พฤษภาคม 10, 2024, 12:34:20 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 3 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ... 85 86 [87] 88 89 ... 119 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: MUSIC IS MY LIFE มาแชร์เพลงที่ท่านชอบกันครับ  (อ่าน 539928 ครั้ง)
messidona
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #860 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2014, 01:21:02 AM »

ไม่ทันแล้วนี่หมายถึงว่าห้ามไม่ทันแล้วใช่ไหมครับ โธ่!!! น้องอึนเฮผม ไม่น่าเลยจริงๆ Cry

เอาล่ะเรามาฟังเพลงเพราะๆกันต่อดีกว่าครับ หลังจากที่แซวคุณ เสี่ยวจู กันไปพอหอมปากหอมคอแล้ว Grin

อันว่าตำนานรักบนโลกนี้ที่เล่าขานสืบต่อกันมานั้นก็มีอยู่มากมาย หลากหลายชาติหลากหลายภาษากัน เข้าใจว่าชาติต่างๆก็น่าจะมีตำนานรักที่เป็นของตัวเองอยู่ อย่างเช่นไทยเราที่ผมพอนึกออกก็เช่น ตำนานรักแห่งทุ่งบางกะปิ ขวัญกับเรียม อย่างของฝรั่งก็อาจจะมีอย่างเรื่องโรมิโอกับจูเลียตเป็นต้น ตำนานพวกนี้ไม่แน่ว่าจะเป็นเรื่องจริงไปเสียทั้งหมด อย่างโรมิโอกับจูเลียตนี่ก็เป็นเรื่องแต่งผลงานการประพันธ์ของท่านวิลเลี่ยม เช็คสเปียร์ แห่งอังกฤษ โดยแต่งขึ้นมาเพื่อใช้ในการแสดงละครเวทีในสมัยนั้น

แต่ถ้าพูดถึงตำนานรักคลาสิคของจีนซักเรื่องนึง ผมจะนึกถึงตำนานรักระหว่างเหลียงซานป๋อกับจู้อิงไถ เป็นตำนานรักที่เล่าขานสืบกันมาในลักษณะของนิทานพื้นบ้าน เป็นเรื่องราวของโศกนาฎกรรมทางความรักก็คือตอนจบจบแบบเศร้าๆนั่นเอง(พระเอกกับนางเอกไม่สมหวังในความรักเพราะถูกกีดกันและในตอนท้ายก็ตายตามกันไป) ถ้าใครสนใจอยากรู้ว่าเรื่องราวของทั้งคู่ว่าเป็นอย่างไรก็ไปหาอ่านได้ตามเวปต่างๆ(ลองเซิร์ซดูครับ) ผมเห็นมีคนเขียนถึงกันอยู่มากมายเลย

แต่ในวันนี้ผมจะขอเล่าถึงเรื่องราวในอีกด้านที่ผมยังไม่เห็นมีใครพูดถึงกัน พอดีผมเคยอ่านเจอในหนังสือเล่มนึงเมื่อนานมาแล้ว(พอดีผมอ่านไว้นานแล้วอาจจะจำคลาดเคลื่อนบ้าง) ผมขอเล่าแบบคร่าวๆเท่าที่จำได้ละกัน เป็นที่มาของตำนานรักเรื่องนี้นั่นแหละ

เมื่อนานมาแล้ว(ไม่รู้นานเท่าไหร่)ในแผ่นดินจีน มีฮ่องเต้พระองค์นึงได้เสด็จประพาสไปยังสถานที่แห่งนึง ระหว่างทางท่านได้หยุดพักค้างแรมอยู่ ณ อำเภอๆนึง ในคืนนั้นท่านได้ฝันไปว่ามีชายคนนึงมาเข้าเฝ้าท่านและบอกว่า ตัวของเค้าในอดีตเมื่อประมาณ 1000 ปีก่อนนั้นเคยเป็นนายอำเภออยู่ในเมืองนี้ โดยเค้ามีชื่อว่า เหลียงซานป๋อ ในขณะที่เค้ามีชีวิตอยู่นั้นเนื่องจากเป็นนายอำเภอที่ดีจึงได้เป็นที่รักใคร่ของประชาชนในเมือง และเมื่อตายไปชาวเมืองก็ได้สร้างสุสานให้กับเค้าอย่างใหญ่โตและสมเกียรติ แต่นั่นมันคือเมื่อ 1000 ปีก่อนเดี๋ยวนี้สุสานฝังศพของเค้ามันได้กลายเป็นป่ารกร้างที่ไม่มีใครรู้และไม่มีใครสนใจอีกต่อไปแล้ว(เพราะเวลามันผ่านไปนานมากแล้วนั่นเอง)

