พฤษภาคม 16, 2024, 07:41:53 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 3 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ++ถ้า คุณรู้ว่าเมียของคุณมีชู้คุณจะทำยังไง++  (อ่าน 10451 ครั้ง)
Aum
AV Distinctive (VIP)
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2011, 12:26:17 AM »

คือ ช่วงหลังๆ ในชีวิตได้อ่่านประสบการณ์แนวๆนี้มา  จนเกิดความสงสัยว่า ถ้าคุณเจอว่าภรรยาคุณมีชู้ ? คุณจะทำยังไง 
ซึ่งเท่าที่อ่านมา ก็มีหลากหลายความเห็นแตกต่างกันไป    ใน แง่มุุมส่วนตัว ยังไม่เคยมีคนรักก็เลยยังไม่รู้อะไรที่ลึกซึ้งถึงความสัมพันธ์ของคนสองคนเท่าที่ควร  แต่ความเห็นของผมคิดว่า ในเมื่อเค้าเป็นภรรยาเรา แล้วเค้ามีใจให้คนอื่น  ซึ่งในธรรมชาติผู้หญิงเนี่ย การมีชู้ของเธอนั้น คือการที่เธอรักคนๆนั้นมากกว่าเรา ไม่ใช่ รักง่ายๆพร่ำเพรือ ผู้หญิงโดยพื้นฐานถ้ารักใครคือคนๆนั้นต้องใช่สำหรับเธอ  ซึ่งการมีชู้ของผู้หญิงแสดงให้เห็นว่าเธอหมดเราแน่ๆ ไม่ว่าด้วยสาเหตุใดก็ตาม   เป็นผม  พร้อมที่จะเลิกทันที ถึงแม้ว่าเธอจะเคยเป็นคนที่ผมรักที่สุด  จริงๆนะ  เลิกทันที  มันไม่ใช่เราเเล้วที่เป็นคนที่เค้ารัก  มันเจ็บนะ แล้วสมมุติถึงแม้เธออาจจะสำนึกแล้ว มาขอคืน ดี ก็ต้องบอกตรงๆว่า ทำใจรับไม่ได้จริงๆ  หรือการมีชู้ของเค้าอาจเกิดจากเราที่ก็เคยนอกใจเค้า มันก็แฟร์นะที่จะเลิกกัน   ส่วนบางคู่ที่มีลูกกันเเล้ว  บางความเห็นก็บอกว่า อยากให้คืนดีกันเพื่อลูก  แต่ในแง่มุมผม ผมว่า ครอบครัวที่มันเกิดเรื่องแบบนี้แล้ว มันจะมามองหน้ารักกันเหมือนเดิมมันยากจริงๆ   ผู้ชายคนนึงต้องคอยระแวงภรรยาว่าจะมีชู้อีกไหม คิดดูล่ะกันว่า มันจะสุขยังไง  ถ้าเป็นในกรณีที่ผม อยู่ดีๆไม่เคยนอกใจแต่ภรรยาดันมีชู้ ผมยอมให้ลูกมีพ่อคนเดียวดีกว่ามีแม่ที่ไม่ได้เรื่องแบบนั้น แล้วผมจะสู้ทุกวิธีทางที่จะเอาลูกมาอยู่กับผมให้ได้

ความเห็นนี้เป็นความเห็นส่วนบุคคลนะครับ เป็นความเห็นของคนๆนึง แต่ละคนมีความคิดต่างกันได้นะ
แล้วเพื่อนๆเคยเจอสถานการณืแบบนี้ไหมครับ แบบแฟนแบบภรรยาได้หมดครับ แล้วคุณทำยังไง
BenzVam
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2011, 12:48:19 AM »

ท่านอ่านมาจากเว็บนี้รึเปล่าครับ

ผมก็อ่านๆอยู่ หนักใจแทนเจ้าของเรื่องจริงๆเลย

ตอน1
http://www.gooyed.com/viewtopic.php?topicid=10205

ตอน2
http://www.gooyed.com/viewtopic.php?topicid=13521
Aum

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2011, 12:59:47 AM »

