พฤษภาคม 16, 2024, 10:26:44 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] 3 4 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: โน๊ตบุ๊คราคาไม่เกิน2หมื่น  (อ่าน 11346 ครั้ง)
gtzza
AV Dedicator (VIP)
นักสะสมเอวี

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2013, 02:36:21 PM »

ลองไปสั่งที่ร้านadviceดูก็ได้ครับ จดชื่อรุ่นเค้าไป หรือไม่ก็ไปดู ร้าน jib น่าจะมีหน้าร้านนะครับ
10นิ้วครึ่ง
วุฒิสมาชิกเอวี
**

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2013, 02:55:46 PM »

เอาไว้ใช้ทำอะไรบ้างครับ ผมพอมีความรุ้บ้าง สดวกซื้อที่ไหน

ใช้เล่นเน็ตเล่นเฟสทั่วไป
อาจจะใช้ในงานเขียนแบบทางวิศวะบ้าง(ใช้เรียน)
เล่นเกมส์ บางทีก็อยากเล่น นานๆทีเช่นr4dและก็เกมพวกcod
โหลดบิท ดูหนัง ฟังเพลง
เล่นเกมออนไลน์ นานๆครั้ง

อ่อๆ ครับๆ คืออยากรู้หลายๆแบบเดี๋ยวผมไปหาซื้อเอาก็ได้ครับ แต่อยากมีตัวเลือกไว้ซัก5-6ตัวเพราะอยากใช้ยาวๆ4ปีเลย

สะดวกซื้อแถวๆงามวงศ์วาน
หรือไม่ก็แถวๆจังหวัดชลบุรีครับ

ถ้าชลบุรีผมพาท่านเดินซื้อตึกคอมหรือเซนทรัลได้นะ  แต่ซื้อแล้วอย่าว่ากันลับหลังนะครับ

บอกตามตรงว่าผมเคยมีประสบการณ์ไม่ดีในการพาคนอื่นไปซื้อ แล้วพอเอาไปใช้ดันหาว่าของไม่ดีทั้งๆที่ใช้ไม่เป็น

10นิ้วครึ่ง
**

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2013, 02:57:54 PM »

http://notebookspec.com/notebook/5105-LENOVO-IdeaPad-Z580-59365195.html

แรงดีครับ ตัวอย่างเกม

http://www.youtube.com/watch?v=Xqj3TwcqQro

หรือไม่ก็

http://notebookspec.com/notebook/5073-SAMSUNG-Series-3-NP370R4V-S01TH.html

ตัวนี้การ์ดจอเบากว่านิดหนึ่ง แต่รุ่นใหม่กวาครับ ตัวอย่างเกม

http://www.youtube.com/watch?v=DsfpBJr_yig

เล่นได้ดีทั้งคู่ครับ ฉะนั้น r4d กะ cod สะบายครับ
เครื่องผม 2 ปีที่แล้ว i5+540gt ใช้เรียนเขียน แบบ solid work 64 bit สบายครับ ^^

โอ้ว ขอบคุณมากๆเลยครับ แต่LENOVOเนี่ยดีเหรอครับเห็นแนะนำหลายคนละ ปล.ขอซัก4-5แบบได้ไหมครับ อิอิ ขอบคุณนะครับ  Grin
DMX 🏆
AVC Moderator
AV Activist
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

Cum on Tits Lovers

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2013, 05:19:15 PM »

ผมแนะนำ ASUS ครับ

ไม่เกิน 2 หมื่น ได้รุ่น i5 การ์ดจอแยกแน่นอน

คุ้มสุดละ

ปล. ผมชอบ ASUS เพราะว่าทนมือทนเท้าสุดละ

Grin

กฏระเบียบของเว็บ เรื่องลายเซ็นต์ อ่านได้ ที่นี่

sexpistols
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

สวัสดีครับ ผมมาใหม่แนะนำด้วยนะครับ

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2013, 06:57:36 PM »

lenovo Z580 ผมก็เพิ่งซื้อมาครับ
พอใจทุกอย่างยกเว้นอย่างเดียวคือ มีสีขาวเท่านั้น -*-
แต่ของหายากหน่อยนะ เดินพันทิพย์ ประตูน้ำ เจอ 2 ร้านเอง ร้าน นิวคาสเซิล ชั้น 3 มีหลายเครื่องหน่อย
ถ้าไม่สนใจที่คนขายบอกว่ารุ่นนี้ตกรุ่น ก็จัดเลยครับ

รุ่นใหม่ที่มาแทน Z580 เป็น Z500 สองหมื่นต้นๆ จอ 14 คีย์บอร์ด ไม่มีแผงตัวเลข (NumPad) แต่การ์ดจอใหม่กว่า แค่นั้นเอง