เหลียงซานป๋อได้ขอร้องให้ฮ่องเต้ช่วยหาสุสานเดิมของเค้าให้เจอและช่วยบูรณะขึ้นใหม่ ซึ่งฮ่องเต้ก็ได้รับปากเค้าในความฝัน ในตอนเช้าเมื่อฮ่องเต้ตื่นขึ้นมาด้วยความสงสัยว่าจะเป็นเรื่องจริงหรือเปล่าจึงได้สั่งให้คนไปค้นหา และก็ได้พบกับสุสานเก่าในบริเวณนั้นจริงๆ จึงได้สั่งให้คนทำการบูรณะขึ้นใหม่ แต่เป็นเรื่องบังเอิญมากๆที่ในระหว่างทำการบูรณะอยู่นั่นเอง ก็ได้ไปพบเข้ากับหลุมฝังศพเล็กๆที่อยู่ในบริเวณใกล้เคียงกัน เป็นหลุมฝังศพของผู้หญิงคนหนึ่งซึ่งน่าจะถูกฝังเมื่อไม่นานมานี้เอง โดยบนป้ายหลุมศพได้บอกเอาไว้ว่าเธอมีชื่อว่า จู้อิงไถ ถูกบังคับให้แต่งงานแต่เธอไม่ยอมจึงได้ฆ่าตัวตาย ฮ่องเต้เห็นอย่างนั้นจึงได้สั่งให้สร้างสุสานขึ้นใหม่และนำศพของทั้งคู่มาฝังอยู่ข้างๆกันซะเลย ซึ่งเรื่องนี้ก็ได้กลายมาเป็นตำนานรักคลาสสิคที่ถูกเล่าขานสืบต่อกันมาจวบจนกระทั่งทุกวันนี้(ทั้งๆที่ทั้งคู่เกิดห่างกันเป็น 1000 ปี คือไม่ได้มีส่วนเกี่ยวข้องอะไรกันเลย)

แต่ไม่ว่าตำนานรักเรื่องนี้จะเป็นเรื่องจริงหรือเป็นแค่เรื่องที่จินตนาการกันขึ้นมาเองของชาวบ้านในแถบนั้นก็ตาม ตำนานรักเรื่องนี้ก็ได้ถูกถ่ายทอดเป็นหนังและละครมาแล้วมากมายหลายเวอร์ชั่น และบทเพลงเพราะๆก็ได้ถูกประพันธ์กันขึ้นมาเพื่อใช้ประกอบซึ่งก็ให้ความสุข ความเศร้า และความประทับใจให้แก่ผู้ชมและผู้ฟังเสมอมา

วันนี้ผมขอพาทุกท่านย้อนกลับไปฟังเพลงประกอบละครโศกนาฎกรรมแห่งรักเรื่องนี้นั่นแหละครับ เป็นเวอร์ชั่นของ TVB ฮ่องกงที่ออกอากาศเมื่อปี 1977 ครับ โดยใช้ชื่อเรื่องว่า 梁山伯与祝英台(เหลียงซานป๋ออวี่จู้อิงไถ แปลว่า เหลียงซานป๋อกับจู้อิงไถ)

