พฤษภาคม 12, 2024, 03:33:10 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ... 10 11 [12] 13 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครอยากลองทำ Sub Title แบบแปลเองไหมครับ !! มา มาลองกัน  (อ่าน 20601 ครั้ง)
kkunurat
AV Dedicator (VIP)
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #110 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2023, 08:36:15 AM »

มีใครให้เยอะกว่านี้มั้ยครับ หนังยาว 2.5 ชม. 24ชม.ยังไม่ขยับเลย 5555555
สงสัยต้องซื้อคอมใหม่จริงๆละ
Core I5 Ram 4GB เครื่องปี 2010 ลองเอามาทำเล่นๆ

ท่านเลือก engine อะไรครับ
ผู้รู้ให้ข้อมูลว่า
engine Purfview's Faster Whisper - ใช้ CPU
engine Const-ME - ใช้ GPU ครับ

อบเชยเฉยๆ
AV Publisher

อบเชยเด็กนครปฐม

« ตอบ #111 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2023, 08:41:08 PM »

มีใครใช้ Perfview ตัวใหญ่สุด V3 แล้วถอดได้ครบๆไหมครับ?
ของผมลองใช้แล้วมันมาไม่ถึง 20 นาทีเลย
ต้องกลับไปใช้ตัวใหญ่ 2 ไม่ก็ตัวกลาง ซึ่งมาครบปรกติดี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 25, 2023, 08:42:46 PM โดย Aobchoey » บันทึกการเข้า

กลุ่ม Telegram แจก Torrent Decensored
งานแก้เซ็นเอวีญี่ปุ่นจากคนจีนของพรี้ Darknight และ WG101
ราคา 49 บาทต่อเดือน ถ้าสนใจติดต่อ PM มาในบอร์ดได้เลย
อยากให้มาลองก่อนสัก 1 เดือน ชอบไม่ชอบค่อยว่ากัน
inwduck
ปลิงควาย

« ตอบ #112 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2023, 07:14:29 AM »

อ่านแล้วน่าสนใจมากเลยฮะ แต่ชาวMac อย่างผมจะมีสิทธิบ้างมั๊ยครับ Grin Grin Grin
zrdash
สัตว์เซลล์เดียว
*

« ตอบ #113 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2023, 07:57:33 AM »

ขอบพระคุณอย่างสูง ผมรอคอยมานานแล้วครับ
พยายามหาเองแล้ว แต่ทำออกมาไม่ได้ผลจนได้เจอกระทู้นี้เลยครับ
richard7
AV DecadonoR++ (VIP)
พยาธิตัวเหงียน
*

« ตอบ #114 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2023, 09:43:25 AM »

ไม่แน่ใจว่ามีท่านใดแนะนำไปหรือยัง แต่ตอนนี้ผม transcript จากไฟล์เสียงมาได้เป็น srt ภาษาญี่ปุ่นหลายๆไฟล์เข้า พอต้องมานั่ง Google Translate V1 เป็นภาษาไทยไปทีละไฟล์ไปเรื่อยๆ มันใช้เวลาต้องมานั่งสังเกต เลยเห็นว่ามีบริการแปลง ภาษาออนไลน์ที่ละ 20 ไฟล์ ได้ เลยลองดู ผมว่าคุณภาพได้ออกมาเหมือนๆ กับโปรแกรมเลยครับ แต่ที่สำคัญ แปลเร็วกว่ามาก (กรณีเครื่องผม) นับหนึ่งถึงสิบ ไม่จบ มันแปลเสร็จแล้ว ผมใช้ www.subtitlestranslator.com มีบริจาคเพื่อสนับสนุนเว็ปแล้วแต่เลยครับ ตอนนี้มาเสียเวลากับการนั่งอ่านซับ ดูหนังนานกว่าปกติ ทำให้รู้เรื่องขึ้นเยอะเลยครับ ยังไงต้องขอบคุณเจ้าของกระทู้อีกที ที่เปิดโลกภาษา AV เลยนะครับ
mizuirO
AV Distinctive (VIP)
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #115 เมื่อ: มกราคม 03, 2024, 02:15:47 AM »

