พฤษภาคม 16, 2024, 07:31:28 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 2 [3] 4 5 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เสก โลโซ ในฐานะ Public Figure สมควรได้รับคำชมหรือคำด่า  (อ่าน 16733 ครั้ง)
sompoat
AV Professor
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #20 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2011, 11:30:33 AM »

ยังแมนต่อได้อีกครับ จำสาวป่านนางแบบที่มีข่าวด้วยกัน แล้วเธอออกมาปฏิเสธได้ไหมครับ
โดนหางเลขพี่เสกไปแล้ว เห็นว่าตอนนั้นพี่เสกหมดไปเป็นสิบล้านกับส่วนคนนี้ ตอนนี้เลยออกแนวนี้เลยครับ

อ้างเป็น เสก โลโซ โพสต์ภาพคู่สุดสวีตแก้มชิดแก้มกับ ป่าน-ปรางค์ฉัตร ขึ้นเฟซบุ๊กอีกครั้ง! พร้อมระบุข้อความถ้าจะเอารูปบนเตียงก็บอกนะ ยังฝากถึงแม่ของนางแบบสาวให้หยุดให้ข่าวมั่วๆ ว่าไม่รู้จักตน

วงในเม้าท์กระฉ่อน! ร็อกเกอร์ดังเคยหลงนางแบบสาวถึงขั้นทุ่มเงินทุ่มรถให้ไม่อั้น ด้านอดีตภรรยากานต์-วิภากร รับโทร.คุยกับอดีตสามีจริงแต่เป็นระยะเวลาสั้นๆ แค่ 2 นาที ทั้งนี้เฟสบุ๊คที่ใช้ชื่อว่า Sek Loso (Seklosolovesongs) ได้มีการโพสต์รูปเพิ่มขึ้นมาอีก 3 รูป ซึ่งทั้ง 3 รูปนั้นเป็นรูปของคนที่หน้าตาละม้ายคล้าย เสก โลโซ ถ่ายคู่กับ ผู้หญิงคนหนึ่งซึ่งหน้าเหมือนกับ ป่าน-ปรางค์ฉัตร

แต่ละภาพก็ได้มีการโพสต์ข้อความค่อนข้างแรงว่า “ถ้าจะเอารูปบนเตียงก็บอกนะค้าบบบ ป.ล.รถที่กานต์ทุบอ่ะไม่ใช่รถอ้อมมันเป็นของป่าน บังเอิญเฮียรวยก็เลยซื้อแจก ป่านบอกแม่เธออยู่เฉยๆ อย่าให้ข่าวมั่วนี่รักนะถึงไม่ทำอะไรเนี่ย”

(ที่มา Rakdara.ne )

แแมนสุดๆ เลยครับ

อีกอย่างหลายคนสงสัยเรื่องเมียฟ้องหย่า นี่มันเกิดนานยัง
ถ้าตามคำฟ้องนี่ นานมากแล้วครับ เฉพาะตัวคดีนี่ไม่ใช่ฟ้องปุ๊บ ศาลตัดสินปั๊บเลยนะครับ
กว่าจะรับฟ้อง กว่าจะสืบพยาน กว่าจะนัดไกล่เกลี่ย นี่ต่ำๆ ก็ 3 ปีครับ น่าจะราวๆ 5 ปีเป็นอย่างต่ำ
ที่มีหลักฐานพิสูจน์ได้ว่าทอดท้อง ไม่สงเสีย และเชิดชูหญิงอื่นออกหน้าออกตา
ศาลตัดสินตามหลักฐานครับ ไม่ใช่ตามข่าวบันเทิง

ตอนนี้ที่เสกกำลังทำคือล้อเล่นกับคำสั่งศาลอยู่ ซึ่งถ้ายังไม่ยอมทำตามคำพิพากษา อาจได้เห็นเสกนั่งในกรง
แถมยังถูกยึดทรัพย์ขายทอดตลาดอีก อันนี้สนุกแน่ๆ ครับ

แต่ตอนนี้เลือดเข้าตาแล้ว สามารถกัดได้แม้ผู้มีพระคุณ แต่ เอ...แกก็ไม่เคยบอกนี่ว่าติดค้างบุญคุณใครซักที
มีแต่เก่งมาได้ด้วยฝีมือตัวเองล้วนๆ ....

