พฤษภาคม 17, 2024, 03:57:25 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ข้อเคล็ดลับวิธีการสิ่งจกป.หน่อยครับ  (อ่าน 2522 ครั้ง)
Kinmura19
AV Dedicator (VIP)
ปลิงน้อย

« เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2020, 07:19:35 PM »

พอดีว่าจะสั่งตัวจกปจากaliexpressอะครับ แต่กลัวมากเลยว่าจะโดนภาษี
พี่ๆมีวิธียังไงในการสั่งให้ไม่โดนภาษีไหมครับ
oxdieda2
ปลิงน้อย
*

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2020, 12:08:09 AM »

เท่าที่เคยสั่งมาร่วม 10 กว่าชิ้น ถ้าไม่ใหญ่ + ไม่หนักมากส่วนมากจะไม่เจอภาษีเลยครับ
แต่เคยสั่งตุ๊กตายางแบบ 110 ซม กับ 150 ซม มา โดนภาษีไป 1300 กว่า ๆ กับ 2000 กว่า ๆ
provoke
เหลนไฟใจสยิว
*

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2020, 09:37:04 AM »

ผมแยกสั่งน่ะครับ ประมาณว่าเอาแค่ชิ้นเดียวต่อร้าน ถ้าอยากได้แบบไหนอีกก็ไปดูร้านอื่น เลือกร้านที่เรตติ้งสูงๆหน่อย ที่สำคัญต้องดูวิธีการจัดส่งให้ดีครับ ส่วนใหญ่ผมเลือกส่งแบบ register air mail แบบที่ติดตามสินค้าได้ ดูเวลาส่งประมาณ 15-30 วันราวๆนี้ แล้วก็รอของมาส่ง ผมสั่งมาเคยโดนค่าธรรมเนียมครั้งเดียวครับ 7 บาท ไม่แน่ใจว่าเป็นค่าบริการของไปรษณีย์ไทยหรือเปล่า
HAHAHAHA
AV DecadonoR++ (VIP)
โอตาคุเอวี
*

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2020, 10:59:55 PM »

ผมสั่ง 2 รอบโดนยึด 2 รอบเลยครับ ส่งสัยน้ำหนักเยอะ 2.8 kg T.T
inspected
หื่นมีศิลปะ
*

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2020, 06:25:44 PM »

ผมไม่ค่อยจะแนะนำให้สั่งพวกสินค้า ซิลิโคนจากจีนตั้งแต่เคยผ่านๆมาหลายสิบชิ้น ของทางญี่ปุ่นเนื้อแน่นสะอาดมากๆและรัดมากอีกด้วยครับ ต่างจากของจีนบางทีมันมีกลิ่นและบางทีก็สีตก ละลาย
grievist
AV Dedicator (VIP)
กรรมมาธิการเอวี

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2020, 09:41:12 AM »

ผมไม่ค่อยจะแนะนำให้สั่งพวกสินค้า ซิลิโคนจากจีนตั้งแต่เคยผ่านๆมาหลายสิบชิ้น ของทางญี่ปุ่นเนื้อแน่นสะอาดมากๆและรัดมากอีกด้วยครับ ต่างจากของจีนบางทีมันมีกลิ่นและบางทีก็สีตก ละลาย

เคยเจอแบบใช้ครั้งแรกแล้ว... ขาด... เซ็งเลย
inspected
หื่นมีศิลปะ
*

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2020, 06:35:41 PM »

เคยเจอแบบใช้ครั้งแรกแล้ว... ขาด... เซ็งเลย
โอ้ ผมนี่ต้องไปหาหมอซื้อยามาทา เพราะแพ้ซิลิโคน ผมไม่แน่ใจว่ามันเป็นเพราะผมแพ้ TPE รึเปล่าแต่หลังจากนั้นมาก็สั่งใน Facebook ของ ญีาปุ่นมาตลอด แต่ละอันคือตอดจนทนไม่ไหวเลยครับ 555  Grin
หน้า: [1] พิมพ์