เพลงที่ผมอยากนำเสนอนี้เป็นผลงานการประพันธ์ทำนองและทำดนตรีโดยท่าน Joseph Koo แห่งฮ่องกงครับ ซึ่งท่านนี้ผมเคยนำเสนอผลงานของท่านไปแล้วครั้งนึงกับอัลบั้ม Joseph Koo's Greatest TV Themes นั่นเอง ส่วนในวันนี้จัดเพลงจากอัลบั้มในชื่อชุดเดียวกันแต่เป็นชุดที่ 2 Joseph Koo's Greatest TV Themes 2 มาให้ฟังกัน อัลบั้มนี้ออกมาเมื่อปี 1983 ครับ

เป็นเพลงบรรเลงที่มีท่วงทำนองแบบจีนๆที่เพราะมากที่สุดเพลงนึงเท่าที่ผมเคยฟังมาเลยครับ ชื่อเพลง 樓台會(โหลวไถหุ้ย แปลว่า การนัดพบ)

顧家煇音樂名作 - 樓台會

http://www.youtube.com/watch?v=qexoIYWlZm0

ส่วนเวอร์ชั่นที่อยู่ในละครจริงๆแล้วจะเป็นเพลงร้องครับ เป็นเพลงคู่ร้องเป็นภาษาจีนกวางตุ้ง ถึงจะฟังไม่ออกแต่ผมก็รับรู้ได้ถึงความเศร้าที่ถูกถ่ายทอดออกมา รวมถึงเสียงเอ้อร์หูที่ช่วยทำให้เพลงนี้มันฟังดูเศร้าแบบจับจิตจับใจจริงๆครับ  Cry Cry Cry

關菊英 , 羅文 -  樓台會 

http://www.youtube.com/watch?v=krfcIjmqnCI

เศร้าจริงๆครับวันนี้ เศร้าที่สุดก็เรื่องน้องอึนเฮนี่แหละ Cry (ล้อเล่นนะครับคุณเสี่ยวจู อิอิ.... Wink)  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 07, 2014, 12:28:22 AM โดย messidona » บันทึกการเข้า
messidona
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #861 เมื่อ: มีนาคม 05, 2014, 01:26:21 AM »

เอาล่ะ ก่อนที่จะหลั่งกันไปมากกว่านี้ วันนี้เปลี่ยนอารมณ์มาฟังเพลงร็อคมันส์ๆโหดๆกันมั่งดีกว่า (ผมหมายถึงหลั่งน้ำตานะครับอย่าได้เข้าใจผิด อิอิ..  Grin)

งานของวงกรั้นร็อคจากแดนจิงโจ้ออสเตรเลีย Silverchair กับผลงานสตูดิโออัลบั้มชุดแรกของพวกเค้า frogstorm ที่ออกวางแผงเมื่อปี 1995

เลือกเพลงโดนๆมาให้ฟังกัน 3 เพลง

เพลงแรกเพลงนี้ขึ้นต้นมาด้วยเสียงเบสทุ้มๆก่อนเสร็จแล้วกีตาร์กับกลองจึงกระหน่ำตามกันมา ตอนก่อนเพลงจบนักร้องแหกปากร้องออกมาได้อย่างเกรี้ยวกราดและโหยหวนมากๆฟังแล้วนึกถึง เคิร์ท โคเบน เลย

Silverchair - Israel's Son

http://www.youtube.com/watch?v=EdJHM8-mcj4

เพลงที่ 2 เพลงนี้ขึ้นต้นมาด้วยอารมณ์เบาๆ ก่อนที่จะมากระหน่ำอารมณ์เกรี้ยวกราดกันในตอนท้ายๆอย่างเมามัน สะใจขาร็อค

Silverchair - Tomorrow

http://www.youtube.com/watch?v=mbPGgcJJKdA

ปิดท้ายด้วยเพลงบรรเลงมันส์ๆ เพลงนี้ออกแนวเมทัลแล้วนะนี่

Silverchair - Madman

http://www.youtube.com/watch?v=bqkbmEG10ww

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 06, 2014, 01:10:34 PM โดย messidona » บันทึกการเข้า
daywalker
AV Dedicator (VIP)
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #862 เมื่อ: มีนาคม 14, 2014, 12:48:22 AM »

