พฤษภาคม 12, 2024, 05:44:56 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เล่าเรื่อยเปื่อย Mini Reviews Meiki Zxy and Sujiman Kupa Lolinco Virgo ครับ  (อ่าน 4481 ครั้ง)
ZEUS
AV Dedicator (VIP)
เหลนไฟใจสยิว

« เมื่อ: กันยายน 18, 2020, 11:04:29 PM »

สวัสดีครับเพื่อนๆ

ผมไม่เคยเล่นของเล่นแนวนี้มาก่อน พอสนใจก็เลยลองหาข้อมูลดู
นั่งอ่านรีวิวห้องนี้ รีวิวเวปนอก
สรุปก็คัดที่น่าสนใจมาได้ 2 อัน

Meiki Anri กับ Lolinco Virgo แต่ดันเปลี่ยนใจตอนท้ายเอา Zxy แทน 
ส่วนนึงจากรีวิว ส่วนนึงจากคำแนะนำของเฮียจืด

ตอนหาข้อมูล ที่จริงอยากลองอันเดียว แต่ก็ไม่มีคำตอบที่แน่นอนว่าอันไหนดีกว่ากัน 
เรื่องของความชอบมันส่วนบุคคล ก็ตามนั้นครับ
ก็เลย เอาวะ จัดไป 

ตอนแรกผมจะสั่ง otonajp แต่อ่านเรื่องการสั่งไปมากลัวโดนยึด
มีเพื่อนๆแชร์เทคนิค
สั่งแยกชิ้น  ไม่เอาแพคเกจ กล่องอย่าเกิน 30 cm อย่าหนักเกิน 1 kg อย่า dhl
ซึ่งผมก็คิดว่ามันเวิร์คนะ แต่ก็ยังแอบกลัว
จากที่ไล่อ่านมาสั่งจากจีนไม่ค่อยโดนยึด ผมเลยกระจายความเสี่ยง

Lolinco Virgo สั่งจาก Ali รอนานเกือบเดือน กล่องยับเยินตามรีวิวเลย

Meiki สั่งเฮียจืด อันนี้ด้วยตอนแรกอยากได้ Anri อยากได้แบบกล่องสมบูรณ์ เลยยอมจ่ายแพง
ถึงจะเปลี่ยนใจเป็น Zxy แต่ไม่ผิดหวังครับ 

Meiki Zxy

เท่าที่อ่านเจอ Meiki มี 2 รุ่นที่คะแนนล้นหลาม
Miyabi กับ Zxy

ผมสั่งจากร้านเฮียจืดส่งไวมากครับ โอนปุ๊บสักพักมีแมสมาส่ง แนะนำดีด้วย
กล่องของZxyใส่มาในกล่องขนาดพอดีกับตัวกล่องZxyอีกชั้นนึง มิดชิดดีครับ

ตัวแพคเกจผมชอบมากทำมาได้สวยดี ในกล่อง มี Zxy กับเจล 1ขวด เป็นเจลแบบหนา

Zxy ใส่มาในถุง 2 ชั้น ซิลิโคนนิ่มและดูดีมากครับ ผิวมันจะเนียลมาเลย เรียบลื่น นุ่มนิ่มบีบสบายมือดี
ไม่สากมือเลย ให้สัมผัสดีมากครับ

ภายในดับเบิ้ลเลเยอร์ นิ่มมากให้สัมผัสที่ดี สมจริง ไม่ได้บีบรัด แต่ใช้จุดสัมผัส ทำให้ถึงจุดหมายไม่รู้ตัว
การขยับหมุนเปลี่ยนมุม ให้ความรู้สึกต่างกันด้วยครับ

Sujiman Kupa Lolinco Virgo

สั่ง Ali กล่องของห่อบับเบิ้ลชั้นเดียวแล้วใส่ซองดำมา มาถึงยับเยินตามระเบียบ แต่ไม่ถึงกับหลุดจากกล่อง
กล่องสภาพเหมือนถูกทับ เลยปุ๊บๆบี้ๆ

