พฤษภาคม 17, 2024, 02:29:14 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 3 4 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอบคุณพี่ๆทุกคนมากๆนะครับ ตอนนี้ผมรู้สึกโอเคแล้วครับกับเรื่อง ที่ผมถามไป  (อ่าน 10507 ครั้ง)
Amazing D
นักสะสมเอวี
*

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2014, 03:22:23 AM »

วันนี้ผมกับแฟนเราตกลงอะไรกันหลายๆอย่าง ผมปรึกษากับพี่สาว คำตอบมันก็ออกมาโอเคเเล้วครับ

สรุป ตอนนี้ผมปล่อยวางมันไปได้แล้วครับ พี่สาวผมก็บอกว่าให้โอกาศไปเถอะ ยังไงน้องเค้ายักเด็กมาก ยังไม่ 18 เลย

แล้วดันไปเจอผู้ชายชัวๆ มาหลอก โน่นนี่ มันก็ หลงกันได้ และพี่ก็บอกว่า คิดดูว่า มีเค้าหรือไม่มีเค้า อะไรที่เราจะทรมานกว่ากัน

และทุกคนที่รู้จักแฟนผม กับผมก็รู้ว่าเราสองคนรักกันมากแค่ไหน แฟนผมจริงๆเปนคนที่ดีมากๆ

และที่สำคัญ ถ้าต่อไปแฟนทำอีกมก็จะได้รู้ว่ามันเปนสันดาร จึงไม่ยากที่จะตัดใจ

หรือถ้าต่อไป เรารักกันมากๆ ผมก็จะได้ไม่เสียผผู้หญิงดีดีในชีวิตไป ยังไงก็ได้ครับ สุดท้ายขอบคุณพี่ๆทุกคนมากๆนะครับ

-----------------ข่างล่างคือเรื่องที่เกิดขึ้น---------------------------------------------------------------------

ขอโทดนะครับถ้ามันยาวไป แต่อยากใหช่วยเป็นกำลังใจจิงๆ ลองอ่านเรื่องของไอ้ชั่วคนนี้ดู

(ผมบอกทุกคนเลยว่าผมเลิกไม่ได้หรอกครับเพราะเรารักกันมากๆรักกันจริงๆผมแค่อยากได้วิธีทำใจกำลังใจถ้าแนะนำให้เลิกรบกวนขออภัยไม่ต้องตอบนะครับ ยิ่งอ่านผมยิ่งเจ็บ แค่อยากจะรุ้วิธีที่อยู่กับมันครับขอคุณมากๆครับ)

เรื่องมีอยู่ว่า แฟนผมอะคือไปมีอะไรกับคนอื่นซึ่งเป็นรุ่นพี่ที่มหาลัยตรงสยาม มันชื่อกอฟ แต่มันก็นานมาประมาน เกือบปีแล้ว ผมก็รู้ว่าแฟนแอบมีกิ๊ก ซึ่งมันก็มาม่อ และใช้ความไกล้ชิดเข้ามาช่วยเป็นที่ปรึกษาวิจัยจนวันนึงมันวางแผนทำจะไปส่งแฟนผมที่รถไฟฟ้าและมันก็อ้างโน่นนี่เพื่อจะขึ้นหอ พอมันขึ้นไปมันก็เริ่มเล้าแฟนแฟนผมก็ปัด ปัดไปๆมันก็บอกว่าพี่ไม่ไหวแล้วแล้วก็จับแฟนผมกดลง ก็ตามนั้น

นั่นคือเริ่มและมันก็แอบมีกันอีก สามสี่รอบ โดยที่ผมไม่รู้เลยถุงมันก็ไม่ใส่ แฟนผมบอกว่าก็ไม่ได้ทำอะไรให้มัน แค่นอนเฉยๆ มันไม่เคยได้ล้วงดูดเลียที่หอยแฟนผม พอมาตอนนี้ผมจับได้ ผมเครียดมากๆเลย คือผมรักผู้หญิงคนนี้มากๆ เราคบกันมา จะห้าปีแล้ว ผมก็ไม่เข้าใจว่าทำไมเค้าถึงทำกับผมลงได้ตอนนั้น

