พฤษภาคม 06, 2024, 10:13:51 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 2 3 [4] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: มาอวดของกันเถอะครับ อวดกันหนุกๆ ( อัพเดทแล้ว ที่หน้า 3 )  (อ่าน 27750 ครั้ง)
9AKIBA
AV Dedicator (VIP)
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #30 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2014, 11:38:29 PM »

ขอบคุณท่าน 9akiba มากๆ kaede นี่ น่ารักจริงๆ ครับ ของแถมของท่าน ก็ช่างเย้ายวนเหลือ เป็นผม ก็เลือกแผ่นที่แถมรูปเธอครับ ส่วนภาพโปสการ์ดนั่น สวยมากจริงๆ ยอมรับเลย ผมชอบมากกว่าภาพโพราลอยด์ซะอีก แต่ภาพโพรารอยด์ของkaede ก็น่ารักดีนะครับ อยากรู้ว่าภาพโพรารอยด์นี่มันจะซ้ำกันมั้ยครับ ในเมื่อมันไม่มีฟิล์มมาอัดใหม่ มันก็น่าจะเป็นภาพเดียวในโลกใช่มั้ยครับ
แล้วปลิงนี่ มันใช้ได้เรื่อยๆ ใช่มั้ยครับ น่าลองจังเยย

ถั่วต้มครับ ภาพโพลารอยด์มันจะไม่มีซ้ำ ผมก็ชอบภาพดิจิตอลอัดมากกว่าเหมือนกันครับ แสงสีและความคมชัดดีกว่า แต่ไม่รู้ทำไมคนญี่ปุ่นถึงเห่อโพลารอยด์กันจัง

จริงๆแล้วผมชอบหลายคนเลย แต่ในเจ็ดคนนี้มีแค่สามคนที่ผมยังไม่มีลายเซ็น (ไอ คาเอเดะ ซูซูโนะ)

ส่วนเรื่องปลิงผมไม่ทราบจริงๆครับ ไม่เคยใช้ ได้แถมมาก็เก็บเป็นที่ระลึกอย่างเดียว

edisonbong12
เหลนไฟใจสยิว

« ตอบ #31 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2014, 12:00:09 AM »

ขอบคุณท่าน 9akiba มากๆ kaede นี่ น่ารักจริงๆ ครับ ของแถมของท่าน ก็ช่างเย้ายวนเหลือ เป็นผม ก็เลือกแผ่นที่แถมรูปเธอครับ ส่วนภาพโปสการ์ดนั่น สวยมากจริงๆ ยอมรับเลย ผมชอบมากกว่าภาพโพราลอยด์ซะอีก แต่ภาพโพรารอยด์ของkaede ก็น่ารักดีนะครับ อยากรู้ว่าภาพโพรารอยด์นี่มันจะซ้ำกันมั้ยครับ ในเมื่อมันไม่มีฟิล์มมาอัดใหม่ มันก็น่าจะเป็นภาพเดียวในโลกใช่มั้ยครับ
แล้วปลิงนี่ มันใช้ได้เรื่อยๆ ใช่มั้ยครับ น่าลองจังเยย

ถั่วต้มครับ ภาพโพลารอยด์มันจะไม่มีซ้ำ ผมก็ชอบภาพดิจิตอลอัดมากกว่าเหมือนกันครับ แสงสีและความคมชัดดีกว่า แต่ไม่รู้ทำไมคนญี่ปุ่นถึงเห่อโพลารอยด์กันจัง

จริงๆแล้วผมชอบหลายคนเลย แต่ในเจ็ดคนนี้มีแค่สามคนที่ผมยังไม่มีลายเซ็น (ไอ คาเอเดะ ซูซูโนะ)

ส่วนเรื่องปลิงผมไม่ทราบจริงๆครับ ไม่เคยใช้ ได้แถมมาก็เก็บเป็นที่ระลึกอย่างเดียว

แต่ผมชอบโพลารอยด์มากครับ ถึงแสงสีจะคมชัดน้อยกว่าดิจิตอลอัด แต่ได้ฟิวมากกกว่าประมาณว่ารูปนี้มุมนี้มีใบเดียวในโลก Grin