ในกล่องมี Lolinco Virgo  เจล 1ซอง(ไม่รู้แบบไหน ผมไม่ได้แกะ)  สติ๊กเกอร์ Magic Eyes

Lolinco Virgo ใส่มาในถุงชั้นเดียว เป็นซิลิโคนแบบแข็ง ผิวเรียบแต่ไม่ลื่นมือ แอบเหนียวติดมือเวลาโดนเจล
ซิลิโคนด้านนอกเหมือนมีเศษซิลิโคนเล็กจับอยู่ พอโดนเจลจะจับเป็นก้อนเล็กๆ ควรเอาไปล้างก่อนครับ

ภายในบีบรัดมาก ตามคอนเซป เนื้อซิลิโคนนิ่มกว่าภายนอก ใช้การบีบรัดพาไปจุดหมาย
การขยับหมุนเปลี่ยนมุม ไม่ค่อยต่าง แต่ที่จริงถ้าใช้เจลน้อยนี่ หมุนไม่ได้เลยครับ แน่นดี

การทำความสะอาด แรกๆตอนยังไม่ชินยุ่งยากครับ แต่สักพักก็ง่ายละ

เปิดน้ำใส่รู ปล่อยให้ล้นออกมา อาจใช้นิ้วช่วยถู เช็คจนแน่ใจว่าสะอาด
ภายนอกใช้สบู่เด็กล้าง เช็ดให้แห้ง ลงแป้ง

การซับน้ำภายใน ตอนแรกยุ่งยากมากครับ
ผมได้ Zxy มาก่อน มันดูนุ่มนิ่มบอบบางมากเลยระวังมาก แต่หลังๆง่ายละ ใช้แท่งดูดน้ำ
ผมสั่งจากสปอนเซอร์เวป Catcha69 ส่งไวดีครับ

แต่การใช้แท่งดูดน้ำกับ Zxy จะมีเนื้อซิลิโคนของเลเยอร์ด้านใน ติดแท่งดูดน้ำมานิดหน่อย
มีอีกวิธีที่ผมใช้คือ ทิชชู่แบบหนานุ่มพันนิ้วเช็ดครับ ก็แห้งดี
แต่โดยรวม ผมใช้ผสมกันทั้ง 2 วิธี เอาชัวร์

Lolinco Virgo นี่แท่งดูดน้ำเพียวๆได้เลยครับ ด้วยความที่เป็นซิลิโคนแข็งมั้ง
เลยไม่เป็นไร
sivagorn2542
ปลิงกิติมศักดิ์

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 21, 2020, 07:25:31 PM »

Dry stick ลองอันนี้ครับ เลเยอร์น่าจะไม่หลุด มาใหม่ ผมใช้อยู่ โคตรดี มันเป็นฟองน้ำ น่าจะใช้ได้ยาวๆอะ ซึมซับน้ำดีมาก
https://www.toydemon.com/lotions-accessories/cleaners/g-project-hole-quick-dry-pva-sponge-stick
ZEUS
เหลนไฟใจสยิว

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 23, 2020, 04:51:30 PM »

Dry stick ลองอันนี้ครับ เลเยอร์น่าจะไม่หลุด มาใหม่ ผมใช้อยู่ โคตรดี มันเป็นฟองน้ำ น่าจะใช้ได้ยาวๆอะ ซึมซับน้ำดีมาก
https://www.toydemon.com/lotions-accessories/cleaners/g-project-hole-quick-dry-pva-sponge-stick

โอ๊ะ ขอบคุณครับ

มันขายดีมากเลยแฮะ หมดทุกเวป
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 23, 2020, 04:58:22 PM โดย ZEUS » บันทึกการเข้า
Bapailaw
ปลิงควาย
*

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2022, 04:25:49 PM »

สองตัวนี้เป็นๆงบ้างครับแบบไหนดีกว่าต่างกันยังไงกำลังลังเลระหว่างสองตัวนี้พอดีเลย
หน้า: [1] พิมพ์