ท่านอ่านมาจากเว็บนี้รึเปล่าครับ

ผมก็อ่านๆอยู่ หนักใจแทนเจ้าของเรื่องจริงๆเลย

ตอน1
http://www.gooyed.com/viewtopic.php?topicid=10205

ตอน2
http://www.gooyed.com/viewtopic.php?topicid=13521

ไม่ใช่ครับ  แต่เคสแนวๆนี้ ทำให้ผม มานึกๆดู เดี๋ยวนี้ใครว่าผู้ชายเจ้าชู้อย่างเดียว ผู้หญิงนี่ก็ตัวดีเลยนะผมว่า มีให้เห็นมากเลยผู้หญิงเจ้าชู้นี่  ยุคนี้เท่าเทียมกันแล้ว ใครเลว ก็ต้องโทษคนเลว ไม่แยกชายหญิง
wunman
กรรมมาธิการเอวี

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2011, 02:52:40 AM »

ผมก็เคยเจอครับ แต่ผมไมได้เลิกกับเค้า เค้ามีเราคนเดียว แต่ที่ทำยังงั้นเพราะประชดเรา(เพราะผมเคยทำ)

ตอนนี้ก็ยังคบกันอยู่ครับ อยู่ที่นิสัยของผู้หญิงด้วยครับ ถ้าเค้าเด็ดขาดพอ เค้าก็ตัดคนนั้นได้ด้วย

แต่ยอมรับว่ารักเค้ามาก แต่ถ้ามีคครั้งที่ 2 อีก เลิกเถอะ อย่าอยู๋เลย

ze7ez

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2011, 06:01:14 AM »

"รักกันต้องทนอยู่ หรืออยู่ทน" (ทนอยู่ก็เพื่อลูกเพื่อหน้าตาในสังคม อยู่ทนก็เพราะรักเรายืนยง)
ที่เขาไปมีชู้เพราะเราไม่ดีหรือเซ็กส์เราไม่เท่ากันป่าว

ก่อนจะไปว่าเขาก็ให้พิจารณาตัวเองก่อนว่าเราบกพร่องอะไร
ต้องเปิดอกคุยกัน จะได้ปรับปรุง แต่ในเมื่อเขาหมดรักเราแล้วก็ปล่อยเขาไปเถอะ

แต่ถ้าเขาทำไปเพราะรักสนุก เพราะกิเลสตัณหาที่เราตอบสนองเธอให้อิ่มไม่เป็นเพราะเราเซ็กส์เสื่อมก็สมควรปล่อยเธอไปเช่นกัน!

ถ้าเธอมีครั้งที่ 2 ก็เลิกเถอะอย่างที่คุณ wunman ว่า ...เธอก็คงรอให้คุณทำแบบนั้นนานแล้ว ๕๕

ปล.ผู้ญผู้ชายก็เหมือนกัน ดูอย่างธัญญ่ากับเป็ก ฟลุ๊คกับโบ  อั้มกับโน้ตนั่นปะไร ผู้ชายก็ไปมีชู้ผู้ญก็รับไม่ได้เหมือนกัน คู่ของเราๆ ก็อยากให้เค้ารักเรามองเราคนเดียว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 15, 2011, 06:03:22 AM โดย ze7ez ♥ ㋡ 大橋未久™ » บันทึกการเข้า

ze7ez

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2011, 06:08:40 AM »

ผมยอมให้ลูกมีพ่อคนเดียวดีกว่ามีแม่ที่ไม่ได้เรื่องแบบนั้น แล้วผมจะสู้ทุกวิธีทางที่จะเอาลูกมาอยู่กับผมให้ได้

ฟ้องศาลถ้าพิสูจน์ได้ว่าผู้ญมีชู้จริง หลักฐานชัดเจนเพียงพอ ทำให้คุณเสื่อมเสียเกียรติคุณชนะ ได้ดูแลลูกแน่ครับ!

maload ผํ้ต้องการรับจ้างทำซับหนัง

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2011, 10:43:40 AM »

