พฤษภาคม 18, 2024, 12:04:08 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 2 [3] 4 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำการไปถ่ายรูป AVIdol  (อ่าน 28340 ครั้ง)
Triton
AV Dedicator (VIP)
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #20 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2017, 10:30:53 PM »

ชอบมากเลยสาวมีหน้าท้องนิดๆ อิอิ
kicker121
AV Distinctive (VIP)
สหายร่วมหื่น

« ตอบ #21 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2017, 12:01:31 PM »

ผมนี่หยอดกระปุกด่วนๆเลย จะทันมั้ยว้า!   Grin Grin Grin
smiledevilz
ปลิงน้อย

« ตอบ #22 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2017, 12:40:10 PM »

อยากสอบถาม มีแพลนจะได้ไปเยือนสิ้นเดือนนี้ เวลางานกับเวลาซื้อสินค้าเพื่อรับบัตรเข้างานนี้วันเดียวกันไหมครับ หรือส่วนมาก จะเป็นคนละวัน และถ้าคนละวันมันซื้อวันเดียวกับที่จัดงานได้เลยไหมครับ เผอิญไป แค่ สามวันและสะดวกจริงๆวันเดียว
9AKIBA
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #23 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2017, 01:16:54 PM »

อยากสอบถาม มีแพลนจะได้ไปเยือนสิ้นเดือนนี้ เวลางานกับเวลาซื้อสินค้าเพื่อรับบัตรเข้างานนี้วันเดียวกันไหมครับ หรือส่วนมาก จะเป็นคนละวัน และถ้าคนละวันมันซื้อวันเดียวกับที่จัดงานได้เลยไหมครับ เผอิญไป แค่ สามวันและสะดวกจริงๆวันเดียว

ส่วนใหญ่ร้านจะกำหนดว่จะเริ่มแจกตั๋ววันไหน สามารถไปซื้อแผ่นเอาตั๋ววันงานเลยทีเดียวได้ แต่ถ้าเป็นดาราดังๆตั๋วมักจะหมดก่อนวันงาน

Velocant
ค่ายฟ้า-ค่ายเเดง
AV DecadonoR++ (VIP)
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ
*

NICE TO MEET YA ALL

« ตอบ #24 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2017, 01:28:57 PM »

ตอนที่ 3 วันงาน
1. ญี่ปุ่นตรงเวลามากๆ ควรไปถึงก่อนเวลาเล็กน้อย สักมากกว่าครึ่งชั่วโมง... ใช่ครับ ผมไปก่อนงานถึงครึ่งชั่วโมง แต่ผลคือแถวยาวจากชั้น 6 ลงมาถึงชั้น 2 และผมเกือบรั้งท้ายในคนที่มาร่วมงานทั้งหมด

2. พอถึงเวลา เจ้าหน้าที่ก็จะค่อยๆ ปล่อยเราเข้าไปเป็นชุดๆ ชุดละ 5 คน โดยน้องจะยืนอยู่ตรงกลาง  ผู้มาร่วมงาน 5 คนก็จะยืนรอบๆ น้อง เมื่อทุกคนพร้อมแล้วเจ้าหน้าที่ก็จะให้สัญญาณเริ่มถ่าย น้องจะหันหน้าไปทางคนแรกพร้อมแอ็คท่าให้เราถ่าย พอสัก 10 วินาทีน้องก็จะหันไปหาคนที่สอง, สาม ไปเรื่อยๆ จนครบ 5 คน (ระหว่างที่น้องหันหน้าไปหาคนอื่น เราก็ถ่ายน้องมุมข้างๆ ได้นะครับ)

3. พอเสร็จแล้ว น้องก็จะแจกลายเซ็น และได้จับมือด้วย ถ้าคุยญี่ปุ่นได้ก็คุยไปเลยครับ บางคนเอาของขวัญมาให้น้องด้วย

4. ตรงนี้ถ้าเราซื้อ 2 แผ่น จะได้ถ่ายรูปคู่กับน้องด้วย โดยจะใช้กล้องเรา หรือใช้กล้องโพลารอยด์ของทีมงานก็ได้ครับ (ทีมงานจะถ่ายให้)

5. พอเสร็จก็ออกไปเดินเล่นในร้านสักพัก อัพเดตหนังหรือใครจะซื้อจิมมี่กระป๋องมาก็ตามอัธยาศัยนะ รอเวลากลับมาถ่ายรูปชุดว่ายน้ำ (ทีมงานจะบอกคนที่ซื้อ 3 แผ่นครับว่าให้กลับมาอีกทีกี่โมง)
** ลืมบอกไปว่าทีมงาน (หรือผู้จัดการเนี่ยละ แต่งตัวดีเชียว) สื่อสารภาษาอังกฤษได้ดีครับ พอรู้ว่าเราเป็นต่างชาติ เค้าจะบอกน้องให้ว่าเราเป็นต่างชาติ น้องดีใจมากเมื่อรู้ว่ามีแฟนคลับต่างชาติมาด้วย (ดีใจจริงป่าวก็ไม่รู้?)

