พฤษภาคม 16, 2024, 05:56:26 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 2 3 [4] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: คุณเชียรทีมฟุตบอลทีมอะไรและตั้งแต่ตอนใหน  (อ่าน 10268 ครั้ง)
Jiraiya
AV Columnist
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #30 เมื่อ: กันยายน 23, 2011, 04:11:05 PM »

man utd ครับ สมัย เบคแฮมไปมาดริด ละได้ โรนัลโด้มาพอดี

และ..ตำนานเบอร์ 7 ที่แท้จริงต้อง George Best นี่แหล่ะ..ใช่เลย... 

สมัยก่อนเบอร์เสื้อชุดแข่งขัน ไม่ได้ฟิกซ์เหมือนปัจจุบัน เบสต์เลยใส่ไปสี่เบอร์ 7 - 8 - 10 - 11
คนไม่ดี Ver.AVC
AV Devotor (VIP)
โอตาคุกิติมศักดิ์

« ตอบ #31 เมื่อ: กันยายน 23, 2011, 08:45:35 PM »

อาร์เซนอลครับ ที่ดูบอลตอนแรกๆ ยุคไร้พ่ายพอดี
ดูความมหจรรย์ อองรี ปีแรส เบิร์กแุคมป์แล้วติดตาครับ
เล่นบอลยังกับ มีตาหลัง ต่อบอลกันน่ากลัวสุดๆ ครับ
ถ้าสมมติเพิ่งดูเคยตอนนี้ เจอบาร์ซ่าก็คงเชียร์บาร์ซ่าล่ะครับ อาร์เซนอลตอนนั้นกับบาร์ซ่าตอนนี้ก็พอกันเลย

อีกทีม คือ เอ.ซี. มิลานครับ
อันนี้มาจากเล่นวินนิ่งล้วนๆเลยครับ
เจอเชฟเชงโก้ ริวัลโด้ มัลดินี่ ตอนนั้นชอบมากก็เลยมาดูของจริง
ตอนนั้นทีมลงตัวมาก เชฟ เซดอร์ฟ ปีโล่ กัตตูโซ่ พอดีกาก้าเพิ่งเป็นดาวรุ่งเล่นดีด้วย
nop5917
AV Donator (VIP)
ปลิงควาย

« ตอบ #32 เมื่อ: กันยายน 23, 2011, 09:21:54 PM »

THE KOP ครับ  Grin
Tungoalie
ผู้ชำนาญการเอวี
*

« ตอบ #33 เมื่อ: กันยายน 23, 2011, 09:41:31 PM »

ผมอยู่ในเหตุการณ์ที่กล่าวมาทั้งหมด..ตอนชุมัคเกอร์โดน..แฟรงค์..ไรกาดร์ ถุยน้ำลายใส่หน้า..ผมกับแฟนพึ่งได้กันใหม่ๆ.....ผ่านมาประมาณ 17 ปี แฟนผมเห็น แฟรงค์ ไรกาดร์ คุมทีม บาร์ซ่า..อยู่ขอบสนาม..แฟนผมจำได้..ร้องบอก..นี่มัน..ไอ้ถุย..นีี้ว่า..

ฮา ไอ้ถุย เสียดายผมเกิดไม่ทัน

ผมเชียร์ เอฟเวอร์ตัน ครับ
icekero
หื่นไร้ศิลปะ
*

« ตอบ #34 เมื่อ: กันยายน 28, 2011, 05:12:37 PM »

ผมเชียร์ นิวคาสเซิล ครับ ประมาณ20ปีมั้ง ตอนนั้นชอบกองหน้าล้วนๆเลยครับ มี เชียเรอร์ ตอนมาใหม่ๆ เลสเฟอร์ดินาน ฟาอุสติโน่ อัสปรินยา บุกมันส์ดีครับ ได้รองแชมป์2ปีติดมั้ง เควิน คีแกน คุมทีมอะครับ ตอนนั้นมีหนังสือ Black&White ของนิวคาสเซิล (เหมือนแฟนผีฯ ตอนนี้) ก็ซื้อจนทีมเริ่มตกต่ำ จนตกชั้นก็เชียร์เรื่อยมา ตอนนี้ทีมเริ่มดีขึ้นแล้วครับ อยู่ตอนบนของตาราง ยังไม่แพ้ใครด้วย Grin Grin Grin

ส่วนทีมชาติเชียร์ อาเจนติน่าครับ

ถ้ายุโรปเชียร์ เยอรมัน
yesdamon
AV Columnist
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #35 เมื่อ: กันยายน 28, 2011, 06:15:01 PM »

เชียร์ แมนยู ครับ

ตั้งแต่เกิด 

ชิ๊กกาดูว์
AV Dedicator (VIP)
โอตาคุกิติมศักดิ์

« ตอบ #36 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2011, 08:43:52 AM »

อาเซนอล ครับ ผมเชียร์อาเซนอล เพราะผมชอบ เชส ฟาเบรกาส น่ะ

ตั้งแต่ปี 2009 เทพมากมาย
kama4
สหายร่วมหื่น
*

« ตอบ #37 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2011, 10:31:18 AM »

เหมือน จขกท ครับ แต่นี้เชียร์ ท่าเรือ อีก1ทีม  Grin Grin
แมงเม่าบินข้ามกองไฟ
AV DecadonoR++ (VIP)
โอตาคุเอวี
*

« ตอบ #38 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2011, 02:48:19 PM »

เชียร์ ทั้งมิดเดิลสโบร์ ยุคของ จูนินโย่ เปาลิสต้า ปัจจุบันก็ยังตามเซียร์อยู่ แม้ไม่ได้แชมป์ก็ไม่เป็นไร
เชียร์เซลซี ชอบมากเลย ยุค จิอันฟรังโก้ โซล่า เชียร์จนมาถึงทุกวันนี้ Grin
sex appeal
AV Dedicator (VIP)
หื่นมีศิลปะ

Hello

« ตอบ #39 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2011, 05:37:02 PM »

เชียร์แมนยูคับ เชียร์มาตั้งแต่เด็กละ แต่เพิ่งมาดูและติดตามจริงจัง ปี2ปีนี้เองคับ

หน้า: 1 2 3 [4] พิมพ์