พฤษภาคม 13, 2024, 02:38:01 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ส่งใจช่วยเชียร์ทีมไทยในซีเกมส์ครั้งที่26ที่อินโดนิเซียกันดีกว่า!!  (อ่าน 4666 ครั้ง)
Haruka
AV Distinctive (VIP)
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2011, 08:32:31 PM »

ซีเกมส์ครั้งที่แล้วประเทศไทยเป็นเจ้าเหรียญทองนะครับและครั้งนี้ผมก็อยากให้ไทยได้เป็นเจ้าเหรียญทองอีก
ซึ่งในครั้งที่แล้วประเทศไทยได้ถึง86เหรียญทอง ต่างกับเจ้าภาพอินโดนิเซียเกินครึ่งต่อครึ่งอินโดนีเซียได้43เหรียญทอง
แต่ครั้งนี้แม้เหรียญทองเขาจะนำเราไปมากก็จริงแต่พวกเราคนไทยก็ต้องเอาใจช่วยนักกีฬากันต่อไปนะครับ
นักกีฬาไทย สู้ สู้ !!

สัตว์นำโชค“มังกรโคโมโด”

รูปสุดท้ายนี่ไม่เกี่ยวกับซีเกมส์นะครับเห็นถ่ายกับญี่ปุ่่นเลยเอามาลง 555+

สุดท้ายเรามาช่วยกันเชียร์สุดใจเลยนะครับ
เวปอัพเดทผลการแข่งขันและตารางการแข่งขัน
http://xn--12ct1erb0c8c7d.blogspot.com/
http://www.siamsport.co.th/home.html

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 13, 2011, 09:01:38 PM โดย bestliverpool » บันทึกการเข้า

I LOVE LIVERPOOL .
Haruka

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2011, 02:08:02 PM »

วันนี้19:00น. อย่าลืมเชียร์บอลไทยนะครับ

terdsak
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2011, 02:23:05 PM »

อย่าด่าผมนะครับ
ผมพูดจริง  เมื่อกี้เห็นกรรมการ  3 ตัว  รับเงินจาก สมาคมบอลอินโดรนีเซียเเล้วครับ
รับเงิน คนละ  เทียบเป็น  เงินไทย  1 ล้าน
ฟันธงไทยเเพ้  ครับ

โดยทีเด็ด  กรรมการ  3 คน  เข้าข้างอินโดรนีเซียเเบบน่าเกลียดมากๆ

อินโดร 2 ชนะ  ไทย  1

ตกรอบเเรก  เเน่นอน

ส่วนอีกคู่นึง มาเลย์ 1  ชนะ  สิงค์โปร์ 0

วันนี้   เราจะเห็น  ไทยตกรอบ  เเรกอีกครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 13, 2011, 02:28:06 PM โดย ท่านองค์ » บันทึกการเข้า
terdsak
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2011, 02:54:23 PM »

ถ้าไทยจะเข้ารอบ
อีกจุดนึงก็น่าคิดนะครับ
คู่  มาเลย์ ฉะกับ สิงค์โปร์  คู่นี้  ต้องให้  เสมอเท่นั้น  กันนะครับ

ถ้ามาเลย์  ชนะ  หรือ  สิงค์โปร์  ชนะ  โอกาสไทยตกรอบสูง

ต้องเน้นให้ คู่นี้  เสมอ  เท่านั้นครับ
เเละ ไทยต้องชนะ อินโดรนีเซียในวันนี้

ถ้าวันนี้    ไทยชนะอินโดนีเซีย
มาเลย์  เสมอ  สิงค์โปร์

ต้องวัดนัดสุดท้าย

นัดสุดท้าย 
ขึ้นอยู่กับ อินโดรเค้าเป็นมืออาชีพไหม
ผมกลัว อินโดรนีเซีย  จะเเกล้ง เเพ้  มาเลเซีย  เพื่อให้ไทยตกรอบสนิท
ถ้าอินโดรนีเซียเล่นจริง เอาจริงเอาจัง  ผล อินโรนีเซีย  ชนะ  มาเลย์

เเละ  นัดสุดท้าย  ไทยชนะ  สิงค์โปร์ ไทยเข้ารอบสอง เป็นที่2ของสาย
terdsak
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2011, 02:56:51 PM »

วันนี้  ไทย  เสมอ  หรือ ไทยเเพ้

ตกรอบครับ

มาเลย์  หรือ  สิงค์โปร์   กับ อินโดรนีเซีย จะควงกันเข้ารอบสูง 
terdsak
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2011, 03:02:08 PM »

นัดเเรก  ถ้าเราเสมอมาเลย์ 
ได้กัน  1 คะเเนน   ทุกอย่างไม่น่าวิตก
ดันมาเลย์ได้สามเเต้ม  นี่ซิ เครียด

อีกสายนึง   หมูสุด เวียดนาม  / พม่า    เข้าตามระเบียบ
terdsak
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2011, 07:29:50 PM »

นักเตะไทย เสียค่าโง่  ที่ยิ่งใหญ่ 

ไม่เข้าใจจริงว่า  สตาฟโค๊ค  เข้าบอกหรือเปล่า

จิตวิทยา  เล่นกับเจ้าภาพ   อิเหนา  ทำน่าเกลียดสุดๆ 

นัดนี้   เสมอ ก็ ตกรอบครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 13, 2011, 07:35:18 PM โดย ท่านองค์ » บันทึกการเข้า
terdsak
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2011, 07:41:07 PM »

ไม่ว่าจะเป็น  เป็น  ไทย  เวียดนาม  อินโดรนีเซีย   สิงค์โปร์  มาเลเซีย
ถ้าเล่นกันเเบบนี้  ได้เเก่   กรรมการเป่าเข้าข้างเจ้าภาพ
ชาตินี้ทั้งชาติก็ไม่ได้ไปเล่นบอลโลกกันหรอกครับ

บ้านใครจัดก็ตาม  กรรมการเข้าข้างเจ้าภาพ  เเบบน่าเกลียด

บอลในภูมิภาคจะไม่พัฒนา  ไม่ได้ก้าวหน้า
Haruka

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2011, 08:03:04 PM »

ไม่ว่าจะเป็น  เป็น  ไทย  เวียดนาม  อินโดรนีเซีย   สิงค์โปร์  มาเลเซีย
ถ้าเล่นกันเเบบนี้  ได้เเก่   กรรมการเป่าเข้าข้างเจ้าภาพ
ชาตินี้ทั้งชาติก็ไม่ได้ไปเล่นบอลโลกกันหรอกครับ

บ้านใครจัดก็ตาม  กรรมการเข้าข้างเจ้าภาพ  เเบบน่าเกลียด

บอลในภูมิภาคจะไม่พัฒนา  ไม่ได้ก้าวหน้า

ผมกำลังอารมณ์เสียอ่ะครับกรรมการแจกใบเหลืองง่ายจัง

terdsak
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2011, 08:05:31 PM »

คืนนี้  เว๊ปไทยเเลนด์สู้สู้  บอร์ดระอุ เป็นไฟ  
มีเเต่คนจะด่า นาย บังหยี ออกไป  ออกไป
หน้า: [1] 2 พิมพ์