พฤษภาคม 04, 2024, 07:52:29 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 2 3 [4] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: **สายสะสม** ขอคำแนะนำหน่อยครับ จะพอหรือไปต่อดี  (อ่าน 12095 ครั้ง)
vpdarkside
AV DecadonoR++ (VIP)
วุฒิสมาชิกเอวี
*

« ตอบ #30 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2020, 11:55:08 PM »

gsuite เดือนละ 6 - 12$ จ่ายรายปีก็ไม่แพงนะ เหมือนซื้อ hdd ลูกใหม่ทุกปี

ถ้าไปอ่านจะเห็นจำกัด พท google drive แต่จริงๆแล้ว
gsuite มี func shared drive

ซึง shared drive สร้างได้ไม่จำกัด และไม่จำกัด พท

งง ว่าเป็นยังไง หลังไมค์มาก็ได้ครับ ผมให้ลองของผม
ถูกใจก็ค่อยไปซื้อเอา

รับ โหลด/หา งาน Gravure
http://www.avcollectors.com/board/index.php?topic=230469.10
lovejoy
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด
*

« ตอบ #31 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2020, 07:42:45 PM »

อ้างถึง

ผมรู้สึกสนใจเลยไปลองหาข้อมูลดูครับ เท่าที่ดู google drive แต่ละแพ็คเกจก็เห็นจำกัดพื้นที่อยู่นี่ครับ
เลยไปลองหาๆต่อไป เจออันนี้ครับ ไม่ทราบว่าน่าเชื่อถือได้แค่ไหนครับ ท่านใดเคยลองใช้บริการดูแล้วบ้างครับ

https://www.mystorage365.com/shop

อันนี้ค่อนข้างเสี่ยงครับ เหมือนจะไปเช่าพื้นที่ใน Google Drive มาแบ่งขายอีกทีนะ โดยใช้วิธีแบบไม่ชอบมาพากลครับ ใช้ได้แบบกึ่งถาวร ถ้าระบบ ของ Google จับได้เมื่อไรก็อาจถูกปิดบัญชีทิ้งแบบดื้อๆ เลย ไม่แนะนำครับ

ผมกำลังดูของ Microsoft 365 Family ครับ แบบ 2,899/ปี (241.58 ต่อเดือน) ได้ 6 TB ได้ Outlook / Microsoft Word / Microsoft Excel / Microsoft PowerPoint ของแท้มาใช้ด้วย (แบบ Online) แต่ต้องใช้เมล์ 6 เมล์ เมล์นึงได้ 1 TB ผมกะจะใช้คนเดียว วุ่นวายเรื่องเมล์แค่นั้น

https://www.microsoft.com/th-th/microsoft-365/onedrive/compare-onedrive-plans?activetab=tab:primaryr1

ขอบคุณครับ ผมก็ว่ามันแหม่งๆเหมือนกัน ถ้าถูก google ปิดบัญชีทิ้งเขาคงรับผิดชอบอะไรไม่ได้แน่ๆ
lovejoy
*

« ตอบ #32 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2020, 07:51:05 PM »

gsuite เดือนละ 6 - 12$ จ่ายรายปีก็ไม่แพงนะ เหมือนซื้อ hdd ลูกใหม่ทุกปี

ถ้าไปอ่านจะเห็นจำกัด พท google drive แต่จริงๆแล้ว
gsuite มี func shared drive

ซึง shared drive สร้างได้ไม่จำกัด และไม่จำกัด พท

งง ว่าเป็นยังไง หลังไมค์มาก็ได้ครับ ผมให้ลองของผม
ถูกใจก็ค่อยไปซื้อเอา

ขอบคุณครับสำหรับน้ำใจ ผมลองเข้าไปหาข้อมูลดูพอเข้าใจล่ะครับเรื่องเกี่ยวกับ shared drive
เท่าที่ดูเหมือนจะจำกัดจำนวนไฟล์+โฟลเดอร์ใน shared drive ทั้งหมดไว้ไม่เกิน 400,000 ไฟล์+โฟลเดอร์
และไม่มีการจำกัดพื้นที่ มีแต่ขนาดไฟล์ๆเดียวไม่ให้ใหญ่เกิน 5TB ซึ่งสำหรับไฟล์หนังมันเป็นไปไม่ได้อยู่แล้ว
ซึ่งการจำกัดแบบนี้มันก็เหมือนไม่จำกัดแหละครับ ทำยังไงก็ไม่มีทางถึงแน่นอนทั้งขนาดไฟล์และจำนวนไฟล์+โฟลเดอร์

