พฤษภาคม 04, 2024, 11:41:18 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: โดนน สังคมแบนน คับบ ทำไงดี  (อ่าน 5844 ครั้ง)
LEGACY
AV Dedicator (VIP)
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« เมื่อ: มกราคม 06, 2016, 10:58:56 PM »

ผมไม่รู้ว่าผมทำอะไรผิด ทุกคนที่เข้ามาในชีวิตผม แรกๆก็เข้ากันได้ดี หลังๆแตกหักทุกรายเลย ไม่ว่าจะเป็นเพื่อน  รุ่นพี่ รุ่นน้อง แม้แต่เพื่อนที่ครบกันมา 8 ปี ไม่มีใครเอาผมสักคน คือบางคน ผมก็ไม่เคยไปทะเลาะอะไร ด้วยนะครับ แต่ผมรับรู้ได้ว่าพวกเค้า เริ่มไม่ชอบผมขึ้นเรื่อยๆ ผมลองเปลี่ยนตัวเองก็แล้ว ทุกอย่างเหมือนแย่ลง ผมไม่รู้จริงๆว่าผมทำอะไรให้พวกเค้าไม่ชอบ ตอนนี้ผมไม่มีใครครบแล้วครับ นอกจากครอบครัว พ่อแม่แล้วก็พี่ ของผม ผมไม่รู้ว่าควรทำไงต่อไปดี  คนแบบผมไม่มีสิทธิ์มีเพื่อนเลยหรอ  Cry Cry Cry
zekert24
AV Devotor (VIP)

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 07, 2016, 12:43:11 AM »

ใจเย็นๆนะครับ ปัญหาแบบนี้ผมก็ไม่รู้จะช่วยคุณยังไง แต่ก็ขอภาวนาให้มันผ่านไปด้วยดีนะครับ
สวัสดีปีใหม่ครับ Grin Grin Grin
tractorman
เสนาธิการเอวี

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 07, 2016, 12:48:06 AM »

คุณก็ยังมีสังคมพี่น้องใน AVC ไงครับ แต่คุณต้องหาต้นเหตุว่ามันเลิกคบกันเพราะอะไรนะไม่งั้นก็ไม่รู้จะแก้ยังไง ลองคุยๆดู แต่ไม่เห็นด้วยถ้าคุณจะเปลี่ยนตัวเองตามความต้องการคนอื่นเพียงเพราะอยากให้เขาคบกับคุณ มันเหนื่อยเปล่าๆ ผมก็มีเพื่อนสนิทแค่คนสองคนแค่นั้นครับ พอแล้วครับ
VanillaX
AV Responder
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 07, 2016, 08:09:47 AM »

ผมก็ไม่มีเพื่อนครับ  คุณจะมีเพื่อนแค่ตอนเรียนล่ะครับ จบมาก็ไม่มีแล้ว ต่างคนต่างมีภาระ มีลูก ต้องเลี้ยง มีเมีย มีแม่ต้องดูแล   ทำงาน + ดูหนัง av แก้เบื่อไปครับ  เพื่อนไม่ได้เป็นทุกอย่างครับ เพื่อนช่วยไมไ่ด้ทุกอย่าง  พ่อแม่พี่น้องตังหากที่ช่วยได้ทุกอย่าง จริงๆ

LEGACY

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 07, 2016, 11:48:42 AM »

แต่อายุผม 20 เองครับบ ยังอยาก มีสังคม อยากมีเพื่อนน  Cry Cry Cry
Jackspelo
AV DecadonoR++ (VIP)
วุฒิสมาชิกเอวี
*

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 07, 2016, 06:05:11 PM »

ไม่ลองถามคนพวกนั้นดูหละว่าไม่ชอบอะไรในตัวคุณ ขนาดผมเป็นพวกปากหมายังมีเพื่อนเลย แต่คุณแน่ใจนะว่าไม่ได้คิดไปเอง
messidona
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 07, 2016, 06:37:03 PM »

ยังเด็กอยู่เลย อย่าไปคิดอะไรมากครับ ชีวิตยังมีอะไรอีกมากมายให้ค้นหา เพื่อนหรือแม้กระทั่งแฟนจริงๆแล้วก็ไม่ใช่สิ่งที่สำคัญที่สุดหรอกครับ พ่อแม่นี่แหละที่คุณควรให้ความสำคัญที่สุด เชื่อผม

ส่วนปัญหาของคุณอาจเป็นไปได้ว่าสังคมที่คุณอยู่มันอาจจะไม่เหมาะกับตัวคุณก็เป็นได้ ถ้ายังงั้นก็คงต้องลองคบเพื่อนกลุ่มใหม่ๆที่คิดว่าเหมาะกับคุณดูครับ  หรือถ้าหาไม่ได้จริงๆก็อยู่มันคนเดียวไปนี่แหละ แต่ก็ต้องพิจารณาตัวคุณเองด้วยนะว่ามีข้อบกพร่องอะไรที่ทำให้คนอื่นเขาไม่ชอบด้วยหรือเปล่า ถ้ามีก็ควรปรับปรุงตัวครับ แต่ที่สำคัญกว่าก็คือ เป็นตัวของตัวเองนั่นแหละดีที่สุดแล้ว อย่าฝืน แล้วคุณจะมีความสุขครับ Wink 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 07, 2016, 06:44:09 PM โดย messidona » บันทึกการเข้า
helloezzo
ผู้ชำนาญการเอวี
*

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 07, 2016, 10:29:19 PM »

แสดงว่ามีลักษณะส่วนตัวบางอย่าง ที่ทำให้คนรอบข้างหรือคนส่วนใหญ่ไม่ค่อยชอบ

เช่น โอ้อวด พูดมาก เห็นแก่ตัว ซึ่งคนเหล่านี้มักจะไม่ค่อยรู้ตัว ซึ่งเขาคิดว่ามันเป็นเรื่องปกติที่เคยทำมาตั้งแต่เด็กๆ แล้ว

วิธีการแก้ไขคือ ควรรับฟังเหตุผล หรือข้อคิดจากคนรอบข้างให้มากขึ้นไม่ว่าจะเป็นคำติหรือชื่นชมก็ตามแต่

หรือถ้าหากมีโอกาสก็อาจจะสอบถามเขาได้ว่า ตัวเราเองมีจุดบกพร่องอะไรบ้างที่ควรต้องปรับปรุงในการเข้าสังคม
medehan
กรรมมาธิการเอวี
*

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 07, 2016, 11:28:00 PM »

ลองคุยกับเพื่อนตรงๆดูก็ดีนะ เอาคนที่สนิทมากหน่อยคบมา8ปีนั่นก็ได้ ถามว่าเรามีอะไรควรปรับปรุงไหมให้พูดมาตรงๆได้เลย แล้วพูดแล้วก็อย่าไปโกรธเขาล่ะ ให้พยายามปรับปรุงตัวจุดที่ไม่ดี
samfisher
ผู้ชำนาญการเอวี
*

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 08, 2016, 10:18:44 PM »

ลองเล่านิสัยส่วนตัวให้ฟังหน่อย
ชอบทำอะไร ไม่ชอบอะไร
หน้า: [1] 2 พิมพ์