พฤษภาคม 16, 2024, 04:47:35 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 2 [3] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สมัครงานแล้ว ... ขอระบายหน่อยนะ  (อ่าน 7389 ครั้ง)
heen
AV Devotor (VIP)
กรรมมาธิการเอวี

« ตอบ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2011, 11:43:22 PM »

จังหวะชีวิตครับ

ผ่านไปได้แล้วจะดีเอง

ผมก็เคยมีช่วงนึงมีตังติดตัวไม่ถึงร้อย

ว่าแต่ช่วงนี้กราฟก็วกกลับเหมือนเดิมละ

ตกงานมาปีกว่า ๆ ยังไม่ได้เริ่มหางานใหม่ซักที
VanillaX
AV Responder
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2011, 11:53:51 PM »

ครับ ผมขอขอบคุณ พี่ๆ น้องๆ ทุกท่าน นะครับ ไม่น่าเชื่อว่าจะให้กำลังใจ กันมาก ขนาด นี้ ขอบคุณครับ

ยากูซ่าหน้าทะเล้น
AV Dedicator (VIP)
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

หน่วยกล้าตายแห่งกองทัพสาธารณรัฐ AVC

« ตอบ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 10:05:00 AM »

หางานอะไรก็ได้ทำไป..แล้วเราจะพบช่องทาง
อยู่แต่ในห้องก็เจอแต่ห้อง

รักเวปนี้ อยากสนับสนุนเวปนี้ เชิญสมัครเป็นสมาชิก VIP ครับ
fabioromani
สัตว์เซลล์เดียว

« ตอบ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2011, 10:38:03 PM »

ผมเคยมีชีวิตคล้ายคุณครับและก็ยังจำรสชาติของมันได้ ตอนนั้นอยากตายมากแต่ผมไม่ฆ่าตัวตายตอนนี้รู้สึกดีมาก ผมจบป.ตรีแต่ยอมไปสมัครเป็นพนักงานห้างคาร์ฟูเงินเดือน 6900 ตอนนี้ผมเงินเดือน 18000 เชื่อเถอะครับทำงานใกล้ตัวเท่าที่ทำได้ไปก่อนแล้วคุณจะมีแรงลักดันให้ชีวิตคุณดีขึ้นเองขออย่างเดียวเอาชีวิตรอดให้ได้ก่อน เชื่อมั้ยตอนทำอยู่คาร์ฟูผมเจอเพื่อนคนนึงมันจบนิติรามมันถามผมแบบสมเพชว่า "มึงจบเกษตรมาแล้วมาทำงานอย่างนี้นี่นะ" ทุกวันนี้มันยังตกงานอยู่เลยครับ5555
VanillaX
AV Responder
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 12:04:09 AM »

ผมเคยมีชีวิตคล้ายคุณครับและก็ยังจำรสชาติของมันได้ ตอนนั้นอยากตายมากแต่ผมไม่ฆ่าตัวตายตอนนี้รู้สึกดีมาก ผมจบป.ตรีแต่ยอมไปสมัครเป็นพนักงานห้างคาร์ฟูเงินเดือน 6900 ตอนนี้ผมเงินเดือน 18000 เชื่อเถอะครับทำงานใกล้ตัวเท่าที่ทำได้ไปก่อนแล้วคุณจะมีแรงลักดันให้ชีวิตคุณดีขึ้นเองขออย่างเดียวเอาชีวิตรอดให้ได้ก่อน เชื่อมั้ยตอนทำอยู่คาร์ฟูผมเจอเพื่อนคนนึงมันจบนิติรามมันถามผมแบบสมเพชว่า "มึงจบเกษตรมาแล้วมาทำงานอย่างนี้นี่นะ" ทุกวันนี้มันยังตกงานอยู่เลยครับ5555

สุดยอดครับ ท่าน

fomnaja
สัตว์เซลล์เดียว
*

« ตอบ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 07:05:17 AM »

ผมก็คล้ายๆกันนะเเต่คนที่ดูถูกผมคือทุกคนในบ้านยกเว้น ยายกับพี่ชายเเละเเฟน ย้อนไป5ปีก่อน ผมจบรัฐศาสตร์ปกครองจากราม ตกงานมา2ปีเเม่ไล่ออกจากบ้านทุกวัน ผมมีรถโบราณเก่าๆ(yl2)1คัน ผมรองขายรถในเน็ต3000บาท เเปบเดียวขายได้นั่นคือจุดเปลี่ยนของชีวิต ผมมีเงินทุน3000 ขอยื้มเเม่เพิ่มเเม่บอกว่าไม่ให้ถึงมีก็ไม่ให้ยื้ม ผมเริ่มจับรถมอร์ไซเก่ามาขายในเวปจากทุนที่มี3000เเล้วก็ขยับมาจับรถเเพงขึ้นเรื่อยๆ ทำอาชีพนี้มา3ปีละ ทุกวันนี้ออกมาเช่าบ้านเองไม่มีหน้าร้านยังคงขายในเวปบ้างส่งพ่อค้าบ้าง ปริญญาเเปะฝาบ้าน รายได้เฉลี่ย18,000ถึง30,000 ที่บรรยายมาทั้งหมดเเค่อยากบอกว่า.. อย่าท้อเเละขอให้ศรัทธาในพลังของตัวเอง จะร้องไห้บ้างก็ไม่เป็นไรพยายามต่อไปสักวันมันต้องมีวันที่เป็นของเรา
patriot
พยาธิตัวเหงียน

« ตอบ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 09:50:55 AM »

เริ่มต้นคล้ายๆผมเลยครับ ตอนนี้ผ่านมา 1 ปี เงินเดือนตอนนี้ 21000 แล้ว

ผมไม่เชื่อนะว่า คนจบใหม่ จะไม่มีงาน ถ้าไม่เลือกมากงานนะมันมีอยู่แล้ว อย่าพึ่งไปดูถูกงานรายได้น้อยพวกนี้หรืองานบริการอื่นๆ ถ้าเราตั้งใจศึกษาและเรียนรู้งาน รวมไปถึงเรียนรู้สิ่งรอบข้างมันจะเป็นประโยชน์กับเราในอนาคตครับ เงินเดือนเอาแค่พออยู่ได้ ไม่เป็นภาระทางบ้านก็พอครับ ให้เรามีประสบการณ์และความรู้นอกตำรา ต่อไปจะทำอะไรก็สบาย
หน้า: 1 2 [3] พิมพ์