พฤษภาคม 05, 2024, 01:29:46 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] 3 4 5 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เปลี่ยนมาดูVRเถอะแล้วจะมาขอบคุณผมทีหลัง  (อ่าน 30867 ครั้ง)
อบเชยเฉยๆ
AV Publisher
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

อบเชยเด็กนครปฐม

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2020, 06:20:15 AM »

ดูในคอมเอาไม่พึ่งแว่น ใส่แล้วรู้สึกอึดอัด บวกกับบางเรื่องกล้องสั่นๆดูแล้วจะอ้วก

กลุ่ม Telegram แจก Torrent Decensored
งานแก้เซ็นเอวีญี่ปุ่นจากคนจีนของพรี้ Darknight และ WG101
ราคา 49 บาทต่อเดือน ถ้าสนใจติดต่อ PM มาในบอร์ดได้เลย
อยากให้มาลองก่อนสัก 1 เดือน ชอบไม่ชอบค่อยว่ากัน
kropkrap
AV Highness Honour
ผู้ชำนาญการเอวี

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2020, 12:26:59 PM »

เท่าที่ลองมาทั้งหมด มี Rift รุ่นเก่า Rift S, HTC Vive, Pimax, Oculus Quest สำหรับผม Rift S ดีสุดในเรื่องความละเอียด และ ไม่ต้องมี Base Station นอกนั้นกลางๆ

ตอนนี้ผมใช้ Oculus GO อยู่ กำลังสนใจ Oculus Quest ครับ รบกวนช่วย review หน่อยครับ Smiley
JudasPriest01
AV Donator (VIP)
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2020, 12:33:21 PM »

ใช้ Google Cardboard ก็พอไหวใช่ไหมครับ มี Ps4 อยู่แต่ไม่มีแพลนจะซื้อ VR เลย ไม่ค่อยมีเกม VR สนใจ
ผมมีของ Remax อันไม่กี่ร้อยอยู่ เคยลองเล่นๆ นานละ ไม่ได้เอาออกมาเล่นอีกเลย เดี๋ยวไว้ลองบ้าง

ลองเปลี่ยนฟิลบ้าง ปกติผมไม่ค่อยชอบแนวมุมมองบุคคลที่1งี้เท่าไหร่ ส่วนใหญ่ดูหนังผมชอบแนวพลอต เนื้อเรื่อง
zomkung
AV DedicataR+ (VIP)
เสนาธิการเอวี
*

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2020, 02:02:37 PM »

เท่าที่ลองมาทั้งหมด มี Rift รุ่นเก่า Rift S, HTC Vive, Pimax, Oculus Quest สำหรับผม Rift S ดีสุดในเรื่องความละเอียด และ ไม่ต้องมี Base Station นอกนั้นกลางๆ

ตอนนี้ผมใช้ Oculus GO อยู่ กำลังสนใจ Oculus Quest ครับ รบกวนช่วย review หน่อยครับ Smiley

โครตดีกว่า GO มากครับ ไม่ยุ่งยาก แนะนำให้ซื้อด่วนๆ
kropkrap
AV Highness Honour
ผู้ชำนาญการเอวี

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2020, 03:45:08 PM »

โครตดีกว่า GO มากครับ ไม่ยุ่งยาก แนะนำให้ซื้อด่วนๆ

ขอบคุณมากครับ Wink spec Quest มันดีกว่า Go แน่ๆ แต่ใช้จริงผมก็ไม่รู้ว่ามันจะดีกว่ากันถึงขั้นควรลงทุนไหม เพราะหลักๆ คงไม่เล่นเกมส์ ดู AV อย่างเดียว 555
หมูดำรำพัน
AV Columnist

โลกสวยด้วยมือเรา..และหนังอีก 6TB!

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2020, 04:11:50 PM »

ผมมี PSVR ครับ แต่บอกเลย ไม่เคยเอามาเล่น Game VR เลย ดูแต่หนัง JAVR ถถถ

แต่จุดที่งงคือ มันไม่มี Player Free ที่เป็นของ PS4 เอง ต้องไปดูด้วย Littlstar ตามจขกท แนะนำนั่นละครับ
แต่ Feature การดูจาก External HDD เป็น Feature ที่ถ้าไม่เสียตังค์มันจะดูได้ไม่นาน (จำไม่ได้กี่นาที) ถ้าจะดูยาวๆ ต้องเสีย Subscription ตอนแรกมันมี Life Time ราคาไม่แพงมาก แต่ตอนนั้นยังมั่นใจว่าน่าจะหาตัวดู Free ได้เลยไม่สมัคร

หลังจากผ่านไปแล้วเป็นปี ก็ยังไม่มีตัวฟรีมา พร้อมกับ Lifetime Sub. มันก็ไม่มีแล้ว ราคารายเดือน รายปี ก็ไม่น้อยแหะก็ดูไปตามมีตามเกิดไป

svssub
AV Dedicator (VIP)
ปลิงควาย

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2020, 10:39:27 AM »