Align
โอตาคุเอวี
*

ขอขอบคุณสำหรับความสุข แม้เพียงแค่ในจินตนาการ

« ตอบ #21 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2011, 04:47:16 PM »

สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม

sompoat

« ตอบ #22 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2011, 01:10:01 PM »

ดราม่ากันยาวต่อเลยครับ คราวนี้โดนจัดหนักในพันธ์ทิพย์
-----------------------------------------------
ถึงพี่เสื่อม โลโซ ที่ผมรักยิ่ง . . .    vote [แจ้งลบ] ติดต่อทีมงาน

จากที่ผมติดตามผลงานพี่มาตลอด พี่แมร่งคือสุดยอดในดวงใจผมเลยคับ

ชุดแรกของพี่ โหนกระแสอัลเทอร์ฯ ขึ้นมาอยู่แถวหน้าได้ พี่แมร่งเจ๋งจิงๆ คับ

Sound วงพี่ตอนเล่นกับพี่ใหญ่ พี่รัฐ นี่แมร่ง . . . อิ่ม มีน้ำมีเนื้อ

"ไม่ต้องห่วงฉัน" โห... คิดได้ไงวะ Strum กีตาร์เรียบ แต่ Inner นี่แมร่งพุ่งออกมาจากปลายลำไส้ใหญ่ ไหลพรวดๆ

ตั้งแต่ชุดแรกจนถึง Rock & Roll ทั้ง Riff ทั้ง Lick กีตาร์พี่ แบบว่าแมร่งเรียบๆ แต่มีเสน่ห์ว่ะ

เวลาแสดงสด ถึงพี่เล่นกัน 3 ชิ้น แต่แบบว่า แมร่งมันส์อ่ะ ถึง Sound แสดงสดพี่แมร่งจะห่วยไปหน่อยก็ไม่เป็นไร

แต่อารมณ์ติสท์พี่แมร่งแบบว่า . . . ได้อ่ะ ผมนี่แมร่งโครตชอบเลย ชอบกิงๆ

เวลานั่งกินเหล้า กรึ่มๆ นี่ ต้องหยิบกีตาร์มาปิ๊คกิ้ง "คืนจันทร์" พอขึ้นอินโทร เหยดดดดด

หมาข้างบ้านหอนกันเกรียววววว คนในวงปรบมือกันกราววววว เพราะสาดๆ อ่ะ คิดได้ไงว้าาาาา สุดยอด!
.
.
.

แต่พอพี่แมร่งหลงตัวเอง ทิ้งเพื่อนทิ้งฝูง อยากจะรวยอยากจะดังคนเดียว งานของพี่แมร่งก็เสี่ยวมากๆ

Sound ตั้งแต่ 7 สิงหา แมร่งเสื่อมลง เสื่อมลงทุกที เนื้อพี่แมร่งก็ตันๆ ภาคคนตรี ไม่มีอะไรแปลกใหม่

ไม่รู้พี่แมร่งไปได้ Sound เชี่ยไรมาจากอังกฤษ แมร่งเสี่ยวโพดๆ Sound ตั๊กแตน ชลลดา นี่ยังแหวกกว่าพี่อีกว่ะ
.
.
.
พอเสื่อมลงๆ คิดเชี่ยไรใหม่ๆ ไม่ได้ ก็แดรกบุญเก่ากันไป

แต่ผมก็ติดตามพี่คับ เพราะพี่แมร่งคือสุดยอดในดวงใจผม ผมยังนั่งกินเหล้า แหกปากร้องเพลงพี่อยู่ทุกวัน
.
.
.
แต่มาวันนี้ . . . ผมแมร่งรับพี่ไม่ได้เลยคับ

ทำไมพี่ไปพูดถึงสาวๆ ยังงั้นล่ะค๊าบบบ เค้าเพศแม่นะค๊าบบบ

พี่จะไปฟันใคร ที่ไหน ยังไง พี่ไปกินในที่ลับ แล้วมาไขในที่แจ้ง แมร่งโคดไม่แมนเลยคับ

