พฤษภาคม 15, 2024, 03:17:13 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] 3 4 5 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เสก โลโซ ในฐานะ Public Figure สมควรได้รับคำชมหรือคำด่า  (อ่าน 16730 ครั้ง)
Coentrao
AV Distinctive (VIP)
สหายร่วมหื่น

เล็กใหญ่ไม่สำคัญ อยู่ที่ความหนาของมวลตัง ในกระเป๋า

« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2011, 02:58:07 AM »

เสก โลโซ มันดังเหรอ มันดังตรงไหนครับ??
ผมว่า เสกโลโซ ไม่ได้ดังถึงขนาดที่วัยรุ่นทุกคนจะต้องมาเลียนแบบนะ
และมันก็ไม่ใช่ public figure ด้วย
ผมว่าสื่อ สำคัญอะไรผิดไปรึป่าว

ก่อนหน้านี้ ดนตรีเป็นยุคของแอ๊ด คาราบาว วัยรุ่นสมัยโน้น ต้องโดดเรียนกันไปดูตลอด ซึ่งสมัยนั้นไทยยังไม่มีวงร็อคเด่นๆ

ยุคต่อมา เป็นยุคอัสนี วสันต์ อันนี้ดังจริงยอมรับ เพลงสุดยอดทุกเพลง ฟังได้ทุกวัย ร้องง่าย แกะง่าย เล่นง่าย เด็กสมัยนี้ยังชอบเลย

ยุคปัจจุบัน ยุคบอดี้แสลม วัยรุ่นทุกคนชอบ ร้องเพลงได้หมด เปิดคอนเสิร์ธที่ราชมัง คนดูเหยียบ 5 แสน

แต่ ยุคเสกโลโซ ไม่เคยได้ยินครับ มันอยู่ช่วงไหน
มันก็แค่ นักร้องตามผับ คอนเสิร์ธจัดมาที คนดูไม่กี่ร้อย ต่อให้มันไปมั่วยา ปาร์ตี้เซ็กที่ไหน ก็ไม่มีใครสนใจมันหรอกครับ
ผมว่า เสกโลโซ และใครหลายคน รวมถึงสื่อโซเชียลมีเดีย สื่อบันเทิง สำคัญผิดไปรึป่าว
อย่าสำคัญคนผิดครับ อย่างเสกมันมาได้แค่นี้ก็หรูมากแล้ว เอาจริงๆแล้ว ระดับมันไม่น่าจะมาได้ถึงทุกวันนี้นะครับ
เพราะฉะนั้น อย่าไปสนใจข่าวมันมากครับ ปล่อยมันตกๆไปเหอะ คนไร้ค่า มันก็ขายไม่ได้ เดี๋ยวมันเงียบไปเอง
ยิ่งกระแสแรง มันยิ่งขายได้ กลายเป็นว่าไปสนับสนุนให้มันทำชั่วอีก

จะมีอยู่ช่วงเวลานึง ที่เค้าดังนะครับ ตอนผมอยู่ประถม ผมยังจำได้ เพลง แค่อยากจะเห็นหน้าคุณ

ทุกวันนี้ตามงานวันแม่ บางที่ ก็ยังเปิดเพลงของ เสก อยู่นะครับ

เรื่องดนตรี กับการเสพยาของนักดนตรี บางทีมันอาจเป็นของคู่กัน หรือป่าวผมไม่แน่ใจ

ขนาด ร็อคเกอร์ สมัยก่อนๆระดับตำนาน ของเมืืองนอก เช่น Kurt Cobain แห่งวง Nirvana ซึ่งดังมากๆ ขนาดปัจจุับันเพลงของเค้ายังดังอยู่เลย

ตอนฆ่าตัวตายยังพบสารเฮโรอีนในร่างกายเลย

rafaelo
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

นักสาดน้ำร้อนในตำนาน

« ตอบ #11 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2011, 02:56:33 PM »

สำหรับผม  ถ้าใครสักคนนอกใจเมียแล้วยังซ้อมเมียอีก
ก็อยากอันเชิญมาเลือกเป็น "หน้าตัวเมีย" หรือ "หัวตัวผู้" ครับ
sompoat
AV Professor
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #12 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2011, 05:08:40 PM »

ก็เป็นอันเรียบร้อยโรงเรียนแกรมมี่ครับ หลังจากเสกออกมาแถลงยอมรับว่าเสพจริงเมื่อวานนี้ วันนี้แกรมมี่ก็แถลงยุติสัญญากับเสกทันที..

เห็นแว่วๆ ว่าเสกเตรียมตัวอยู่แล้ว เดี๋ยวคงมีการออกข่าวว่าไปสังกัดไหน

sompoat
AV Professor
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #13 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2011, 01:02:33 PM »

สนุกดีครับ กลายเป็นดราม่าไปแล้ว

เมื่อวานพอแกรมมี่แถลงลอยแพเสก ตกกลางคืนเสกไปเล่นในงานที่บุรีรัมย์ขึ้นเวลทีช้าไป 2 ชั่วโมง ก็อ้างว่าโดนคนแกล้งขับรถเีบยดเพื่อไม่ให้มาเล่นในงาน หวิดเกิดจราจล ....

