พฤษภาคม 15, 2024, 11:36:42 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ... 5 6 [7] 8 9 ... 13 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: วิจารณ์หนังฉบับดิบๆ กลับมาแล้ว 555 อัพเดทหน้า 13 4/10/2563  (อ่าน 111728 ครั้ง)
kingz9
AV Dedicator (VIP)
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #60 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2020, 03:15:16 PM »

มาๆๆ คราวนี้ขอวิจาร์ณกับเรื่องล่าสุดที่เพิ่งออกเลยสดๆ

FSDSS-077

Amatsuka Moe ดารากำลังจะจรัสแสงใน S1 แต่ S1 ไม่ต่อสัญญา(หรือให้สัญญาราคาต่ำกว่า ค่ายนี้ไม่แน่ใจ น้องเลยกระเด็นกระดอนมาที่ค่ายนี้แบบ งง งง ) ค่ายนี้ในเวปเรา โดนรุมสกัมกระหน่ำซัมเมอร์เซลไปหลายๆดอกเลยเพราะเรื่อง แสง มุมกล้อง ใช้ดาราไม่ตรงจุด ไม่ดึงดูดอะไรเลย ปกสวยแต่ข้างในกลวงโบ๋ ต่างๆนาๆ  มาถึงเดือน 8 ของปี 2020 อีก 2เดือน ค่ายก็ครบรอบ 1ปี แต่....ความเปลี่ยนแปลงนั้นมากก่อนกาล ตบหน้านักวิจาร์ณได้อย่างเจ็บแสบ เหลือคณานับ เพราะ หนังเรื่องนี้ มันดีเกินคำบรรยายได้หมด ก็เอาเป็นว่า มันก็มีจุดที บางครั้งมุมกล้องก็ยังต้องปรับอีกนิดๆหน่อยๆแหละแต่ ทุกอย่างลงตัวแล้ว ทุกอย่างเดินทางมาถูกแล้ว และมันได้รังสรรผลงานชิ้นนี้ โดยคนแสดงก็ดันนเป็น น้องMoe ซะด้วยกับตีมเรื่อง เดิมๆเนี่ยละ แต่คราวนี้เปลี่ยนจากพนักงานบริษัทมาเป็น สาวแอร์ สุดแสนจะเซ๊กซี่ขยี้ใจ แล้ว แรงงง แรงแล้วจ้า ทั้งคาปาก ทั้งราดหน้า ทั้งโดนกระแทกดุเดือดเผ็ดมันส์ แบบไม่ได้หยุดไม่ได้หย่อนกันเลย น้อง Moe หอบแรงกว่าเรื่องอื่นๆเลยงานนี้  ขาด 1 อย่างก็คอมพรีตเซตคือแตกใน 555

และแน่นอน ผู้กำกับนี่คือเบอต้นๆของวงการAVเลยนะ Akai Suisei  เพราะฝากผลงานไว้เกือบๆ 200 เรื่องได้

แถมให้อีก 1เรื่อง ค่ายเดียวกันเลย

Hashimoto Arina กับซีรี่ย์ยอดฮิตอย่าง เมียไม่อยู่ แฟนเพื่อนก็เป็นผัวเรา

เรื่องนี้ มีชอตสวยๆ แสงมุมดีๆ แสดงได้ถึงการพัฒนาไปอีกขั้นของค่ายที่คาดว่าถ้ายังทำงานดีๆแบบนี้ออกมา คงมีแฟนคลับเพิ่มขึ้นอีกเยอะ ไม่พูดมาก มันดีพอๆกันกับเรื่องข้างบนเลยนะตัวเธอ ไปหาดูรับรองเสียน้ำแน่นอน แน่นอนฉากจบเหมือนมีสะดุ้งกันเล็กน้อยด้วย 5555 แฟนคลับ น้องผมว่ามีตายหลายชอตอยู่นะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 13, 2020, 03:23:43 PM โดย kingz9 » บันทึกการเข้า