หวัดดีครับพี่ Messi ไม้ได้เข้ามานาน กระทู้หล่นมาหน้าสองเลย
messidona
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #863 เมื่อ: มีนาคม 14, 2014, 01:15:16 AM »

ช่วงนี้ผมไม่ค่อยสบายนิดหน่อยครับ สมองเลยตื้อคิดมุขอะไรไม่ออก อิอิ... Wink แล้วก็ไม่ได้ฟังเพลงใหม่ๆเลยด้วย สงสัยต้องขุดเอาเพลงเก่าๆออกมาขายอีกแล้ว 555..
daywalker
AV Dedicator (VIP)
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #864 เมื่อ: มีนาคม 14, 2014, 09:13:30 PM »

ผมเองหลังๆไม่ค่อยมีเวลา แถมเพลงใหม่ก็ไม่ค่อยได้ฟัง

งั้นเอาเพลงโปรดของวงเก่า ที่เคยฝากผลงานในนี้ไปแล้วอีกครั้ง

กับพวกเค้า Paris match

Paris match - Deep inside

http://dailymotion.com/video/x5qb8r

เฮ้อออออ..... โพสในมือถือนี่มันลำบากจิงๆเลย
Vice President AVC
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #865 เมื่อ: มีนาคม 16, 2014, 11:49:51 AM »

มาขุดครับ ^_^
messidona
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #866 เมื่อ: มีนาคม 17, 2014, 02:27:30 AM »

เห็นคุณ Dayvy จัดเพลงของศิลปินสาวชาวญี่ปุ่นมา วันนี้ขอจัดเพลงของสาวญี่ปุ่นมาให้ฟังบ้างละกันครับ

แต่วันนี้ขอแบบชิลๆหน่อยครับ พอดีผมไม่ค่อยสบายยังไม่หายดีซักเท่าไหร่(เป็นหวัดครับสงสัยเพราะอากาศเริ่มเปลี่ยนเป็นหน้าร้อนแล้ว)

ก่อนฟังเพลงมีเรื่องขำๆมาเล่าให้ฟังนิดนึง

ย้อนกลับไปเมื่อปี 1995 สมัยนั้นผมยังเรียนหนังสือในระดับมหาลัยอยู่ปี 1 ในสถาบันการศึกษาแห่งนึง ในสมัยนั้นผมต้องไปอยู่หอพักเพราะสถานที่เรียนอยู่ไกลจากที่บ้านมาก เดินทางไปกลับไม่ไหว โดยในเทอมแรกนั้นผมอยู่หอคนเดียวครับเพราะยังไม่ค่อยรู้จักใคร ซึ่งแน่นอนครับว่าสำหรับเด็กหนุ่มนักศึกษาวัยรุ่นที่อยู่หอคนเดียวในสมัยนั้นที่คอมพิวเตอร์ก็ยังไม่มี นอกจากหนังสือเรียนที่จะต้องมีแล้ว หนังสือโป๊ๆเปลือยๆก็เป็นสิ่งที่ขาดไม่ได้

จำได้ว่าในตอนนั้นผมได้ซื้อหนังสือโป๊(สัญชาติญี่ปุ่น)มาไว้ในครอบครองอยู่ 2 เล่ม ซึ่งหาซื้อได้ไม่ยากครับเพราะมันมีวางขายอยู่ใกล้ๆกับมหาลัยที่ผมเรียนอยู่นั่นเอง เล่มแรกจำได้ว่าหน้าปกเป็นภาพของ maiko yuki ดารา Av ชื่อดังในยุคนั้น ซึ่งเท่าที่จำได้ผมเอาไปให้เพื่อนที่มหาลัยคนนึงยืมแล้วมันไม่คืนหรือไงนี่แหละ

