พฤษภาคม 17, 2024, 12:47:37 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 2 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: พี่น้อง รู้จักเว็บดราม่าไหมครับ ขอฟังเ  (อ่าน 4513 ครั้ง)
Aum
AV Distinctive (VIP)
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« เมื่อ: มีนาคม 09, 2011, 01:10:37 PM »

คือผมก็ไม่ได้ประจำที่นั่นหรอกนะ แค่อ่านผ่านๆ หาความดราม่าไปเรื่อย อ่านๆไป ก็ทำให้รู้ว่าสังคมอินเตอร์เน็ตนี่มันมีปัญหาเยอะแยะจริงๆ คงด้วย การที่เราไม่เคยเห็นหน้ากัน ไม่เคยเจอกันไม่รู้อะไรกันเลย มันอาจทำให้ เหมือนเป็นการเปิดตัวตนของเราอีกด้านที่ในชีวิตจริง อาจไม่เคยได้เปิดเผยออกมา ได้เปิดเผยออกมาในโลกออนไลน์ บ้างเรื่องก้เกิดจากเรื่องไม่เป็นเรื่อง บางเรื่องก็เกิด จากการอยากเรียกร้องความสนใจ    บางเรื่องเลยเถิดไปเป็นการหลอกลวงต้มตุ๋นกันเสียเงินเสียทองก็มี   นี่ล่ะครับโลกออนไลน์   แต่ผมก้แปลกนะ  ไม่รู้ทำไมชอบเสพดราม่า เหมือนมันสนุกที่เห็นคนต่อล้อต่อเถียงกัน เหมือนได้เห็นสันดานคนบางคนว่าเป็นยังไง   บางทีผมก้อาจตกในวังวนของโลกออนไลน์ก้ได้      มานั่งนึกๆดูแล้ว เว็บบอร์ดที่ดราม่านี่มีหลากหลายประเภทจริงๆแต่ที่นิยมดราม่าและก่อคดีดราม่ามากที่สุดคงเป็น pantip นี่ล่ะ คงด้วยเป็นเว็บบอรืดที่คนเล่นมากที่สุด ร้อยพ่อพันแม่  เสือสิงห์กระทิงแรดในสังคมมารวมกัน  แต่ก็มีสาระปนในดราม่าไม่แพ้กัน    หวังว่าบอร์ดเรา คงไม่มีเรื่องไปขึ้นเว็บดราม่านะ ถ้ามีคงไม่พ้นเรื่องเอวี    อยากรู้ว่าถ้ามีจะเถียงกันเรื่องอะไร   ฮ่าๆๆ   แฟนคลับดาราเถียงกันมั้งประมาณว่า 

นายเอ - "เฮ้ย กูว่าโมโมกะนี่ล่ะ ดาวรุ่งของวงการตัวจริง หรือใครจะเถียง"
นายบี  - " สาด เมิงเพ้อเจ้อ  ฮิโตมิ คิตางาว่าตั้งหากตัวจริง"

ประมาณนี้มั้งเฮ้อ   แต่ผมเชื่อว่าคนในบอร์ดเรา พูดจากันดีๆเข้าใจกันง่าย คงไม่มีหรอกดราม่า และหวังว่าจะไม่มีด้วยเพราะถ้ามีคงอายเค้าไปทั่วแน่ๆ   ฮ่าๆ  แต่ถึงมีจริง  อาจกลายเป็นการโปรโมทเว็บไปในตัวก้ได้นะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 09, 2011, 02:54:21 PM โดย Aum » บันทึกการเข้า
Vice President AVC

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 09, 2011, 01:33:40 PM »

ผมเป็นสมาชิกของเวปนี้เช่นกัน เข้าไปดูแรก ๆ คิดว่า "ไอ้เว็ปนี่ มันสุดเขต เสล็ดเป็ด" จริง ๆ ด่าทุก ๆ คน ด่าทุก เวป เปิดประเด็นทุกเวป แล้วมีท้าต่อยด้วยนะเออ
petedoherty
AV Publisher

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 09, 2011, 02:42:40 PM »