ทำไมมีลายเซนหลายคนจังอะครับ หรือไปซื้อแผ่นอื่นๆของนักแสดงเหรอครับ

ผมว่าปลิงน่าจะใช่ทีเดียวนะ ดูจาก packet
9AKIBA

« ตอบ #32 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2014, 12:11:45 AM »

แต่ผมชอบโพลารอยด์มากครับ ถึงแสงสีจะคมชัดน้อยกว่าดิจิตอลอัด แต่ได้ฟิวมากกกว่าประมาณว่ารูปนี้มุมนี้มีใบเดียวในโลก Grin

ทำไมมีลายเซนหลายคนจังอะครับ หรือไปซื้อแผ่นอื่นๆของนักแสดงเหรอครับ

ผมว่าปลิงน่าจะใช่ทีเดียวนะ ดูจาก packet

หลักๆก็ซื้อแผ่นแหละครับ บางอันเป็นลายเซ็นบนโพลารอยด์ที่แถม บางอันเป็นลายเซ็นที่ขอจากงานอีเว้นท์

jousuke
AV DecadonoR++ (VIP)
ปลิงน้อย
*

« ตอบ #33 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2014, 07:18:07 AM »

อยากอวด แต่โพสต์รูปไงครับ
mhudom
หมู่เฮาชาว AVC
*

« ตอบ #34 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2014, 07:49:31 AM »

อยากอวด แต่โพสต์รูปไงครับ

เอารูปไปอัพได้ที่เว๊บนี้นะครับท่าน

http://upload.sodazaa.com

กดที่ choose file แล้วเลือกรูปลงไป  แล้วกดที่อัพโหลด

พออัพเสร็จ มันจะไปโผล่อีกหน้านึง ให้ท่านก็อปปี้ ลิ้ง ในบรรทัดสุดท้ายมาครับ   

อาวุธใหม่ ปลดปล่อยไฟล์หนังสู่ HDD ของคุณ
หนังใหม่เดือนชนเดือน , หนังเก่าที่เคยพลาดไป
ด้วย ExtMatrix สำหรับ VIP++ เท่านั้น
https://www.avcollectors.com/board/index.php?topic=237325.0
jousuke
ปลิงน้อย
*

« ตอบ #35 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2014, 12:41:34 PM »

ขออวดบ้าง  หนังรวมฉากดูดปากของไอ้อ้วนหื่น มันดูดปากดูดลิ้นนางเอกสวยๆ 16 คน ความยาว 4 ชั่วโมง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 22, 2014, 10:39:59 PM โดย AVC Presidente » บันทึกการเข้า
gyro1
กรรมมาธิการเอวี
*

« ตอบ #36 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2014, 01:53:45 PM »

ตอนตอบกลับ จะมีรูปสัญลักษณ์ใต้ตัว I เอียง  เป็นอันใส่รูป แล้วใส่urlไว้ตรงกลาง []url[/] ตัด.htmlออกไปด้วย

mhudom
หมู่เฮาชาว AVC
*

« ตอบ #37 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2014, 10:06:32 PM »

สวัสดีครับ กลับมาต่อกันที่กระทู้นี้อีกครั้งนะครับ คือ อย่าหาว่าผมดันกระทู้เลยนะครับ พอดีเห็นเพื่อนๆ หลายคน อยากอวดของที่ตัวเองมีอยู่
แต่บางท่าน ยังไม่รู้ว่าต้องทำอย่างไร เราก็ไม่ว่ากันนะครับ เรื่องแบบนี้ เข้าใจครับ คือบางท่านอาจไม่เก่งคอมฯ อะไรๆ มันก็ดูงงๆ ยุ่งยากไปหมด
ผมก็คนนึงครับที่ไม่เก่ง อาศัยคนนั้นคนนี้มาบอกมั่ง หาเองมั่ง มั่วมั่ง ตอนนี้เห็นบางท่านถามๆ มา ว่า ทำยังไงก็ขอแบ่งปันนะครับ
อาจไม่ใช่วิธีการที่ดีที่สุด แต่เป็นแบบที่ผมใช้อยู่ ก็ดูๆกันไปนะครับ

