พฤษภาคม 16, 2024, 04:36:59 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 3 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สมัครงานแล้ว ... ขอระบายหน่อยนะ  (อ่าน 7388 ครั้ง)
VanillaX
AV Responder
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2011, 12:04:37 AM »

ที่แรกผมสมัครงานแล้วเค้ารับให้ 10000 แต่ผมเข้าไปดูในเว็บแล้วเหมือนจะหลอกลวง  เพราะเป็นสถานศึกษาอาชีพ แต่ดันขายของ

แต่มาอีกทีสมัครแล้วให้ 9500 +เบี้ยขยัน 1000-3000 ผมอยากไปทำแต่หาคนค้ำไม่ได้ พี่คนแรกผมเค้าเงินเดือนน้อยกว่าค้ำไม่ได้+กับมีปัญหากับฝ่ายธุรการบุคคลที่โรงเรียนเลยออกไม่รับรองเงินเดือนไม่ได้ ส่วนอีกคนเงินเดือนเยอะแต่ไม่ค้ำให้ เพราะเอาใบรับรองเงินเดือนไม่ได้เค้าบอกออกให้ยาก เป็นบ.มหาชน แต่ผมคิดในใจว่าเค้าไม่อยากค้ำให้แน่เลย +กับขี้เกียจนั่งรถไปค้ำให้ผมอีก เฮ้อ ทำไงดีชีวิต ผมยังไม่เคยทำงานเลยนะตั้งแต่จบมา นี่ก็ปีกว่าละ อยากทำงานสักที แต่อุปสรรคมันเยอะจังเลย  ผมควรมีชีวิตอยู่ต่อไปไหมครับ .... Embarrassed

วันๆผมก็เข้ามานั่งอ่านเว็บนี้ ระบายความเครียดไปวันๆ ผมต้องอยู่ตัวคนเดียวในห้องแคบๆห้องนี้ กินๆนอนไปวันๆ เพื่อนๆก็ไม่มี

Aum
AV Distinctive (VIP)

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2011, 12:20:42 AM »

สู้ต่อไปครับ อย่าอายทำกิน อย่าหมิ่นเงินน้อย อย่าคอยวาสนา
ze7ez

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2011, 12:24:38 AM »

ไปบวชดีกว่าครับ
สมัครง่ายไม่ต้องมีคนค้ำ
บ้านก็ไม่ต้องเช่าข้าวก็ไม่ต้องซื้อปรึกษาหารือไม่ต้องเสียสตางค์
แถมมีเงินใช้ เวลาว่างก็เยอะ อ่านท่องบทสวดหนังสือธรรมะอย่างเดียว
ไม่มีอะไรสบายไปกว่าอาชีพนี้แล้ว Cool

JudasPriest01
AV Donator (VIP)
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2011, 12:26:40 AM »

สู้ๆ ครับพี่ อย่าพึ่งยอมแพ้นะครับ
VanillaX

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2011, 12:29:26 AM »

ไปบวชดีกว่าครับ
สมัครง่ายไม่ต้องมีคนค้ำ
บ้านก็ไม่ต้องเช่าข้าวก็ไม่ต้องซื้อปรึกษาหารือไม่ต้องเสียสตางค์
แถมมีเงินใช้ เวลาว่างก็เยอะ อ่านท่องบทสวดหนังสือธรรมะอย่างเดียว
ไม่มีอะไรสบายไปกว่าอาชีพนี้แล้ว Cool

งืมผมว่าก็ดีนะ เพื่อนผม มันบวช มา จะปีได้ละ บวชตั้งแต่ปีที่แล้ว มีเงินเก็บหลายหมื่นละ คิดดูๆ เล่นหวยทุกงวด

สู้ๆ ครับพี่ อย่าพึ่งยอมแพ้นะครับ

ขอบคุณครับผม อิอิ

duddoo
พยาธิตัวเหงียน
*

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2011, 01:23:46 AM »

ใจเย็นครับ

เมื่อก่อนชีวิตผมก็คล้ายๆแบบนี้แหละครับ

แต่พอคิดดีๆ ชีวิตเรามีอะไรอีกตั้งหลายอย่างที่ยังไม่ได้ทำ

เพียงแต่ว่า เรามัวแต่นั่งคิดแล้วก็อยู่กับที่ไปเรื่อยๆ หรือว่าเราจะลงมือทำเพื่อให้ชีวิตเปลี่ยน เท่านั้นเอง

เมื่อก่อนผมก็จบมาไม่มีงานทำนั่งเล่นแต่เน็ต อยู่คนเดียว ไม่พบปะเพื่อนฝูง ชีวิตโครตบัดซบเลย นอนเบื่อๆ เพื่อหนีความเซ็ง

แต่เด๋ียวนี้ ก็โอเคครับ กินบ้าง เที่ยวบ้าง หาความสุขให้กับชีวิต จะเอาอะไรมาก ชีวิตเกิดมาแค่ครั้งเดียวอยากทำอะไรก็ทำเลยครับ แค่ไม่เดือดร้อนตนเองและคนอื่นก็พอ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 19, 2011, 01:28:50 AM โดย duddoo » บันทึกการเข้า
sexpistols
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

สวัสดีครับ ผมมาใหม่แนะนำด้วยนะครับ

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2011, 02:28:19 AM »

มาช่วยเป็นกำลังใจให้ครับ
จังหวะชีวิตคนเรามันไม่เหมือนกันครับ พยายามเข้า เดี๋ยวมันก็ดีเอง

ส่วนเรื่องบวช เพื่อหาเงิน โดยส่วนตัวแ้ล้วผมไม่เห็นด้วยครับ

พระ ไม่ได้เป็นอาชีพนะครับ แม้ว่าปัจจุบันจะมีคนทำอาชีพพระเยอะอยู่ก็ตาม
บวชเพื่อเรียนรู้ความเป็นมนุษย์ครับ เพื่อลดละกิเลส ไม่ใช่เข้าไปกอบกิเลส

ขออภัยถ้าเผื่อมันดราม่าไปหน่อยครับ
rooney482
Avc Lolita Club

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2011, 02:37:30 AM »

อย่ายอมแพ้นะคับ ผมเป็นกำลังใจให้
ถ้าสู้และพยายามซะอย่าง ต้องมีอะไรดีๆตามมาแน่

ชาวAVCตัวจริงต้องแบ่งปันกันนะคับ
petedoherty
AV Publisher

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2011, 02:53:37 AM »

ถ้าเป็นเรื่องเงินอย่างเดียวนี่....  เห็นด้วยว่าไม่น่าเลือกวิธีบวช   ชีวิตทุกคนเจออุปสรรคกันแทบทั้งนั้น

สู้และอดทนกับมันก่อน  ลู่ทางอื่นยังมีให้เลือกอีกเยอะ  คนตาบอดยังเดินถือไมค์ร้องเพลงเลยครับ
รองประธานAVC รีเทิร์น !!!

มาร่วมกันแบ่งปันความเสียว แล้วเอาไปเหนี่ยวกันให้สบายตัวจ้า ^__^

« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2011, 04:48:56 AM »

หลังพายะร้าย ความสงบจะตามาจ้า ท้องฟ้าหลังฝนก็สวยมากด้วย เอาใจช่วยและอวยพรขอให้น้องได้งานเร็วๆ มีเงินเืดือนดีๆ ประสบความสําเร็จในชีวิตจ้า 
หน้า: [1] 2 3 พิมพ์