พฤษภาคม 16, 2024, 06:16:29 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 2 3 [4] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอบคุณพี่ๆทุกคนมากๆนะครับ ตอนนี้ผมรู้สึกโอเคแล้วครับกับเรื่อง ที่ผมถามไป  (อ่าน 10504 ครั้ง)
แมวเมี้ยวๆ
วุฒิสมาชิกเอวี
**

« ตอบ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2014, 09:31:44 AM »

ดีแล้วครับที่ตัดสินใจได้ แต่ถ้าคุณเลือกทางนี้ คุณต้องอย่าให้อดีตของเขามาทำให้คุณต้องทุกข์ทรมานนะครับ
สู้ๆครับ ผมบอกได้เท่านี้ Smiley (ผมหวังว่าคุณจะตัดสินใจถูกต้องนะครับ)
Amazing D
นักสะสมเอวี
*

« ตอบ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2014, 05:53:47 PM »

ขอบคุณมากๆนะครับ สุดท้ายที่ผมอยากจะบอกคือ

ถ้าใครมีปัญหาแบบผมมาปรึกษาเปนเพื่อนคุยกันได้นะครับ สิ่งนึงที่ผมอยากจะบอกให้ เพื่อนๆรู้ว่า sex ก็แค่ sex คนรักกันไม่ควรมองที่ตรงนี้เป็นหลักและที่สำคัญ ลองให้อภัยคนที่เรารักดูสักครั้งไม่ว่ามันจะร้ายแรงแค่ไหน อย่างน้องมันก็อาจให้อะไรเราได้หลายอย่างในอนาคต

แล้วอย่างจะบอกกับผู้ชายเอาไว้ให้คิดเล็กๆว่า ไม่ใช่ว่าเราเป็นชายแล้วไปมีกิ๊ก ไปซื้อสาวขายบริการ มันจะผิดน้อยไปกว่าฝ่ายหญิงนะครับ
aonx95
พยาธิตัวเหงียน
*

« ตอบ #32 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2014, 05:56:09 PM »

เป็นผม ผมพาเพื่อนที่สุราษ ไปยิงละครับ ผมโมโหร้าย
teezombie
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #33 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2014, 11:39:15 PM »

เป็นกำลังใจให้ จขกท. อีกครั้งละกันครับ

ขอให้เธออย่าทำผิดพลาดอีก อดีตคือบทเรียนครับ ถือว่าเรื่องนี้เป็นอุปสรรคขวากหนามอย่างนึงในชีวิตคู่ละกัน

จากนี้ก็สู้ๆ สู้ต่อไปครับ  Grin Grin Grin
BlackForest
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #34 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2014, 12:20:58 AM »

เอาใจช่วยครับ เชื่อว่าท่านเลือกทางที่ถูกสำหรับตัวท่านเองแล้ว เพราะตัวท่านเองย่อมต้องรู้จักตัวเอง และนิสัยใจคอของแฟนท่านเอง
มากที่สุดอยู่แล้ว การตัดสินใจก็ต้องอาศัยหลายๆองค์ประกอบที่ตัวท่านเองเข้าใจมากกว่าคนอื่นเป็นตัวตัดสินนั่นแหละ
อย่าลืมว่าไม่ว่าท่านจะเลือกทางไหน คนที่ต้องเผชิญกับสิ่งที่เลือกก็เป็นตัวท่านเอง ไม่ใช่คนที่ท่านปรึกษา
เพราะงั้นเลือกในสิ่งที่ลึกๆในใจตัวเองเชื่อนั้นดีที่สุดแล้วครับ 
        และก็อย่างที่ท่านว่า การไปมีกิ๊ก ไปซื้อสาวขายบริการ ไปทำให้ตัวเองผิดบ้างเหมือนอย่างที่เค้าเคยทำ
มันจะเข้ามากวนจิตใจท่านในยามที่ใจท่านอ่อนแอ ระวังไว้ด้วยครับ  Smiley
the matrix
ปลิงควาย
*

AV IDOL

« ตอบ #35 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2014, 09:00:30 PM »

