พฤษภาคม 13, 2024, 01:51:20 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าคุณได้"เมียเป็นคนญี่ปุ่น" จะเป็นยังไงจะไปด้วยกันได้ไหม!?  (อ่าน 9640 ครั้ง)
purekung_999
AV Donator (VIP)
ปลิงควาย

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 03, 2011, 10:41:10 PM »

เพื่อนผมคบ ญ ญึ่ปุ่นเป็นแฟนหลายปี เอากันจนเบื่อ ผู้ชายถึงเวลาจะขอแต่งงาน

แต่ ญ ญี่ปุ่น เขานับเรื่องหน้าที่การงาน ฝ่ายชายอยู่ต่ำกว่าเขาตอนเวลานั้น คือฝ่าย ช ทำงานแล้วไม่รุ่ง

ฝ่าย ญ เขาหน้าที่การงานดีกว่า เขาขอเลิกเลยครับ บอก อยู่ไปก็ไม่โตมากกว่านี้

เราต้องรับความจริงอย่างนึงนะครับ พวกคน ญี่ปุ่น เขามอง คนไทยอย่างพวกเรา ผมด้วย ว่าระดับต่ำกว่าเขานะครับ

ผมเคยได้ยินกับหูเลย พวกญี่ปุ่นที่มาทำงานเมืองไทยระดับบริหาร เขาบอกคนไทยขี้เกียจไม่ชอบทำงาน เพื่อนผมแปลให้ฟังอีกที

ผมฟังแล้วยังอยากต่อยมันอยู่เลย  แต่อั้ยคนพูดมันก็ไปโดนพวกหมอนวดหลอกแดรกอีกที
duritz97
เหลือบไร
*

« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2011, 10:19:18 AM »

จากประสบการณ์จริง...ของผม
ผมอยู่ญี่ปุ่นมาก็หลายปี เจอคู่ชายไทยหญิงญี่ปุ่นน้อยมาก
แต่เค้าก็ไปกันได้นะ ถ้าไม่มีปัญหาเรื่องเงินเสียก่อน เงินเดือนเราอาจจะน้อยกว่าของเมีย
น้อยคนนักงานการมั่นคง เมียจึงต้องยังออกมาทำงานหาเงินด้วย
ปกติที่ญี่ปุ่นพอแต่งงาน ฝ่ายหญิงจะลาออกจากงานเพื่ออยู่บ้านเลี้ยงลูก
หากชายรายได้ไม่เข้าเป้าก็คงเป็นปัญหาครับ
เรื่องวัฒนธรรมที่ต่างกันก็ค่อยๆปรับเข้าหากันครับ ง่ายกว่าแต่งฝรั่งเสียอีก
เมียผมชอบอะไรที่เป็นไทยๆมาก
อย่างผมก็มีเมียญี่ปุ่น ทางครอบครัวฝ่ายหญิงก็ยอมรับผม
ผมก็อาศัยอยู่กับครอบครัวแก ช่วยงานในไร่ เพราะที่บ้านเป็นเกษตรกร
งานดี เงินดี สถานะครอบครัวแกรวยกว่าผมเยอะ แต่เรื่องนี้ไม่เป็นปัญหา
คือถ้าเรารักลูกสาวเค้าจริงๆ เค้าก็รักเราเหมือนลูกชายคนหนึ่งเหมือนกัน
leonheart2
นักล่าขาอ่อน
AV Distributor
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

คนหน้าหัก น่ารักบ่คือ

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2011, 10:40:08 AM »

ได้สิ ถ้ามีความรักให้แก่กันและกัน

การสื่อสารก็ไม่ยากจนเกินไป

อย่าอ้อนขอ จงไขว่คว้ามา ไม่งั้นก็ไม่มีทางสำเร็จ
ASUKIRA
AV Dedicator (VIP)

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2011, 01:00:19 AM »

คุยกันรู้เรื่อง จะญี่ปุ่นจะที่ไหนก็ไปกันได้ครับ ฮ่าา

We Watch AV Page

น่มน้มและมิตรภาพแห่ง AVC
meeeee
พยาธิตัวเหงียน
*

แง่ม แง่ม

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2011, 01:28:23 AM »

ขอโอกาสให้มาก่อนสิ เด๋วจะบอก หุหุ

อยู่ใกล้กันยิ่งหวั่นไหว
huadoor2
AV Dedicator (VIP)

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2011, 01:44:08 AM »

ผมเองก็อยากได้เมียเป็นสาวญี่ปุ่นเหมือนกันนะ ไม่ได้พูดเล่น
แต่ก็กลัวสภาพสังคมของเค้าหน่ะครับ คือ ที่ญี่ปุ่นเนี่ย เรื่องเพศ
เรื่องเซ็กซ์ของเค้าแรงเกินไปอ่ะ ที่กลัวที่สุดคือ กว่าจะได้ผู้หญิง
ญี่ปุ่นคนนึงมาทำเมีย เค้าจะผ่านมาเป็นร้อยดุ้นพันดุ้นแล้วรึเปล่า
เพราะคนญี่ปุ่นเค้าถือว่า เซ็กซ์คือความสนุกสนาน เป็นการแลก
เปลี่ยนความสุขกันก็เท่านั้น ผู้หญิงที่โดนเย็ดมาแล้วไม่ถือเป็น
เรื่องเสียหายแต่ประการใด

ไม่รู้ซิครับ เรื่องอื่นๆ ในชีวิตผมเป็นคนหัวสมัยใหม่มากๆ เลยนะ
แต่ถ้าเป็นเรื่องของ "การเลือกผู้หญิงคนนึงมาทำเมีย" เนี่ย
อันนี้ผมเป็นคนหัวโบราณเลยแหล่ะ เวลาที่รู้ว่าผู้หญิงที่เราคบอยู่
เคยโดนดุ้นมาแล้วเนี่ย ผมจะเกิดอาการ "โบกมือลา" ทุกทีเลยอ่ะ  :Smiley

ข้านี่แหล่ะ......ยอดนักเย็ด 7 ตำนาน!!
Coentrao
AV Distinctive (VIP)
สหายร่วมหื่น

เล็กใหญ่ไม่สำคัญ อยู่ที่ความหนาของมวลตัง ในกระเป๋า

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2011, 01:56:21 AM »

ผมว่าคนญี่ปุ่น เจ้าระเบียบนะ จากประสบการณ์ที่เคยทำงาน บริษัท ญี่ปุุ่นมา
ในความคิดผม สาวไทย ดีกว่า

สาวไทย เอาใจเก่ง อาจมีงอนบ้างเล็กน้อย
ตามประสาผู้หญิงครับ Grin

pimies
AV Devotor (VIP)
หื่นไร้ศิลปะ

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2011, 06:14:40 AM »

ขอให้เคมีเข้ากันได้ ทุกอย่างก็โอเคครับ ว่าแล้วก็ไปลุย ถ.ข้าวสาร กับ ซอยธนิยะกันเลย!!!
หน้า: 1 [2] พิมพ์