พฤษภาคม 11, 2024, 02:33:07 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องสั่งของจากotonajpครับ  (อ่าน 1793 ครั้ง)
Napoll
ปลิงควาย
*

« เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2021, 05:21:44 PM »

อยากสอบถามครับว่า สั่งมาจากotonaเนี่ย..
1.ที่อยู่เขียนภาษาอังกฤษหรือเขียนไทยไปด้วยไหมครับ
2.ถ้าสั่งmeikiไป2ชิ้นกับของอีกอื่นๆเล็กๆ2อัน จะโดนง่ายไหมครับ หรือลดเหลือชิ้นเดียวดี
3.ต้องcommentบอกเพิ่มเติมอะไรบ้างครับ
4.ส่งแบบใหนปลอดภัยครับมีแบบเร็วกับช้า(เร็วถูกกว่าอีก)

Napoll
ปลิงควาย
*

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2021, 06:17:03 PM »

แล้วก็ช่วยแนะนำทีครับว่าmeikiตัวใหนดี กำลังเล็งๆeimi,takahashiเป็นหลัก
morzanowa
พยาธิตัวเหงียน
*

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2021, 08:45:50 PM »

1.ใส่ที่อยู่เป็นภาษาอังกฤษครับ เป็นภาษาคาราโอเกะ เช่น Moo 7 , Amphoe Muang , Changwat chonburi 20000
2.ไม่รู้ครับ เคยสั่งแค่ชิ้นเดียว (ถ้าสั่งหลายๆชิ้นได้บอกผมด้วยครับ ชิ้นเดียวเปลืองค่าส่ง)
3.ผมคอมเมนไปแค่ไม่เอากล่องแพคเกจจิ้ง ทางOtona รู้งานครับ อะไรที่เป็นภาพโป้เขาเอาสก๊อตเทปปิดหมด
4.ผมส่งแบบ airmail ครับ ติด tracking ด้วย คิดว่าส่งแบบไหนก็ได้
Napoll
ปลิงควาย
*

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2021, 08:50:19 PM »

ขอบคุณครับ แล้วถ้าสั่งแบบมีกล่องนี่เสี่ยงกว่าไหมครับ แล้วairmailคือตัวส่งเร็วๆใช่ไหมครับ
Gojo
ผู้ชำนาญการเอวี
*

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2021, 12:13:26 AM »

ผมสั่งหลายรอบก็ไม่เอากล่องออกนะรู้สึกดีกว่าถ้าได้แกะเอง ถ้ากล่องโป๊มากกลัวเสี่ยงรีเควสไม่เอากล่องก็ได้ครับ
Napoll
ปลิงควาย
*

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2021, 07:01:18 AM »

ช่วงนี้มีคนสั่งไหมครับประมาณกี่วันได้ของเหรอครับจะได้กะถูกกลัวเป็นช่วงไม่อยู่บ้าน
แล้วใครเคยสั่งมามากกว่า1มั่งครับ
Napoll
ปลิงควาย
*

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2021, 07:14:04 AM »

ส่งแบบexpress(เค้าบอกfedex)เร็วกว่า หรือ standard(local postal)ช้ากว่าแพงกว่า  เหรอครับ
MegaTon
ผู้ชำนาญการเอวี
*

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2021, 02:02:23 PM »

ส่งแบบexpress(เค้าบอกfedex)เร็วกว่า หรือ standard(local postal)ช้ากว่าแพงกว่า  เหรอครับ

เคยสั่งแต่แบบ airmail มี tracking ติดตามได้ครับ ส่วนสั่งแบบด่วนพิเศษไม่เคยสั่ง เพราะหลายๆคนบอกว่า ยิ่งส่งด่วน ยิ่งมีโอกาสถูกตรวจสอบสินค้ามากขึ้น นั่นหมายความว่า ความเสี่ยงในการถูกยึดก็สูงขึ้นตามไปด้วย
Napoll
ปลิงควาย
*

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2021, 02:19:32 PM »

Airmailคือstandardเหรอครับเห็นมันแพงกว่า
หน้า: [1] พิมพ์