รับงานแปลหนัง AV สนใจทักส่วนตัวมาถามรหัส+ราคาก่อนได้

http://www.avcollectors.com/board/index.php?topic=226970.0
okko

« ตอบ #61 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2020, 11:14:04 PM »

อ่านแล้วต้องไปหามาดูเลยครับ
kingz9

« ตอบ #62 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2020, 09:39:16 AM »

ว่างเลยจัดให้อีก 1 ค่าย ละกัน  เอาหนังดีสุดกับว่าที่หนังที่ ห่วยสุดสำหรับผมเลยก็ได้

หนังห่วยสุดประจำเดือนนี้ของค่ายขอดเกล็ด ได้แก่ IPX-525 น้องคะน้าาาาา!!! แน่นอนว่าท่านอ่านไม่ผิด หนังของน้องคะน้าเนี่ยละที่ผมให้ห่วยสุดๆไปเลย คือหนัง ที่เลียนแบบ มากจากค่าย WANZ กับซีรี่ย์ทนได้ 5นาที ได้เยน้องคะน้า 555 หนังเหมือนจะดีนะครับ เน้นความเรียลๆแต่ พอค่ายขอดเกล็ดเอามาทำแล้วมันดันเป็นน้องคะน้าที่รับกรรมซึ่งแน่นอนว่าตัด แตกในทิ้งไปได้เลยไม่มีแน่นอน แล้ว ทางบ้านก็ไม่ได้เก่งงอะไรเหมือนค่ายต้นตำหรับ มันเลยดูไม่สนุกไม่เร้าใจ ถึงขั้นต้องยอมลบทิ้งเพราะไม่ใช่อย่างแรงเลย ก็เดี๋ยวเดือนหน้า ปกน้องคะน้าสวยมากกแต่ข้างในไม่รู้จะเทพเหมือนปกไหม ต้องมาดูกันอีกที

ส่วนหนังดีสุดประจำเดือนนี้ของค่าย ขอดเกล็ดได้แก่ๆๆๆๆๆ IPX-515 Kaede Karen กับซีรี่ย์ รถไฟหมดของดูหน้าสด ดาราAV แน่นอนคราวนี้ Kaede Karen กับหน้าสดดดดด ที่ ดูแล้วขยี้ตา 2รอบ สดแล้วหรอเนี่ยแสดงว่าตอนแสดงนี่น้องแต่งหน้าไม่หนามาก แต่งบางๆเหมือนน้องคะน้าเราเลย คือสดกับแต่งต่างกันไม่มาก มองแทบไม่เห็นความต่างเลยละ ก็ หนังดีควรค่าแก่การเก็บไว้ในอ้อมอกอ้อมใจ
เท่าที่สังเกตุ ซีรี่ย์นี้ ที่สดแล้วไม่รอดสุดจนถึงตอนนี้ก็คือ กัปตัน คนแรกที่เริ่มซีรี่ย์ เพราะนั้นล้างหน้าแล้ว เปลี่ยนเลย เปลี่ยนแบบรู้เลยว่า ตอนแสดงนี่ โบ๊ะหน้าอย่างเยอะชัวๆ 5555 แต่ทุกคนอยู่ในเกณท์ รอดตายได้อยู่นะ

ผมตามไปแก้รูปเก่าๆที่ไม่ขึ้นให้แล้วนะครับเผื่อใครมาใหม่อยากไปดูหนังเก่าๆที่ผมรีวิวเอาไว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 14, 2020, 09:52:38 AM โดย kingz9 » บันทึกการเข้า

รับงานแปลหนัง AV สนใจทักส่วนตัวมาถามรหัส+ราคาก่อนได้

http://www.avcollectors.com/board/index.php?topic=226970.0
Drogon
โอตาคุกิติมศักดิ์
*

« ตอบ #63 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2020, 01:55:58 PM »

ขอบคุณครับ Grin
Momomiru
สามีคะน้า
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

เลิกชักเพราะรักเธอ

« ตอบ #64 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2020, 04:45:49 PM »

ว่างเลยจัดให้อีก 1 ค่าย ละกัน  เอาหนังดีสุดกับว่าที่หนังที่ ห่วยสุดสำหรับผมเลยก็ได้

