พฤษภาคม 10, 2024, 05:29:22 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความรู้จากรุ่นพี่ในวงการเรื่องเจลครับ  (อ่าน 2522 ครั้ง)
Kuro くろ
พยาธิตัวเหงียน
*

« เมื่อ: มีนาคม 13, 2022, 06:16:24 PM »

อยากสอบถามเรื่องการเลือกใช้เจลมีผลมากน้อยแค่ไหนครับ
แล้วอยากให้กระทู้นี้เป็แหล่งรวมข้อมูลเรื่องเจลด้วยครับ
DADAKUY
AV Dedicator (VIP)
ปลิงน้อย

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 14, 2022, 01:46:38 PM »

มีผลมากถึงมากที่ สุดครับ สำหรับผม ของเล่นไม่ต้องดีมากก็ได้ เเต่เจลต้องดีไม่งั้นไม่เสียว
tractorman
เสนาธิการเอวี

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 19, 2022, 06:46:27 PM »

nuru gel ดีสุดครับ ความมันสก็ขึ้นกับความลื่นของเจลครับ
LemonadeOmega
สัตว์เซลล์เดียว
*

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 20, 2022, 06:39:15 PM »

เจลมีผลมากครับ แล้วเจลที่ใช้ต้องใช้ water based (สูตรน้ำ) เท่านั้นนะครับ ถ้าใช้กับของเล่น เพราะไม่งั้นจะทำให้ของเล่นเสียหายได้ ไม่ก็เสียรูป
ส่วนที่ส่งผลต่อความรู้สึกคือความ หนา/บาง ของเจลแล้วก็จำนวนเจลที่เราใช้ ถ้าเราใช้เจลที่มันหนา ความเสียวก็จะลดลง หรือใส่เจลมากไปความก็ทำให้ความเสียวลดลงเช่นกัน
ส่วนเจลยี่ห้อไหนดี นี่ต้องทดลองเองครับ ของเล่นบางชิ้นก็เหมาะกับเจลคนละชนิดกัน จำนวนเจลที่ใช้นี่ก็ขึ้นอยู่กับของเล่นและก็ความชอบของแต่ละคน 

edit: แก้คำผิด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 22, 2022, 08:08:42 PM โดย LemonadeOmega » บันทึกการเข้า
davinci_tun
AV Distinctive (VIP)
พยาธิตัวเหงียน

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 22, 2022, 03:59:16 PM »

มีผลอย่างมากเลยครับ ความเสียวต่างกันสุดๆ
xzeed
สหายร่วมหื่น
*

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 22, 2022, 06:48:12 PM »

เคยใช้แบบอุ่นกับแบบธรรมดา​ครับ
ฟีลต่างกัน แต่สุดท้ายกลับมาใช้แบบธรรมดา ในแง่ความคุ้มค่าดีกว่า

ปัจจุบันใช้ Hej ครับเคยใช้ Nuru มาก่อน ตัวไหนลดราคาจัดตัวนั้นมาครับ
lnsiwakon
เหลือบไร

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 09, 2022, 04:51:08 PM »

มีผลมากๆเลยครับ  ตอนนี้ซื้อเจลสูตรหนามากเกินไปมา ทำให้แห้งเร็วแล้วเหรียวมากจนไม่อยากเล่นเลยครับ   แต่ถ้าซื้อแบบบางมากๆ ก็เหมือนกับไม่ได้ใส่เจลเลย  ตอนซื้อก็เลือกกันดีดีนะครับ
DeoRx
เสนาธิการเอวี
*

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2022, 10:51:30 PM »

เจลช่วยให้ลื่นและเสียวขึ้นมากคับ สำหรับผมแนะนำ nuru gel เลย สุดๆ อ่ะ
marchz_
ปลิงควาย

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2022, 10:24:25 AM »

nuruครับยืนหนึ่ง
Panzerelite
โอตาคุกิติมศักดิ์
*

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2022, 09:25:10 AM »

ซื้อมา แห้งเร็วก็ไม่ดีครับ  ที่แน่ๆ แห้งเร็วเนี้ยทำมาทำไมก็ไม่รู้ เคยไปนกปแล้วแบบร้านซื้อไม่เป็นหรือยากลดต้นทุนก็ไม่รู้ หยอดปุปแห้งปัป
หน้า: [1] พิมพ์