พฤษภาคม 02, 2024, 09:06:21 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ว่าด้วยการศึกษาศัพท์บางคำที่พบบ่อยๆในหนัง เพื่อเพิ่มอรรถรส ในการชมให้พุ่งพร่าน  (อ่าน 10141 ครั้ง)
✖ Darkzønë ✖
♕ Otaku【AV】Idols™
AV Distributor
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

I ❤ Noa Kasumi

« เมื่อ: ธันวาคม 24, 2014, 04:53:49 PM »

ผมเป็นคนนึงที่เวลาดูหนัง AV ต่างๆ

ก็อยากจะรู้จริงๆว่าเหล่าบรรดานางเอกของเรานั้นร้องว่าอะไร

บางคำพอรู้ความหมายแล้วผมว่ามันทำให้เพิ่มอรรถรสมากยิ่งขึ้นจริงๆ

แต่ด้วยความที่ ภาษาญี่ปุ่นนี่แทบไม่ได้เลย อาจจะมีดูเมะ ซับบ้าง

แต่ศัพท์ที่ใช้มันก็ค่อนข้างต่างกันพอสมควร

ก็เลยลองหาจาก Google ดู แล้วก็เอามารวบรวมได้ประมาณนึง

วันนี้เลยลองตั้งกระทู้ดู เพื่อจะมีเพื่อนๆพี่ๆท่านใด พบเจอคำศัพท์ใดบ่อยๆ

หรือรู้ความหมายคำอื่นๆอีกบ้าง อยากให้ช่วยแชร์หน่อยครับ

เพื่อที่จะได้เพิ่มอรรถรส ในการชมให้พุ่งพร่านยิ่งขึ้น

ปล. คำว่าคิมูจิ นี่ มันแปลว่า เสียว ได้มั้ยครับ แปลว่ารู้สึกดีเฉยๆแล้วมันแลไม่ถึงใจแฮะ อิอิ

konnichiwa = โคนิจิวา = สวัสดี
kimoochi = กิมูจิ = ดีไหม, ดีจังเลย, รู้สึกดี (ทำเสียงเล็กๆ ด้วยยิ่งได้อารมณ์)
motto = โมะโตะ = เอาอีก
いたい = itai = อิไตย, อิตัย, อิไต้, อิต้าย = โอ๊ยย มันเจ็บนะ (มักจะมีลงท้ายเสียด้วยว่า "อิไตยะ")
kaikan = ไคเคน = มันเสียวนะ
shigoku = ชิโกคุ = เริ่มเดินเครื่อง
kite = เคีย = มาแล้ว , ปล่อยมันออกมา
daite = กอดฉัน บางทีหมายถึงร่วมรักกับฉัน
daku = ดะคุ = เหมือน daite
iku = ไอคุ = ไปแล้ว ,จะแตกแล้ว(ร้องครางออกมา)
shite / shiyou = ทำสิ , ทำฉันเถอะ , มาเชดกันเถอะ
suki = ชอบนะ
chinchin , chinbo = จิงจิง = คำนี้มีหลายรูปแปลว่า ไอ้จู๋ ไอ้จ๋อน เป็นคำแสลง
soogoi =โซโคย= เยี่ยมเลย
kawaii =คาวาอิ= น่ารัก
shaboo = ชาบู = ดูด (ก็มาจากชาบูชาบู คิคิ)
peropero = เลีย
dai-suki = ไดซุกิ = ฉันรักมัน
ookii = โอกิ = ใหญ่จัง
doko = โดโค = ตรงไหน
koko = โคโค = ตรงนี้สิ
sodesu = โซดิซุ = ใช่ นั่นแหล่ะ
yada = ยะดะ = มันใหญ่ ...หยุดเถอะ โอ้ววว
dondon = โดนโดน = เร็วขึ้นอีก
hora = โฮรา = ดูสิ (ที่ได้ยินมาในหนังมักจะพูดว่า "โฮร่าโฮ้" แล้วทำตาโตๆ หน้าตื่นเต้น)
atsukat-ta = มัน(เร่า)ร้อน
tatsu = ทัสซุ = ตั้งเด่
chikubi = หัวนม
oppai = หน้าอก
おしり = ก้น
こし = สะโพก, เอว
kanjiru = ทำใหรู้สึกเสียวซ่าน
aibu = เล้าโลม
daisuki =ไอซุกิ= รักมากนะ
まじ = Maji = มาจิ = เอาจริงเหรอ , จริงดิ
きもい = Kimoi = คิโมอิ = น่าขยะแขยง , รู้สึกไม่ดี
悪い = Warui = วารุอิ = ไม่ดี , แย่
よせ = Yose = โยะเซ่ะ = หยุดนะ , อย่านะ
だめ = Dame = ดาเมะ = หยุดนะ , อย่าทำ
おいし = Oishi = โออิชิ = อร่อย
かわい = Kawaiiii = คาวาอิ = น่ารัก
せんせい = Sensei = เซนเซย์ = คุณครู, อาจารย์
なかゆび = นิ้วกลาง
aieki = น้ำเล็ด precum
ama-ama = ยอดรัก น่ารัก
aegu-aegigo = ครางกระเส่า
koibito = คนรัก
rinkan = ข่มขืนหมู่ , sex หมู่
onanie = ผู้หญิงสำเร็จความใคร หญิงช่วยตัวเอง
iran = หญิงเสเพล
zetsurin = ทนจัง ,นานจัง
yaru = คำนี้ก็แปลว่า Fuck me please !!
biniku = ช่องรูตูด
やだ ยาดะ แปลว่าไม่นะ 
もう一回 โมอิคไก แปลว่า อีกรอบนึง
やめてください ยาเมะเตะคุดาไซ แปลว่า หยุดเถอะ หรือ อย่าทำเลยนะ
すごい = sugoi = ซึโค้ยอิ = สุดยอดดด (มักจะมีลงท้ายด้วยว่า "ซึโค้ยอิเนะ")
やだ 行っちゃう ยาดะ อิตจาอุ หรือออกเสียงว่า ยาดะ อิตเจ้า แปลว่า อย่านะเด๋วมันจะเสร็จ
すごい かたい・大きい ซุโก่ย คาไต หรือ โอคี่ แปลว่า ใหญ่สุดๆไปเลย แข็งจัง
恥ずかしい ฮาซึกาชี่ อายจัง
だめ ดาเมะ ไม่นะ
中に出して นากะนิดาชิเตะ ปล่อยข้างในเลยนะ
ペロペロして เลียให้หน่อยนะ
やさしくして อ่อนโยนหน่อยนะ
いらない iranai อิราไน่ แปลว่าไม่เอา