สมัยนี้สิบสามสิบสี่มันก็มีผัวมีเมียกันเเล้ว  ผมเลยไม่รู้ว่าจขกทหมายถึงอะไร  ถ้าหมายถึงคู่นอนกัน  ผมไม่เเคร์หรอก ผมก็มั่ว  เเต่ถ้าเเต่งงานกันเเล้ว ก็ต้องคุยกันให้รู้เรื่องไป  เเต่งงานคือพร้อมจะมีลูก  โตๆเเล้ว  พร้อมจะรับผิดชอบชีวิตคน   ผมคงให้โอกาสได้1-2ครั้งเท่านั้นเเหละ  โตจนจะอยากมีลูกด้วยกัน ยังคิดเห็นเเก่ตัวสนุกฝ่ายเดียว ผมว่ามันมากไป   มันต้องรับผิดชอบกันมากกว่านี้
ถ้าทำผิดทำพลาด  หรือโดนข่มขืน ก็ควรจะรีบกลับตัว เเล้วก็ต้องระวังตัว  ผมก็พอจะเข้าใจนะ ผู้ชายบางคนนี่มันมองว่าเวลาผู้หญิงเขาไม่เล่นด้วย  มันมองว่าเขาเล่นตัวไปเเค่นั้นเอง  ซึ่งเป็นความคิดที่อันตรายเเละเลวมาก

ประวัติศาสตร์การดูหนังของข้าพเจ้า https://lastnightav.blogspot.com/
เราต้องการรับจ้างทำซับหนังเรื่องต่างๆ  ยกเว้นหนังดึบิ้ว
พีเอ็มคุยกันเล่นได้
Harajuku

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2011, 08:20:44 PM »

ถ้ามีไครคนใดคนหนึ่ง เคยนอกใจกัน แล้วอีกคนมานอกใจเพื่อไห้หายกันหรือแก้แค้น

ผมก็อยากบอกว่า

จะเลวคนเดียว หรือจะเลว2คน ถ้าเลว2คนก็อยู่ด้วยกันไม่ได้ครับ

แล้วอีกคนจะทำตัวไห้เลว เพื่อให้เท่าเทียมกันทำไม สมองคิดได้แค่นี้จริงๆหรือ ทำตัวไห้เลวเหมือนกันจะใด้อยู่ด้วยกันได้ คิดแบบไม่มีสมองจริงๆ

แต่บางคนยอมเพราะรัก บางคนไห้โอกาศกัน ก็แล้วแต่คน2คนจะยังไง

ส่วนผม คำตอบคือ "ยิงทิ้ง"ครับ ไม่เมียก็ชู้ 
ผมรู้ครับว่าความคิดผมมันผิด ไม่มีสมองเหมือนกัน

rdk
โอตาคุกิติมศักดิ์
*

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2011, 10:32:51 PM »

ก็เคยเป็นนะ

แต่เราก็รัก ก็เลยตัดใจไม่ได้

อีกอย่าง เราก็มี แต่ถ้าจะอยู่ด้วยกันแล้ว

ใช้ชีวิตร่วมกันจิง ๆ ทั้งเราและเขาต้องเลิกทำเรื่องแบบนี้

ถ้าไม่เลิก เราก็เลิกกัน
Aum

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2011, 10:37:52 PM »

ถ้ามีไครคนใดคนหนึ่ง เคยนอกใจกัน แล้วอีกคนมานอกใจเพื่อไห้หายกันหรือแก้แค้น

ผมก็อยากบอกว่า

จะเลวคนเดียว หรือจะเลว2คน ถ้าเลว2คนก็อยู่ด้วยกันไม่ได้ครับ

แล้วอีกคนจะทำตัวไห้เลว เพื่อให้เท่าเทียมกันทำไม สมองคิดได้แค่นี้จริงๆหรือ ทำตัวไห้เลวเหมือนกันจะใด้อยู่ด้วยกันได้ คิดแบบไม่มีสมองจริงๆ

แต่บางคนยอมเพราะรัก บางคนไห้โอกาศกัน ก็แล้วแต่คน2คนจะยังไง

ส่วนผม คำตอบคือ "ยิงทิ้ง"ครับ ไม่เมียก็ชู้ 
ผมรู้ครับว่าความคิดผมมันผิด ไม่มีสมองเหมือนกัน

โฮ้ ไม่ต้องถึงกับต้องฆ่ากันก็ได้มั้งครับ ทำแบบนั้นเรามีแต่เสียครับ  ชีวิตดีๆของเราต้องเอามาทิ้งให้กับคนที่ไม่คู่ควรแบบนี้ผมว่าไม่คุ้มครับ  สถานการณืแบบนี้ ในความคิดผม เราต้องทำตัวให้สูงกว่านะผมว่า
หน้า: [1] 2 3 พิมพ์