พฤษภาคม 17, 2024, 03:11:41 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: น้อง Miu Nakamura เธอเคยกรีดแขนเหรอครับ ???  (อ่าน 10410 ครั้ง)
Pan
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 01:10:01 PM »

เคยอ่านเจอในเวบ Scanlover บอกว่าเธอมีปัญหาชีวิตส่วนตัวค่อนข้างเยอะ
อาจเป็นสาเหตุให้เธอระบายความเครียดด้วยการกรีดแขนตัวเอง อาจจะไม่ถึงกับฆ่าตัวตายกระมังคร้บ ดูจากแผลแล้ว ไม่ได้กรีดไปแถวเส้นเลือดที่ข้อมือ หรือข้อศอก
ใครเคยฟังวง Manic Street Preachers สมัยสิบกว่าปีก่อน คงจำได้ว่า นักร้องนักแต่งเพลงของวงนี้ ก็เคยกรีดแขนประชดนักข่าว Paparazzi ที่มาจุ้นจ้านกับชีวิตเขาว่า 4 YOU ตัวใหญ่มาก บนแขนคล้ายน้อง Miu นี่แหละ หลังจากนั้นไม่นานเขาก็หายไปกับสายลม อาจจะฆ่าตัวตายหรือปลอมแปลงเปลี่ยนเอกลักษณ์ใหม่ไปเลย  Sad  Sad  Sad
daywalker
AV Dedicator (VIP)
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 01:24:36 PM »

จริงด้วยครับ เกี่ยวกับ Manic Street Preachers นี่ก็น่ากลัวจริงๆ

ทุกวันนี้ยังไม่รู้เลยว่า นาย Richey Edwards มือกีต้าร์ของวง ตาย หรือหายสาปสูญ ไปไหนไม่มีใครรู้

ส่วนน้อง Miu ส่วนนึงก็เพราะปัญหาชีวิตของเธอเนี่ยแหละครับ ถึงทำให้เธอประกาศรีไทร์ตัวเองตั้งหลายครั้ง

ไม่รู้ว่ารวมครั้งล่าสุดนี่ด้วยป่าว

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 13, 2012, 01:28:37 PM โดย dayvy » บันทึกการเข้า
ja_oui
AV Columnist
กรรมมาธิการเอวี

« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 04:00:00 PM »

น่าจะเป็น 4 REAL มากกว่านะครับ ผมเคยเเชวนโปสเตอร์รูปนี้ที่ห้องด้วย เเบบสมัยก่อนอินกะวงนี้มาก
ท่านdayvy กับท่าน Pan เป็นเเฟน manic หรือเปล่าครับ ผมล่ะชอบวงนี้มากเลยครับ
งานยุคหลังนี่  Send Away the Tigers เเจ่มสุด ทุกวันนี้ก็ยังฟังอยู่บ่อยๆครับ
tpop
โอตาคุเอวี

« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 04:20:43 PM »

ไม่เคยได้สังเกตุรอยโดนกรีด.....สนใจแต่รอยโดนแทง
yohunhouse
หื่นมีศิลปะ
*

« ตอบ #14 เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 06:42:47 PM »

สังเกตุทุกรายละเอียด
Pan
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: มีนาคม 14, 2012, 06:42:36 AM »

ใช่ครับผมจำคลับคล้ายคลับคลา ต้อง 4REAL
สมัยนั้นวงนี้เขาดังมากมีป้าแต๋วแห่งไนทสปอท์เปิดแทบทุกช่วง จนเกิดในเมืองไทย
ผมชอบชุดแรกๆมาก ช่วงหลังไม่ค่อยได้ตามแล้ว
daywalker
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #16 เมื่อ: มีนาคม 14, 2012, 09:01:46 AM »

น่าจะเป็น 4 REAL มากกว่านะครับ ผมเคยเเชวนโปสเตอร์รูปนี้ที่ห้องด้วย เเบบสมัยก่อนอินกะวงนี้มาก
ท่านdayvy กับท่าน Pan เป็นเเฟน manic หรือเปล่าครับ ผมล่ะชอบวงนี้มากเลยครับ
งานยุคหลังนี่  Send Away the Tigers เเจ่มสุด ทุกวันนี้ก็ยังฟังอยู่บ่อยๆครับ

ก็ไม่ได้ถึงกับเป็นแฟนหรอกครับ ผมก็แค่เป็นพวกชอบฟังดนตรีเฉยๆ แล้วก็เลยได้ฟังงานของ Manic มานิดหน่อย

แล้วก็เป็นงานที่หลังจาก Richey Edwards หายตัวไปแล้วซะเป็นส่วนใหญ่ อย่างเพลง Everything Must Go

อะไรแบบนี้... ถ้าคุณสนใจจะแลกเปลี่ยนทัศนะเรื่องดนตรี มาที่กระทู้นี้ก็ได้ครับ นี่ลิ้ง....

http://www.avcollectors.com/board/index.php?topic=134998.0

กระทู้ฟังเพลงของผมเอง มีทุกแนว ทุกค่าย ทั้งเก่า ใหม่ ได้หมดครับ  Grin Grin

akanin
สหายร่วมหื่น
*

« ตอบ #17 เมื่อ: มีนาคม 14, 2012, 10:53:02 AM »

เค้าเห็นแผล แต่ผมดันเห็นแต่จุบุ๊ปลอมสีชมพูมันไม่ได้เข้าไปในตัวน้องเค้าแค่นั้นเอง.... - -.
หน้า: 1 [2] พิมพ์