เคยเข้าไปอ่านผ่านๆครับ  อ่านเยอะไม่ไหวตัวหนังสือเยอะเกิน  หลายๆเรื่องเป็นข้อมูลที่เราไม่รู้ก็ได้ 

แต่ก็เห็นพฤติกรรมของคน ตัวตนของคนเล่นน่ะ  เป็นรูปแบบจำลองลักษณะจิตใจของคนในสังคมได้ชัดเจนนะครับ
dekseo
AV Highness Honour

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 09, 2011, 04:51:13 PM »

เคยเข้าไปอ่านบ้าง เรื่องอะไรก้อจับเข้ามาเป็นประเด็น ไม่แน่ถ้าเห็นกระทู้นี้
อาจจะเอาเข้าไปเปิดประเด็นขึ้นมาอีกก็ได้ แต่ก็ดีนะเวปAVC จะได้ดังขึ้นอีก

สร้างสังคม AVC เป็นสมาชิก VIP ตามกระทู้นี้จ้า

http://www.avcollectors.com/board/index.php?topic=78356.0
avclub
ผู้ชำนาญการเอวี
*

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 09, 2011, 05:37:18 PM »

อ่านแต่ประเด็นที่สนใจหรือรู้เรื่อง
yedkeman
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 09, 2011, 10:46:33 PM »

แล้วเว็บดราม่าเขาจะรู้จักเว็บเราไหม 
pasta
AV Highness Merit

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 09, 2011, 10:55:05 PM »

ผมชอบเว็บดราม่าบางกระทู้จ่าสรุปข้อความให้อ่านง่ายดี และการใช้ภาษาเป็นเอกลักษณ์ดีด้วยครับ Grin
sompoat
AV Professor

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 10, 2011, 11:05:58 AM »

เป็นการสำลักเสรีภาพในการแสดงออกและสำเร็จความใคร่ผ่านคีย์บอร์ดแบบนึงครับ
ไม่แปลก เพราะอินเทอร์เนตเอื้อให้เป็นแบบนั้น สิบห้าปีก่อน ผมก็เคยเป็นแบบนั้นมาก่อนครับ

แต่สักพัก ปัญญาก็จะตามมาเอง

ส่วนตัวเว็บ ก็รวยกันไป เละเลยครับ ดูจากฮิตเรตนี่กวาดวันละเป็นหมื่นบาทเลยครับ

gayana
AV Distinctive (VIP)
โอตาคุเอวี

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 10, 2011, 01:40:55 PM »

ผมเองก็เป็นสมาชิค ที่นั่น อ่ะนะครับ  ในบอร์ดนี่เปิดโลกกันเลยไม่ต้องมา สงบเสงี่ยน  เจียมตัว  พิมพ์อะไรใส่กันตรงๆ
ผมชอบนะแบบนั้น  แต่ส่วนใหญ่เข้าไปอ่านแค่หน้า  เว็บ  เขาน่ะแหละครับ 
เหมือนที่ท่าน เจ้าของกระทู้ว่า  ได้เห็นคนเถียงกัน  เห็นสันดาน  กัน  สนุกดีครับ
สนุกตรงที่  เขาใช้สำนวนการเขียนเล่าเรื่องน่ะครับ  คลายเครียด ดี
yesdamon
AV Columnist

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 10, 2011, 10:45:00 PM »

pramool ไงครับ เกรียนทั้งบอร์ด
ว่างๆเข้าไปอ่าน ฮาดีครับ บอร์ด palm ก็ฮา
ครูมวย มาวิน อาแปะกินกาแฟ อะไรมันไม่รู้ รู้แต่โคตรฮา
จนตอนหลังระบาดไปทั่ว ไปยัง pantip mthai soccersuck ฯลฯ

pramool นี่เกรียนตัวพ่อจริงๆ
ใครเคยเล่นจะรู้ดีครับ ทุกกระทู้ต้องมีการด่ากันเกิดขึ้น ไม่มีกระทู้ไหนที่ไม่มีคำหยาบ  Grin

หน้า: [1] 2 พิมพ์