ระหว่างเล่นก็ตามเคยครับ ใช้เวทีเป็นการระบายอารมณ์ ด้วยการด่าแกรมมี่ ออกประมาณว่าไม่รู้บุญคุณของตนที่ทำเงินให้มหาศาล เหมือนครั้งก่อน

วันก่อนตอนแถลงข่าว เสกก็ออกปากว่าตนทำเงินให้อดีตต้นสังกัดเป็นพันล้าน ก็น่าจะมาขอโทษตนด้วยซ้ำ เพราะตนเองมีบุญคุณกับแกรมมี่มาก ...... น่านไปยังงั้นเลย

พี่โต๊ะจะว่ายังไงหนอ....เด็กไม่เห็นหัวพี่เลยนะนั่น
สะท้อนธาตถแท้ออกมาแล้วครับ เห็นหางกันไวไวเลยนั่น

ต่อไปจะจบยังไงหนอ ....

koykok
AV Devotor (VIP)
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #14 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2011, 02:20:55 PM »

คงจบไม่สวยหรอกครับ เชื่อใหม ผมไม่เคยเปิดเพลง ของเสก ฟังเลยสักครั้ง

Bakuno
กรรมมาธิการเอวี
*

« ตอบ #15 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2011, 03:26:56 PM »

ชอบในผลงานเพลง เพลงดังมีเยอะ ตัวพี่เสก เองหลังๆ ก็ ถอยหลังลงคลองไปแล้ว

พวกชอบก็เข้าข้างชะน่าเกลียด ยอมรับได้ เสพยา ซ้อมเมีย = ร็อคเกอร์  ร็อคเกอร์สถุนอะดิครับ

ตอบเลย ว่า ควรโดนด่า ย้ายค่ายก็เจ๊งแน่นอน เพลงเก่าเอาไปไม่ได้ สร้างผลงานใหม่สมองคงไม่เหลือแล้ว

cays
ปลิงน้อย
*

« ตอบ #16 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2011, 06:36:49 PM »

ให้คำชมที่ยอมรับผิด แต่...
การกระทำหลังจากยอมรับผิดนั้น สมควรด่าอย่างแน่นอนคับ
ไม่ว่าจะเรื่องการทวงบุญคุญ การเอาดนตรีมาอ้างในการเสพยา
สิ่งเหล่านี้เราก็เห็นแล้วว่ามันถูกหรือว่าผิด

ไม่ว่าเขาจะฉลาดเพียงใดก็ตาม ถ้ารู้ว่าสิ่งนั้นผิด แต่ยังทำ เค้าเรียกว่าโง่ยกกำลังสองคับ

smoker28423
พยาธิตัวเหงียน
*

« ตอบ #17 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2011, 09:08:11 PM »

ผมดูจากคำพูดที่เสกพูด เหมือนจะยอมรับ แต่ก็ไม่ยอมซะทีเดียว

สร้างภาพสุดๆ แถมยังบอกให้ GMM มาขอโทษ บ้าหรือเปล่า?

เสพยา ตบตีเมีย ทอดทิ้งลูก แบบนี้ควรจะส่งเสริมอีกหรือ???

ผมล่ะงง ที่ยังมีบางคนชื่นชมเขาอยู่ คนแบบนี้ต่อไปยืนอยู่ในสังคมลำบาก
kainui
เหลนไฟใจสยิว
*

« ตอบ #18 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2011, 09:18:09 AM »

พูดยอมรับแล้วนี่กะปากเจ้าตัวเองเลยในคืนที่เชิญนักข่าวสายบันเทิงไปที่บ้านน่ะ
บอกว่าตัวเสพจริงแต่ตัวเองเอาอยู่ คุมได้ เหอเหอ
รุ่งขึ้นแกรมมี่ประกาศตัดหางปล่อยวัด เพราะเสือกยอมรับกะปาก

ที่โคดน่าขำคือหม๋าต๋า มาบอกว่าจับคนเสพไม่ได้เพราะเจ้าตัวบอกว่าภาพที่เห็นนั้น ตอนนั้นอยู่กรุงปรากไม่ใช่ในไทย
กฏหมายไทยเอาผิดมันไม่ได้ เหอเหอ
แต่จะมาไล่จับเอากะคนที่โพสท์ภาพเสกดูดยาแทน หาว่าเผยแพร่ภาพไม่เหมาะสมกะเยาวชน กลัวเยาวชนจะดูภาพแล้วเอาไปทำตาม
ทั้งที่พวกที่โพสท์ที่จริงถือว่าทำดีไม่งั้นความจริงจะเผยออกมาเหรอ
แล้วเทปที่คืนที่เสกประกาศยอมรับว่าเสพจริง ถ่ายทอดไปทั่งประเทศทำไมไม่ระงับการถายทอดล่ะ ทั้งที่เป็นตัวอย่างไม่ดีให้แก่เด็กๆเหมือนกัน กร้าก

( คิดๆแล้วหม๋าต๋าไทยชอบทำแบบนี้แหล่ะ ตอนสงกรานตืสีลม จำได้มะทำไง ไล่จับคนที่โหลดดูวิดิโอ แต่กะ 3 สาวตัวดีกลับไม่จับ
รู้สึกจะโดนปรับไปแค่คนละ 500 มั้ง แต่ไปตามไล่บี้กะเวปให้โหลดวิดิโอแทน ได้เงินไปหลาย เหอเหอ )
kiboom7
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2011, 09:36:28 AM »

ต่อไปนี้คงเหลือแต่บทเพลงเท่านั้นครบ ที่ยังหลงเหลืออยู่ เพราะตัวบุคคลผมไม่ยอมรับแล้ว
หน้า: 1 [2] 3 4 5 พิมพ์