ทั้งๆที่วาเลนไทน์ ผมก็หา เงินแทบตายเพื่อจะซื้อดอกกุหลายให้ มันก็ยังไม่วายใจ สำนึกกัน แต่ที่ผมเจ็บใจมากๆคือ ผมใส่ถุงกับแฟนตลอด แต่พอถึงตอนมั้นแฟนกลับยอมให้เอาสดง่ายๆ ทั้งๆที่สี่ปี่ที่ผ่านมาแฟนมันไม่เคยยอมผม มันก็แอบคบกันได้สี่เดือน ตั้งแต่มกราปีที่แล้ว แล้วแฟนผมก็คงสำนึงในความเลวของมันเลยห่างออกมา จิงๆก่อนหน้านี้ไอ้ชั่วตัวนี้มันก็เคยทำแบบนี้กับ รุ่นพี่ แฟนผมไปคนนึงแล้ว จนเค้าเลิกกัน มันก็มีแฟน แล้วด้วยจนตอนนี้แฟนมันก็ไม่เอามัน

และผมก็ไม่รู้ว่าไอ้รุ่นพี่ชั่วนั่นมันจะได้รับกรรมเมื่อไหร่ เพื่อนผมพร้อมจะไปกระทืบมันทุกเมื่อ แต่แฟนผมยังไงก็ไม่ยอม แถมยังมาพูดอีกว่ากลัวมันเจ็บเพราะอย่างน้อยมันก็เป็นรุ่นพี่ เเละถ้ามีปัญหามันจะอยู่ยาก ในมหาลัย ทั้งๆที่เพื่อนชาวสุราฐของผมพร้อมจะขึ้นมายิงให้ทุกเมื่อ พอรู่เรื่อง

จนถึงตอนนี้ผมก็ไม่รู้จะทำยังไง จะ ไปเอาคืนแฟนก็ไม่ยอม จะเลิกรักแฟนก็ทำไม่ได้ ผมสับสนมากๆ มันเหมือนใจจะขาด ทุกครั้งที่นึกถึง ผมพยายามทำใจและลืมมันแต่ผมก็ไม่รู้ว่าจะต้องใช้เวลาอีกนานแค่ไหน แผลเป็นนี้มันถึงจะหาย แต่ตอนนี้ผมพยายามจะผ่านเรื่องเลวร้ายนี้ไป ผมกับแฟนคุยกันร้องให้กันทุกวัน

ผมควรทำอย่างไรดี มีพี่ๆในนี้คนไหนช่วยแนะนำได้บ้างครับ เพราะที่ผ่านมาเรารักกันมากๆ จนผมไปรื้อคดีนี้จนจับได้ ถึงอย่างนั้นผมก็ยังคงรักเค้าอยู๋ ตอนนี้ที่เราสองคนทำได้คือ พยายามผ่านมันไปด้วยกันแต่มันทรมานเหลือเกิน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 15, 2014, 10:15:04 PM โดย varanya » บันทึกการเข้า
Amazing D
นักสะสมเอวี
*

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2014, 03:34:16 AM »

(อยากเหนหน้าpmมาขอจะได้ระวังกันไว้)
tanuki01
AV Dedicator (VIP)
วุฒิสมาชิกเอวี

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2014, 04:36:54 AM »

พี่เคยละน้อง เรื่องแฟนไปมีกิ๊กมันเรื่องจิ๊บๆ  ที่ใดมีรักที่นั่นมีทุกข์  ถ้าผู้หญิงไม่เล่นด้วยก็คงไม่มีไร ถ้ายอมไปห้องคงไม่รู้ว่าไง เราก็ต้องถามไปจะเลือกเอาใคร อย่าให้ถึงกับยิงผู้ชายเลย เดี๋ยวติดคุก อนาคตยังอีกไกล สู้นะน้องเอ้ย
KeneMoko
AV Dedicator (VIP)
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2014, 06:14:09 AM »

เราว่าเลิกกับแฟนดีกว่า  แม่มเยอะเกิ๊น เรื่องแบบนี้มันรับได้แค่ครั้งเดียวเท่านั้นแหละ
เพราะถือว่าพลาด เป็นอุบัติเหต จะโดนมอม โดนม่อยังไงก็ช่าง
แต่เนี่ยหลายครั้ง แล้วหลายเดือนด้วย   ที่เรารู้มีแค่นี้ ที่ไม่รู้ล่ะอีกเท่าไหร่

นี่ไม่ได้ว่าผู้หญิงไม่ดีอะไรเลยะ  เพราะเรื่องแบบนี้มันไม่อยากจะให้เกิดขึ้น
แต่กำลังพูดถึงเรื่องความสนิทใจของ จขกท.เอง 
มันดูเหมือนโดนหยามนี่สุด ๆ  .. ผู้หญิงข้าโดน ยส.
ไม่รู้ว่ามัน ตน. ให้ด้วยรึเปล่า  แบบนี้ใครยอมได้ ?
เวลาเรานอนกับแฟน เรื่องแบบนี้มันจะผุดขึ้นมาในสมอง
มันคิดไปเอง ห้ามความคิดไม่ได้หรอก