หนังห่วยสุดประจำเดือนนี้ของค่ายขอดเกล็ด ได้แก่ IPX-525 น้องคะน้าาาาา!!! แน่นอนว่าท่านอ่านไม่ผิด หนังของน้องคะน้าเนี่ยละที่ผมให้ห่วยสุดๆไปเลย คือหนัง ที่เลียนแบบ มากจากค่าย WANZ กับซีรี่ย์ทนได้ 5นาที ได้เยน้องคะน้า 555 หนังเหมือนจะดีนะครับ เน้นความเรียลๆแต่ พอค่ายขอดเกล็ดเอามาทำแล้วมันดันเป็นน้องคะน้าที่รับกรรมซึ่งแน่นอนว่าตัด แตกในทิ้งไปได้เลยไม่มีแน่นอน แล้ว ทางบ้านก็ไม่ได้เก่งงอะไรเหมือนค่ายต้นตำหรับ มันเลยดูไม่สนุกไม่เร้าใจ ถึงขั้นต้องยอมลบทิ้งเพราะไม่ใช่อย่างแรงเลย ก็เดี๋ยวเดือนหน้า ปกน้องคะน้าสวยมากกแต่ข้างในไม่รู้จะเทพเหมือนปกไหม ต้องมาดูกันอีกที

ไม่ได้เข้ามาดูมานานแล้วด้วยเหตุผลบางประการ แต่พอมีเพื่อนส่งข่าวว่ามีการอ้างอิงถึงคะน้า ผมเลยต้องแวะมาดูหน่อย

เท่าที่อ่าน เจ้าของโพส วิจารณ์ค่าย/ผู้กำกับมากกว่าตัวดารา ซึ่งอยากให้มองประเด็นอื่นๆ ด้วย เช่น...

ประเด็นแรก หนังน้องคะน้าเป็นวาไรตี้ สร้างสถานการณ์เรื่องตอบแทนแฟนคลับ ซึ่งจริงๆ ก็จัดฉากนั่นล่ะ นักแสดงชายก็มีโผล่ในเรื่องอื่นๆ บ้าง  ผมไม่ได้ดูเซ็กส์ซีนเพราะผมไม่ดูเอวีของคะน้า (ยกเว้นเรื่องหน้าสดเรื่องเดียวตลอด 3-4 ปีที่รู้จักกับน้องมา) ถ้าจะตัดสินหนังวาไรตี้จากเซ็กส์ซีนอย่างเดียวก็ดูจะใจแคบไปหน่อย เพราะหนึ่งชั่วโมงแรกเป็นการสัมภาษณ์คนผ่านไปมาและพูดคุยกันตลอด

ถ้าฟังภาษาญี่ปุ่นออกสักนิดนึงจะสนุกมาก เพราะคะน้าก็วาไรตี้ตัวแม่คนหนึ่งเหมือนกัน ผมฟังออกไม่หมดยังสนุกจนถึงคิดจะทำซับไทยเลย

ประเด็นสอง เรื่องเซ็กส์ซีน ผมอนุมานเอาจากเรื่องอื่นๆ อยากค่าย WANZ ที่อ้างถึงมา คิดว่าผู้กำกับคงจงใจออกมาให้ประมาณว่าแฟนคลับตื่นเต้น มีแตกเร็วบ้าง หรือไม่ก็ขึ้นแบบเก้ๆ กังๆ เพราะเป็นแฟนคลับ ไม่ได้เชี่ยวชาญเหมือนนักแสดงชาย

ประเด็นสาม ผมขอปกป้องคะน้าจนกว่าชีวาจะหาใหม่ครับ

แก้ไขเพิ่มเติม: ขออนุญาตไฮท์ไลท์ให้คนจับประเด็นที่ต้องการสื่อหน่อยนะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 15, 2020, 07:27:27 AM โดย zid2songshin » บันทึกการเข้า

Kana Momonogi | Sakamichi Miru | Kasui Jun | Ono Rikka | Satsuki Mei
kingz9

« ตอบ #65 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2020, 05:13:52 PM »

ไม่ได้เข้ามาดูมานานแล้วด้วยเหตุผลบางประการ แต่พอมีเพื่อนส่งข่าวว่ามีการอ้างอิงถึงคะน้า ผมเลยต้องแวะมาดูหน่อย

เท่าที่อ่าน เจ้าของโพสวิจารณ์ค่าย/ผู้กำกับมากกว่าตัวดารา ซึ่งอยากให้มองประเด็นอื่นๆ ด้วย เช่น...

