พฤษภาคม 17, 2024, 05:54:57 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 2 [3] 4 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: วงดนตรีที่คุณคิดว่าเป็นอันดับ 1 ของประเทศ  (อ่าน 11258 ครั้ง)
gugugu1016
วุฒิสมาชิกเอวี
**

« ตอบ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2012, 05:02:38 PM »

ของแบบนี้ นานาจิตตังมากครับ ในฐานะที่ผมเล่นกีตาร์ทำวงเล่นกลางคืนมาก่อน ส่วนตอนนี้ใจไปทางฮิฟฮอฟหมดแล้ว

ขอกล่าวว่า

คนที่เล่นคนตรี อาจจะชอบวงนั้น (ประมาณว่าโหย แม่งเก่งหว่ะลายโครตยากเลย ส่วนคนไม่ได้เล่นดนตรีก็จะคิดว่ามันเล่นอะไรของมันไม่รู้เรื่องหนวกหู)

ก็เหมือนฮิฟฮอฟถ้าคนไม่ได้ชอบแนวนี้ ก็จะบอกว่าบ่นอะไรของมัน รำคาญ

เกลิ่นมาซะนาน  วงอันดับของประเทศ ย้ำของประเทศนะครับ ผมก็คงให้ บอดิ้ เขาตลาดจริงๆ ขนาดคนฟังลูกทุ่ง หมอลำหรือแนวใหนๆ ก็คงต้องมีเพลง บอดิ้ ที่ชอบอยู่ในใจสักเพลง ผมมั่นใจ

ส่วนวงที่ผมชอบที่สุด ไทเท ครับ เป็นวงทำให้ผมรักฮิฟฮอฟ แต่ ผมก็ชอบเพลงของชุดเก่าๆมากกว่านะ 5555+

Harajuku
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2012, 12:28:25 AM »

Modern Dog ทั้งวงนะครับ ไม่ไช่ที่ ป็อดร้องเดี่ยว

ย้อนกลับไปเมื่อ15-16ปีที่แล้ว(ผมยังอยู่ป.5ป.6) ผมว่าวงนี้แหละเป็นปรากฎการณ์ทางดนตรี จริงๆ นำสมัยจริงๆ

แม้เอามาเทียบกับเพลงสมัยนี้ หรือ นำมาฟังไหม่กี่ครั้ง เพลงก็ยังนำสมัยไม่ตกยุคจริงๆครับ 

...ถ้าอินดี้ ชอบ สครับ กับ อาพาร์ทเม้นคุณป้า ครับ
jak_homo
Lolicon Obscene
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2012, 12:39:47 AM »

วงดนตรีของไทย ถ้าเอาฝีมือก็ต้อง Dezember กับ Ebola ครับ สูสี
niknack
AV Dedicator (VIP)
เหลนไฟใจสยิว

« ตอบ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2012, 06:14:56 PM »

หนึ่งในใจผม  clash อยู่แล้ว
nattawut.sc
Art is for the moment : an AV is for eternity
AV Donator (VIP)

« ตอบ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2012, 10:33:48 PM »

ได้ยินความคิดเห็นของแต่ละท่านแล้ว รู้สึกคิดถึงผลงานเพลงเก่าๆจริงๆ  คุณภาพล้วนๆ
Fuck Star
Hard Fucker! Bitches n' Slut
AV Dedicator (VIP)

« ตอบ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2012, 09:11:08 PM »

ตอบเเบบไร้อคติเลยนะครับ

ถ้าตลอดกาลก้อ คาราวบาว เพลงของวงนี้เหมือนสมุดบันทึกเรื่องราวในสังคมเเต่ละยุคเเต่ละสมัย วงนี้นี่ขบถสังคมตัวพ่อผมยกให้น้าเเอ้ดเป็นร็อคสตาร์เคียงข้างกับระดับ Bob Dylan หรือ John Lennon เลยอ่ะ

ถ้า ณ ปัจจุบันผมให้ Bodyslam นอนมาผมล่ะสงสัยพวกนักดนตรีหรือคอเพลงรุ่นใหญ่มักอคติกับวงนี้ วงเข้าใจว่าวงนี้เป็นวงตลาดเเต่เขาไม่ได้เป็นวงตลาดเเบบไร้คุณภาพเหมือนวงอื่นๆหรือพวก ค่ายKamikazeไรนั่นอ่ะ ผมว่าBody เเมร้งโคตรคุณภาพเลยนะฮะ
sound ดนตรีนี่พัฒนาเรื่อยๆตอนนี้ยิ่งมีพี่โอม เข้าวงมาด้วยผมว่าวงนนี้จะครองตลาดไปอีกนาน
ลองคิดดูง่ายๆถ้าเป็นวงตลาดไร้คุณภาพอย่างใครๆว่าคงไม่ยืนระยะมาถึง 10 ปีหรอก เเต่ถ้าเเง่ฝีมือคงเทียบกับระดับสุดยอดอย่างพี่ Silly Fools ยุคพี่โตไม่ได้หรอกเเต่วงนี้เเมร้งโคตรลงตัวเลยผมว่า

sexpistols

สวัสดีครับ ผมมาใหม่แนะนำด้วยนะครับ

« ตอบ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2012, 06:22:50 PM »

Mr. D เท่านั้นครับ
maload ผํ้ต้องการรับจ้างทำซับหนัง
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2012, 07:11:28 PM »

อัศนีวสันต์ครับ

ประวัติศาสตร์การดูหนังของข้าพเจ้า https://lastnightav.blogspot.com/
เราต้องการรับจ้างทำซับหนังเรื่องต่างๆ  ยกเว้นหนังดึบิ้ว
พีเอ็มคุยกันเล่นได้
benz x
ผู้ชำนาญการเอวี
*

คา วา อี้

« ตอบ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2012, 11:32:21 PM »

silly fools namber one
hanakaman
AV Devotor (VIP)
ผู้ชำนาญการเอวี

« ตอบ #29 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2012, 06:08:52 PM »

Modern Dog เต็มวง กับวง Pause ที่มีโจ้ ผมให้เสมอกัน 
หน้า: 1 2 [3] 4 พิมพ์