwan
AV Distributor
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2013, 11:35:15 PM »

วันนี้เพิ่งได้ดูแผ่น เห็นเป็นหนังระดับพันล้าน
ดูแล้วก็เฉยๆอ่ะ ไม่ได้ฮามากมาย บางมุกก็ซ้ำๆเดาจังหวะได้ตลอด
บางช่วงต้องเลื่อนข้ามเพราะน่าเบื่อ สงสัยว่าทำไมคนมันอวยกันขนาดนั้น
สำหรับผมหนังโจวชิงฉือพากษ์โดยพันมิตรยังทำให้ฮาได้มากกว่าอีก
ท่านใดดูมาแล้วบ้างครับ

เอวีแปลไทย
javsubtitle.uni.me/
forever alone
หื่นไร้ศิลปะ
*

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2013, 11:54:21 PM »

ผมก็ว่างั้นคือผมดูมันก็ฮาอยู่บางช่วงบางอันมันก็ประมาณขำๆแบบพออมยิ้มอยู่ไม่ได้ฮาแบบขี้แตกขี้แตนขนาดนั้นแต่ที่หนังรายได้มันดีขนาดนั้นผมว่ามันเป็นเพราะกระแสมากกว่า
Lumia
กรรมมาธิการเอวี
*

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2013, 12:16:49 AM »

วันนี้เพิ่งได้ดูแผ่น เห็นเป็นหนังระดับพันล้าน
ดูแล้วก็เฉยๆอ่ะ ไม่ได้ฮามากมาย บางมุกก็ซ้ำๆเดาจังหวะได้ตลอด
บางช่วงต้องเลื่อนข้ามเพราะน่าเบื่อ สงสัยว่าทำไมคนมันอวยกันขนาดนั้น
สำหรับผมหนังโจวชิงฉือพากษ์โดยพันมิตรยังทำให้ฮาได้มากกว่าอีก
ท่านใดดูมาแล้วบ้างครับ
บอกตามตรงนะครับ(ต้องขอโทษก่อนท่านใด ที่โอเคกับหนังเรื่องนี้นะครับ)
ผมวิจารณ์แบบตรงๆเลยนะครับ

ผมไปดูหนังเรื่องนี้ กับแฟน(จำใจต้องไปดู ไม่ไปดูแฟนงอน)
- พอได้ดูแล้ว รู้สึกเสียดายเงินค่าบัตรก็แพง (หนังแบบนี้ไม่น่าทำรายได้หลายร้อยล้าน)
- เนื้อหาไม่ได้ดีอะไร เฉยๆมาก ไม่ได้ขำเลย นั่งดูชิงร้อยชิงล้านอยู่บ้าน ยังขำมากกว่าเลยครับ
- มันก็เป็นแค่กระแสหนังเท่านั้น ลงทุนต่ำมาก ฉากก็ซ้ำๆ เดิม (ขายมุก ด่าพูดหยาบๆ พอฟังๆก็รู้สึกไม่ค่อยดีเท่าไร)
- แฟนผมก็นั่งขำ แต่ผมรู้สึกเสียดายเงิน สู้ไปนั่งกิน MK ชะดีกว่า
สรุปครับ เสียดายเงินครับ Tongue ห่วยมาก
คะแนน 3/10 แย่มาก
spwan
AV Distributor

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2013, 12:28:47 AM »

สงสัยมานานแระ ไอ้ปล่อยมุกขำหยาบนี่มันขำตรงไหนกัน

เอวีแปลไทย
javsubtitle.uni.me/
sasasasa
หื่นมีศิลปะ
*

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2013, 01:20:45 AM »

ผมดูแต่ใหม่อ่ะ ^^
LEGACY
AV Dedicator (VIP)
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2013, 03:36:34 AM »

ต้องดูในโรงหนังครับผมว่าหนังบางเรื่องมันก็เหมาะที่จะดูในโรงหนังมากกว่าดูคนเดียวนะยังโป๊ะแตกดูในโรงหนังโครตแป๊กอ่ะแต่เวลาดูบนน่าจอคอมโครตฮา เรื่องพี่มากผมได้ไปดูในโรงหนังมา ผมบอกตรงเลยว่าเนื้อเรื่องมันเรียบง่ายมากไม่มีอะไรน่าตื่นเต้นเลยแต่แปลกคือดูแล้วอยากดูอีก ไม่รู้ว่าคนอื่นรู้สึกแบบนี้หรือเปล่านะเวลาไปดูหนังเรื่องนี้อ่ะ โดยเฉพาะฉาก ที่พี่มากกับนาคไปเที่ยวงานวัดแล้วจะมีท่อนเพลง อยากหยุดเวลานี้ไว้ อารมณ์ตอนนั้นนี้สุดยอดมากมากผมหันไปมองรอบๆทุกสายตาจ่องอยู่ที่เดียวกันหมด  ไม่มีเสียงเคี้ยวปอปคอน เสียงคนกระซิบคุยกัน ไม่มีสักแอะ ผมว่ามันเป็นจุดเด่นของหนังเรื่องนี้ละ เหมือนมันมีมนต์สะกดอ่ะ ในความคิดผมนะ แต่ลองซื้อแผ่นมาดูแล้ว เรียกได้ว่าอารมณ์นี้ต่างกันมาก ราวฟ้ากับเหวเลย  Grin
10นิ้วครึ่ง
วุฒิสมาชิกเอวี
**