จะคบกันต่อไปไหวมั้ย จะปล่อยให้คาดสายตาได้มั้ย
มันวิตกจริตหมดล่ะ  พาลจะพาชีวิตคู่พังเอาง่าย ๆ
หักดิบกับแฟนซะ รักษาน้ำใจกันตอนนี้  ดีกว่าทู่ซี้ลากถูกันไปจนมองหน้ากันไม่ติด

Mayu Okamoto    NNPJ-318
แมวเมี้ยวๆ
วุฒิสมาชิกเอวี
**

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2014, 08:32:32 AM »

ถ้าเป็นผม..ผมว่าเลิกดีกว่านะครับ ฝ่ายหญิงเล่นด้วยขนาดนั้นไม่นึกถึงหน้าคนที่ตัวเองรักเลยนะ (อย่างน้อยน่าจะนึกถึงหน้าคุณหน่อย) ถึงแม้ว่าจะไม่กี่ครั้งอย่างที่เขาบอก แต่มันเยอะมากเลยนะผมว่า แค่ครั้งเดียวสำหรับผมมันก็มากเกินพอแล้วละ

ถ้าเขารักคุณคนเดียวจริงๆ เขาต้องเก็บไว้ให้และทำกับคุณคนเดียวสิครับ เรื่องแบบนี้มันไปทำกับคนอื่นได้ด้วยหรอ

จะหาว่าผมหัวโบราณก็ได้นะ แต่ถ้าเป็นผม..ผมไม่ยอมหรอก มันรู้สึกไม่ดีที่คนที่เรารักไปทำอะไรเกินเลยกับคนอื่น
และนี่คุณบอกว่าเขาสดกันด้วย ถ้าเธอท้องขึ้นมาและให้คุณรับผิดชอบ บอกได้เลยว่าซวยครับ ยังไงคุณก็โดนเล็งเป็นคนแรกแน่ๆ

ผมคงแนะนำได้แค่ว่า ต่อให้รักมากขนาดไหนแต่ทำกับคุณแบบนั้นก็เลิกเถอะครับ ผู้หญิงดีๆมีเยอะและไม่ได้เป็นแบบนั้นกันทุกคน
ถ้าเธอเคยมีอะไรกับใครก่อนมาคบกับคุณยังพอว่า แต่นี่มีตอนที่คบกับคุณอยู่ ไม่คิดถึงหน้าคุณและไม่คิดถึงความรักของคุณเลย
ผมไม่ได้ยุให้เลิกนะครับ แต่ถ้าอยู่ไปแล้วคุณเป็นทุกข์อย่าอยู่เลยครับ ยังไงคุณก็ยอมรับไม่ได้หรอกเพราะคุณจะนึกถึงมันอยู่ตลอด

ส่วนเรื่องแก้แค้นนั้น อย่าไปทำอะไรเลยครับ ยอมถอยมาดีกว่า จะไปว่าผู้ชายคนนั้นก็ไม่ได้ เพราะถ้าแฟนคุณไม่เล่นด้วย ไม่ให้ขึ้นห้องมาด้วย มีหรือเรื่องแบบนี้จะเกิดขึ้น คุณอย่าให้อนาคตของตัวเองต้องมาดับเพราะเรื่องแบบนี้เลยครับ ผมเข้าใจนะ..เข้าใจความรู้สึกคุณดีว่ามันแย่และทำใจยอมรับยากขนาดไหน เอาเป็นว่าคุณลองคิดพิจารณาดูนะครับ ผมเชื่อว่าคำแนะนำที่ผมและคนอื่นๆให้ไป มันจะทำให้คุณคิด..และตัดสินใจได้ สู้ๆครับ

berzerk01
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2014, 10:42:47 AM »

เป็นผม ผมก็เลิกกับแฟน แต่จะไม่เอาเรื่องกับใครทั้งนั้น ถือว่าซวยไป

คิดดูนะครับ คนเราทำผิดพลาดแต่ ผิดแบบเดิมหลายๆครั้งมันเรียกว่าตั้งใจ
ถ้าแฟนคุณไม่มีใจครั้งเดียวก็เกินพอแล้วครับ ถือว่าพลาดไป นี่มันหลายครั้งแล้ว
แล้วเค้าสดกัน นั่นแหละเค้าไม่ได้คิดถึงคุณหรอกครับ ผู้หญิงดีๆที่ไหนเขาทำกัน