เริ่มด้วยนี่เลยครับ ผมใช้โปรแกรมนี้ก่อน โฟโต้สเคป ถ้าท่านมีอยู่ในเครื่องแล้ว และมีรูปที่อยากอัพโชว์แล้วแต่ภาพยังไม่ได้ขนาด มาเริ่มที่เจ้านี่ก่อนครับ
เปิดโปรแกรมา เข้าไปที่ แก้ไขภาพครับ

เลือกรูปที่ท่านต้องการออกมาครับ ในที่นี้รูปมันใหญ่เกิน ไปที่ ย่อ/ขยาย ในวงกลมแดงครับ

เลือกปรับขนาดตามใจชอบ แต่ขนาดแนะนำ ที่ผมใช้อยู่เวลาทำ movie Review หรือ อวดของ
อยู่ที่ 500-700 แล้วแต่ภาพครับ เลือกกันเองแล้วกัน ประมาณว่า ถ้าภาพมันมีคนเดียวก็ 500 - 600
แต่ถ้าภาพมันเป็นแนวหลายคน ก็ 700 ไป จะได้เห็นทุกคนชัดๆ

ปรับแล้ว ไปที่บันทึก ( เขียว ) เลือกบันทึกเป็น ( แดง )
เพื่ออะไร ก็เพื่อความรอบคอบ มันจะได้ เซฟเป็นอีกไฟล์ไป เผื่อเรารู้สึกว่า เล็กไปหรือใหญ่ไป
จะได้มีภาพเดิมไว้แก้ไขได้

อย่าลืมเปลี่ยนชื่อไฟล์ครับ แล้วค่อยเซฟ เป็นอันเรียบร้อย

อันนี้ สำหรับท่านที่อยากแต่งภาพ ให้มี ช่องคำพูดแบบการ์ตูนอ่ะครับ ไปที่ เลือกวัตถุ ในวงกลมแดง
กดแล้ว จะมี บอลลูนในวงสีน้ำเงินขึ้นมา ก็ไปเลือกใช้กันนะครับ ไม่ยาก เล่นไปเรื่อยๆ ก็รู้เอง
แต่งเสร็จแล้วก็อย่าลืมเซฟนะครับ

ทีนี้มาถึงการอัพโหลดภาพ เข้าไปที่เว๊บนี้ครับ

http://upload.sodazaa.com

จะเจอแบบนี้ กดที่ browse เพื่อเลือกรูปที่จะอัพครับ อัพได้ 5 รูป ในทีเดียว แต่จะอัพแค่รูปเดียวก็ไม่เป็นไรแล้วไปกดที่ ทำการอัพโหลด ด้านล่าง

จะมาโผล่หน้านี้ครับ ให้ท่าน ก็อปปี้ ข้อความด้านล่างมาให้หมดครับ
ยังไม่ต้องตัดตอนข้อความอะไรตอนนี้ มันจะเสียเวลาครับ

แล้วเอามา paste ลงใน เนื้อความกระทู้ที่ท่านต้องการตั้ง
ท่านจะได้ข้อความยาวๆ แบบนี้นะครับ ถ้าไม่แน่ใจ เลือก แสดงตัวอย่างก่อน