ไอ้เหน่งวินมอ'ไซค์ บอกพี่แมร่งหน้าตัว . . . แต่ผมไม่โกรธมันนะคับ ยังไงพี่แมร่งก็อยู่ในใจผมเสมอ

เมื่อคืนพี่แถลงข่าว แบบว่าคน Organized ให้พี่นี่แมร่ง คิดได้ไงฟร่ะ

เ ชี่ ย ย ย พี่แมร่งผิดทั้งเพ เสรือกเปิดแชมเปญแดรกฉลอง ห่ า อ ะ ไ ร กั น ดูมีฟามสุขกันมากๆ เลย

โห... ชี้แจงโน่นนั่นนี่ บอกเมียพี่ก็ทำร้ายพี่เหมือนกันนะเว้ย ดูแมร่งดิ ยังเคยเอาอะไรมาขีดๆ กรูเลย

ต า ย ๆ ๆ ๆ กรูจะบ้าตาย เค้าเป็นผู้หญิง พี่ไปฟ้องประชาชนแฟนขับพี่ยังงั้นได้ไง ยอมได้ ก็ยอมเค้าไป เฮ้อ...
.
.
.
อะไรยังไม่เท่านี่เลย . . .

พี่แมร่งเตรียมมือกีตาร์ Rhythm มาตีคอร์ดให้พี่ร้องพร้อมโซโล่ "สุดใจ" ของพี่ปู เ ห ย ด ด ด ด ด ด ด ด ด ด ด

น้ำตาพี่แมร่งคลอหน่วย เคลื่อนออกจากเบ้าตา นองหน้า น้ำตาริน แมร่งเอ้ย ! ! ! น่าสมเพชโคดๆ อ่ะพี่

แบบว่ายังงี้แมร่งลูกผู้ชายเค้าไม่ทำกัน ด่าเค้าเสร็จ แฉเค้าเสร็จ พี่แมร่งดราม่าต่อได้อีก เ ห ย ด ด ด ด ด ด ด

สุดใจกับเมียเก่า เสร็จแล้ว เรียกเมียใหม่มาหอมแก้ม โ อ ย ย ย ย กรูจะบ้าตาย ย ย ย ย ย ย
.
.
.
พ่อผมสอนไว้ว่า "ความกตัญญูเป็นเครื่องหมายของคนดี"

พี่รักแม่ กราบตีนแม่ แมร่งน่ารักดี แต่ไอ้ที่พี่ไปพูดกับอากู๋เค้ายังงั้น แมร่งโคดจะไม่งามเลยพี่

พี่มีทุกวันนี้ได้ก็เพราะได้รับโอกาส แต่ตอนนี้เสรือกไปลำเลิกเค้าซะงั้น

คนไทยเราแมร่งถือกันพี่ เรื่องแบบนี้ . . . พี่แมร่งอ่ะ . . . จบแล้ว พี่แมร่งจบแล้ว

พี่ได้ตายจากวงการเพลงไทยไปแล้ว ที่เหลือไว้ก็คงเป็นบทเพลงเสี่ยวๆ ของพี่ ที่ผมโคดชอบเลย

พี่คงคิดว่าเพลงพี่แมร่งเจ๋งโพดๆ แต่ผมบอกจากใจเลยพี่ ว่าเพลงพี่แมร่งเสี่ยวมากๆ

ณ ปัจจุบัน ผมคงเหลือเพียงอนุสรณ์ MP3 เพลงเสี่ยวๆ ของพี่เก็บไว้ในฮาร์ดดิสก์ของผมทุกเพลง ทุกอัลบั้ม
.
.
.
ผมสัญญาว่าจะเก็บรักษา MP3 เพลงของพี่ไว้ให้ลูกผมได้ฟัง

ผมสัญญาว่าจะเก็บรักษา DVD ก๊อป แสดงสดของพี่ ที่ซื้อจากตลาดนัดลานวัดไว้ให้ลูกผมได้ดู
.
.
.
เพื่อจะได้บอกเล่าให้เค้าฟังว่า ลูกเอ๊ย คนเราถึงแม้ว่าจะเก่ง จะทะเยอทะยาน จะต่อสู้เพื่อขึ้นไปอยู่สูงได้แค่ไหน

แต่ถ้าไม่รู้จักผิดชอบชั่วดี ไม่มีวินัย ไร้หิริโอตัปปะ อกตัญญู พรั่งพรูแต่อัตตา สักวันก็จะเป็นได้แค่หมาอนาถาตัวนึง . . . จำไว้นะลูก.

