พฤษภาคม 12, 2024, 10:03:41 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าคุณได้"เมียเป็นคนญี่ปุ่น" จะเป็นยังไงจะไปด้วยกันได้ไหม!?  (อ่าน 9637 ครั้ง)
ze7ez
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2011, 02:57:32 PM »

หมายถึงการใช้ชีวิตคู่

ถ้าได้ใช้ชีวิตด้วยกันมันจะเป็นยังไงจะเกิดอะไรขึ้นบ้าง...ลองคิดเล่นๆ ดู Wink

ปล.เขาทรายยังยอมแพ้เลย Cool

Sushi
ผู้ชำนาญการเอวี
*

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2011, 03:45:48 PM »

ก็คงขึ้นอยู่กับคน2คน+สภาพแวดล้อมแหละครับ

ส่วนกรณีเขาทราย นี่ ผมเคยอ่านเจอจากพวกแฟนคลับของพี่เค้า

เค้าบอกว่าตอนนั้นพี่เค้ายังหนุ่ม พอได้แชมป์ก็หลงระเริง ติดเที่ยว ติดหญิงตามผับ กินเหล้า (คงเหมือนกรณีภราดร แหละ ) เลยไม่ค่อยใส่ใจกับเมียเท่าไหร่น่ะครับ

มีคำสัมภาษณ์จากเมียเขาทรายด้วยน่ะครับ เหมือน เธอไม่ได้รับความรักจากสามีเท่าที่ควร

สรุป ได้ว่า เขาทราย แกนอกใจเมียนั่นเอง เธอเลยทิ้งกลับไปอยู่ญี่ปุ่น - -

เสียดายแทนจริงๆ

yesdamon
AV Columnist

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2011, 02:23:26 AM »

ผมว่าสาวญี่ปุ่น ขี้หึงน้อยกว่า สาวไทยอีกนะครับ
สาวไทย งี่เง่า หาเรื่องทะเลาะได้ตลอดเวลา เดี๋ยวก็มาจับผิดเรื่องเล็กน้อย โน่นนี่นั่น
จู้จี้ จุกจิก ขี้บ่น เอาแต่ใจ แป๊ปๆงอน นิดหน่อยงอนตลอด

สาวญี่ปุ่น น่าจะ มีความเป็นผู้ใหญ่มากกว่า ไม่งี่เง่า เรื่องมากเท่าสาวไทย
คบกันแล้ว จะไม่มาจับผิดเรา ไม่นอกใจเรา ไม่เรื่องมาก หรือทำตัวเป็นเด็กหวงของเล่น
น่าจะให้อิสระกับเรามากกว่า สาวไทย

ความเห็นส่วนตัวนะ

Harajuku

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2011, 09:03:01 PM »

ผมว่าสาวญี่ปุ่น ขี้หึงน้อยกว่า สาวไทยอีกนะครับ
สาวไทย งี่เง่า หาเรื่องทะเลาะได้ตลอดเวลา เดี๋ยวก็มาจับผิดเรื่องเล็กน้อย โน่นนี่นั่น
จู้จี้ จุกจิก ขี้บ่น เอาแต่ใจ แป๊ปๆงอน นิดหน่อยงอนตลอด

สาวญี่ปุ่น น่าจะ มีความเป็นผู้ใหญ่มากกว่า ไม่งี่เง่า เรื่องมากเท่าสาวไทย
คบกันแล้ว จะไม่มาจับผิดเรา ไม่นอกใจเรา ไม่เรื่องมาก หรือทำตัวเป็นเด็กหวงของเล่น
น่าจะให้อิสระกับเรามากกว่า สาวไทย

ความเห็นส่วนตัวนะ

แล้วสาวญี่ปุ่น จะเอาง่ายเหมือนในหนังav ป่าว อิอิ
maload ผํ้ต้องการรับจ้างทำซับหนัง

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2011, 09:21:14 PM »

ผู้หญิงไทยเอาง่ายกว่าคนญี่ปุ่นเยอะสมัยนี้  ปัญหาที่ทำให้คนสองคนต้องเเยกกันที่เเน่ๆคือพ่อเเม่อยู่คนละประเทศ เเล้วก็ฐานะทางการเงิน  ผมก็เคยคบกับคนญี่ปุ่นจีบกันได้ขนาดคุยกันไม่รู้เรือง    ถ้าไม่มีนอกใจกันมันก็อยู่กันไปได้นาน เเต่จะเเต่งงานด้่วยก็ต่องมีการเสียสละหลายอย่าง  ผมคนนึงละสู้เงินค่าเเต่งลูกตุณหนูไม่ไหวจริงๆ   

