พฤษภาคม 15, 2024, 11:36:54 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เอาจิ๋มกระป๋องขึ้นเครื่องบิน  (อ่าน 3774 ครั้ง)
inspected
หื่นมีศิลปะ
*

« เมื่อ: เมษายน 28, 2015, 01:22:54 PM »

เอาจิ๋มกระป๋องขึ้นเครื่องบิน ได้ไมครับ
พอดีจะไป ตจว
_BIG_boy
โอตาคุกิติมศักดิ์
*

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 29, 2015, 12:37:46 AM »

เมืองไทยไม่รู้ แต่เคยหิ้วมาจากญี่ปุ่น ใส่ถุงใหญ่ทืบๆ (เหมือนถุงพลาสติกผ้าใบประตูน้ำ) ก็ไม่โดนอะไรนะครับ (แต่ทุกชิ้นก็ใส่กล่องเรียบร้อย ใส่รวมกับอย่างอื่นด้วย) แต่อย่างที่บอกว่านั่นผมบินจากญี่ปุ่นมาไทย ที่นั่นถูกกฏหมาย ถ้าบินจากไทยออกไปก็คนละเรื่อง
medehan
กรรมมาธิการเอวี
*

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 29, 2015, 01:00:34 PM »

ผมว่าถ้าเอาออกจากห่อแล้วใส่ถุงปกติเหมือนของอื่นๆ จะขึ้นได้นะ เพราะมันจะกลายเป็นของใช้ส่วนตัวยังไม่มีกฎหมายเอาผิด แต่ถ้าอยู่ในแพคเกจยังไม่ได้แกะงี้ ตรวจเจออาจโดนหาว่าเอามาขายได้ ที่โดนจับๆกันก้อคือพวกเอามาขายนี้ละ

ความเห็นผมว่าเอาใส่ถุง ใส่ซองแล้วใส่ในกระเป๋าลึกๆหน่อย ไม่รู้ว่าเครื่องตรวจได้รึเปล่า แต่ใส่ลึกๆไว้ก่อนเพื่อไม่ให้เวลาโดนเปิดกระเป๋าตรวจเจอง่ายๆดีกว่า แต่ถ้าตรวจเจอก้ออย่าตกใจบอกไปเลยน้ำเสียงเรียบๆปกติว่า ของใช้ส่วนตัว เค้าคงไม่ว่าอะไร ไม่ต้องอายอะไรครับเราไม่ได้ทำไรผิด
SixBroker
AV Donator (VIP)
เหลนไฟใจสยิว

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2015, 02:57:05 AM »

แอบเอาขึ้นมาแล้วครับ ไปเที่ยวฮ่องกงมา พักอยู่ย่าน 18+ พอดี เลยหิ้วมา ยอมรับเลยโครตกังวลเพราะตรวจโครตละเอียด สุดท้ายรอด เจ้าของร้านที่โน้นบอก ได้ทุกอย่าง ที่ไม่ใช่เหล็ก
ขุ่นแม่ยูกิริน
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2015, 10:07:40 PM »

ไว้รวมกับของใช้ครับ เอ็กเรย์มาก็ดูไม่ออกหรอกเป็นบ้องๆเหมือนกัน

birdxy
หื่นมีศิลปะ
*

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2015, 09:28:21 AM »

ยืนยันว่าเอาขึ้นเครื่องได้ครับ เพราะผมเพิ่งเอาผ่านมาตะกี้นี้เองครับ 555

ผมก็ทำเฉยๆนะ อาจเป็นเพราะเอามาอันเดียวรึป่าวไม่แน่ใจนะ ตอนเข้าเครื่องสแกนก็ผ่านฉลุยครับ
หน้า: [1] พิมพ์