พฤษภาคม 14, 2024, 11:12:00 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำเกี่ยวกับการซ่อนโฟล์เดอร์  (อ่าน 5493 ครั้ง)
rito01
AV Donator (VIP)
ผู้ชำนาญการเอวี

« เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2013, 02:28:19 PM »

คือแบบว่าไม่อยากให้คนอื่นเห็นโฟล์เดอร์ที่เราเก็บผลงาน AV หรืออะไรๆที่เป็นส่วนตัว ในคอมพิวเตอร์ของเรา ใครรู้ช่วยแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ
Henry_lar
AV Columnist
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2013, 06:07:17 PM »

โหลดโปร์แกรมสำหรับซ่อมโฟลเดอร์ครับ มีเยอะแยะ ลอง search ผมก็ใช้
ไว้ซ่อน av โดยเฉพาะ 55+ มีรหัสล็อคเพื่อเปิดด้วย

อารมณ์เปลี่ยวเสียวทุกที ต้องใช้avดับความหื่น
Lanford
เหลนไฟใจสยิว
*

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2013, 06:38:31 PM »

ถ้าเมื่อก่อนที่ใช้ผมเคยใช้โปรแกรม lock folder อยู่ มันจะตั้งพาสเพื่อซ่อนหรือเปิดโฟลเดอร์ได้น่ะครับ
แต่ตอนนี้เริ่มปลงแล้วอยากเห็นก็เห็นไปเหอะ ไว้กองๆอยู่ในไดรฟ์ D นั่นและ  Grin
10นิ้วครึ่ง
วุฒิสมาชิกเอวี
**

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2013, 06:00:15 AM »

ผมเอาไว้หน้าจอครับ เขียนว่าAV เดี๋ยวหาไม่เจอ
Metatron
aNaLSQuiRT
AV Dedicator (VIP)

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2013, 06:33:40 PM »

คลิกขวาไฟล์ที่จะซ่อน เลือก Properties แล้วติ๊กตรง Hidden แล้ว ok ไฟล์จะหายวับไปกับตา

วิธีให้ไฟล์ที่ซ่อนเผยตัวออกมา วิน7นะครับ เข้า My Computer คลิกที่ Organize ที่มุมซ้ายบน แล้วเลือก Folder and search options เลื่อนมาแท็บ Views แล้วติ๊กถูกที่ Show hidden files,folders, and drives แค่นี้ก็จะโผล่ออกมาให้เชยชมแล้วครับ

มันมีวีธีอยู่หลากหลายเลยนะ ลองศึกษาดูครับ :Smiley :Smiley
spwan
AV Distributor
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2013, 07:31:10 PM »

ซ่อนแบบยุ่งยากเดี๋ยวหาไม่เจอนะครับ
สมัยก่อนผมสร้าง newfoder ซ้อนกันสองชั้นแอบในใส่ไว้ใน foder windows เลย
ไม่มีใครกล้าแตะโฟเดอร์นั้นแน่ 55555

เอวีแปลไทย
javsubtitle.uni.me/
yaMataOO
โอตาคุเอวี
*

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2013, 07:35:08 PM »

google พิมfolderlock
โหลดโปรมาใช้ง่ายสุดๆ
KeneMoko
AV Dedicator (VIP)
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2013, 09:39:31 PM »

คนที่รู้เค้าก็รู้นะ .. เพราะขนาดมันจะเยอะแบบผิดปกติ   ถึงจะซ่อนไว้แล้วก็เถอะ

เค้า Treesize กริ๊กเดียวก็รู้ว่าตรงไหนขนาดมันเยอะกว่าเพื่อน

Mayu Okamoto    NNPJ-318
rito01
AV Donator (VIP)

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2013, 04:08:23 PM »

ขอบคุณทุกคำตอบนะครับ แค่บางทีไม่ค่อยอยากจะให้แฟนเจอซักเท่าไร ทั้งรูป ทั้งหนัง เด็ดๆทั้งนั้น
The Blue
กรรมมาธิการเอวี
*

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2013, 09:22:37 AM »

แอบแฟนหรอท่าน

ตับ ตับ ตับ ตับ!!!
หน้า: [1] 2 พิมพ์