Credit จากหลายๆที่ครับ จำไม่ได้จริงๆเพราะเก็บมาจากหลายๆที่

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 25, 2014, 10:56:28 AM โดย AVC Presidente » บันทึกการเข้า

I ❤ Scandal I ❤ Mami I ❤ Haruna I ❤ Tomomi I ❤ Rina I ❤ Scandal I ❤ Scandal I ❤ Noa Kasumi I ❤ Noa Kasumi BANZAI BANZAI !!!! ^^
gugugu1016
วุฒิสมาชิกเอวี
**

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2014, 05:11:59 PM »

Grin Grin Grin Grin Grin Grin

อ่านแล้ว อยากให้มีหนังโป๋ซับไทย บ่อยๆจังๆ

DoggyLover
Lustful Wild
AV Dedicator (VIP)

พี่เย่อยังกะหนูเป็นวัวเป็นควาย

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2014, 05:46:56 PM »

だめ ดาเมะ แปลว่า "ไม่นะ!!"

ผมเห็นจังหวะฝ่ายหญิงเสียวมากๆ เหมือนจะเสร็จ อารมณ์และอาการขณะนั้นคือต้องบอกให้ฝ่ายชายเด้าแรงๆ ให้ตนเสร็จ

แต่ไหงร้องว่า "ดาเมะๆๆ" ซึ่งเป็นประโยคสั่งห้ามไม่ใช่หรือ??  ช่วยบอกให้เป็นความรู้หน่อยครับ สงสัยมานานแล้ว???

ถามอีกหน่อยครับ!! แล้วเวลาในหนังจะเรียก ห หรือ ต (อวัยวะเพศหญิง)ใช้คำว่าอะไรครับ Huh?