ส่วนเล่มที่ 2 เป็นอัลบั้มภาพนู้ดของสาวสวยคนนึงมีชื่อว่า momo aida(พึ่งมารู้ในตอนหลังว่าเธอเล่นหนัง Av ด้วยเหมือนกัน) จำได้ว่าผมเก็บซ่อนหนังสือโป๊เล่มนี้เอาไว้ในกระเป๋าใส่เสื้อผ้าใบนึงของผม โดยรูดซิบเก็บไว้ในช่องเก็บของช่องหนึ่งของกระเป๋าใบนั้นอย่างดี โดยเวลาที่อยากจะดูจึงเอาออกมาทีนึง จนในตอนหลังๆ ในช่วงปลายๆของเทอม 1 ผมมักจะไปค้างที่หอเพื่อนบ่อยๆ(เพราะเริ่มสนิทกันแล้ว)และไม่ค่อยได้กลับหอตัวเอง จนทำให้ผมลืมไปเลยว่ามีหนังสือโป๊เล่มนี้อยู่ด้วย

สาวสวย Momo Aidaที่ผมพูดถึง แบบไม่โป๊นะครับ

พอเทอม 2 ด้วยความสนิทกันและต้องการประหยัดค่าหอผมจึงย้ายไปอยู่หอกับเพื่อนๆ โดยอยู่รวมๆกันห้องเดียวรวมทั้งหมด 4 คน ซึ่งขอบอกว่ามันคือสวรรค์ของคนหนุ่มในสมัยนั้นแท้ๆ เพราะเพื่อนผม 1 ในนั้นมีหนังสือโป๊อยู่เยอะมากๆ นับรวมๆกันแล้วผมว่าน่าจะมีไม่ต่ำกว่า 100 เล่มได้ และเพื่อนผมคนนี้ก็ยังเรียนรด.อยู่ด้วยครับ เรียนอยู่ปี 3 คือเป็นปีสุดท้ายของการเรียนรด.นั่นเอง ซึ่งในตอนปลายภาคจะต้องไปออกภาคสนามที่เขาชนไก่ 7 วัน 7 คืน(ตรงนี้ใครที่เคยเรียนรด.น่าจะรู้เป็นอย่างดีนะครับ)

เมื่อถึงตอนที่เพื่อนผมคนนี้ต้องไปออกภาคสนามนั่นเองดูเหมือนว่ามันจะไม่มีกระเป๋าสำหรับใส่ของ มันจึงได้ออกปากหยิบยืมกระเป๋าใส่เสื้อผ้าของผมเอาไปใช้ ซึ่งก็ด้วยความที่เป็นเพื่อนที่มากน้ำใจของผมนี่เองครับ Wink ผมจึงตกลงให้เพื่อนผมยืมในทันทีโดยที่ไม่ลังเลใดๆเลย

และในวันที่เพื่อนผมกลับมาจากภาคสนามนั่นเอง ในวันนั้นเพื่อนผมได้นำเอากระเป๋าใส่เสื้อผ้าใบนั้นมาคืนผม พร้อมกับขอบคุณผมเป็นการใหญ่ ปานประหนึ่งเหมือนกับว่าผมเป็นพระผู้เป็นเจ้าผู้ประทานสรวงสวรรค์ให้กับมันยังไงยังงั้นเลยที่เดียว ก็จะไม่ให้เป็นอย่างงั้นได้ยังไงล่ะครับ ก็มันไปเข้าค่ายในป่าไม่ได้ Fap fap fap fap มาตั้ง 6 วัน 6 คืนแล้ว แต่ในคืนสุดท้ายก่อนที่จะกลับ มันดันบังเอิญได้ไปพบเข้ากับนางฟ้า Momo ที่ถูกเก็บซ่อนเอาไว้ในกระเป๋าใบนั้นของผมเข้าพอดีน่ะสิครับ ฮา..... Grin

