พฤษภาคม 17, 2024, 02:58:53 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้ผมโดนงัดรถมอเตอร์ไซค์...ซวยจิงๆ  (อ่าน 4238 ครั้ง)
dekseo
AV Highness Honour
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« เมื่อ: มีนาคม 10, 2011, 10:05:48 PM »

พอดีไปซื้อของจอดมอไซค์ทิ้งไว้ประมาณ 4 ชม.กลับมารถอยู่ปกติแต่พอเปิดเบาะ จะหยิบมือถือ
ตกใจเฮ้ยมันหายไปไหนหว่า(ตอนลงรถไปลืมหยิบไปด้วย) ตอนแรกนึกว่าทำหล่น แต่ของๆเพื่อน
เครื่องเล่น MP3 มันไว้ด้วยกันก็หายไปด้วย เลยแน่ใจว่าโดนงัดรถแน่ แต่ดูที่รถก็ไม่มีรอยอะไรเลย
เลยไปคุยกับเพื่อนที่รับซ่อมมอไซค์ มันบอกว่าง่ายนิดเดียว โดยเฉพาะยี้ห้อฮอนด้า(ยี่ห้ออื่นไม่ได้ถามเพื่อนคับ)
เวฟนี่ยิ่งง่าย ขนาดผมใช้คลิกไอตัวใหม่ มันจะมีฝาล็อคอีกชั้น มันยังเอาไปได้

วิธีการ คือ มันใช้วิธีงัดเบาะด้านข้างขึ้นแล้วดึงสายเปิดครับเลย ออกแรงนิดหน่อยเบาะเด้งขึ้นมาเลย
เอาของใต้เบาะไปแบบสบายๆ เบาะทำมาจากพลาสติก ยืดหยุ่นได้ดี และคืนสภาพได้เหมือนเดิม
ถึงว่ามันไม่มีร่องรอยอะไรเลย และเพื่อนมันยังบอกอีกว่าพวกที่ปาดเบาะยิ่งสบายใหญ่
มันทำให้ดูทำไมมันง่ายอย่างนี้

วันนี้ซวยจริงๆ แต่เพื่อนมันก้อบอกว่าเสียโทรศัพท์ ดีกว่าเสียรถนะ 
เลยอยากบอกนะครับว่าถ้าใครใช้มอไซค์ให้ระวังตรงนี้ไว้ด้วย ว่าอย่าเก็บของมีค่าไว้ใต้เบาะรถ
เดี๋ยวจะเป็นแบบผมนะครับ 

สร้างสังคม AVC เป็นสมาชิก VIP ตามกระทู้นี้จ้า

http://www.avcollectors.com/board/index.php?topic=78356.0
Aum
AV Distinctive (VIP)

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 10, 2011, 11:00:42 PM »

ใช่ครับดีกว่าเสียรถ 
kiboom7
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 11, 2011, 12:27:29 AM »

จากประสบการณ์นะเห็นเพื่อนมันลองทำดู รถที่โดนงัดง่ายๆ คือ click  fino  เวฟก็งัดได้แต่ยากหน่อย
ยี่ห้ออื่นไม่แน่ใจ
แมงเม่าบินข้ามกองไฟ
AV DecadonoR++ (VIP)
โอตาคุเอวี
*

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 11, 2011, 02:10:35 AM »

ผมก็เคยงัดนะ แต่เป็นรถผมเอง Mio ตอนนั้นเติมน้ำมันเสร็จผมก็ดึงกุญแจออกจากรูเสียบตัวเติมน้ำมันแล้วผมดันเผลอโยนกุญแจเข้าไปในช่องเก็บของใต้เบาะ(ด้วยความที่รวดเร็ว ผมปิดเบาะ) เท่านั้นแหละผมก็ต้องลองงัดแงะอยู่ซัก 10 กว่านาทีได้ด้วยแฮะ
petedoherty
AV Publisher

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 11, 2011, 08:58:46 AM »

ดีกว่าเสียรถ  ถือว่าฟาดเคราะห์ไปครับ  ผมน่ะเคยมอเตอร์ไซด์หายเลยทั้งคัน.....หน้าปากทางหมู่บ้านแท้ๆ

ถ้าจะจอดทิ้งไว้นานๆคราวหน้าก็ต้องระวังกันนิดนึง
lazarus
AV Dedicator (VIP)
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 11, 2011, 03:46:54 PM »

เฮ้อคนสมัยนี้ 

What's done is done
dekseo
AV Highness Honour

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 12, 2011, 01:24:05 AM »

อย่างนี้แสดงว่ามันงัดได้หลายยี่ห้อ ต้องระวังจิงๆ

สร้างสังคม AVC เป็นสมาชิก VIP ตามกระทู้นี้จ้า

http://www.avcollectors.com/board/index.php?topic=78356.0
tmk25268
วุฒิสมาชิกเอวี

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 12, 2011, 12:47:08 PM »

ยังดีรถไม่หายครับ
คราวหน้าระวังด้วยนะครับ
astrife

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 12, 2011, 03:18:10 PM »

ของมีค่า ต้องพกติดตัวคับ อย่าเอาไว้ที่รถ Grin
หน้า: [1] พิมพ์