พฤษภาคม 04, 2024, 03:32:10 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 2 [3] 4 5 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เปลี่ยนมาดูVRเถอะแล้วจะมาขอบคุณผมทีหลัง  (อ่าน 30855 ครั้ง)
lekkiki
AV DecadonoR++ (VIP)
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ
*

« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2020, 08:03:18 PM »

อาการ Motion Sickness ผมก็เป็นครับ แต่เป็นบางเรื่องนะที่เคลื่อนกล้อง แต่ส่วนใหญ่จะไม่ค่อยมีอาการมึน

ข้อดีของแว่น VR คือ เห็นผิวพรรณของนางเอกชัดมาก แม้กระทั่งสิวตามตัว หนังบางเรื่องมุมดีมากๆ ทำให้รู้สึกอารมณ์ร่วมดีมาก

ข้อเสียคือ เวลานางเอกอยู่ใกล้ๆ มาจูบปาก เลียหู ภาพจะซ้อนเป็น 2 ภาพ

นอกนั้นดีมากๆ ควรมีอย่างยิ่ง...
thesilence
AV Dedicator (VIP)
ปลิงกิติมศักดิ์

« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2020, 08:47:18 PM »

พี่มีแนะนำที่ขาย oculus quest ไม่แพงมากมั้ยครับ

แต่ละที่ 20000+ นี่ไม่ค่อยไหว
HAISE
นักสะสมเอวี

« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2020, 01:32:46 PM »

ผมขอหยุดอัพโหลดหนังไว้เท่านี้แล้วกันนะครับ (แต่จะเก็บกระทู้นี้ไว้เป็นแนวทางความรู้สำหรับผู้สนใจล้ะกันครับ^^)
sengboy
ผู้ชำนาญการเอวี

« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2020, 06:27:32 PM »

ผมเก็บหนังใน gdrive + เสียเงินซื้อผ่าน dmm
ผมควรซื้อ psvr หรือ oculus ครับ
รบกวนแนะนำหน่อยครับ
สอยหนังช่วง 10 เยน ตุนไว้เยอะมากครับ 555
HAISE
นักสะสมเอวี

« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2020, 06:51:04 PM »

ผมเก็บหนังใน gdrive + เสียเงินซื้อผ่าน dmm
ผมควรซื้อ psvr หรือ oculus ครับ
สอยหนังช่วง 10 เยน ตุนไว้เยอะมากครับ 555
ถ้าเงินถึงก็จัด oculus เลยครับ เจ็บแต่จบ
pasunna

« ตอบ #25 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2020, 09:20:48 PM »

ผมซื้อ pimax 12k มั้ง ตัวกลาง เมื่อก่อนมีขายใน lazada เล่นเกมไม่ได้
แต่แทบไม่ได้ดูเลย เพราะรำคาญสายพะรุงพะรัง ดูบนจอทีวีใหญ่ๆดีกว่า 555
เดี๋ยวนี้ในลาซาด้าไม่มีละ มีแต่ตัวใหญ่ 20 เค+

ผมเขียนพวกนิยายเรื่องเสียว และอีโรติคแฟนตาซีอยู่ในพวกเวปนิยาย แวะเข้าไปอุดหนุนกันได้นะครับ
https://fictionlog.co/u/Pasunna-Zacrifa
lekkiki
AV DecadonoR++ (VIP)
*

« ตอบ #26 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2020, 10:26:41 PM »

Rift อยู่ กำลังเก็บตังส์อยู่กะเอา Rift S น่าจะ Hi-res สุดแล้วที่ซื้อไหว ถ้าราคาเกิน 3-4 หมื่นเกินงบมากเกิน
toyotaway

« ตอบ #27 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2020, 07:01:00 PM »

มีอันไหนถูก ๆ ใส่ จอใหญ่ได้บ้างครับ  ผม mi max2 จอ 6.6 นิ้ว เคยลองสวม ๆ ใส่ไม่ได้สักยี่ห้อเลย
zomkung
AV DedicataR+ (VIP)
เสนาธิการเอวี
*

« ตอบ #28 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2020, 07:12:48 PM »

ซื้อ Oculus Quest เถอะครับ สายก็ไม่ต้องมี

เอาไปดูที่ไหนก็ได้

เชื่อผมดิ มิติใหม่ของ VR
Sheeran
SIXXIS

« ตอบ #29 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2020, 01:34:25 PM »

PSVR ไม่แนะนำคับภาพไม่ชัด

ถ้าเอาเลือกเป็น Oculus Quest 17k+จะดีกว่าถ้าชอบแบบ stand alone หรือให้มากกว่านั้นก็ Rift 20k+ภาพชัดกว่าเควสเป็นแบบต่อกับคอมพิวเตอร์แต่จำเป็นต้องมีคอมสเปกสูงพอประมาณ

แต่ถ้าจะให้สุดก็ Pimax 40k-50k(joy+base)ครับตัวนี้ภาพละเอียดมากผมใช้ตัวนี้ในการเล่นอยู่ภาพกว้างและค่อนข้างชัดมากเลยไม่ต้องพูดถึง JVR Grin แน่นอนว่าเป็นแบบต่อกับคอมพิวเตอร์ดังนั้นคอมต้องมีการ์ดจอที่รองรับระดับนึงคับ

ทั้งนี้ก็ขึ้นอยู่กับงบและสไตล์ของท่านว่าใช้งานไปในทิศทางไหนมากที่สุดครับ

UPDATE NEW LEAK JAV 23/8
หน้า: 1 2 [3] 4 5 พิมพ์