อิอิ...ถ้าใครอยากชมภาพแบบโป๊ๆของนางฟ้า Momo ของผมคนนี้ก็เข้าไปชมได้ตาม link ด้านล่างนี้ล่ะครับ เข้าไปก่อนแล้ว search ด้วยคำนี้ครับ あいだもも(น่าจะเดากันได้นะครับว่าจะกด search ได้ตรงไหน) เมื่อเข้าไปแล้วแนะนำให้กดคลิ๊กที่ภาพอีกทีนะครับ สำหรับคนที่ต้องการชมภาพแบบขยายใหญ่ๆ อิอิ... Wink

http://imgbbs1.artemisweb.jp/3/kayochan4545/search.html

หรือถ้าใครอยากจะ search หาเองใน Google ก็ตามสะดวกครับ

หลายท่านอาจเริ่มสงสัยแล้วว่าเมื่อไหร่ผมจะจัดเพลงให้ฟังซักกะที เอาล่ะขอเล่าต่ออีกซักนิดนะครับใกล้จะจบแล้วล่ะ

หลังจากนั้นดูเหมือนเพื่อนผมจะติดใจสาว Momo คนนี้มากถึงกับออกปากขอซื้อหนังสือโป๊เล่มนี้ต่อจากผมเลยทีเดียว แต่ผมไม่ขายต่อครับ ผมบอกผมจะขอแลกหนังสือโป๊เล่มนี้กับหนังสือโป๊ของเพื่อนผมอีกเล่มนึงแทน ซึ่งผมติดใจเธอคนนี้มากเพราะเป็นสาวหน้าคมนมโตน่ารัก เธอมีชื่อว่า Sakurako Akino ครับ

ภาพของ Sakurako Akino ที่ผมพูดถึงแบบไม่โป๊นะครับ

เพื่อนผมตกลงแลกหนังสือกับผมครับ(สงสัยจะติดใจจริงๆ) แต่จริงๆหลังจากที่แลกกันแล้วหนังสือทั้ง 2 เล่มนั้นก็ถูกเก็บเอาไว้ในห้องนั้นนั่นแหละครับ(เพราะผมพักอยู่ห้องเดียวกับมันก็ไม่รู้ว่าจะแลกกันไปทำไมเหมือนกันนั่นแหละ สุดท้ายก็เป็นสมบัติผลัดกันชมเหมือนเดิม ฮา... Grin)

เอาล่ะมาเข้าเพลงกันเลยดีกว่าครับ พึ่งรู้ไม่นานมานี้เองว่าเธอคนนี้ Sakurako Akino เคยออกผลงานเพลงมาก่อนที่จะถ่ายภาพนู้ดด้วยโดยมี ep อัลบั้มออกมาเมื่อปี 1986 ครับ(สมัยนั้นผมยังเดะๆอยู่เลย สงสัยต้องเรียกเจ๊ซะแล้วล่ะ) โดยตอนที่ออกผลงานเพลงมานั้นเธอใช้ชื่อว่า Sakurako Hosho ครับก่อนที่จะมาเปลี่ยนชื่อในภายหลัง

มาฟังเพลงของเธอกันดูครับ หาฟังยากมากๆครับ ยังดีมีให้ฟังใน Youtube ด้วย เป็นเพลงป๊อบใสๆฟังสบายๆ ผมไม่ได้ชอบเพลงนี้อะไรมากมายหรอกครับ แต่อยากนำเสนอเพราะว่าชอบคนร้องน่ะ อิอิ...

宝生桜子「風のテレフォン・コール -今、恋しかできない-」

http://www.youtube.com/watch?v=3uY0wRfZT8I

อ้อสำหรับคนที่อยากชมภาพนู้ดของเธอก็ลอง Search ใน Google ด้วย 2 คำนี้ดูครับน่าจะหาได้ไม่ยากหรอก 宝生桜子 ,秋乃桜子

ปล. พึ่งรู้อีกเหมือนกันว่ามีนักร้องญี่ปุ่นในยุคนั้น(80,90)นิยมถ่ายภาพนู้ดกันเยอะมาก เดี๋ยววันหลังผมอาจเอามานำเสนออีก ถึงเพลงอาจจะไม่ค่อยโดนเท่าไหร่ก็ตาม อิอิ.... Wink
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 20, 2014, 01:20:33 PM โดย messidona » บันทึกการเข้า
messidona
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #867 เมื่อ: มีนาคม 18, 2014, 01:27:17 AM »

