พฤษภาคม 05, 2024, 03:37:44 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 3 ... 6 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: มีความรู้สึกอย่างไรกันบ้างครับเวลา HDD ที่เก็บหนังมาพัง  (อ่าน 14170 ครั้ง)
JAV MASTER
JAV หายาก ๆ อัพเดททุกวัน
AV Dedicator (VIP)
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« เมื่อ: ธันวาคม 13, 2012, 08:21:54 PM »

ของผม external 1 TB เพิ่งพังไป 3 ตัว เก็บหนัง AV หมดเลย เซ็งมาก
กู้คืนมาได้แค่ตัวเดียว นอกนั้นดับสนิท อยากจะร้องไห้มากเลยครับ
ปล. ใช้ WD Element น่ะครับ ใช้ยังไม่ถึงสองปีซักตัวเลย อนาถมาก

AV หายาก AVใหม่ ๆ อัพเดทกันเรื่อย ๆ เจอกัน ที่นี่ เลยครับ
bkk
AV addict
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2012, 08:28:25 PM »

เซ็ง ปน เสียดายครับ
หนังบางเรื่องหาโหลดไม่ได้แล้ว

ผมเคยใช้ wd เหมือนกันใชยังไม่ครบปีเคลมไป 3 ลูก
เลยไปขอร้านเปลี่ยนใหม่เป็นพี่ To ซะเลย
ตอนนี้สุขภาพยังดีอยู่ครับ

ahhhhhhhh
วุฒิสมาชิกเอวี

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2012, 08:42:15 PM »

เสียดายครับ พึ่งพังไปเหมือนกัน ส่งเครมไปแล้ว โชคดีที่ยัง backup บางเรื่องไว้ทันตอนที่รู้ตัว HDD อาการร่อแร่ใกล้เสียชีวิต
kiboom7
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2012, 08:48:52 PM »

เซง+เสียดาย ทำให้เรารู้ว่าเก็บเยอะไปก็เท่านั้นมันไม่ได้อยู่กับเราตลอด ทุกวันนี้อัพลงเว็บฝากไฟล์ให้หมด เวลา HDD เจ๊งจะได้โหลดคืนมาได้ครับ
maload ผํ้ต้องการรับจ้างทำซับหนัง
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2012, 08:56:30 PM »

ผมงงครับว่าใช้ฮาร์ดดิสกันยังไงถึงพัง ผมโหลดหนังโป็มาก่อนเข้าเป็นสมาชิกที่เวบนี้  อาจจะเป็นเกือบสิบปี เคยทำฮาร์ดดิสพังอย่างเดียว เพราะเกมมีไวรัสเเท้ๆ จากนั้นก็มีเเต่ เเผ่นดิสเสีย  จขกทอาจจะต้องกลับมาคิดนะครับว่า ใช้คอมยังไง มันถึงฮาร์ดดิสพัง

ประวัติศาสตร์การดูหนังของข้าพเจ้า https://lastnightav.blogspot.com/
เราต้องการรับจ้างทำซับหนังเรื่องต่างๆ  ยกเว้นหนังดึบิ้ว
พีเอ็มคุยกันเล่นได้
Hentai_Man
AV DecadonoR++ (VIP)
โอตาคุกิติมศักดิ์
*

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2012, 09:48:11 PM »

ช๊อคเลยครับ แล้วพยายามตามหาหนังเก่าเท่าที่จะนึกได้กลับมา ซึ่งมันหายากมากกก 
kiboom7
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2012, 10:00:16 PM »

อาการพังที่ผมโดน คือไม่มี power supply วันนั้นฝนตก ไฟตกคอมดับ ไป 4 รอบ แล้วยังรั้นเปิด ครั้งสุดท้ายเปิดอีกทีจอฟ้าลงวินโดวไม่ได้ มันมองไม่เห็น HDD เลยเปลี่ยนอีกอันมาใส่ดูเลยรู้ว่า HDD อันเก่ามันพัง เลยอำลาจากกันครับ ใช้มา 4 ปี

ส่วนอาการพังทั่วไป ก็เป็น พวก BAD SECTOR ครับ หมั่นตรวจเช็คทุกๆเดือนก็ดีครับ จะได้ยืดอายุมันได้
Mae Ai
AV DecadonoR++ (VIP)
โอตาคุกิติมศักดิ์
*

ความต้องการทางแพทย์สูง

« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2012, 10:55:49 PM »

อาการพังที่ผมโดน คือไม่มี power supply วันนั้นฝนตก ไฟตกคอมดับ ไป 4 รอบ แล้วยังรั้นเปิด ครั้งสุดท้ายเปิดอีกทีจอฟ้าลงวินโดวไม่ได้ มันมองไม่เห็น HDD เลยเปลี่ยนอีกอันมาใส่ดูเลยรู้ว่า HDD อันเก่ามันพัง เลยอำลาจากกันครับ ใช้มา 4 ปี

ส่วนอาการพังทั่วไป ก็เป็น พวก BAD SECTOR ครับ หมั่นตรวจเช็คทุกๆเดือนก็ดีครับ จะได้ยืดอายุมันได้

UPS หรือเปล่า ท่าน kiboom   Grin Grin Grin
ZANON

« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2012, 12:50:10 AM »

เคยพังหมือนกัน 2TB 3ลูก กู้คืนไม่ได้  จนป่านนี้หาโหลดใหม่ ก็ยังได้ไม่เต้ม 1TB   จงพยายามโหลดใหม่เถอะเท่าที่นึกได้
LEGACY

« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2012, 12:58:52 AM »

ผมเคยตั้งกระทู้ว่า เก็บหนังไปเพื่อ? หลังจากนั้น 2 วัน EXT HDD โดนไวรัสเปิดไม่ได้เลยต้องFomatแทบคลั่งงง !
หนัง 200 กว่าเรื่องไปหมดเกลี้ยงที่น่าเจ็บใจคือ คอลเล็คชั่น โมโมกะ 86 เรื่องโหลด 2 เดือนกว่าจะเสร็จยังดูได้
ไม่ถึง 10 เรื่องเลยย เหตุการณ์นั้นเป็นคำเฉลยได้ดีที่สุด  Cry Cry
หน้า: [1] 2 3 ... 6 พิมพ์