ประเด็นแรก หนังน้องคะน้าเป็นวาไรตี้ สร้างสถานการณ์เรื่องตอบแทนแฟนคลับ ซึ่งจริงๆ ก็จัดฉากนั่นล่ะ นักแสดงชายก็มีโผล่ในเรื่องอื่นๆ บ้าง  ผมไม่ได้ดูเซ็กส์ซีนเพราะผมไม่ดูเอวีของคะน้า (ยกเว้นเรื่องหน้าสดเรื่องเดียวตลอด 3-4 ปีที่รู้จักกับน้องมา) ถ้าจะตัดสินหนังวาไรตี้จากเซ็กส์ซีนอย่างเดียวก็ดูจะใจแคบไปหน่อย เพราะหนึ่งชั่วโมงแรกเป็นการสัมภาษณ์คนผ่านไปมาและพูดคุยกันตลอด

ถ้าฟังภาษาญี่ปุ่นออกสักนิดนึงจะสนุกมาก เพราะคะน้าก็วาไรตี้ตัวแม่คนหนึ่งเหมือนกัน ผมฟังออกไม่หมดยังสนุกจนถึงคิดจะทำซับไทยเลย

ประเด็นสอง เรื่องเซ็กส์ซีน ผมอนุมานเอาจากเรื่องอื่นๆ อยากค่าย WANZ ที่อ้างถึงมา คิดว่าผู้กำกับคงจงใจออกมาให้ประมาณว่าแฟนคลับตื่นเต้น มีแตกเร็วบ้าง หรือไม่ก็ขึ้นแบบเก้ๆ กังๆ เพราะเป็นแฟนคลับ ไม่ได้เชี่ยวชาญเหมือนนักแสดงชาย

ประเด็นสาม ผมขอปกป้องคะน้าจนกว่าชีวาจะหาใหม่ครับ

555 ตามสบายครับท่าน ผมดูแล้วผมก็วิจาร์ณตามที่ผมเข้าใจ ขนาดผมชอบซึคาซะ หนังออนเซนห่วยผมยังด่าเลยว่าห่วยแตกมาก ผมชอบ ท่านชอบมันก็ดาราavเหมือนกันแหละครับท่านจะปกป้องอะไรก็ตามสบายเลยส่วนผมดูแล้วไม่ถูกใจผมก็ด่าตามที่ผมดู ผู้กำกับ เนื้อเรื่อง ดารา การแคสคู่พระนาง ถ้าท่านอ่านหมดท่านก็จะรู้แหละว่าผมไม่อวยใครพิเศษเท่าไรนัก ไม่ชอบจุดไหนก็บอกจุดนั้น แน่นอนว่าผมฟังภาษาไม่ได้แต่ผมก็ วิจาร์ณไปตามที่ผมเข้าใจนั้นละ 555 ไม่ซีเรียสครับท่าน ตามสบายเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 14, 2020, 06:27:04 PM โดย kingz9 » บันทึกการเข้า

Momomiru
สามีคะน้า
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

เลิกชักเพราะรักเธอ

« ตอบ #66 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2020, 08:20:39 PM »

ก็เป็นซะงี้ไง...

Kana Momonogi | Sakamichi Miru | Kasui Jun | Ono Rikka | Satsuki Mei
kingz9

« ตอบ #67 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2020, 03:41:11 AM »

ก็เป็นซะงี้ไง...

