พฤษภาคม 16, 2024, 09:28:35 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 2 [3] 4 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ปรึกษาปันหาหัวใจ  (อ่าน 10518 ครั้ง)
Sexykittie
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2011, 04:27:22 PM »

เค้าแซวเล่นนะตะเองอย่าคิดมาก

รักดอกจึงหยอกเล่นค๊าบบบ55
Vice President AVC
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2011, 05:14:46 PM »

อยากทราบครับว่าผู้หญิงส่วนมาก จะชอบผู้ชายลักษณะอย่างไร และจะเอาอะไรให้กับผู้หญิงบ้างครับ
Sexykittie
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2011, 05:36:36 PM »

ถามง่ายแต่ตอบยากอยู่นะคะ

อย่างแคท

แคทไม่ชอบผู้ชายที่ดูถูกตัวเองค่ะ. แคทเลิกกับแฟนเก่าสองคนด้วยเหตุผลคล้ายๆกันคือเค้าชอบว่าเค้าต้อยตำ่ไม่คู่ควร ทั้งฐานะและหน้าตาอะไรงี้
คืงแคทว่าคนเรามีค่าและคู่ควรกับความรักทุกคนแต่การที่เค้าคิดอย่างนั้นเค้าไม่เห็นคุณค่าตัวเองอย่างน้อยที่พ่อแม่ให้กำเนิดแล้วเลี้ยงเขาให้โตเป็นคนดี ถ้านั่นยังไม่ดีพอที่จะทำให้เขาเห็นค่าและนักตัวเองได้เขาจะรักและเห็นค่าของแคทและความรักของแคทได้อย่างไร

ส่วนว่าผู้หญิงชอบแบบไหนก็ขึ้นอยู่กับรสนิยมบางคนชอบคนตลก

บางคนชอบคนทะลึ่ง(อย่างท่านรอง ). ทะลึ่งตลกน่ารักให้แง่คิด

แต่แคทว่าการที่เราเป็นตัวของตัวเองให้เขาได้เห็นและรักในแบบที่เราเป็นจริงๆน่าจะดีที่สุดนะคะ

อย่าฝืนหรือพยายามเพื่อให้ใครสักคนต้องมารักเราเลยหากเราไม่ได้เป้นตัวเอง แคทว่านะ

« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2011, 07:22:20 PM »

โอเคครับ เดี๋ยวถ้ามีปัญหาจะเล่าอีกนะครับ

ไปทำตามทฤษฎีก่อน

« ตอบ #24 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2011, 07:31:05 PM »

วันนี้ก็ได้เวลาถึงแล้ว

ทำงานด้วยกันครั้งแรก รู้สึกตื่นเต้นมาก ๆ อยากจะกระโดดไปมา เขาบอกว่าเขาไม่มีแฟน และเขาก็ให้ผมเป็นแค่ "เพื่อน" ไปก่อน แต่อนาคตไม่แน่ (เขาเขินอายมาก ๆ)

ผมตื่นเต้นที่สุด นี่คือก้าวแรกสำหรับอนาคตที่จะใกล้ถึงนี้ มันน่าตื่นเต้นมาก ๆ (ตอนนี้ยังไม่ได้จับมือจับอะไรเลยนะ) แต่เขาก็เขินน่าดูนะ เขาเป็นคนขี้อาย ผมถ่ายรูปเขา เขาบอกว่า อย่าเอารูปไปไว้ใน Facebook ผมคิดว่า "เขาคงอายมีเพื่อนอย่างผม" หรือคิดว่า เขาคงยังไม่ถึงเวลา

เมื่อวานโทรไป หาเขา ทันใดนั้น เขาก็รับ (ทุกทีไม่รับ เหอะ ๆ) ผมเลยพูดว่า ไปโรงแรมกันดีไหม ที่ไหน เวลาอะไร แต่ มีผู้ชายพูดด้วย เสียงบอกว่า "นั่นใครโทรมาอ่ะ" (ผมสะดุ้งเลยนึกว่าแฟน หรือ ไม่ใช่) เขาพูดว่า เป็นน้องชาย (ผมก็ต้องคงเชื่ออะนะ) แต่ผมก็คงไม่เชื่อเท่าไหร่ สุดท้ายแล้ว ก็คุยเสร็จ ก็จบไป

ผมตื่นเต้นจริง ๆ หลงรักมาหลายปีแล้ว

พรุ่งนี้จะเป็นอย่างไร ติดตามชมตอนต่อไปครับ
รองประธานAVC รีเทิร์น !!!

