พฤษภาคม 05, 2024, 03:52:41 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: มีความรู้สึกอย่างไรกันบ้างครับเวลา HDD ที่เก็บหนังมาพัง  (อ่าน 14167 ครั้ง)
Nomeyoumi
นักดูดแห่งชาติ
AV Donator (VIP)
พยาธิตัวเหงียน

นักแสวงหาสิ่งที่เรียกว่า AV

« ตอบ #40 เมื่อ: เมษายน 18, 2013, 10:53:17 AM »

แล้วขอคำแนะนำในการเลือกซื้อ extanal เก็บหนังด้วยครับ ว่าเลือกยี่ห้อ รุ่นไรดี เน้นอยู่นาน แล้วความจุมากหรือน้อยเอันไหนดีกว่ากัน
ลองซื้อ wd เขียว(ซื้อเพราะถูก) 2 Tb ใช้ไป 2-3 ปีเจอแน่ครับ
ซีเกด 1.5Tb กับ 500 Gb ก็เป็นแต่อาจนานกว่า เขียวหน่อย
seagate แจ่มสุด 
ราคา ณ ตอนนี้ 3TB 4190   2TB 3200 @ BANANA IT   
3TBเนื้อที่จริง 2.87 TB
2TBเนื้อที่จริง 1.8 TB

ขอบคุณครับ แล้วมีวิธีฟอแมตไม่ครับ พอดีเสียบแล้วพอเจอเข้าไดท์ แล้วค้างอ่ะครับ
น้องหมาของพาพลอฟ
AV Dedicator (VIP)
วุฒิสมาชิกเอวี

« ตอบ #41 เมื่อ: เมษายน 19, 2013, 08:57:58 AM »

มาไว้อาลัย

จากไปอีก 500 GB

"กิเลสไร้จุดหมาย"
ja_tiffany
ปลิงกิติมศักดิ์
*

« ตอบ #42 เมื่อ: เมษายน 19, 2013, 10:02:19 AM »

อย่าเก็บรวมไว้ในอันเดียวครับ ผมจะแยกหนังเก็บไว้
อันหนึ่ง หนังของลูก
อันหนึ่ง หนังโรงทั่วไป  เพราะว่าลูกยังเล็กอยู่ เลยอดดูหนังโรงมาตลอด
อันหนึ่ง หนังของเรา  (ห้ามให้ใครดู อิอิ)
อีกอัน สำรองจากหนังของเรา (เฉพาะหนังที่ชอบดูบ่อยๆ)
แต่ทะยอยซื้อปีละลูกนะครับ ไม่ได้มีเงินถุงเงินถังขนาดนั้น 
huadoor2
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #43 เมื่อ: เมษายน 26, 2013, 06:11:55 PM »

แต่แปลกครับ เพราะของผมไม่เคยพังเลย ปัจจุบันใช้ WD ทั้ง 3 ลูก (เป็น External 2 ลูก >1TB.+ 500G.
แล้วก็ internal ติดกับตัวคอม 500G. อีก 1 ลูก) ไม่เคยพังไม่เคยงองแงเลยอ่ะ และหนังในตำนานที่ตามเก็บ
ได้ในสมัยก่อนก็ยังอยู่ครบทุกเรื่องครับ ผมกำลังคิดอยู่ว่า อยากจะทำการแลกเปลี่ยนหนังโป๊กันระหว่างสมาชิก
ในเว็ปนี้ ไม่ทราบว่าใครสนใจบ้างครับ ขอบอกไว้เลยว่าหนังโป๊ของผมนั้นเด็ดสุดติ่งทุกเรื่องครับ เพราะผมคัดหน้า
ตานางเอกเป็นหลัก รับรองว่าไม่มีหนังแบบพื้นๆ ดาดๆ แน่นอน

หากใครสนใจอยากทำการแลกเปลี่ยนหนังโป๊กันล่ะก็ เชิญ PM มาหาผมได้นะครับ (แต่หนังของคุณก็ต้องเด็ด
และเป็นหนังที่ผมตามหาเหมือนกันนะ มันถึงจะคุ้มค่าหน่อย) จะได้มาพูดคุยกันว่าเราจะแลกเปลี่ยนกันด้วยวิธีไหน ?

ข้านี่แหล่ะ......ยอดนักเย็ด 7 ตำนาน!!
mega-sawa
โอตาคุเอวี
*

« ตอบ #44 เมื่อ: เมษายน 27, 2013, 03:17:02 PM »

เอ็กเทอร์นัล HD มีโอกาสพังเยอะมั้ยครับ ผมอ่านแล้วกลัวๆๆ เลย
tanuki01
วุฒิสมาชิกเอวี

« ตอบ #45 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2013, 05:24:17 AM »

ไปจัดสำรองไฟ 550w มาแล้ว สบายใจขึ้นเยอะ พอดีที่บ้านไฟตกบ่อยมาก ใครสะสมหนังต้องมีไว้นะคับ  Grin
madoka_ayukawa
โอตาคุกิติมศักดิ์
*

« ตอบ #46 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2013, 11:41:45 PM »

มันพัง ย้าย harddisk w,jmyo
ก็ต้องตัดใจ
JulianL
AV Distinctive (VIP)
เสนาธิการเอวี

« ตอบ #47 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2013, 03:12:04 PM »

ใช้ WD อยู่ 2 ตัว

ตัวแรกใช้มาร่วม 4 ปีแล้วครับ ยังไม่มีปัญหาอะไร (250GB ตอนนั้นซื้อที่ราคา 2400-2500)
อีกตัวอายุ 1TB (2500 บาท พึ่งซื้อไม่นาน)

ของพวกนี้เวลาใช้ เราต้องใส่ใจมันหน่อยอยู่แล้วครับ ขึ้นชื่อว่าฮาร์ดดิสก์
มันไม่ถูกกับความรุนแรง การกระแทก การกระชากของไฟอยู่แล้ว ปกติ

ตัวแรกผมใช้มา 4 ปี ก็ยังไม่มีแววจะพังอะไรนะ
แต่ของแบบนี้ไว้ใจมากไม่ได้ครับ ต้องหาที่เก็บสำรองของสำรองเผื่อไว้อีกทีด้วย

-----------------------------------------------------------
Mero
ปลิงควาย

« ตอบ #48 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2013, 04:05:54 PM »

เซ็งสุดๆครับ บางเรื่องหาไม่ได้แล้ว(มั้ง) ถ้าจะหาถึงขั้นลำบากสุดๆ
Hawke
หื่นมีศิลปะ

« ตอบ #49 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2013, 04:31:56 PM »

ของผม WD 500gb เพิ่งพังไปเมื่อ 2 อาทิตย์ที่แล้ว คือผมซุ่มซ่ามเองครับ ทำตกตอนที่จานข้างในยังหมุนอยู่ ทีเดียวรู้เรื่องครับ
เจ๊งสนิท ข้างในหนังโป๊ hidef กับหนังธรรมดา hidef อีกเพียบครับ เสียดายมากๆ ใช้มาเกือบ 2 ปีมาเจ๊งเพราะตัวเราเอง 

หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6 พิมพ์