จากคุณ    : โ ค ร ต รั ก เ อ็ ง เ ล ย
เขียนเมื่อ    : 20 ธ.ค. 54 18:36:05 A:223.207.17.213 X: TicketID:342768

sompoat

« ตอบ #23 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2011, 01:13:03 PM »

ยังมีต่ออีกครับ ผ่านไป 380 โพสต์
--------------------------------------
ถึงพี่เสื่อม โลโซ ที่ผมรักยิ่ง (อีกครั้ง)

จากที่เห็นสภาพพี่บนเวทีบุรีรัมย์เมื่อคืนแล้ว บ่งชัดว่า พี่แมร่งยังไม่เสร็จคับ ยังไม่เสร็จ ! ! !

สำนึกสำเหนียกในกะโหลกกะลาพี่ ยังไม่ Osmosis เข้าสู่กบาลส่วนกลาง

หากคนใกล้ชิดพี่เสื่อมมาเห็นกระทู้นี้ ผมอยากฝากตรอกเล็กๆ ตรอกนึง ไปให้พี่เค้านะคับ

ฝากให้พี่เค้าเก็บไว้เดิน เก็บไว้ย่างก้าวต่อไปในชีวิตที่เหลืออยู่อันน้อยนิด

Life is so short คับพี่ ชีวิตคนเราแมร่ง...โ ค ร ต สั้นนัก

พี่อยากได้ทำอะไร อยากจะเป็นอะไร พี่ได้สิทธิ์นั้นแล้วเดี๋ยวนี้!

แต่พี่แมร่งเสรือกรักษามันไว้ไม่ได้ แชมป์เปี้ยนเป็นได้ยาก แต่การรักษาไว้ให้ได้ . . . ยากยิ่งกว่า
.
.
.
คนในครอบครัว คนใกล้ชิดพี่เค้า ถ้ารักพี่เค้ากิงๆ นะคับ ลากแมร่งลงมาจากเวทีเลยคับ

จับไปอดยาก่อนเป็นอันดับแรกเลย "ผมใช้ยา แต่ผมคอนโทรลมันได้" ป๊าด ด ด ด ด ด ด

ลากลงมาเลยคับ เอาลงมาสงบสติอารมณ์ ให้มันสร่างอ่ะ หาน้ำอุ่น น้ำมะนาวให้แมร่งแดรกซะ

เอาให้พี่เค้าคลายสร่าง ห่างเมาก่อน แล้วพาพี่เค้าไปที่ชอบๆ คับ ให้เวลาพี่เค้าได้ทบทวนตัวเอง

ให้อยู่คนเดียวกับตัวเองให้ได้ก่อน ไม่ฟุ้งซ่านพรั่นพลุ่ง มุทะลุอย่างงี้ ไม่ดีคับ ไม่ดี

คืนก่อนพี่แมร่งเล่น "สุดใจ" น้ำตารื้นระลึกความหลัง . . .

คืนต่อๆ ไปผมอยากให้พี่เล่น "อยู่คนเดียว" ของพี่ปูอีกสักเพลงละกันคับ

เล่นแมร่งสดๆ คนเดียว ไม่ต้องมีกีตาร์ Rhythm ไม่ต้องมี Backup พี่แมร่งเล่นได้อยู่แล้ว. . .ผมรู้

ถ้ายาแมร่งทำให้พี่ลืมเนื้อ เด๋วผมช่วยร้องตามอยู่ข้างๆ ก็ได้พี่ เพลงนี้คีย์ Em คีย์เดียวกับสุดใจน่ะแหละ

"อยู่คนเดียวโดดๆ ไม่โลด ไม่โผน ไม่เดือด ไม่ร้อน เรื่อยๆ เอื่อยๆ . . .