เลิกครับไม่มีอะไรให้คิดมาก แต่ช่วงแรกอาจทำใจยากหน่อยเชื่อเถอะประชาการเฉลี่ยผู้หญิงมีเยอะกว่าผู้ชายรักษาความดีไว้แล้วคุณจะเจอคนที่ใช่ เผลอๆอาจมาพร้อมกันเลือกไม่ถูก ผมคิดว่าแฟนคุณคิดใจมากกว่าลึกๆมีความต้องการแต่แสดงออกอีกอย่าง
W4R10CK
วุฒิสมาชิกเอวี
**

« ตอบ #36 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2014, 10:17:36 PM »

ตลาดวายไปแล้วก็จริง  แต่ผมขอฝากข้อคิดให้ด้วยนะครับ ผมเคยประสบมาคล้ายๆกันแต่ไม่มีใครให้คำปรึกษา

ผมโพสเล่าเรื่องให้คนในพันทิปฟังเมื่อปี49 โดนด่า โดนถากถาง สารพัด หาว่าผมหวังแค่ร่างกาย รักจริงอย่ามองว่าเขาผ่านอะไรมา

ผมจะบอกว่า ถุยเถอะครับ  (แต่ ณ ตอนนั้นหัวมันตื้อไปหมด ตอนตั้งกระทู้)  ของผมนี่แฟนไปนอนกกกับแฟนเก่าผมไม่รู้เรื่องเลย

จนมันท้องได้สองหรือสามเดือนแล้วเพิ่งมาสารภาพ  ครั้งแรกเล่าว่าแฟนเก่าชวนไปที่ห้อง บอกให้แฟนผมไปเอาของ(ที่เคยเก็บไว้)

ออกจากห้อง  แต่กลับโดนแฟนเก่าสารเลวนั่นมันจับกด  แล้วก็โดนเรียกไปจับกดเรื่อย เพื่อไม่ให้มันมายุ่งกับผมหรือมาเล่าให้ผมฟัง

ว่ามันเคยเอากับแฟนผมแล้ว 

ผมตัดสินใจแบบชั่วๆที่จนทุกวันนี้มันก็ทำให้ผมไม่ไปดิ้นรนหาผู้หญิงมาเป็นแฟน  คือผมเลิกกับแฟนผมครับ  ผมไม่ได้รังเกียจ

ตอนที่แฟนมาถามว่าควรจะทำยังไงดี  อยากเอาเด็กออกเพราะยังเรียนอยู่  (ตอนนั้นผมกับแฟนอยู่ปี1มหาลัยทั้งคู่)

ผมได้ทำกริยาอันน่ารังเกียจครับ  ผมไล่แฟนผมออกไปจากชีวิตผม  หลบหน้าไม่เจออีกเลยสามเดือนแม้จะอยู่ในมหาลัยเดียวกัน

และสุดท้ายได้ยินจากเพื่อนเธอว่าเธอไปทำแท้งจริงๆ  โทรมไปเลยครับ  ตอนแรกผมนึกว่าไม่รอดแล้วเพราะไปทำคลินิคเถื่อน

จขกท.คิดให้ดีนะครับ  รับได้มั้ยว่าจะรับของเหลือเดนจากคนอื่น หรือของที่คนอื่นยังกินไม่เสร็จมาถือไว้ เนื้อไม่ได้กิน หนังไม่ได้รองนั่งเอากระดูกมาแขวนคอ 

ุ่แยกความรักออกจากความหลง ออกจากความใคร่ให้ได้ และมองดูภายใต้เปลือกนอกให้ดี ก่อนที่จะตัดสินใจครับ

ขอให้โชคดี
ริว จิตสำส่อน
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

ผู้ดูแลบอร์ดย่อย ASK HER NAME

« ตอบ #37 เมื่อ: มีนาคม 22, 2014, 06:44:15 PM »

เลิกเถอะครับ จะได้ไม่เป็นภาระของกระปู๋ สู้ๆไอ้มดแดง

หน้า: 1 2 3 [4] พิมพ์