ผมว่า Z580 มันคุ้มสุดในงบไม่เกิน 20K นะ 18xxx เพิ่มแรมไปอีกแผง ก็ 20K ทอน 200 พอดี
10นิ้วครึ่ง
**

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2013, 06:50:12 AM »

lenovo Z580 ผมก็เพิ่งซื้อมาครับ
พอใจทุกอย่างยกเว้นอย่างเดียวคือ มีสีขาวเท่านั้น -*-
แต่ของหายากหน่อยนะ เดินพันทิพย์ ประตูน้ำ เจอ 2 ร้านเอง ร้าน นิวคาสเซิล ชั้น 3 มีหลายเครื่องหน่อย
ถ้าไม่สนใจที่คนขายบอกว่ารุ่นนี้ตกรุ่น ก็จัดเลยครับ

รุ่นใหม่ที่มาแทน Z580 เป็น Z500 สองหมื่นต้นๆ จอ 14 คีย์บอร์ด ไม่มีแผงตัวเลข (NumPad) แต่การ์ดจอใหม่กว่า แค่นั้นเอง

ผมว่า Z580 มันคุ้มสุดในงบไม่เกิน 20K นะ 18xxx เพิ่มแรมไปอีกแผง ก็ 20K ทอน 200 พอดี

แรมเพิ่มได้ด้วยเหรอครับ ไม่รู้นะเนี่ยว่ามันเพิ่มได้
10นิ้วครึ่ง
**

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2013, 06:52:37 AM »

ที่บ้านผมมี3เครื่อง acer2 toshiba1
acerมันเครื่องเเรงถูกดี แต่ทำไมมันร้อนและรวนบ่อยมากอ่ะครับ
แต่toshibaเครื่องแพงนิดหน่อย แรงปานกลาง แต่ไม่ร้อน เปิดบิท3วันไม่ปิดยังไม่ร้อนเลย อุ่นๆเฉยๆ
ริว จิตสำส่อน
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

ผู้ดูแลบอร์ดย่อย ASK HER NAME

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2013, 09:03:00 AM »

ผมแนะนำ ASUS ครับ

ไม่เกิน 2 หมื่น ได้รุ่น i5 การ์ดจอแยกแน่นอน

คุ้มสุดละ

ปล. ผมชอบ ASUS เพราะว่าทนมือทนเท้าสุดละ

Grin

เคยซื้อมาพังไว จนร้านเปลี่ยนเอาเอเซอร์มาคนเพราะ ซ่อมบ่ได้

W4R10CK
**

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2013, 09:46:11 AM »

โน๊ตบุ๊คไม่ใช่พีซี  หลักๆแล้วแทบจะเปลี่ยนอะไหล่ไม่ได้ ยกเว้นเพิ่มความจุแรม เปลี่ยนขยายความจุฮาร์ดไดร์ฟ

เป็นผมคงมองยี่ห้อที่เป็นแบรนด์ตลาด ที่ดูแล้วว่ามีอะไหล่รองรับเมื่อตกรุ่นไปแล้ว ที่ใช้เองนะครับ dell, Sony พวกนี้อะไหล่หาง่าย
ยิ่ง dell เป็นยี่ห้อเดียวในโซนนี้ที่ onsite service เสียเปลี่ยนตัวใหม่ ทำให้น่าเล่นมากๆ

Acer ทำมาถูก ใช้คุ้ม ไม่ต้องหวังซ่อมอะไรมัน พังไม่มีอะไหล่โยนทิ้งได้ (หรือให้ร้านซ่อมนอกที่ไม่ใช่ศูนย์ซ่อม หาอะไหล่รุ่นเดียวกันมายำ)

ส่วน Lenovo น้องผมเพิ่งจะถอยมาลองได้สามเดือน รุ่น ideapad Z580 ที่ท่านสมาชิกแนะนำแหละครับ เป็นรุ่นที่คุ้มที่สุดในงบสองหมื่นแล้ว

ยี่ห้อที่ไม่ใช่แบรนด์ตลาดอย่างพวก MSI ASUS พวกนี้เสียแล้วหาอะไหล่ยาก ศูนย์บริการน้อย
10นิ้วครึ่ง
**

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2013, 11:32:07 AM »

http://www.notebookfocus.com/catalog_notebook/DELL

ดูโน๊ตบุ๊คจำพวกเดลในนี้แต่ว่าดูพวกcorei... แล้วก็พวกกาดจอมันดูอย่างไรอย่างไหนดีกว่ากันน่ะครับ เห็นบางตัวi3กับi5ราคาใกล้เคียงกันมาก
หน้า: 1 [2] 3 4 พิมพ์