อยู่คนเดียวให้เข็ด ! ! ! น้ำตาแทบเล็ด มันเจ็บ มันร้อน ต้องทนให้อยู่ . . . ฯ "
.
.
.
อยากให้พี่ร้องแมร่งทุกคืนเลยนะคับ ไปหารีสอร์ทริมทะเลเงียบๆ นั่งรำพึงรำพันกับชีวิตตัวเองคับ

นั่งทบทวนคับ ว่าระหว่างที่ผ่านมากรูทำเชี่ยไรบ้างวะเนี่ย ย้ำนะคับ ไปเงียบๆ คับ

บริวารสอพลอ กากๆ ไม่ต้องเอาไปด้วย . . . ถ้ายังมีเพื่อนเหลืออยู่?

ติดไปด้วยคนสองคนอาจช่วยคลายเหงา เวลาฟุ้งซ่าน สั ด ๆ ได้

ก่อนเข้ารีสอร์ท แวะร้านหนังสือนิดนึงพี่ กำแบงค์พันไปสองใบ ใช้ไม่หมดหรอกมีทอน

ไปหาซื้อหนังสืออ่านฆ่าเวลา ตอนที่เพื่อนพี่แมร่งยังเมาค้างอยู่ ไม่มีใครคุยด้วย

สำหรับสัมภาระที่พี่จะแบก "ไปต่อ" ในตรอกเล็กๆ บนรอยย่ำเท้าของพี่ ผมแนะนำเล่มนี้เลยคับ . . .
.
.
.
"คู่มือมนุษย์" + "แก่นพุทธศาสตร์" ของท่านพุทธทาส คับ รีบไปซื้อมาอ่านเสริมสร้าง "ความเป็นมนุษย์" ด่วนเลยพี่

เพราะการแสดงออกของพี่ แมร่งห่างไกลความเป็นคนเข้าไปทุกที อ่านหลายๆ รอบ อ่านแล้วให้ได้คิด

อ่านจบแล้วผมเชื่อว่า พี่จะมีวัตถุดิบในการเขียนเนื้อใหม่ๆ อีกพะเรอเกวียน ในมุมมองใหม่ๆ

ที่ไม่พายเรือ วนในอ่าง อย่างที่พี่เคยเขียนมาจนผมเอียนโพดๆ ถ้าเนื้อพี่แมร่งไม่ดีขึ้น เอาตีนมาถีบหน้าไอ้เหน่งได้เลย ! ! !
.
.
.
"พันธุ์หมาบ้า" ของ ชาติ กอบจิตติ ไปหามาอ่านเสริมสร้าง "ความเป็นลูกผู้ชาย" คับพี่

ไอ้ทัย ไอ้อ็อตโต้ แมร่งก็เคยติดยา ฆ่าคนตายมาก่อน พอความคิดตกผลึก ชีวิตคนเราแมร่งเปลี่ยนได้

แต่ก่อนอื่นพี่แมร่งต้องเรียนรู้ "วิถีลูกผู้ชาย" ก่อน ว่ายังไงถึงเรียกลูกผู้ชาย เด๋วไอ้เหน่งแมร่งด่าเอาอีก จะเสียหมา . . .
.
.
.
เงินพี่แมร่งเยอะคับ พี่แมร่งเลยฟุ้งซ่าน เงินที่เหลือพี่ไปหาหนังสือพวกคู่มือการลงทุนอ่ะพี่

ไม่รู้ซื้อเล่มไหนโทรถาม คห.31 ไปเตรียมตัว เตรียมความพร้อมให้เงินมันทำงานแทนพี่

เพราะสภาพพี่ไม่รู้ว่าจะทำเชี่ยไรต่อไปได้อีกรึป่าว สังคมเค้ายังจะเอาพี่อยู่รึป่าว

แต่คนไทยแมร่งขี้ลืม เด๋วแมร่งก็ลืม พี่เอาเวลาไปอยู่เงียบๆ ไปเสริมสร้างวุฒิภาวะพี่ให้มั่นคงอีกหน่อย

ระหว่างนี้พี่ก็เอากองเงินกองทองของพี่ไปซื้อกองทุน ไปสร้างพอร์ตหุ้น VI ให้แข็งแรง

ใครๆ แมร่งอยากรวยอย่างพี่เยอะแยะ ป๋าอย่างพี่พอร์ตคงใหญ่โตน่าดู ได้ปันผลค่อยเอาไปเลี้ยงอีหนู