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2013, 06:58:06 AM »

ดีนะ ผมเส้นตื้น Grin
CarNaGE
AV Columnist

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2013, 07:34:06 AM »

ผมว่ามันมีช่วงฮาและก็ชาวงแป๊กน่ะ ช่วงฮาผมชอบซีนบนเรือที่สุดแล้ว แต่ช่วงแป๊กนี่หลายช่วงเลยทั้งบ้านผีสิงแล้วก็ในกุฏิ

หนังเรื่องนี้มันเหมาะกับดูในโรงมากกว่าน่ะ โดยเฉพาะฉากไคลแมกซ์ที่รับส่งอารมณ์กันระหว่างพี่มากกับแม่นาค ฉากนี้ในโรงจะการแสดงของมาริโอกับใหม่ใหญ่เต็มจอเลย ทำให้เราอินกว่าซึ้งกว่า ซึ่งพอดูในทีวีแล้วฉากนี้เฉยๆไปเลย

แต่ส่วนตัวผมก็คือว่าหนังเรื่องนี้จะได้สัก 150 ล้านน่ะ พออัดไป 500 ล้านนี่เซอร์ไพร์มาก
ASUKIRA
AV Dedicator (VIP)

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2013, 12:58:20 PM »

ขอวิจารณ์ในฐานะผู้อุปโภคบริโภคคนนึงนะครับ เรื่องนี้ผมไปดูในโรงเหมือนกันครับ ยอมรับมาซีนอารมณ์ระหว่างพี่มากกับแม่นากทำได้ดีนะครับ แต่เรื่องมุกนี่อยากบอกว่าน่าเบื่อมาก ซ้ำๆซากๆมุกเดิมๆที่หาดูได้ตามซิดคอมเลยครับ นั่งดูชิงร้อยฯตอนเก่าๆในยูทูปตลกกว่าครับ

มุกส่วนใหญ่ที่ได้ยินคนในโรงหัวเราะก็เป็นการด่าทอกันด้วยคำหยาบของพี่เผือกเสียส่วนใหญ่(อันนี้ไม่ได้โลกสวยอะไรนะครับ) ฉากในหนังก็วนไปวนมาที่เดิมแทบไม่มีอะไรให้ตื่นตาตื่นใจ แต่ก็อย่างว่าล่ะครับ บ้านเราใครจำกล้าลงทุนทำหนังเอฟเฟ็คเยอะๆจัดฉากๆเยอะ เจ๊งหมด ก็ต้องหันมาทำหนังตลกหนังวัยรุ่นทุนต่ำๆดีกว่า ยังไงก็ขายได้ วัยรุ่นไม่คิดอะไรไม่มีอะไรทำยังไงก็ดู

มีอย่างเดียวที่ผมชอบก็คือเพลงที่แก๊งบอยแบนด์พระขโนงทั้งร้องทั้งเต้นนั่นแหละครับ ผมว่ามันฮาแล้วก็ดูสร้างสรรค์ดีด้วย ใหม่ๆไม่จำเจ เหอๆ

We Watch AV Page

น่มน้มและมิตรภาพแห่ง AVC
gugugu1016
วุฒิสมาชิกเอวี
**

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2013, 03:16:29 PM »

ของแบบนี้แล้วแต่คนนะ แต่ผมดูโรง 2 รอบ รอบแรก แฟน รอบสองพาแม่ไปดู ผมว่าสนุกดีนะ สำหรับคนชอบหนังตลก

สำหรับตัวผม ผมว่าไม่เสียดายตังนะ   Grin Grin Grin

สำหรับผมหนังที่ผมดูแล้วไม่ชอบ ไม่สนุกเลยก็ พวก หนังแนงแฟนตาซี เวทมนต หนังรบแนวโบราณ  โดยเฉพาะ เดอะ ลอด ออฟเดอะ ริง นี้ สำหรับผมว่าไม่สนุกเลย  :Smiley :Smiley :Smiley

แต่คนเราก็ชอบไม่เหมืิอนกันเนอะ ไม่งั้นหนังจะขายได้เหรอ  AV ยังดูไม่เหมือนกันเลย  Grin Grin Grin Grin

หน้า: [1] 2 3 พิมพ์