มีใครใช้ Perfview ตัวใหญ่สุด V3 แล้วถอดได้ครบๆไหมครับ?
ของผมลองใช้แล้วมันมาไม่ถึง 20 นาทีเลย
ต้องกลับไปใช้ตัวใหญ่ 2 ไม่ก็ตัวกลาง ซึ่งมาครบปรกติดี

ผมใช้ V3 ก็มาครบทั้งเรื่องนะคับ แต่ไทม์มิ่งมันไม่แม่น อ่านซับแล้วเหมือนหน่วงๆ ตอนนี้เลยกลับไปใช้ V2 เหมือนเดิม ซับตรงเวลาพูด แต่แปลได้งงกว่าหน่อย แต่ไม่รู้ว่าเป็นที่ผมคนเดียวมั้ย

Koharu Shiina
อบเชยเฉยๆ
AV Publisher

อบเชยเด็กนครปฐม

« ตอบ #116 เมื่อ: มกราคม 03, 2024, 08:50:58 AM »

ผมใช้ V3 ก็มาครบทั้งเรื่องนะคับ แต่ไทม์มิ่งมันไม่แม่น อ่านซับแล้วเหมือนหน่วงๆ ตอนนี้เลยกลับไปใช้ V2 เหมือนเดิม ซับตรงเวลาพูด แต่แปลได้งงกว่าหน่อย แต่ไม่รู้ว่าเป็นที่ผมคนเดียวมั้ย

ณ ตอนนนี้ถูกใจตัวกลางมากสุด ไทม์มิ่งอย่างเป๊ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 04, 2024, 08:32:16 AM โดย อบเชยเฉยๆ » บันทึกการเข้า

กลุ่ม Telegram แจก Torrent Decensored
งานแก้เซ็นเอวีญี่ปุ่นจากคนจีนของพรี้ Darknight และ WG101
ราคา 49 บาทต่อเดือน ถ้าสนใจติดต่อ PM มาในบอร์ดได้เลย
อยากให้มาลองก่อนสัก 1 เดือน ชอบไม่ชอบค่อยว่ากัน
helloiamhere
เหลือบไร

« ตอบ #117 เมื่อ: มกราคม 04, 2024, 12:49:39 AM »

มีใครให้เยอะกว่านี้มั้ยครับ หนังยาว 2.5 ชม. 24ชม.ยังไม่ขยับเลย 5555555
สงสัยต้องซื้อคอมใหม่จริงๆละ
Core I5 Ram 4GB เครื่องปี 2010 ลองเอามาทำเล่นๆ

ท่านเลือก engine อะไรครับ
ผู้รู้ให้ข้อมูลว่า
engine Purfview's Faster Whisper - ใช้ CPU
engine Const-ME - ใช้ GPU ครับ

ใช้ Whisper ครับ ว่าแล้ว 5555
ohmkub
AV DecadonoR++ (VIP)
ปลิงควาย
*

« ตอบ #118 เมื่อ: มกราคม 04, 2024, 05:56:40 AM »

ขอถามหน่อยครับ ถ้าทำ.srtแล้ว เราจะเอาไฟล์ซับของเราใส่ในวิดีโอยังไงหรอครับ
kkunurat

« ตอบ #119 เมื่อ: มกราคม 04, 2024, 03:18:54 PM »

ขอถามหน่อยครับ ถ้าทำ.srtแล้ว เราจะเอาไฟล์ซับของเราใส่ในวิดีโอยังไงหรอครับ

วิธีของผมใช้แบบนี้ครับ
- เอาไฟล์ srt ไปใส่ในโฟลเดอร์เดียวกันกับหนัง
- เปิดหนังโดย PowerDVD
- คลิกขวา เลือก subtitle จะเห็น srt ที่เราใส่ไว้ในโฟลเดอร์เดียวกับหนัง
(ผมยังไม่เคยเลือก import จากโฟลเดอร์อื่น)
*** ซับ srt นี้จะไม่ติดกับไฟล์ถาวร เหมือนซับฝัง (Hard Sub)

หน้า: 1 ... 10 11 [12] 13 พิมพ์