หลังจากที่เมื่อวานโม้ไปซะเยอะ(แต่จัดแค่เพลงเดียว) วันนี้ไม่ต้องโม้อะไรมากครับ เพราะไม่รู้จะโม้อะไรเหมือนกัน มาฟังเพลงกันเลยดีกว่า

ผลงานของ 4 หนุ่มวง RubberBand จากฮ่องกง ที่ผมไม่รู้จะโม้อะไรก็เพราะผมเพิ่งรู้จักและได้ฟังงานเพลงของพวกเค้าครั้งแรกก็วันนี้เองนี่แหละครับ

หลังจากที่ได้ฟังก็พบกับเพลงโดนๆเข้าซะแล้ว เป็นเพลงจากอัลบั้ม Connected The Great Adventure ของพวกเค้าที่ออกมาเมื่อปี 2010 ครับ

เพลงเพราะที่สุดจากอัลบั้มนี้ครับ เป็นเพลงป็อบใสๆฟังสบายๆ นักร้องนำเสียงเพราะน่าฟังดีเลยทีเดียว  และที่สำคัญคือมีทำนองที่เพราะติดหูมากๆ ครับ   

RubberBand - SimpleLoveSong

http://www.youtube.com/watch?v=lGU5AzZ8Xhk

Vice President AVC
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #868 เมื่อ: มีนาคม 19, 2014, 08:44:45 AM »

สุดยวดไปเลยครับ พี่ Messi ขอ Fap หน่อยนะครับ น่ารักที่สุด ผู้หญิงใส่บิกินี่ อิอิ
messidona
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #869 เมื่อ: มีนาคม 24, 2014, 04:48:30 PM »

สุดยวดไปเลยครับ พี่ Messi ขอ Fap หน่อยนะครับ น่ารักที่สุด ผู้หญิงใส่บิกินี่ อิอิ

ตามสบายเลยครับคุณ เสี่ยวจู แต่อย่าหักโหมนักนะครับ เดี๋ยวจะเสียสุขภาพครับ เป็นห่วงน่ะอิอิ.. Grin

วันนี้จัดเพลงของวง Sigur Rós วงในแนว Post-rock จากประเทศไอซ์แลนด์มาให้ฟังกัน  กับงานจากอัลบั้ม Með Suð Í Eyrum Við Spilum Endalaustpilum Endalaust(ไม่รู้อ่านว่าอะไรเหมือนกัน) ของพวกเค้าที่ออกมาเมื่อปี 2008 ครับ

ปกอัลบั้มชุดนี้ของพวกเค้าอาจดูโป๊ๆหน่อยนะอิอิ...

อยากบอกว่าอัลบั้มชุดนี้นั้นเป็นผลงานคุณภาพมากๆครับ เรียกว่าฟังกันได้ทั้งอัลบั้มเลย

แต่ผมขอเลือกเพลงที่ชอบที่สุดมาให้ฟังกันแค่ 2 เพลงนะครับ

เพลงแรกนี่ มากับความสงบ เยือกเย็น หม่นหมองนิดๆ แต่ไพเราะจนถึงขั้นดิ่งลึกเข้าสู่ใจกลางหัวใจกันเลยทีเดียว ฟังครั้งแรกนี่เล่นเอาผมขนลุกเลยล่ะครับ สุดยอดมากๆครับสำหรับเพลงนี้ ลองฟังดูละกัน

Sigur Rós - Festival

https://www.youtube.com/watch?v=WWMDfJEkQDs

เพลงที่ 2 นี่ก็ยอดเยี่ยมไม่แพ้เพลงแรกเลยครับ แต่จะฟังดูเศร้าๆ หดหู่ๆ มากกว่า

Sigur Rós - All Alright

https://www.youtube.com/watch?v=XmQuIsDnQ3k
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 25, 2014, 01:27:47 AM โดย messidona » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 ... 85 86 [87] 88 89 ... 119 พิมพ์