พฤษภาคม 16, 2024, 09:36:44 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: จัดระเบียบหนังกันยังไงครับ แนะนำโปรแกรม+แชร์ประสบการณ์หน่อยครับ  (อ่าน 2611 ครั้ง)
xsundark
AV Dedicator (VIP)
วุฒิสมาชิกเอวี

« เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2015, 12:22:47 AM »

พื้นที่ในโน๊ตบุ๊คผมมีน้อยครับ โหลดเสร็จพอใกล้เต็มผมก็ก๊อปลง EXT HDD แต่มีบางเรื่องที่อยากดู แต่ขี้เกียจต่อ EXT HDD ก็เลยยังเก็บไว้ในโน๊ตบุ๊ค
ทีนี้พอมันเยอะๆเข้าก็เริ่มงงครับ ว่าอันไหนเคยโหลดแล้วหรือยังไม่ได้โหลด อันไหนลง Ext hdd ไปแล้ว หรือยังไม่ได้ลง

แต่ละท่านจัดระเบียบหนังกันยังไงครับ แนะนำโปรแกรม+แชร์ประสบการณ์หน่อยครับ
มันจะมีโปรแกรมที่เช็คได้ไหมครับว่าในโน๊ตบุ๊คกับใน Ext hdd มีไฟล์หนังที่ซ้ำกันหรือเปล่า
ขุ่นแม่ยูกิริน
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2015, 12:30:46 AM »

แยกตามชื่อนักแสดง ข้างในแยกโฟลเดอร์ ใส่รหัสหนังให้ถูกต้อง + ชื่อหนัง +ไฟล์ภาพปก

KRola
โอตาคุเอวี
*

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2015, 01:28:10 AM »

แยกชื่อนักแสดงแต่ละFolderเลยครับ สบายใจ 
AABTRE
สัตว์เซลล์เดียว
*

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2015, 08:16:38 PM »

พยายามเซฟเป็นไฟล์ .mp4
คลิกขวาลงรายละเอียด ใน file detail ได้
จะเอาละเอียดแค่ไหนตามสะดวก
จะได้ไม่ต้องทำโฟลเดอร์ซ้ำซ้อน

แล้วหาโปรแกรม mp3tag มาถ้าว่างก็ไปเซฟไฟล์ภาพมาทำปกได้
เท่าที่ลองถ้าตัดเฉพาะปกหน้าจะไม่มีขอบไฟล์เป็นแผ่นฟิล์ม
จัดเต็มเลยครับ 55555+
xsundark
AV Dedicator (VIP)
วุฒิสมาชิกเอวี

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2015, 01:53:37 AM »

แล้วมีโปรแกรมไหนช่วยจัดการไฟล์ซ้ำได้บ้างครับ รบกวนแนะนำหน่อยครับ
neverdire

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2015, 06:20:11 AM »

ผมเก็บแบบมั่วๆ สนุกดี
countingstars
ไปให้สุด แล้วหยุดที่คำว่าฟิน
AV Devotor (VIP)

Ayane <3

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2015, 03:25:28 AM »

ของผมเป็นแบบนี้ครับ
- แยกชื่อนักแสดง เรียง A-Z
- ใส่รหัสหนัง เช่น KAWD-550
- ใส่รูปปกหนัง ใน folder แล้วไปที่ properties เลือก customize
   กด choose file แล้วเลือกไฟล์รูปปกหนัง จะได้รูป folder เป็นปกหนังนั้น ๆ
ส่วนจะเช็คว่าซ้ำไม่ซ้ำ ก็ ctrl + f แล้วกอปชื่อหนังเสิจเลยครับ ถ้ามีแล้วมันจะขึ้นโชว์

anonymous2551
พยาธิตัวเหงียน
*

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 01, 2015, 08:57:41 PM »

ของผมแยกเป็น ดังนี้ครับ
3 folder
เอเชีย ฝรั่ง ไทย
แล้วเวลาเมมชื่อ ถ้าเรื่องไหน ดีมาก ดูแล้วใช้ชักว่าวตามบ่อย
เพราะจาทำ mark ไว้ตรงชื่อ file จาได้หาได้ง่ายครับ
หน้า: [1] พิมพ์