พฤษภาคม 17, 2024, 06:30:10 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: มีเพื่อนคนไหน เล่นฟิตเนสอยู่ท่าพระมั่งคร้าบบบ สอนผมหน่อย  (อ่าน 2106 ครั้ง)
jswodniwx
ปลิงกิติมศักดิ์
*

« เมื่อ: ธันวาคม 15, 2015, 10:15:02 PM »

มีเพื่อนคนไหน เล่นฟิตเนสอยู่ท่าพระมั่งคร้าบบบ สอนผมหน่อย
ไม่อยากเสียเงินจ้างเทรนเนอร์อ่า แพง Y Y
 Cry Cry Cry Cry
RKO77
ตะกวดไซเบอร์
*

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2015, 11:10:22 PM »

หาเพื่อน รุ่นพี่ดูสิคับ
ผมก็ให่รุ่นพี่ที่เป็นนักกล้ามสายนายแบบ สอนเล่นนะคับ
สนิทกันเลยไม่เสียตังเลย
JudasPriest01
AV Donator (VIP)
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2015, 07:03:40 PM »

ลองศึกษาเอาในเน็ตเลยครับ ลองจัดโปรแกรมดูก่อน โปรแกรมมือใหม่เยอะแยะครับ เอาที่เข้ากับตัวเอง
ถ้าอยู่ใกล้ๆกันจะชวนไปเล่น ราชัน ยิม หลังพาต้าซะหน่อย
_BIG_boy
โอตาคุกิติมศักดิ์
*

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2015, 11:59:44 PM »

ไม่ต้องจ้างเทรนเนอร์ครับ อย่าได้กลัว ถ้าฟิตเนสมีคลาส แนะนำให้เข้าคลาส Body Pump แรกๆ จะงงๆ ไม่ต้องอาย ไม่ต้องกลัวทำผิด สักสองสามคลาสคุณจะเริ่มเข้าใจ จะบอกว่า Body Pump นี่เห็นผลเลย มันจะยกน้ำหนักติดต่อกันหนึ่งชม. ประกอบเพลง แต่ครบทุกส่วน ผมเล่นไปปีนึงมีแต่คนทักว่าหุ่นดี จากผอมๆ กล้ามขึ้น อกมา แขนมาหมด เล่นติดต่อกันสามสี่ปี หุ่นก็เฟิร์มอยุ่ตัวเลยครับ

แต่ถ้าไม่มีคลาสนั้นก็ยกๆ เครื่องไปให้ครบทุกส่วนครับ เดี๋ยวก็เห็นผล

ฟิตเนสต้องกล้าเล่น กล้าลอง ต้องฝึก อย่าได้อาย และย้ำว่าไม่ต้องจ้างเทรนเนอร์ สุดท้ายเขาแค่มานั่งนับให้เราแค่นั้น แต่ก็อย่าเล่นมั่วครับ ต้องรู้ว่าเราอยากเพิ่มส่วนไหน ลดส่วนไหน ค่อยๆ ศึกษาไป
countingstars
ไปให้สุด แล้วหยุดที่คำว่าฟิน
AV Devotor (VIP)
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

Ayane <3

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2015, 02:04:52 AM »

https://www.youtube.com/watch?v=l2NFRUE0E-Y
ลองดูใน sixpack home ครับ สอนท่า อก ไหล่ แขนหน้า แขนหลัง หลัง หมดเลย
แถมจัดตารางให้ด้วย ผมว่าลองเองดีกว่าครับ

Vice President AVC
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2015, 09:04:46 AM »

ท่าพระใช่ไหมครับ
หน้า: [1] พิมพ์