คือแบบว่าถ้าหญิงได้ยินคำพูดพวกนี้เวลาเยสกันเธอจะอับอายมาก เลยอยากรู้เพื่อเพิ่มอรรถรสในการชม อิอิ  Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 24, 2014, 05:58:25 PM โดย DoggyLover » บันทึกการเข้า

asedah
เสนาธิการเอวี
*

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2014, 06:44:33 PM »

โอมาโกะ ครับ  แปลว่าจิ๋ม

ส่วนบอกว่าไม่  แต่ปกติอีกฝ่ายก็จะยิ่งทำอ่ะครับ
เหมือนยิ่งห้ามยิ่งยุอ่ะครับ
DoggyLover
Lustful Wild

พี่เย่อยังกะหนูเป็นวัวเป็นควาย

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2014, 07:15:13 PM »

โอมาโกะ ครับ  แปลว่าจิ๋ม

ส่วนบอกว่าไม่  แต่ปกติอีกฝ่ายก็จะยิ่งทำอ่ะครับ
เหมือนยิ่งห้ามยิ่งยุอ่ะครับ

ขอบคุณครับสำหรับคำตอบ

แต่ประเด็นที่ว่ายิ่งห้ามเหมือนยิ่งยุนี่ ผมว่าไม่ได้ห้ามน๊า แบบว่ารับบทเป็นสาวร่านต้องเชิญชวน

เพราะก่อนหน้าจะร้องดาเมะ ยังยังร้องบอกโม๊ะโตะๆ อยู่เลย (เอาอีก) เลยงงๆ เลยเดาเล่นๆ ว่าคงแปลว่าเสียวได้ด้วยมัง  Grin Grin

✖ Darkzønë ✖
♕ Otaku【AV】Idols™
AV Distributor

I ❤ Noa Kasumi

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2014, 09:08:36 PM »

นั่นดิ ผทก็สงสัยเหมือนท่าน DoggyLover เลย

ดาเมะ ดาเมะ ดาเมะ อย่า อย่า ไม่นะ ไม่นะ

งงๆ

I ❤ Scandal I ❤ Mami I ❤ Haruna I ❤ Tomomi I ❤ Rina I ❤ Scandal I ❤ Scandal I ❤ Noa Kasumi I ❤ Noa Kasumi BANZAI BANZAI !!!! ^^
D.Devil
นักสะสมเอวี

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2014, 09:19:54 PM »

นั่นดิ ผทก็สงสัยเหมือนท่าน DoggyLover เลย

ดาเมะ ดาเมะ ดาเมะ อย่า อย่า ไม่นะ ไม่นะ

งงๆ

อย่าแตกในรึป่าว
>> CrUsADeR <<
A V C - Y A K U Z A !!!
AV Columnist

Dimitri Mikhailov

« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2014, 09:20:21 PM »

สงสัยคำนึง  อวัยวะเพศชาย

บางคนเรียก  จิงจิง   (ได้ยินกันบ่อยๆนะ "จิงจิงกิมูจิ")

บางคนเรียก   จิมโปะ  จิมโบะ   (บางเรื่องพวกสาวห้าวๆจะเรียกแบบนี้)

มันต่างกันยังไง   เหมือนภาษาไทยไหมที่เรียกหลายๆแบบ  เช่น ควย กระจู๋ กระเจี๋ยว กระดอ หำ

ผมเดาว่า  จิงจิง  จะสุภาพกว่า  จิมโบะ   

Samantan
วุฒิสมาชิกเอวี

« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2014, 12:42:59 AM »

เรื่อง "ดาเมะ" นั่นผมว่าเหมือนเป็นคำติดปากของประเทศเขามากกว่าจะห้ามจริงๆ นะครับ  ไม่รู้จะอะไรก็ "ดาเมะ" กันไว้ก่อนเลย

"อ๊าาา  ดาเมะะะะ" 5555555

k_taro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2014, 07:39:56 AM »

ดาเมะแปลว่าไม่แต่ในหนังavก็ต้องขึ้นอยู่กับคำแวดล้อมด้วยอย่างบางความหมายคือไม่ไหวแล้วสังเกตุดูได้จาก ถ้าพูดว่าดาเมะ ดาเมะจะตามด้วยคำว่าจะเสร็จแล้ว
ข้างบนผมว่ามีแปลผิดนะครับอย่างoppaiคือหน้าอก chikubiคือหัวนม ตรงนั้นของผู้หญิงเรียกว่าmanko ถ้ามีขนาดใหญ่ก็เรียก omanko
ส่วนอวัยวะเพศชายให้ไปดูเรื่องนี้ครับมีบอกทุกคำเลยไม่ว่าจะเป็น chinchin ochinchin chinpo chinku

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 25, 2014, 08:10:09 AM โดย k_taro » บันทึกการเข้า
หน้า: [1] 2 พิมพ์