แล้วเรื่องเวลาอย่าไปเสียดายเลยครับ 5 ปี
กับตลอดชีวิตที่ต้องเป็นทุกข์ลองเลือกเอาละกันว่าอันไหนสำคัญกว่า

ลองคิดดูครับ แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น การตัดสินใจของคุณต้องมาจากตัวคุณเอง
อย่าตัดสินใจเพราะเชื่อคนอื่น
medehan
กรรมมาธิการเอวี
*

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2014, 10:57:24 AM »

ผู้หญิงเยอะขนาดนี้คุณแน่ใจได้ยังไงล่ะคับว่าต่อไปมันจะไม่ไปนอกใจกับคนอื่นอีก คือมันออกมาจากคนนั้นก็เพราะผู้ชายมันเลวใช่ป่ะล่ะ แต่ถ้าไม่เลวมันก้อคงคบชู้กันสบายอกสบายใจต่อไปนานแล้วจริงไม๊ แล้วคนแบบนี้คุณจะเอามาเป็นแม่ของลูกหรอ

คุนบอกคุนเลิกกับแฟนไม่ได้ ทำไงก้อเลิกไม่ได้ ผมก็บอกได้แค่อย่างเดียวต้องทำให้ได้ครับ เอาวิธีที่เพื่อนผมใช้นะ ไอ้คนนี้มันก็เคยพูดเหมือนคุณนี่แหละ โดนบอกเลิกแล้วจะเป็นจะตาย แดกเหล้ายาทุกวัน ใช้ชีวิตแบบหมดอาลัยตายอยากจนป่วยจนเข้ารพ.ตอนนี้เหรอ สบายๆแล้ว ไม่ได้คุยกับแฟนเก่ามันอีกเลย ตัดหางปล่อยวัด วิธีก็คือ ห่างๆออกมา ไม่ต้องพูดต้องคุยเลย ทำเหมือนเขาไม่มีตัวตนอยู่ซักพักใหญ่ หาอะไรอย่างอื่นทำให้ลืม เช่นอาจจะไปหลั่นล้ากับกลุ่มเพื่อนสนิทยาวๆเลย หรือนั่งอ่านหนังสือ เล่นกีฬา ดูหนังโป๊มาราธอนเลยก็ได้นะ555 อาจต้องใช้เวลาหน่อยแต่คุณก็จะตัดใจได้เองครับ ความสัมพันธ์ของมนุษย์มันไม่ได้อยู่ยั้งยืนยงตลอดไปหรอก มันเป็นตามหลักไตรลักษณ์ ของพุทธศาสนานั่นแหละ ถ้าห่างๆกันไปเดี๋ยวมันก็จืดจางและหายไปเองนั่นแหละ
koykok
AV Devotor (VIP)
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2014, 01:07:44 PM »

ลองมองๆๆๆ หา คนอื่น อีกทีนะ ครับ อาจจะเจอ คนที่ดีกว่า จะได้ห่างๆๆๆจากเธอไป...
teezombie
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2014, 10:37:27 PM »

อย่างที่หลายๆท่านตอบไว้นั่นแหละครับ ขอเป็นกำลังใจให้คุณก็แล้วกัน

ผมก็อยากแนะนำทางออกที่มันสุดโต่งไปเลย คือย้ายไปไกลๆ จากที่นั่น ลาออกจากมหาลัยไปเริ่มใหม่ที่อื่นเลย

ไม่ต้องให้ติดต่อกันอีก แต่ในความเป็นจริงมันก็ยาก ต้องมีปัจจัยหลายๆ ด้านเอื้อด้วย แล้วก็หวังเป็นอย่างยิ่งว่า

เธอจะไม่นอกใจคุณอีก เอาเป็นว่าสู้ๆครับ ทุกปัญหาย่อมมีทางออกเสมอ ...
Piex2
AV Distinctive (VIP)
เหลนไฟใจสยิว

เอาหน่อยๆ

« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2014, 10:56:55 PM »

ผมเปนกำลังใจให้นะคับ  จขกท

ผมว่าเลิกดีกว่าคับ อย่างที่หลายๆท่านแนะนำ  ไม่ระวังรู้ไอ่นั่นมันจะพาเอาโรคมาติดด้วยหรือป่าว

ตอนแรกอาจจะทรมานหน่อย ต่อไปสบายแน่นอนคับ สู้ๆๆ
หน้า: [1] 2 3 4 พิมพ์