ดีกว่าเอาเงินจากน้ำพัก น้ำแรง มาละลายเล่น กับบริวารสอพลอไปวันๆ

เงินแมร่งซื้อได้ทุกอย่างพี่ ย ก เ ว้ น . . . ค ว า ม จ ริ ง ใ จ
.
.
.
สุดท้ายจากใจจริง ของคนที่ติดตามผลงานพี่มาตลอด

ถ้าพี่อยากจะเล่นดนตรีต่อนะคับ พี่ต้องมีวินัยคับ หมั่นฝึกฝน หมั่นซ้อมบ่อยๆ คับ

อย่าเอาเวลาไปพี้ยา แดรกเหล้า เคล้าไซด์ไลน์ไปวันๆ ยังงี้ ชีวิตนักดนตรีพี่แมร่งคงพัฒนาต่อไม่ได้แล้ว

นักดนตรีแมร่งต้องมีพัฒนาการคับพี่ ย่ำอยู่กับที่ แดรกบุญเก่าไปวันๆ อย่างงี้ไม่ไหว

พี่อยากเก่ง อยากเทพ ดูแจ๊ค ธรรมรัตน์ เป็นตัวอย่างนะคับ งานเค้าได้มาตรฐานระดับโลก

กีตาร์ไอดอลยังน้อยไปสำหรับผู้ชายคนนี้ อนาคตงานของเค้าจะถูกนำไปใช้ในธุรกิจสื่อมากมายอย่างแน่นอน

ถ้าพี่ไม่เชื่อผม เอาตรีนไปถีบหน้าไอ้เหน่งอีกทีได้เลย พอสร่างๆ พี่หางานเค้ามาฟังนะคับ

แต่เค้าไม่ได้รับโอกาสอย่างพี่คับ พี่แมร่งโคดโชคดี แต่เสรือกรักษาไว้ไม่ได้ กรูละช้ำใจโพดๆ
*
*
ฮิวโก้คับ คนนี้แมร่งมาสไตล์พี่เลย เล่นน้อย เรียบๆ แต่แข็งแรง Simple but Strong อ่ะพี่

พี่จะโกอินเตอร์ไปคุยกับเค้าดูนะคับ แลกเปลี่ยนทรรศนะกัน งานเค้าแมร่งเรียบๆ แต่เท่โคดๆ

เหมือนไอ้ที่พี่เคยทำไว้ชุดแรกน่ะแหละ ฝีมือกีตาร์พี่ถ้าจะไม่พัฒนาต่อ พี่คงต้องมาแนวนี้อ่ะคับ

อ่านคู่มือมนุษย์อ่ะพี่ 5 5 5 พอตกผลึก ได้วัตถุดิบใหม่ๆ เขียนเนื้อสไตล์ใหม่ๆ ที่ไม่มีใครเคยทำมาก่อน

เหมือนโลโซ ที่เคยเป็นโลโซ แล้วเรียกพี่ใหญ่ พี่รัฐ มาเล่นด้วยกันอีก

คนเรานะพี่ นักดนตรี แมร่งไม่มีอะไรสุขเท่า ได้เล่นดนตรีกับเพื่อนที่รู้ใจ ฟิลแมร่งต่างกันนะถ้าเล่นกับ Backup
.
.
.
สุดท้ายจริงๆ ผมจะรอให้พี่กลับมาเป็นคนใหม่ ผมแมร่งโ ค ร ต เชื่อเลย ว่าพี่แมร่งต้องทำได้

ผมจะคอยอุดหนุนพี่แน่นอน คราวนี้ผมสัญญาว่าจะไม่โหลด MP3 หรือซื้อแผ่นก็อปอีกแล้ว

เทปผี ซีดีเพื่อน ไม่เอาแล้ว ผมจะอุดหนุนพี่อย่างแน่นอน แล้วจะรอนะ . . .

อะไรๆ ก็เป็นได้ . . . เพราะทุกอย่างอยู่ที่ตัวคุณ.