555 ท่านคงไม่เข้าใจ คนดูหนังแล้วมาวิจาร์ณด้วยมั้งครับ ท่านดูกับผมดูการตีความมันก็ต่างกันจากการดูนั้นละท่าน ท่านดูแล้วเข้าใจ ท่านก็ตีความได้อย่างนึง ผมดูผมเข้าใจผมก็ตีความได้อีกอย่างนึงแล้วท่านบอกว่า จริงๆหนังมันต้องดูแบบนี้ แต่มันก็ไม่สามารถทำให้ผมลบสิ่งที่ผมวิจาร์ณในครั้งแรกที่ดูแล้ววิจาร์ณไปได้แล้วด้วย เพราะผมดูแล้วก็คิดไปแล้วแบบนั้น ผมเข้าใจอีกนั้นละว่า เมนท่านคือคะน้า ส่วนผม ที่ด่าๆผมก็ไม่ได้แตะอะไรคะน้านะว่าแสดงไม่ดีแต่ผมว่า หนังมัน เหมือนต้องเข้าใจอย่างที่ท่านบอกก่อนว่าเริ่มมา คือการเล่นกันคนทางบ้านแล้วก็จับคนโชคดีมาทดสอบ5นาที บทsex ผมว่าคะน้าก็คือคะน้าแหละครับก็ยังจัดเท่าที่ทำได้เหมือนเดิม อิอิ
ยินดีนะครับที่ท่านยังกลับมาอ่านเม้นผมที่ตอบ ก็ไม่ได้ทะเลาะไรกันเนอะแค่ท่านไม่เข้าใจผมคิดว่าผมด่าคะน้า อะไรแบบนั้นท่านเลยปกป้อง ส่วนผมทำตัวเป็นคนดูแล้วรู้สึกไงก็บอกแบบนั้นออกไปเลยอย่างที่หัวโพสบอกไว้นั้นละครับว่า วิจาร์ณแบบดิบๆเลยคือดู1รอบไม่ได้ดูลึกซึ้งไรขนาดนั้นดูจบชอบคือชอบไม่ชอบคือไม่ชอบ
ขอประทานโทษที่ บางคำอาจจะไม่สวยหรูครับและอาจไปแตะจุดที่ท่านไม่อยากอ่านอะไรแบบนั้น
เคารพท่านเสมอนะครับ ยังรอท่านกลับมาแปลงานเหมือนเดิมนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 15, 2020, 03:57:44 AM โดย kingz9 » บันทึกการเข้า

KID-A
เสนาธิการเอวี
*

« ตอบ #68 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2020, 07:57:00 AM »

ผมว่าเรื่องวิจารณ์นี่เป็นเรื่องปกตินะ ตราบใดที่ไม่ลามปามหรือหยาบคายจนเกินไป ผมติดตามกระทู้วิจารณ์หนังของท่าน kingz9 มาตลอดครับ หนังเรื่องไหนที่ยังตกหล่นไม่ได้ดูก้อหามาดู ก้อเพราะได้จากกระทู้ของท่านนี่เเหละ ส่วนเรื่องคำวิจารณ์บอกเลยว่าไม่สนใจเพราะความชอบไม่เหมือนกัน อ่านไว้เเค่เป็นไกด์ แต่ยังไงก้อต้องดูเอง  Grin Grin

ปล.โชคดีที่น้อง Nao แฟนผม ช่วงหลังเข้าตาทุกเรื่อง  Grin Grin Grin
kingz9

« ตอบ #69 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2020, 04:13:44 PM »

