พฤษภาคม 16, 2024, 05:49:47 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ใช้โปรแกรมแปลงไฟล์วิดีโอไรกันบ้างครับ  (อ่าน 1877 ครั้ง)
JudasPriest01
AV Donator (VIP)
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« เมื่อ: มีนาคม 07, 2011, 11:41:00 PM »

ปกติผมใช้ Xilisoft Video Converter แปลงไฟล์วิดีโอจากยูทูบใส่มือถือ ถือว่าน่าพอใจเลย
แต่หลังๆ ผมอัพเดทละ แก้แคล็กไม่ได้ แปลงทีมันจำกัดแค่ 3นาที + ภาพไม่ชัดด้วยอะ
เอาเวอร์ชั่นไหนมาลงก็ยังเหมือนเดิม

จะลองหนีไปใช้อันอื่นดู 55
เลยอยากรู้ว่า พี่น้อง ใช้โปรแกรมไรกันมั่งครับ
รองประธานAVC รีเทิร์น !!!
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

มาร่วมกันแบ่งปันความเสียว แล้วเอาไปเหนี่ยวกันให้สบายตัวจ้า ^__^

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 07, 2011, 11:42:17 PM »

http://www.avcollectors.com/board/index.php?topic=2775.0  --- ตัวนี้แปลงได้สารพัดเลย ขึ้นชื่อมานานจ้า 
SpecialOne
AV Dedicator (VIP)

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 07, 2011, 11:43:37 PM »

Format Factory
JudasPriest01
AV Donator (VIP)

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 07, 2011, 11:57:44 PM »

โอ่ว ขอบคุณมากเลยครับท่านรอง เดี๋ยวลองโหลดไปลอง

Format factory ผมก็มีในเครื่อง
แต่แปลงแล้วพอไปลงในโทสับ มันไม่อ่านเป็นไรไม่รู้ LG เอ๋อๆ   

ส่วนมากไว้แปลงไฟล์งานแอนิเมชั่น ส่งจาร รวดเร็วทันใจดีครับ 555
เหมาะสำหรับชั่วโมงเร่งด่วน ก่อนเส้นตายส่งงาน 
ze7ez

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 08, 2011, 12:03:18 AM »

Format Factory
ใช่ครับ Format Factory ผมก็ใช้อยู่

ze7ez

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 08, 2011, 12:13:17 AM »

โอ่ว ขอบคุณมากเลยครับท่านรอง เดี๋ยวลองโหลดไปลอง

Format factory ผมก็มีในเครื่อง
แต่แปลงแล้วพอไปลงในโทสับ มันไม่อ่านเป็นไรไม่รู้ LG เอ๋อๆ   

ส่วนมากไว้แปลงไฟล์งานแอนิเมชั่น ส่งจาร รวดเร็วทันใจดีครับ 555
เหมาะสำหรับชั่วโมงเร่งด่วน ก่อนเส้นตายส่งงาน 

ที่มันไม่อ่านเพราะคุณเซ็ตค่าไม่ตรงสเป็คกับมือถือของตัวเองครับ
ลองใช้ อัตราบิต fps จากต่ำไปหามาก

สำหรับมือถือผม(ซัมซุง1) ผมใช้ mp4, ขนาดวีดีโอ 320x240 ,อัตราบิต KB/s 384,fps 15
ผมเซ็ตแค่นี้ก็ดูได้แล้วครับ...ยังไงก็ลองดูนะ Wink

ปล.ค่าเซ็ทอันนี้เพื่อนที่ใช้ imobile , lg ก๊อปไปเล่นในมือถือเขาได้ครับ

armyman
สหายร่วมหื่น
*

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 08, 2011, 02:17:51 PM »

ปกติผมใช้ Xilisoft Video Converter แปลงไฟล์วิดีโอจากยูทูบใส่มือถือ ถือว่าน่าพอใจเลย
แต่หลังๆ ผมอัพเดทละ แก้แคล็กไม่ได้ แปลงทีมันจำกัดแค่ 3นาที + ภาพไม่ชัดด้วยอะ
เอาเวอร์ชั่นไหนมาลงก็ยังเหมือนเดิม

จะลองหนีไปใช้อันอื่นดู 55
เลยอยากรู้ว่า พี่น้อง ใช้โปรแกรมไรกันมั่งครับ
ผมก็ใช้ครับตัวนี้ดีจริงขอบอก
yedkeman
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 08, 2011, 09:17:18 PM »

Any Video Converter (รุ่นฟรีแวร์)
แต่ต้องตั้งค่าต่างๆ เช่น
- ขนาด Size
- Bit rate
- frame rate
ฯลฯ
ให้พอดี เหมาะสมกับเครื่องเล่นของเรา
ถ้าตั้งค่าสูงไปจะเล่นไม่ได้  เรื่องนี้ต้องทดลองทำดูหลายๆครั้งครับ
จะได้รู้ว่าตั้งค่าเท่าไหร่ เครื่องของเราจึงจะเล่นได้
หน้า: [1] พิมพ์