พฤษภาคม 17, 2024, 06:59:44 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 3 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สารคดีเที่ยวญี่ปุ่นกับ V3 ตอนที่ 3 แอบย่องเข้าร้าน ในนั้นมีอะไร  (อ่าน 10881 ครั้ง)
V3
AV Professor
ปลิงกิติมศักดิ์

« เมื่อ: กันยายน 05, 2010, 07:56:32 PM »

สวัสดีครับ หายไปซะนาน กลับมาชมสารคดีกันต่อ
ก่อนอื่นบอกก่อนว่า ร้านพวกนี้เค้าไม่ให้เอากล้องเข้าไปถ่ายโดยไม่ได้รับอณุญาตินะครับ
ผมเสี่ยงตีน ใช้โทรศัพท์แอบถ่าย ภาพอาจจะไม่ชัดเท่าไร ถือว่าเล่าสู่กันฟังแล้วกันครับ
ร้านขายหนังในโตเกียว ถ้าไม่ใช่ย่ายอาคิฮาบาระ ซึ่งก็เหลืออยู่ไม่เท่าไรแล้ว
ส่วนใหญ่จะไม่มีหน้าร้านครับ
มักจะอยู่ชั้นใต้ดิน หรืออยู่ชั้นสอง เพราะค่าเช่าแพงมาก
ร้านนี้ อยู่ในย่านอาคิฮาบาระ
V3

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 05, 2010, 07:59:27 PM »

พาไปดูอีกร้าน ตามทางเข้า หรือบันไดจะมีโปสเตอร์เหล่านี้ ติดไว้มากมาย
ผมเองยังนึกอยากแกะมาเลยครับ
มันเยอะมาก และเปลี่ยนบ่อย ทำให้สงสัยว่า ถ้าเราไปดูถังขยะของที่ร้านน่้าจะเจออะไรดีๆ
V3

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 05, 2010, 08:00:49 PM »

ค่อยๆขึ้นบันไดตามผมมานะครับ อย่าส่งเสียงไป เดี๋ยวเค้ารู้
V3

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 05, 2010, 08:02:27 PM »

มาถึงชั้นบนแล้ว แค่ประตูลิฟท์ ก็ใจระทึกแล้วครับ เจอภาพขนาดตัวเบ้งๆกันเลยทีเดียว
V3

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 05, 2010, 08:06:30 PM »

ภาพมุมไกลหน่อย ตรงมุมนั่น ผมละอยากได้ โปสเตอร์แสตนด์ ขนาดเท่าตัวจริง
อยากจะได้มาเป็นของสะสมจัง
แล้วมันก็เปลี่ยนทุกอาทิตย์ด้วยครับ อยากรู้จังว่า ของเก่า มันเอาไปทิ้งที่ไหน

ผมไปยืนชมภาพโปสเตอร์ ก็อิ่มเอมไปพักนึงแล้วครับ ตระการตา
ที่ชั้นวางไกลๆนั่น ใส่โปสเตอร์โฆษณาหนังแต่ละค่าย แต่ละอาทิตญ์จะไม่เหมือนกัน
บางทีทำเป็นหนังสือบางๆเลย หยิบฟรีครับ
V3

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 05, 2010, 08:11:00 PM »

อันนี้ผมอยากได้มากครับ ลายเซนต์ดาราเอวี เวลามีดารามาเปิดตัวหนังก็ให้แฟนๆมีโอกาศใกล้ชิด แถมแจกลายเซนต์
แต่ที่ชอบมากกว่าก็ โปสเตอร์ Yuma Asami ขนาดเท่าฝาบ้านนี่สิ จะขนกลับยังไงเนี่ย
V3

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 05, 2010, 08:11:58 PM »

ดูอีกด้านครับ
V3

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 05, 2010, 08:16:51 PM »

ผมพาท่านมาส่วนที่จัดไว้ให้แฟนๆนั่งรอเวลา
จะเห็นได้ว่าเค้ามีตารางจัดกิจกรรมกันทุกอาทิตย์เลยครับ อาทิตย์ละหลายๆคน
เราก็ไปจดก่อนว่า เราอยากเข้าไปดูคนไหน
พอใกล้ เวลา ก็ค่อยออกมา ออกมาคอยก่อนนานๆ ไม่ดี อายเค้า
แล้วเราก็ไปซื้อหนังของน้องเค้า ซึ่งจะมีป้ายบอกว่า วันนี้ เป็นคิวน้องคนนี้
แล้ว เค้าก็จะให้ตั๋วเล็กๆมาด้วย
V3

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 05, 2010, 08:20:14 PM »

พอถึงเวลา ก็จะมีเจ้าหน้าที่ พาเราขึ้นไปชั้นบน ซึ่งเป็นชั้นกิจกรรม เราก็แสดงตั๋วให้เค้า
ส่วนใหญ่จะเป็นระบบแบบนี้ครับ
ซื้อหนัง 1 แผ่น ได้เข้าไปดู
2 แผ่น ได้ถ่ายรูปคู่
3 แผ่นได้ถ่ายรูปคู่ รูปนึง อีกรูปนึงเป็นรูปตอนหอมแก้ม ประมาณนี้ครับ

ที่เห็น ตารางจัดงานนี้ ส่วนใหญ่เป็นไอดอลธรรมดาครับ นานๆถึงมีดาร AV มาทีนึง
V3

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 05, 2010, 08:22:42 PM »

มีจัดอันดับยอดนิยมด้วย
แผ่นนึงประมาณพันบาท ถ้าไปญี่ปุ่น แล้วพันบาทได้หนังและได้เข้าไปร่วมงานเปิดตัวก็เชิญได้ครับ
ครั้งหนึ่งในชีวิตครับ
หน้า: [1] 2 3 พิมพ์