จากคุณ    : โ ค ร ต รั ก เ อ็ ง เ ล ย
เขียนเมื่อ    : 21 ธ.ค. 54 09:46:15 A:49.49.121.249 X: TicketID:342768

sompoat

« ตอบ #24 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2011, 01:19:15 PM »

ในกระทู้ก็แตกประเด็นกันไปมามากมายจนถึงไปขุดเรื่องดองของบริจาค เรื่องกินเหล้า
แต่โพสต์นึงที่ผมชอบมากคือ
-------------------------------------------------------------------------

ศิลปิน แบบไหน คิดผิดเป็นถูก คิดชั่วเป็นดี แฟนคลับของศิลปินนั้นก็แสดงทัศนะไม่ต่างกันในทุกที่ ศิลปะของสูง กับยาที่เป็นของต่ำ มันพิสูจน์ มานานแล้ว Hendrix รึ Clapton ก็ผ่านช่วงตกต่ำมาด้วยสำนึก ผลงานของ Clapton หลังเลิกยา ก็พิสูจน์ได้ว่า งานเพลงชั้นยอด ไม่ได้มาจากยา ส่วน Hendrix โชคร้ายกว่า ยาพาไปสงบ ก่อนที่จะได้พิสูจน์ แต่ความตายของ Hendrix ก็พิสูจน์ ความจริงได้ว่า ไม่มีใครเสพยาแล้ว สามารถควบคุมยาได้ คนดนตรีนั้น พัฒนาได้ด้วยหัวใจพิสุทธ์ ถ้าใจแปดเปื้อน ด้วยความโลภ ความหลง ความมัวเมา ก็คงเหลือแต่กากเดนที่แห้งแล้งในหัวใจ จะเหลืออะไร มาให้ได้ยินแล้ว อุ่นเย็นในหัวใจอีก

จากคุณ    : Birdy
เขียนเมื่อ    : 21 ธ.ค. 54 14:12:10 A:58.11.235.92 X: TicketID:342859

Align
โอตาคุเอวี
*

ขอขอบคุณสำหรับความสุข แม้เพียงแค่ในจินตนาการ

« ตอบ #25 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2011, 03:01:07 PM »

+1000Like

terdsak
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #26 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2011, 10:42:31 PM »

ดาราทะเลาะกัน 
หย่า ร้างกัน  หรือดาราติดยา เรื่อง เงินโดนผลาญหมด
หนังสือพิมพ์ขายดีมากๆ  ลงเผยบทความ  ลงใน นสพ.

เข้าทาง  นสพ.
M-killswitch
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #27 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2011, 06:04:40 PM »

ผมก็คนดนตรีคนนึงเหมือนกัน เอาใจช่วยพี่เสกละกัน
Henry_lar
AV Columnist
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #28 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2011, 07:48:42 PM »

เขาหายเงียบไปนานแล้วนะ

กลับมาดังอีกครั้งเพราะเมียปล่อยข่าว

ผมแทบไม่ได้ยินเรื่องของเขาเลย

อาจเพราะผมไม่ใช่แฟนเพลงแฟนคลับเขาด้วย

อารมณ์เปลี่ยวเสียวทุกที ต้องใช้avดับความหื่น
sompoat

« ตอบ #29 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2011, 05:32:57 PM »

วันนี้ ก็ยังแมนได้อีกครับ พี่เสกให้แม่มาแถลงข่าว พร้อมยกมือไหว้ขอโทษประชาชน โอว สมแล้วที่เป็นอภิชาติบุตร ......

ตกลงยอมรับการบำบัดแล้ว ผลการตรวจร่างกาย แพทยืเชื่อว่าใช้ยามานานมากกว่า 1 ปี เริ่มมีผลข้างเคียงด้านอาการหลอน
ปปส.ขอสอบสวนต่อทันทีเมื่อรักษาหายดีแล้ว

ก็เป็นอันปิดตำนานเด็กบ้านผยองไปอีกหนึ่ง เสียดายจัง ......
ทำไมพี่ป้อมพี่โต๊ะไม่เห็นมีข่าวแบบนี้มั่ง ฮึ....

หน้า: 1 2 [3] 4 5 พิมพ์