ตะกี้ลองกดสมัครดูเห็นถามว่ามีเราคนเดียวหรือเป็นองค์กรและมีจำนวนกี่คน ไม่ทราบว่าตรงนี้เลือกแบบไหนดีครับ
เป็นเราคนเดียว หรือเลือกแบบเป็นองค์กรดี จะมีผลกับการสร้างจำนวนของ shared drive ไหม

อันนี้น่าสนจริงๆ ขอเวลาคิดตัดสินใจสักพักนะครับ  Grin Grin
sung5
AV Dedicator (VIP)
ปลิงน้อย

« ตอบ #33 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2020, 08:18:21 PM »

เอา Hard disk ไปเคลมหรือยังครับ
ถ้า Hard disk ไม่เสียหายมาก น่าจะกู้ข้อมูลได้ครับ
ลองหาใน Google แต่ผมไม่เคยใช้บริการนะครับ
ถ้ากู้ได้ ผมว่าคุ้มนะครับ เสียดายครับหนังเก่าๆ หายากแล้ว
tingnood
AV DedicataR+ (VIP)
*

« ตอบ #34 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2020, 08:47:21 PM »

เอา Hard disk ไปเคลมหรือยังครับ
ถ้า Hard disk ไม่เสียหายมาก น่าจะกู้ข้อมูลได้ครับ
ลองหาใน Google แต่ผมไม่เคยใช้บริการนะครับ
ถ้ากู้ได้ ผมว่าคุ้มนะครับ เสียดายครับหนังเก่าๆ หายากแล้ว

ส่งเคลมไปเมื่อวันเสาร์ครับ วันพุธก็ได้ของคืนแล้วครับ
jamseedjam
ปลิงควาย

« ตอบ #35 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2020, 08:01:40 PM »

ส่งเคลมไปเมื่อวันเสาร์ครับ วันพุธก็ได้ของคืนแล้วครับ

ผมก้ว่าจะส่งเคลม แต่ข้างในมีแต่หนังโป๊ มันอายช่าง ยังไงไม่รู้ ปกติท่านส่งเคลมมีปัญหาไรไหมครับ
lekkiki
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ
*

« ตอบ #36 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2020, 09:09:19 PM »

อ้างถึง

ผมก้ว่าจะส่งเคลม แต่ข้างในมีแต่หนังโป๊ มันอายช่าง ยังไงไม่รู้ ปกติท่านส่งเคลมมีปัญหาไรไหมครับ

ปกติส่งเคลมถ้า HD ไม่อ่าน ก็ส่งเลยครับ แต่ถ้าอ่านได้ ก็ delete partition เลย + format อีกที ค่อยส่ง
sung5
ปลิงน้อย

« ตอบ #37 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2020, 04:25:17 PM »

ถ้า Hard disk เสียแบบ

1. คอมพิวเตอร์ไม่เห็น Hard disk ตั้งแต่ BIOS หรือเห็นแต่ ใช้ Windows มองไม่เห็นข้อมูลใน Hard disk
ถ้าเคลมบริษัทใหญ่อย่าง SIS หรือ Synex ผมคิดว่าช่างคงทดสอบเบื้องต้นด้วย Tools ทดสอบ Hard disk ของยี่ห้อนั้นๆ
ถ้าทดสอบแล้ว Hard disk มีข้อความ Failed ก็เคลมตัวใหม่ให้ คิดว่าช่างไม่น่าจะเอาเวลา
มาแกะ Hard disk เพื่อดูว่ามีข้อมูลอะไร

2. Hard disk มี Bad sector แล้วเอาไปเคลม อันนี้ช่างเห็นข้อมูลแน่นอน
ถ้ามีข้อมูลสำคัญก็ต้อง Format แบบขั้นสูง เพื่อไม่ให้กู้ข้อมูลได้

3. คอมพิวเตอร์ไม่เห็น Hard disk และมีข้อมูลสำคัญ ต้องส่งไปกู้ข้อมูลเท่านั้น
Hard disk ส่วนอื่นอาจจะเสีย แต่ถ้าจาน Hard disk ไม่ได้รับความเสียหาย
ช่างก็กู้ข้อมูลมาได้  ซึ่งจะทำให้ช่างเห็นข้อมูล
หน้า: 1 2 3 [4] พิมพ์