ถ้าถูกต้องดีแล้ว ภาพก็จะขึ้นให้เห็นแบบนี้ครับ พร้อมข้อความส่วนเกิน ท้ายภาพ ที่เราเห็นในวงกลมนั่นแหละครับ
ทีนี้ ถ้าท่านโพสต์แค่ไม่กี่ภาพ และไม่ได้รู้สึก รำคาญอะไรไอ้เจ้าข้อความส่วนเกินนี้ จะปล่อยไว้งี้ ก็ได้
แต่ถ้าท่านโพสต์หลายสิบรูปไจนถึงหลัก ร้อยรูป แบบที่เค้าทำ movie review กัน ท่านต้องลบครับ
ถามว่าทำไม ก็เพราะถ้าไม่ลบ มันจะทำให้ตัวอักษรเกินครับ แล้วท่านก็จะโพสต์กระทู้ไม่ได้ ตัวอักษรห้ามเกิน สองหมื่นตัวครับ

ทีนี้จะลบส่วนไหน ก็ลบ ส่วนที่ผมทำไฮไลด์ไว้ครับ ลบไปให้หมด
ส่วนหน้า

ส่วนหลัง

เหลือไว้แค่นี้ครับ

แล้วกดแสดงตัวอย่างอีกที จะเห็นว่าข้อความส่วนเกินหายไปแล้ว ตรวจดูความเรียบร้อย ถ้าดีแล้วค่อย
กดตั้งกระทู้ครับ เป็นอันเสร็จ

อันนี้ แถมครับ สำหรับผู้ที่ใช้ ไอแพด ผมแนะนำ แอฟติดเคริ่องตัวนี้ครับ เข้าใจว่าน่าจะมีอยู่แล้วทุกเครื่อง

คือ ถ้าท่านไม่ว่างอัพรวดเดียวเสร็จก็ค่อยๆทำครับ โดยการก็อปลิ้งภาพที่ท่านอัพไว้ มา paste ใส่แอฟตัวนี้ก่อน ค่อยๆเขียนคำบรรยาย
พอเสร็จครบแล้ว ค่อยก็อปทั้งหมด แล้วไปแปะบนหน้าตั้งกระทู้ทีเดียว สำหรับท่านที่อัพหลายๆรูปพร้อมคำบรรยาย แบบ ทำ movie review
จะได้ไม่ขาดช่วง ใครทำในคอมฯ ก็ไป แปะเก็บไว้ ที่ โปรแกรม word ก็ได้เช่นกัน

ก็เท่านี้ครับ หวังว่าจะเป็นประโยชน์กับทุกท่าน ได้บ้างไม่มากก็น้อยนะครับ ขอให้สนุกกับการอวดของครับ

ปล. ตั้งกระทู้ อย่าลืมตั้งหัวข้อเรื่องด้วยนะครับ สงสัยอะไร pm มาได้เด้อ

อาวุธใหม่ ปลดปล่อยไฟล์หนังสู่ HDD ของคุณ
หนังใหม่เดือนชนเดือน , หนังเก่าที่เคยพลาดไป
ด้วย ExtMatrix สำหรับ VIP++ เท่านั้น
https://www.avcollectors.com/board/index.php?topic=237325.0
Cutdafree
หื่นไร้ศิลปะ

« ตอบ #38 เมื่อ: มกราคม 02, 2015, 11:08:46 PM »

รีวิวได้สุดยอดเลยครับ ฮาดี อิอิ

ส่วนของผมมีของลิขสิทธิ์สะสมอยู่ 3 ชิ้นครับ ดังนี้

king005 ของหนู TIA

king008 ของหนู Hatsuki Karen (ตอนออกยังเป็น Yukimoto Mei อยู่)

king002 ของหนู Tsubasa Amami

นอกจากจะเอาไปใช้ประโยชน์ได้แล้วตัวกล่องยังสามารถตั้งโชว์เพื่อความสวยงามอีกด้วย

มีเท่านี้ครับ คราวหน้าจะจัดหนังสักเรื่อง 2 เรื่อง

ต้องขอขอบคุณท่าน Pan เช่นกันที่ทำให้ได้สินค้าที่อยากได้มาเก็บไว้

ขอบคุณมากครับ
Grin Grin Grin
ของน้อง Tia ผมนี่ตาลุกวาวเลยท่าน อยากมีในครอบครองอย่างแรง
หน้า: 1 2 3 [4] พิมพ์