ตอนที่สมัครตอนนั้นเป็น $25 ที่คุ้มค่ามากครับสำหรับผม ยิ่งช่วงที่อ่างปิดไปนี่ดูมันแทบทุกวันเลยครับ

ผมมี PSVR ครับ แต่บอกเลย ไม่เคยเอามาเล่น Game VR เลย ดูแต่หนัง JAVR ถถถ

แต่จุดที่งงคือ มันไม่มี Player Free ที่เป็นของ PS4 เอง ต้องไปดูด้วย Littlstar ตามจขกท แนะนำนั่นละครับ
แต่ Feature การดูจาก External HDD เป็น Feature ที่ถ้าไม่เสียตังค์มันจะดูได้ไม่นาน (จำไม่ได้กี่นาที) ถ้าจะดูยาวๆ ต้องเสีย Subscription ตอนแรกมันมี Life Time ราคาไม่แพงมาก แต่ตอนนั้นยังมั่นใจว่าน่าจะหาตัวดู Free ได้เลยไม่สมัคร

หลังจากผ่านไปแล้วเป็นปี ก็ยังไม่มีตัวฟรีมา พร้อมกับ Lifetime Sub. มันก็ไม่มีแล้ว ราคารายเดือน รายปี ก็ไม่น้อยแหะก็ดูไปตามมีตามเกิดไป
pasunna
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2020, 11:49:16 AM »

พอดีเป็นคนดูเอาเนื้อเรื่องมากกว่า
ตอนนั้นแบบอยากลองมากรีบสั่งมา
ตอนนี้อยู่ในกล่องเปิดดูไป 4-5 ครั้งมั้ง…
แบบมันเนื่อยอะกว่าจะได้ดูแต่ละที 555
พอดีผมดูทีเป็นสิบๆเรื่องด้วยแหละ…

ผมเขียนพวกนิยายเรื่องเสียว และอีโรติคแฟนตาซีอยู่ในพวกเวปนิยาย แวะเข้าไปอุดหนุนกันได้นะครับ
https://fictionlog.co/u/Pasunna-Zacrifa
KeneMoko

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2020, 05:16:45 PM »

สั่ง Google Cardboard มาเล่นแล้วนะครับ
ประกอบสนุกดี เหมือนเล่นบ้านกระดาษตอนเด็ก ๆ
แต่การใช้งานยังไม่พอใจเท่าไหร่ เลนส์มันไม่โฟกัส มันขึ้นอยู่กับโทรศัพท์เราด้วย
ถ้าโทรศัพท์เราไม่พอดีกับช่องจริง เวลาขยับหัวแล้วมันเคลื่อน ต้องมาปรับโฟกัสใหม่
ก็ไม่ถือว่าผิดหวังนะ เพราะมันไม่ใช่ VR แบบจริง ๆ อยู่แล้ว
มันใช้เลนส์ขยายเอาให้มันซ้อนทับกัน  มันมีโอกาสเคลื่อนสูง

อันนี้ดูกับไฟล์ VR ทั่วไปนะครับ ไม่ได้ดูกับ AV

Mayu Okamoto    NNPJ-318
HAISE
นักสะสมเอวี

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2020, 07:57:57 PM »

สั่ง Google Cardboard มาเล่นแล้วนะครับ
ประกอบสนุกดี เหมือนเล่นบ้านกระดาษตอนเด็ก ๆ
แต่การใช้งานยังไม่พอใจเท่าไหร่ เลนส์มันไม่โฟกัส มันขึ้นอยู่กับโทรศัพท์เราด้วย
ถ้าโทรศัพท์เราไม่พอดีกับช่องจริง เวลาขยับหัวแล้วมันเคลื่อน ต้องมาปรับโฟกัสใหม่
ก็ไม่ถือว่าผิดหวังนะ เพราะมันไม่ใช่ VR แบบจริง ๆ อยู่แล้ว
มันใช้เลนส์ขยายเอาให้มันซ้อนทับกัน  มันมีโอกาสเคลื่อนสูง

อันนี้ดูกับไฟล์ VR ทั่วไปนะครับ ไม่ได้ดูกับ AV

จะมีพวกแบรนอื่นที่ทำของพวกมือถือ มีออฟชั่นปรับโฟกัสยุนะครับราคาตั้งแต่300+-1000 ปลายๆเลย ทั้งนี้อยู่ที่โทรศัพด้วยอย่างที่ท่านว่า เพราะความละเอียดจอค่อนข้างมีผลตอนดูครับ
แนะนำให้ดู av เลยครับไหนๆท่านก็ซื้อมาแล้ว ลองเลย ผู้รู้สึกว่าไฟล์ vr ทั่วไปมันเป็น2d ไม่ใช่3 d เยอะยุนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 24, 2020, 08:00:10 PM โดย HAISE » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 [2] 3 4 5 พิมพ์