พฤษภาคม 15, 2024, 07:55:59 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 2 3 [4] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เห็นมีหลายคนเลยที่ดูเอวีแล้วชอบ girl gen แล้วมีคนชอบวงเกาหลีวงอื่นด้วยมั๊ยนะคะ  (อ่าน 12945 ครั้ง)
shep
ผู้ชำนาญการเอวี
*

« ตอบ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2013, 01:21:56 PM »

เคยพยายามอ่านตัวหนังสือฮังกึลอยู่พักนึง  ตอนนี้จำไม่ได้แระ  ผมว่ามันเป็นภาษาเขียนที่ดูน่าเบื่อนะ  อย่างภาษาเขียนของญี่ปุ่นมันยังมีตัวหนังสือหลายแบบดูสวยกว่าเยอะ
nkxman
AV Dedicator (VIP)
ปลิงกิติมศักดิ์

« ตอบ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2013, 02:24:39 PM »

ชอบ GG ครับ วงอื่นก็ดูบ้าง ฟังบ้าง
ชอบเป็นบางเพลงนะ เพลงใหม่ๆ ผมว่าเริ่มเปลี่ยนไปตามอายุของวง แต่ส่วนที่มีเสน่ห์ มันอยู่ที่story ของวงนี้ กับคาแรกเตอร์ของสาวๆ ทั้ง 9 คน (วงนี้ ถึงจะมีคนโปรดหนึ่งคนก็ตาม แต่คุณจะ"รัก"อีก 8 คนด้วย เหอๆๆ)

อันนี้ไม่เกี่ยวกับดูเอวี จัดความชอบไว้คนละส่วนกัน เอวีชอบมานานแล้ว 555
hanakaman
AV Devotor (VIP)
ผู้ชำนาญการเอวี

« ตอบ #32 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2013, 09:22:53 AM »

แอบดูเกือบทุกวัน แฟนผมเค้าบ้าเกาหลี ดูเพลง True vision HD ช่อง 132 เพลินๆดีเหมือนกัน แต่ส่วนตัวผมชอบเป็นพิเศษ 2 คน คือ Sohee แห่ง WG และ Seohyun แห่ง SNSD โดยเฉพาะ Seohyun นี่ตัวจริงน่ารักมากๆ เคยเจอแบบใกล้ๆตอนโปรโมทงาน Pattaya music festival ปี 2009 และที่ Haneda เมื่อปีที่แล้วจ้า 
Bang
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #33 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2013, 11:43:36 AM »

ขอเรียงตามึวามชอบส่วนตัว ตอนนี้
- Kara 
- After School
- Brown Eyed Girls
- 4minute
- Tara
- Rainbow
อีกเยอะแต่ส่วนมากชอบเป็ฯบางคน  + เพลง  เอารูปแต่ละวงมาดูกันดีกว่า ฮุๆๆ Kara หลังๆๆ โครตSExy

After School หลังไม่ได้ติดตามละสมาชิกน่าจะเปลี่ยนไปเยอะละ

Brown Eyed Girls ส่วนมากก็ชอบ GAIN กันละนะ ฮุๆๆ

4minute -- ส่วนมากต้อง Hyuna สินะ

Tara ผมชอบน้อง จี-ยอน *-*

จี-ยอนเป็นสก๊อยซะแล้ว -

Rainbow วงนี้ชอบตอนเพลง A ฮุๆๆ แต่ไม่ได้ติดตามละ

พอละคิดไม่ออก ใครมีวงอื่นแจ่มๆๆ เอารูปมาอวดกันหน่อยจ้า
ปล.พักหลังๆ วง Girl Group เกาหลีมักจะ เน้น Sexy สั้นๆๆ เต้นออกแนว ...

KARA นี้กางเกงมันฟิตเข้าร่องของพวกเธอเลยนะ ไม่รู้มีกี่คนที่โดนกระปู๋ยัดเข้าไปแล้วมั่ง
Piex2
AV Distinctive (VIP)
เหลนไฟใจสยิว

เอาหน่อยๆ

« ตอบ #34 เมื่อ: มีนาคม 03, 2013, 10:58:33 PM »

SNSD ครับ ถ้ามีโอกาสอยากไปดูคอนเสิร์ต ซักครั้งในชีวิต อิอิ
Tithdasis
กรรมมาธิการเอวี
*

« ตอบ #35 เมื่อ: มีนาคม 04, 2013, 05:51:29 PM »

ผมชอบ T-ARA ที่สุด >.<

SNSD ก็ชอบนะ ชอบทิฟฟานี่

วงอื่นๆก็ติดตามบ้าง Kara Miss-A 4minute Chocolat

แต่ถ้าแนวเพลงก็ T-ARA นี่แหละชอบสุด Smiley

Jaychousonybmg
หื่นไร้ศิลปะ

« ตอบ #36 เมื่อ: มีนาคม 24, 2013, 06:50:11 PM »

เลือกไม่ถูก ขอทุกวงเลยแระกัน ^_^
TheEzio7
หื่นไร้ศิลปะ
*

~. . . ที่ว่างให้เช่า . . .~

« ตอบ #37 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2013, 01:21:39 PM »

SNSD ครับ แต่ถ้ามาเล่น AV อย่างที่ จขกท. แบบนี้คนเขาก็แย่งโหลดกันตายสิ เวปล่มกันพอดี 

huadoor2
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #38 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2013, 02:18:55 AM »

Ummm!! เอาเป็นว่าผมขอฝากบอกคุณ จขกท. และสมาชิกในเว็ปนี้ไว้ด้วยว่า ในความเป็นจริงแล้ว
วงการเพลงเกาหลีนั้นก๊อปปี้วงการเพลงไทยไปหากินมาโดยตลอดนะครับ และที่สำคัญที่สุดคือ เค้า
ก๊อปปี้ของไทยเราไป มากกว่าการก๊อปปี้วงการเพลงอเมริกาไปซะอีก

และวงเกิร์ลกรุ๊ป SNSD ก็ก๊อปปี้วงเกิร์ลกรุ๊ป Preppy G [ค่าย GMM Grammy] ไปทั้งดุ้น แต่มี
การต่อยอดอัพเกรดเพื่อยกระดับให้น่าดู น่าชมมากขึ้นเท่านั้นเอง + ส่วนเสื้อผ้าที่สวมใส่นั้นก๊อปปี้มา
จากวงเกิร์ลกรุ๊ป Girly Berry [ค่าย RS Promotion] แล้วดัดแปลงเอาครับ ก่อนหน้านี้ผมก็ไม่มี
ความรู้ด้านวงการเพลงหรอกครับ แต่บังเอิญไปรู้จักกับพี่ๆ ที่ทำงานทางด้านวงการเพลง ประกอบกับ
รู้จักกับบรรดา Guru ในเว็ปยูทูปอ่ะครับ ทำให้ได้ข้อมูลเชิงลึกมาเยอะพอสมควร 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 21, 2013, 02:22:19 AM โดย huadoor2 » บันทึกการเข้า

ข้านี่แหล่ะ......ยอดนักเย็ด 7 ตำนาน!!
หน้า: 1 2 3 [4] พิมพ์