รีวิวต่อ ไม่รอแล้วนะกับ ค่าย S1

SSNI-854 หนังของ ดาวเด่นประจำค่าย อย่าง ยูอาร์ นี่เอง

นางมาในบท พี่สาว สาย M ที่ แสนจะSexy ขยี้ใจชาย จริงๆ ก็ เนื้อเรื่องไม่ได้แปลกอะไรครับ เพราะ ก็สายM เนื้อเรื่องก็ราวๆนี้แหละ(ส่วนตัวผมไม่ชอบนะพวกสาย S/M แต่ก็ไม่ถึงขนาดรังเกียจ เพราะข้อดีของหนังแนวนี้คือ ชุดชั้นในมันจะ ช่ายยยยเลยยยย 5555 ยูอาร์แสดงดีครับหน้าตาขี้เล่นแต่ไม่เล่นขี้ นี่แหละตัวทีเด็ด คือนางไม่ใช่พวกสายยัวเยจ๋าอะไรแบบนั้น แต่นางจะมีความน่ารักซนๆ อะไรแบบนั้นมากกว่า ก็ เก็บไว้ใน HDD ตามระเบียบ ส่วนที่ผมไม่ชอบน่าจะมีตอนลนน้ำตาเทียนนั้นละที่ ก็เร่งๆข้ามๆไปอยู่นอกนั้นก็ตามที่กล่าวไว้

SSNI-846 หนังของดาวอีกคนคือ ซึคาซะ

เรื่องนี้ คือมันก็ทำให้ผมมีความรู้สึก2อย่างรวมๆกันคือ ถ้าไม่ชอบเลยก็ชอบไปเลย มันยังไงๆก็ไม่รู้ คือหนังเป็นตอนๆ ไม่มีเส้นเรื่องที่ต่อกัน ซึคาซะรับบทต่างๆกัน 5บทบาท ก็เช่น พยาบาลสาว สาวห้องสมุด บอสสาวออฟฟิส พนักงานนวดน้ำมัน และ ภรรยาสาว
SEXซีน มี บทที่ 1 3 5 2กับ4จะเป็นสาวแหนม มันดีไม่สุดเพราะมันเหมือนหนังไม่มีบท แต่มันดีตรงนางยังเต็มทุกเรื่องเหมือนเดิม ก็เลย อืมมม ครึ่งๆแหละครับ ชอบกะไม่ชอบแต่เก็บได้ไม่เสียหายอะไร

SSNI-849 เรื่องนี้ยกให้เป็นท๊อปอันดับต้นๆของเดือนเลยสำหรับผม Hoshimiya Ichika กับการรับบท ภรรยาสาวที่มาอยู่กับครอบครัวสามี แล้วก็แน่นอนว่าไม่วายโดนพ่อสามีตามระเบียบ เนื้อเรื่องเดาได้ไม่ยากอะไร แต่ที่ผมชอบคือ Sexซีนมากกว่า ครั้งแรกคือโดนข่มขืน ครั้ง2คือ ขัดขืน ครั้งสุดท้ายคือ หลงไหลใฝ่หา ซึ่ง อารมแต่ละซีนต่างกันมากแบบสุดขั้ว ซีนแรกข่มขืนคือพยายามหนี ไม่มีอารมร่วมอะไรทั้งนั้น
ซีน2คือ ขัดขืนเพราะ สามีนั่งอยู่อีกห้องแต่ก็ยังโดนอยู่ดีแล้วนางเล่นท่ายากอยู่ราวๆ 2-3 ท่านะคือ แหกขามาพาดเกือบๆไหล่ ที่ตราตรึงและแสดงถึงความ"ขายาวมากกก"ของตัวนาง ซีน3นี่ ดุเดือด ขย่มมิด เรียกร้อวถึงขนาดต้องจับ ควยมาเสียบให้ได้ ก็ สุดเลยครับใน 3เรื่องที่รีวิวของค่าย ผมชอบเรื่องนี้สุดแล้วละ

ส่วน ครั้งหน้าจะเป็นเรื่องอะไร อาจจะนานนนนมากๆกว่าจะรีวิวหรือ อาจจะเร็วๆนี้ ก็ได้ ใครชอบก็ติดตามกันได้ครับ ผมจะพยายามหาหนังที่มันแปลกๆค่ายเล็กๆมารีวิวให้อ่านกัน (แต่เท่าที่ย้อนๆไปอ่านนี่ตูก็เล่นแต่ใหญ่ล้วนๆเลยเหมือนกันนะเนี่ย5555)

หน้า: 1 ... 5 6 [7] 8 9 ... 13 พิมพ์