ประวัติศาสตร์การดูหนังของข้าพเจ้า https://lastnightav.blogspot.com/
เราต้องการรับจ้างทำซับหนังเรื่องต่างๆ  ยกเว้นหนังดึบิ้ว
พีเอ็มคุยกันเล่นได้
Jojoe
AV Donator (VIP)
วุฒิสมาชิกเอวี

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2011, 10:09:21 PM »

เข้ามาฟังความเห็นท่านครับ เพราะเมื่อก่อนผมเองก็เคยแอบชอบคนต่างชาติที่รู้จักกัน แต่ไม่กล้าจีบ กลัวคุยไม่รู้เรื่อง กลัวเข้ากันไม่ได้ กลัวต่างๆนาๆ เพิ่งจะคิดได้หลังๆนี้ว่า ผมอาจจะซีเรียสมากไป คบสาวต่างชาติบางทีอาจจะเวิร์กกว่าคบคนไทยบางคนก็ได้(ถ้าจีบติดนะ)...
Chieftheman
AV Dedicator (VIP)
โอตาคุเอวี

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2011, 06:14:27 PM »

ผมพึ่งเจอกับตัวเลย  ไปเที่ยวต่างประเทศพักguesthouseแล้วดันได้รู้จักสาวญี่ปุ่น จากนั้นพอกลับไทยผมก็ติดต่อกันผ่านเฟซบุค ต่างฝ่ายต่างก็ชอบกัน แต่เธอแต่งงานแล้ว สามีเป็นนักบิน พอแต่งงานกันสามีก็ต้องไปอยู่อเมริกาสองปีไปฝึกบิน เธอบอกเธออยากหย่าแต่สามีไม่ยอมเพราะเธอรู้สึกว่าไม่ได้รักแล้วสามีก็เย็นชามาก  เมื่อเดือนก่อนเธอพึ่งมาเที่ยวไทยกับเพื่อนๆ ผมก็ดูแลเธออย่างดี ไปรับไปส่ง พาเที่ยว ได้กอดได้จูบกัน รู้สึกดีโคตร แต่เธอบอกว่าเรื่องระหว่างเราคนเป็นไปได้ยากเพราะอยู่ไกลกันมากแล้วเธอก็ไม่รู้จะหย่ากับสามีได้มั้ย  โคตรเศร้า เพราะผมชอบเธอมากๆ ทุกวันนี้เราคุยกันผ่านSkypeบ้าง Facebookบ้าง  เร็วๆนี้จะไปหาเธอที่ญี่ปุ่น อะไรๆคงชัดเจนขึ้น  ถ้าไม่มีหนทางจริงๆคงต้องตัดใจแม้จะชอบเธอแค่ไหนก็ตาม  Sad
Henry_lar
AV Columnist
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2011, 07:02:08 PM »

ส่วนมากสาวญี่ปุ่นเดี๋ยวนี้แต่งงานน้อยลงนะครับ
เพราะประเทศเขาคนเก่งเยอะ
สาวๆส่วนมากก็ทำงานกันเก่ง หาเลี้ยงตัวเองกันได้
แต่ละคนก็โครตขยัน  ญี่ปุ่นนี่แทบทุกวงการอาชีพ
แย่งกันทั้งนั้นครับ ไม่ว่าจะดารา นักร้อง หรืออาชีพมนุษย์เงินเดือน
การแข่งขันสูงมากๆ ใครว่างงานคงอยู่ประเทศนั้นลำบาก

คนไทยค่อนข้างขี้เกียจมากครับเอื่อยเฉื่อย
กลัวจะไปอยู่กับเขาแล้วหย่าร้างนี่ดิ ไม่ค่อยมีระเบียนเหมือนคนประเทศเขาเท่าไร
ปกติผมไปซื้อของที่ห้างเดือนครั้งเท่านั้น เดินห้างไม่บ่อย
ไปทีก็งงนะ คนมันรวยกันจังเลย หรือว่าห้างมันเปิดของแจกฟรี
รถก็หาที่จอดโครตยาก ไม่เห็นเหมือนประเทศที่เศรษฐกิจของแพงสักนิด

แต่สำหรับไทยใครว่างงานยังพอหาได้เยอะไป 555+

อารมณ์เปลี่ยวเสียวทุกที ต้องใช้avดับความหื่น
หวังเย่
สหายร่วมหื่น
*

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 01, 2011, 08:43:21 PM »

ได้ซี่ Grin ใฝ่ฝันเลยอ่าาา
Vice President AVC

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 03, 2011, 10:12:52 PM »

ต้องอยู่ที่ว่า เราไปด้วยกันได้ไหม
หน้า: [1] 2 พิมพ์