6. พอถึงเวลานัดก็ไปต่อแถวเหมือนเดิม รอบนี้ผมตั้งใจรั้งท้ายครับ เพราะอยากรู้ว่าต้องทำอะไรยังไงกันบ้าง

7. ถึงคิวผม ทีมงานจำได้ว่าเป็นต่างชาติเลยอธิบายเป็นภาษาอังกฤษให้ก่อนว่าต้องอะไรยังไง... รอบนี้น้องจะยืนให้เราถ่ายคนเดียวครับ มีเวลาให้ 1 นาที กดไปไม่ต้องคิดเลย เดี๋ยวค่อยมาเลือกครับ  น้องรู้ว่าผมเป็นคนไทย พอถึงช่วงแอคท่าก็เลยทำท่าไหว้แล้วพูดว่า "ซาหวาดดีค่าา" พอหมดเวลาถ่ายเสร็จก็พูดว่า "ขอบคูณค่าา"

8. พอเราถ่ายเสร็จ ทีมงานก็จะมาถ่ายรูปคู่ให้เรากับน้อง เหมือนน้องมาถามว่าจะให้ทำท่ายังไง แต่ผมพูดญี่ปุ่นไม่เป็น ก็พูดแต่โอเคๆ น้องเลยก็มาใกล้ๆ เกาะแขน เอาหัวใจมาสัมผัสที่แขนอย่างแนบแน่น... ผมก็ทำอะไรไม่ถูกได้แต่ชู 2 นิ้ว แล้วก็แข็ง (ตัวแข็งนะ มันตื่นเต้น) ทีมงานกดให้ชอตเดียวนะ ตั้งค่ากล้องไว้ดีๆ ล่ะ

9. ถ่ายเสร็จน้องยกมือไหว้ บอกว่า "ขอบคูณค่าาา" โอ้ย น่ารักกกกกก

10. ทีมงานผู้ชายก็สุภาพครับ ตอนจะแยกกันก็ยกมือไหว้บอก "สวัสดีค่าา" ด้วย (มรึงต้องพูดว่าครับ) พร้อมกับยื่นรูปโพลารอยด์น้องพร้อมลายเซ็นมาให้อีกใบ บอกว่ายูมาไกล เอาไปเป็นที่ระลึก
ได้รูปนี้มาครับ:

11. อันนี้แถม... ก่อนถึงเวลางานไปเดินที่ softmap แล้วเจอป้ายอีเวนต์โดยบังเอิญ เลยไปซ้อมมือก่อน เสียไป 1 แผ่น ได้ถ่ายรูปอย่างเดียว เป็นนางแบบ Gravure ชื่อ Marina Nagasawa อยู่ไม่จบครับ แค่ถ่ายรูปแล้วก็ออกมาเพราะซื้อไปแค่แผ่นเดียว

โดยรวม:
- ถ้าใครมีโอกาสไปก็ลองไปดูครับ ผมโชคดีเจอพนักงานและทีมงานที่สื่อสารภาษาอังกฤษได้ค่อนข้างดี พนักงานและทีมงานก็มีน้ำใจดีถึงแม้เราเป็นต่างชาติ
- ดาราดูดีใจที่มีแฟนคลับต่างชาติมาร่วมงานด้วย
- คนมาร่วมงานทุกคนสุภาพ ไม่มีแนวหื่นๆ หรือจิตๆ มาเลยนะครับ บางคนพอรู้ว่าเป็นต่างชาติ มีขอเชคแฮนด์ด้วย (แต่กรูอายยย ถ้าเจอคนรู้จักนะ ฮืออออ)
- ทุกคนเตรียมอุปกรณ์ถ่ายรูปมาจัดเต็มมาก บางคนมีทั้งแฟลช ตั้งรีเฟลคด้วย
- น้องเนเน่น่ารักมากกกกกกกก มือนิ่มมากกกกกก เสียงเพราะ เวลาตอนถ่ายรูปคู่แล้วน้องมาเกาะไหล่เราแล้วยิ้มให้ใกล้ๆ นี่... อื้อหือออ

หมายเหตุ: 1.ภาพปลากรอบเพิ่มเติมอยู่หน้า 2 นะครับ กรุณาอย่าก้อปปี้ไปนอกเว็บนี้เด็ดขาด
2. ลงรูปตัวเองชัดๆ ไม่ได้ เดี๋ยวมีผลต่อหน้าที่การงาน

//ไม่ดราม่านะว่าคนไทยไปงานแบบนี้ช่วงนี้ ผมเดินทางหลังงานของชาติแล้วนะครับ
สุดยอดเลยครับ ถ่ายสวยมากเลย ถถถ อายรูปในเครื่องแปป ไว้ว่างๆเดี๋ยวทะยอยอัพลงให้นะครับ

adslgt
พยาธิตัวเหงียน
*

« ตอบ #25 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2017, 02:18:11 PM »

รบกวนสอบถามครับ ใช้กล้องรุ่นอะไรหรอครับ พอดีผมพึ่งจะมีความสนใจด้านถ่ายรูปเหมือนกันครับ
Kangpc
สัตว์เซลล์เดียว
*

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2017, 06:47:18 AM »

สุดยอดครับ ผมนี่เห็นแล้วอิฉาสุดๆ 😁😁

ปล.อย่าซูมนะครับ หัวนมโผล่

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 01, 2017, 06:51:09 AM โดย Kangpc » บันทึกการเข้า
Momomiru
สามีคะน้า
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

เลิกชักเพราะรักเธอ

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2017, 08:24:49 PM »

สุดยอดครับ ผมนี่เห็นแล้วอิฉาสุดๆ 😁😁

ปล.อย่าซูมนะครับ หัวนมโผล่

อยากได้แบบนี้บ้าง.... นี่เสียเป็นแสนได้จับแค่แขน 😭😭😭😭😭

Kana Momonogi | Sakamichi Miru | Kasui Jun | Ono Rikka | Satsuki Mei
sanada
ผู้ชำนาญการเอวี

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2017, 12:08:12 AM »

เป็นมู้ทรงคุณค่าจริงๆ กราบขอบพระคุณ
KeTaR
เหลือบไร
*

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2017, 02:31:46 PM »

สอบถามเพิ่มเติม
ถ้าพวกดารา gravure พอจะมีตาราง Event มั้ยครับ
หน้า: 1 2 [3] 4 พิมพ์