มาร่วมกันแบ่งปันความเสียว แล้วเอาไปเหนี่ยวกันให้สบายตัวจ้า ^__^

« ตอบ #25 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2011, 07:59:17 PM »

อย่าลืมสวมถุงยางอนามัยเพื่อป้องกันโรคติดต่อทางเพศสัมพันธุ์และป้องกันการท้องด้วยนะจ๊ะ ด้วยความปรถนาดีจาก กระทรวงเอวี แห่งประเทสไทยจ้า --- พี่ๆน้องๆบอกมีด้วยหรือฟะกระทรวงนี้ 

« ตอบ #26 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2011, 05:21:15 AM »

อย่าลืมสวมถุงยางอนามัยเพื่อป้องกันโรคติดต่อทางเพศสัมพันธุ์และป้องกันการท้องด้วยนะจ๊ะ ด้วยความปรถนาดีจาก กระทรวงเอวี แห่งประเทสไทยจ้า --- พี่ๆน้องๆบอกมีด้วยหรือฟะกระทรวงนี้ 

ถ้าฝืนสวมถุงมีหวัง ติดคุก พ่อแม่เสียใจอีก 555+ ผมว่า สร้างมิตรภาพก่อนดีกว่าครับ
Sexykittie
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2011, 12:20:06 PM »

ถ้าฝืนสวมถุงมีหวัง ติดคุก พ่อแม่เสียใจอีก 555+ ผมว่า สร้างมิตรภาพก่อนดีกว่าครับ

น่าร็อคคคอะ

ด๊วบให้1คำเป็นรางวัลเลยค่ะ

« ตอบ #28 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2011, 02:54:54 PM »

มีความสุข 1 วัน แต่มีความทุกข์ตลอดชีวอต

สโลแกนของผู้ชายคนนี้

วันนี้ขณะที่เรียนอยู่ ผมก็เดินไปหาเขาจะคุยเรื่อง Notebook แต่ทันใดนั้นเองะเขาบอกว่า "มีแฟนแล้ว และอย่ามายุ่งกับฉันอีก รำคาณ เบื่อ" (อึ้งครับท่าน !!!!!) อึ้งไป 1 นาที คิดทบทวนใหม่ และคิดซะว่า เราไม่ได้คู่ของเขา (สงสัยชาติก่อนทำอะไรกับเขามา 1 วัน เสร็จ เลิกกันเฉย) ตอนนี้กำลังพูดไม่ได้นอนไม่หลับเลยนะครับนี่ ถือว่าเป็นประสบการณ์ รักเขาข้างเดียว แบบเขาไม่มีใจให้เลย (ขนาดเลี้ยงช๊อคโกแล๊ต บอกว่าชอบ) นี่มันฟันแล้วทิ้งนี่หว่า !!!!!!!
Jojoe
AV Donator (VIP)
วุฒิสมาชิกเอวี

« ตอบ #29 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2011, 09:03:09 PM »

ใจเย็นๆครับท่าน ค่อยๆคุยค่อยๆดูไป ผมว่า ผู้หญิงเขาพูดเขาทำอะไรยังฟันธงไม่ได้หรอก

ขอเล่า ว่า ลูกพี่เก่าสมัยเรียนของผมเคยไปจีบผู้หญิงคนนึงซึ่งผมรู้จักเธอ มีอยู่วันนึงเธอโทรมาบ่นกับผมทำนองเบื่อพี่คนนี้และสรุปยืนยันว่า"ไม่เอา พี่คนนี้แน่ๆ" แต่ เวลาผ่านไปไวเหมือนโกหก 3-4ปีให้หลังทุกคนเรียนจบแล้วต่างแยกย้าย แต่ผมกลับเห็นพี่เขากับสาวเจ้า ไปเที่ยว ตจว ด้วยกันสองคน ...หมายความว่ากระไร ผมยังแกล้งงง จนทุกวันนี้  Grin
หน้า: 1 2 [3] 4 พิมพ์